ดู: 34682|ตอบกลับ: 158
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หน้าบาน ดั้งหัก หน้าลาว 55 by หมอศิริพรชัยคะ

[คัดลอกลิงก์]

เป็นรูปก่อนทำคะ  เด๋วพรุ่งนี้จะเอารูปหลังทำมาให้ดูกัน มันยังบวมๆอยู่ๆ ไม่รู้มันเป็นยังไง บอกไม่ถูก
159#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-19 11:16:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Many_whipcream ตั้งกระทู้

ตัวเองสวยแน่นอนจ้ะ เราทำความเข้าสำหรับเราเองนะว่า ทำกับคุณหมอในช่วงแรกๆที่ถามเพื่อนๆทุกคนมีความกังวล รู้สึกแปลกๆกันทุกคน แต่มันต้องใช้เวลาเหมือนที่ทุกคนบอกกันมานั่นเเหระจ้ะ ตัวเองสวยแน่นอน  โด่
กว่าเราอีกนะ มั่นใจเข้าไว้สาวน้อยย

แสดงความคิดเห็น

ถึงว่าวันที่3 ก้อเหลืองเเร้ว เราไม่กินเรย  โพสต์ 2011-12-19 13:46
กินน้ำมะพร้าววันล่ะ 5 ลูกเลยนะคะเราเนี่ย หมดวันล่ะเปงร้อยกะมะพร้าวว  โพสต์ 2011-12-19 11:52
158#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-19 11:08:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ happy9839 ตั้งกระทู้

ของนาตอนนี้ก้อยังบวมอยู่เรยคะ ยังยุบไม่หมดเรย พี่ทำมาได้กี่เดือนเเล้วคะ ขนาดของนาทำได้ 2 เดือนก้อยังยุบไม่หมด ตอนนี้ก้อพอใจกับจมูกตัวเองคะ มันมองไม่ออกว่าทำ ซึ่งเราก้อตั้งใจอยากได้อย่างนั้น ทำแล้วไม่ได้สยเลิศเหมือนเพื่อนๆทุกคนทีี่ทำแต่ทำแล้ว มั่นใจตัวเองขึ้นเยอะคะ

ตัวเองสวยแน่นอนจ้า เปลี่ยนเรยนะ  โพสต์ 2011-12-19 13:48
แต่เรากลับอยากให้สวยโด่ง แบบเปลี่ยนแปลงเยย อิอิ  โพสต์ 2011-12-19 11:51
คุณนา เราไปทำมาแล้วนะคะ แวะมาดูให้เราหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้เรากลัวมาก เข้าวันที่ 6 แล้ว รู้สึกมันไม่โด่งเลย มันจะโด่งขึ้นมั้ยคะ เหมือนไม่ได้ทำมาเลยอ่า ปลายยังส้ม กลมยุมากๆ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=1#pid811166
จมูกของพี่ตอนนี้ตรงปลายมันยังบวมอยุ่เลย ขอน้องบวมเหมือนกันไหมค่ะ แต่ตอนนี้พีพอใจกับจมูกมาก เพราะมันมีหยดน้ำยืนออกมามากกว่าเดิมอีก
155#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-1 14:00:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ eebayaa ตั้งกระทู้

ตัวเองก้อคงรู้สึกเหมือนที่เรารู้สึกอยู่ตอนนี้ใช่มั้ยยย  ถ่ายรูปก้อเหนคะว่าไม่โด่งมาก แต่ตัวจิงมันโด่งคะโด่งเนียนแล้วก้อเปนธรรมชาติมากๆเรย เราเริ่มชอบจมูกตัวเองมากขึ้นทุกทีเเร้วว ยอมรับว่าหมอเค้าเก่งจิงๆๆ ของตัวเองเราเข้าไปดูตั้งเเต่ที่เหนตัวเองรีววแรกๆเเร้วก้อสวยเเละเนียนมากๆๆ เราเคยข้องใจกับปัญหารอยต่อแล้วโทรสัพไปสอบถาม ภรรยาคุณหมอบอกให้โทรหาคุณหมอหมอก้อแนะนำและบอกว่ามันต้องใช้เวลาเพื่อให้ผิวหน้าปรับสภาพรับกับสิลิโคน ตอนนี้เราเริ่มเข้าใจเเร้วว่าใบหน้าเรายังไม่หยุดการเปลี่ยนแปลง ร้สึกมั่นใจขึ้นทุกวันเรยคะ ขอบคุณมากๆที่แนะนำให้นานะคะ ยินดีที่ได้รู้จักคะคุณยุ้ยแล้วนาจะโทรไปปรึกษานะคะ
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ สวยๆๆ หายไวๆนะค๊ะ ศิษคุนหมอเดียวกัน เริ่ดค๊า

หวังให้ได้เหมือนตัวเองสักครึ่งก็ยังดี สาธุๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-12-19 11:03
ไม่หรอกค๊ะ รอหายดีรอเข้าที่ สวยแน่นอนค๊ะใจเยนนะค๊ะ^^  โพสต์ 2011-12-1 15:39
แต่สู้ของตัวเองไม่ได้เรยยย ของตัวเองหนะสวยมากกกกกกก เราชอบมากเรย  โพสต์ 2011-12-1 14:14
ลงรูปหน่อยจ้า อยากเห็น เราทำมายังไม่ถึงเดือนแคะจมูกทุกวันเลย

จ้า ^______^  โพสต์ 2011-12-1 14:13
ตอบกระทู้ moonoi.1 ตั้งกระทู้

จมูกดีมากค่ะพอใจมาก  ถ้าดูตัวจิงกะในรูป คนส่วนมากเหนตัวจิงจะบอกว่าจมูกสวยเหมือนไม่ได้ทำ หมอเก่งอะเตงว่าจิงไม๊
ตอบกระทู้ moonoi.1 ตั้งกระทู้

ดีมากค่ะปกติดีทุกอย่าง  พอใจมากๆ มีไรกังวลโทมาคุยได้นะ 082-450-6592 ยุ้ยเข้าใจอารมสิ่งที่พวกเพื่อนๆเป็นตอนนี้  
คุณนาครับผมก็ทำกับหมอมาครับตอนนี้สี่เดือนแระครับ
มีฮัมด้วยแบบไม่คาดคิด มันจะยุบลงเรื่อยๆนะครับ
สี่เดือนแล้วยังเปลี่ยนไปเรื่อยตรงปลายจะยุบช้าสุดครับ

ของเรามันจะมีหยดน้ำขึ้นมามั้งมั้ยคะ เศร้าจังเหมือนไม่ได้ทำเลย  โพสต์ 2011-12-17 20:30
149#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-29 09:35:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moonoi.1 เมื่อ 2011-11-29 10:05

ตอบกระทู้ tongpayl ตั้งกระทู้

เราชื่อนาจ้ะ^^  
ใช่นุ้ยป่ะอ่ะหน้าคุ้นๆ
147#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 16:53:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Many_whipcream ตั้งกระทู้

แหะๆๆเราไม่ได้เล่น เราเล่นเเต่ FBจ้า
กะว่ากลับมาบ้านทำแล้วแล้วกันอ่ะคะ แต่ขอให้สภาพที่กลับมามันไม่เปงอวตารจนแม่มองดูไม่ได้ อิอิ สุดท้ายรู้ก็ต้องเลยตามเลย แล้วตัวเองได้เล่นว็อทแอพบ้างมั้ยคะ อยากมีเพื่อนที่ปรึกษาจังเลย พอจะสะดวกมั้ยคะ ^^

จิงเหรอคะ ไปทั้งสก็อตเทปปิดแผลเลยเหรอคะ  โพสต์ 2011-11-29 10:43
สามวันของเราไปาทำงานแล้วนะ ถ้าไม่มีใครสังเกตุไม่มีใครดูออกจ้ะ  โพสต์ 2011-11-28 19:01
145#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 13:46:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้จมูกก้อเท่าที่ดีเเร้วคะ แต่เหลือแค่ตรงปลายที่ยังคงยุบไม่หมด คิดว่านะคะเพราทำได้1เดือนกว่าจะ 2 เดือนเเร้ว จมูกเริ่มเรียวลงคะ ไปๆมาเเร้วสงสัยจะเริ่มชินกะหน้าใหม่มั้งคะหรือยังไงไม่รู้มันดูเนียนมากเรยเหมือนไม่ได้ทำหนะคะ ก้อชอบคะเพราะอยากได้ทรงธรรมชาติ ตอนนี้ทรงจมูกเหมือนเดิมทุกอย่างคะ ไม่เเหลมเหมือนไปเสริมมาคนส่วนใหญ่บอกว่ามองไม่ออกคะ  เพราะว่ามันเหมือนเดิม 5555 มันเพิ่มเเค่ตรงดั้งงง  
ตอนนี้ก้อเปนกำลังใจให้นะคะ เวลา3 ไม่แน่ใจว่าจะหายบวมมั้ยยยนะคะ เเต่ที่เเน่ทานยาที่หมอให้ อย่าแคะอย่าทำอะไร แล้วก้อทำเสดเอาเรพาซิลเจลทาไว้ตลอดเรยนะคะ  ทาลงมาถึงเเก้มด้วยเรยเพราะมันบวมถึงแก้ม ประคบบ่อยทั้งเย็นและร้อน อย่าลืมบัวบกแคบซูลนะคะ น่าจะช่วยได้เยอะ นอนหัวสูงไม่ให้เลือดไหลเวียนไปจุดนี้สะดวก  อาจช่วยได้มากๆเรยระคะ เพรราะที่เเน่ๆมันดีกว่าไม่ทำอะไรเพราะนั่นจะทั้งบวมทั้งช้ำ แต่ยังไง๊ยังไงทำจมูกมาแม้ไม่บวมไม่ช้ำหน้าเราก็เปลี่ยนอยู่ดีหละคะ แม่จะจำไม่ได้เรยเหรอ^^  
144#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 13:38:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ eebayaa ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆๆคะ ที่เปนกำลังใจให้ ตอนนี้จมูกคุณเป็นยังไงบ้างคะ
แล้วทำไมไม่ได้ไปตัดไหมล่ะคะ กี่เดือนแล้วไม่เปงไรเหรอ
คุณนา เปงยังไงบ้างคะ ผ่านมากี่วันแล้ว เพิ่งได้เข้ามาทักทายคะ คิวเราวันที่ 12 ธค.นี้แล้ว เรากังวลใจมากเลย เรามีเวลา 3 วันต้องกลับบ้าน เวลาแค่นี้ถ้าทำมาแล้วจมูกมันจะบวมน่าเกลียดมั้ยคะ กลัวแม่ดุง่ะ
ดูแลตัวเองดีๆนะหายไวๆมั่นใจได้เลยว่าสวยค่ะ เค้าก็หมอศิริพรชัย
140#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-25 11:01:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ wan905 ตั้งกระทู้

พี่ๆที่ไปทำมาก่อนก้อบอกเเรกเปนอย่างนี้เหมือนกัน นายังไม่ไปตัดไหมเรย โทรไปปรึกษาคุณมอบอกว่าเด๋วเนื้อมันก้อขึ้นมาเองเหมือนกัน ค่อยโล่งอกไปคะ  ตอนนี้ก้อรู้สึกดีขึ้นเยอะเรยคะ เพระไม่เปนรอยต่อชัดเหมือนเมื่อก่อน สงสัยจะจิงอย่างที่หมอบอก  ของนายุบเเร้วทรงธรรมชาติคะไม่โด่งไม่แหลมแต่นาก้อชอบมากเรย ภาวนาให้ไม่มีอะไร
ตอนตัดไหมถามคุณหมอแล้วค่ะ หมอบอกว่าเนื้อมันจะเต็มแล้วหายไปเองจ้า ตอนนี้ก็รอให้มันยุบอย่างเดียวอ่ะ
138#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-21 16:58:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ถ้าไม่สังเกต มันก็มองไม่เหนเรยคะ  แต่ความจิงมันก้อไม่เนียนเรย
ที่ว่าตรงหัวตาไม่ค่อยเนียน เห็นรอยต่อชัดตอนนี้เป็นไงบ้างคะ ของเราก็เป็นมันจะหายมั้ยอ่ะ
136#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 16:04:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เด๋วลงนร้าคะ พอดียุ่งมากมายไม่มีเวลาสนใจจมูกตัวเองเหมือนเมื่อก่อนเรยยย เรยไม่ค่อยกังวลกะมันมาก แหะๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้