ดู: 30564|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับหมอนรา หาดใหญ่

[คัดลอกลิงก์]
ดีค่ะ วันนี้ (17-10-2554) เราไปปรึกษาคุณหมอนรามาค่ะ เรื่องทำจมูก ก่อนหน้าศึกษาข้อมูลเยอะมากเกี่ยวกับการทำจมูก ศึกษาผลงานอขงแพทย์หลายคนมาก ทั้งกทม. และต่างจังหวัด ตอนแรกอยากทำที่กทม. แต่มาตอนนี้หลังจากศึกษามานานพอสมควรเรยตัดสินใจเป็น   หมอนรา ด้วยเหตุผล
1. คุณหมอเป็นแพทย์ศัลย์ตกแต่ง มีชื่อในสมาคมแพทย์ศัลยกรรม ฯ
2. ถามเพื่อนที่เป็นหมอก็บอกชื่อหมอคนนี้ โดยไม่แน่ใจว่าเพื่อนชั้ลเคยเห็นผลงานหมอป่าวเนี่ยยย
3. แม้มีบางเคสที่เราเห็นคือเห็นคนที่เค้าไปทำ เราก็รู้สึกไม่ชอบ เพราะดูโด่งไปหน้าเรยดูหลอก  แต่เรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาเพราะเราสามารถบอกหมอได้ว่าต้องการแบบไหน สิ่งสำคัญอยู่ที่เรากับหมอต้องเข้าใจตรงกัน
4. ใกล้บ้าน หมออยู่หาดใหญ่ เราอยู่อำเภอเมืองสงขลา หากมีปัญหาอะไร เราสามารถไปพบหมอได้โดยไม่ลำบากและรวดเร็ว
5.วันนึ้เราไปปรึกษามีแม่ลูกคู่นึง  เค้าไปจองคิวทำตาให้คุณแม่ เราแอบได้ยินคุณลูกพูดกับพนักงานว่า เค้าทำจมูกกับหมอนรามาสองปีแล้วไม่ได้มาให้หมอตรวจเรย เป็นไรรึป่าว แล้วเค้าก็บอกว่าเค้าทำจมูกไปไม่มีปัญหาเรย  
                 จากการที่เราตัดสินใจทำจมูกด้วยตัวเอง  (ไม่ได้มีใครยุ ) แม้จามีคนห้ามบ้าง ไม่บ้างแหละ ก้อเยอะนะ แต่ด้วยความมุ่งมั่นลองดู เรยตัดสินใจทำ และจองคิวกับหมอนรา  พี่พนักงานบอกว่ามีคิวอีกทีเดือนมกราคม  2555 แต่บังเอิญมาก พี่เค้าเปิดเจอคิววันที่ 24 ตุลาคม นี้ที่เค้าเลื่อน สิบโมง เรยถามเราว่าจาเอามั้ย เราเรยเอาก็เอา ช้าหรือเร็วก้อต้องทำ เรยตัดสินใจทำ  ไว้ทำเสร็จจะมารีวิวนะค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-17 22:06:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ไว้จะมารีวิวนะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย care_care เมื่อ 2011-10-17 22:09

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย care_care เมื่อ 2011-10-17 22:07

ไว้จะมารีวิว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-18 08:14:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ขออะไรมาก ขอแค่ทำออกมาไม่ดูแย่กว่าเดิมก็พอ อิอิ ขอบคุณทุกคนค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-27 10:23:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจจร้า  รู้สึกดีขึ้นมาก ๆ  
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-4 18:11:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย care_care เมื่อ 2011-11-4 18:12

เอารูปมาให้ดูแระ ไม่ค่อยมั่นใจอ่า  ชอบหน้าก่อนทำมากกว่า หรือว่ายังไม่คุ้น ก็ไม่รู้เหมือนกันนะ  แต่โทรไปถามที่คลินิกเค้าว่ากว่ามันจะเห็นทรงชัดเจน ก็ประมาณ 2 เดือนอ่า เค้าบอกว่าดูข้างนอกเหมือนจายุบหมด แต่จริง ๆ เนื้อเยื่อต่าง ๆ ข้างในมันไม่กลับเข้าสู่สภาพเดิม

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-4 18:16:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปข้างบน 3 รูป อ่ะหลังทำ อ่า  บางคนก้อบอกว่าก่อนทำดูดีกว่า  บางคนก็ว่าหลังทำดูดีกว่า แต่เราก็ไม่อยากคิดมากแล้วอ่า  เพราะว่าทำมาแล้ว  ต้องเดินหน้าต่อไป เพราะมันยังไม่เห็นทรงชัดเจน แต่ก็คงไม่เอาออกอ่ะ  เพราะเราอยากทำจมูกมานานแล้ว  รอดูต่อไปถ้าไม่ชอบก็ค่อยว่ากันใหม่  สู้ ๆ  บอกตัวเอง  อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-29 15:27:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ปัจจุบันแระค่ะ  นานมากไม่ได้เข้ามาดู   พอนาน ๆ ไปมันก็เข้ารูปเรื่อย ๆ รู้สึกว่ายิ่งนานยิ่งสวยนะค่ะ  ถึงไม่โด่งมากแต่ก้อโอเคเป็นธรรมชาติ
มีอะไรก็ถามมาทาง FB  ได้นะค่ะ  www.facebook.com/care.kalasin
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้