ดู: 4986|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แชร์ประสบการณ์ อาการบวมหลังจากผ่าตัด

[คัดลอกลิงก์]
ผมเคยเสริมจมูก มาก่อนที่จะมาทำคางกับหมอเฉลิมเมื่อ 6 เดือนก่อน แต่ตอนนั้นจมูกผมบวมมาก อยากทราบว่าแต่ละท่านมีวิธีลดอาการอย่างไรบ้าง แต่ตอนที่ผมมาทำคางกับหมอเฉลิมเมื่อวันที่ 1/5/52 มีเพื่อนผมคนหนึ่งเค้าแนะนำตัวยาตัวหนึ่งให้ผมทานก่อนไปผ่าตัดครับ ปรากฏว่าแทบไม่มีอาการบวมให้เห็นเลย ยาตัวนี้ชื่อ TZU HSUEH ครับ ก็แนะนำลองกินดูนะครับ มีขายตามร้านขายยาอะครับแต่ไม่แนใจ แต่ของผมไปซื้อที่ ระยอง อะครับ เพื่อนพาไป
จะไปถามที่ร้านขายยา แถวบ้านนะค่ะ
ว่าแต่ มันเป็นยาประเภทไหน เนี๊ยะ?
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 14:11:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นเหมือนยาจีนอะครับ เป็นขวดเล็กเล็ก ผมสมกับน้ำธรรมดา หรือ น้ำอุ่นอะครับ กินก่อนผ่าตัด 1 วัน และหลังผ่าตัด 1 วันอะครับ
ตัวยา เป็น ผง หรือเป็นน้ำอ่ะค่ะ สีอะไร
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 14:24:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นผงอะคับ สีเหมือนยาหอมอะครับ กลิ่นก็คล้ายๆกัน ครับผม
แล้วมานช่วยได้จริงๆใช่ป่ะคะ

ถ้าไปทำกะหมอเฉลิม เราเตรียมกินตามที่บอกใช่ป่ะ อีกอย่างถ้าเราจะกินยานอนหลับที่เราเอามาด้วยกินเพิ่มจากของคุณหมอด้วยได้ป่ะ เราว่าของหมอยาอ่อนไปอ่ะคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เป็นยาแผนโบราณอ่ะครับ ประเภทลดชำ้ ลดบวม

แต่กั้งก็ไปซื้อมาแบบชั่งเป็นกรัมๆ ที่ เยาวราชแล้วครับ

ใช้ต้มใ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 08:08

โห คุนกั้ง พร้อมเสมอ {:13_948:}  ว่าแต่ต้องไปซื้อที่เยาวราช เท่านั้นเหรอค่ะ กั้ง โอ๋ขอ ชุดดิ ว่าแต่.....{:13_954:}  มันช่วยลดอาการ ช้ำ(ใจ) บวม(อก..แทบจะมะมีเฮ้อ!) จิงป่าว อ่ะ ฮือออ{:13_952:}
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-16 10:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ครับเป็นแบบต้มก็มีครับ แต่หมอเค้าแนะนำ ตัวยาตัวนี้ให้ เค้าบอกว่าประสิทธิภาพเหมือนกันครับ และถูกกว่าเยอะเลย
เป็นยาแผนโบราณอ่ะครับ ประเภทลดชำ้ ลดบวม

แต่กั้งก็ไปซื้อมาแบบชั่งเป็นกรัมๆ ที่ เยาวราชแล้วครับ

ใช้ต้มใ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 08:08

คุณกั้งข้อมูลแน่นเจง ๆ คัฟ
ดีคัฟ จาได้เปนข้อมูลของเพื่อน ๆ
ขอบคุณน้าคัฟคุณกั้ง จุ๊บ ๆ อิอิ
{:13_874:}
แวะมาเก็บข้อมูล และเผื่อ ของใคร เหลือๆ จาได้ขอฟรี
แวะมาเก็บข้อมูล และเผื่อ ของใคร เหลือๆ จาได้ขอฟรี
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-16 14:27

อะ เสนอมา ก็สนอง ตอบ ซี เค้าหน่อยแร้ววว คุนกั้ง ยังเหลือ เศษซาก ของยาต้มสมุนไพรจีน ป่ะค่ะ
เสียตังค์ไม่ ของฟรี ซี ช๊อบ ชอบ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โอเปิ้ล จุ๊บกั้งหยอ เด๋วซีว่าเอา อ่ะ

ยินดีครับ กั้งว่าหลายคนคงรู้แต่ไม่กล้าลอง กั้งเนียอ่ะจะลองก่ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 16:57

อะ เสนอมา ก็สนอง ตอบ ซี เค้าหน่อยแร้ววว คุนกั้ง ยังเหลือ เศษซาก ของยาต้มสมุนไพรจีน ป่ะค่ะ
เสียตังค์ไม่ ขอ ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-16 16:23

เสียตังค์กะได้คัฟ(ไม่ได้งก ขนาดน้าน หุหุ)

แต่ของฟรีกะชอบ จิงๆนะแร่ะ
โอเปิ้ล จุ๊บกั้งหยอ เด๋วซีว่าเอา อ่ะ

ยินดีครับ กั้งว่าหลายคนคงรู้แต่ไม่กล้าลอง กั้งเนียอ่ะจะลองก่ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 16:57

555+

ไม่ได้ว่า เรย ต่อให้จุ๊บกานจนน้ำลายยืดเต็มหน้ากะเหอะ  คิคิ
โอ๋ซื้อร้านไหนก็ได้ที่มีชั่งยาจีนขายอ่ะครับ

กั้งอยู่แถวๆนี้ไง ก็เลยซื้อแถวเนี๊ยะ

โอ๋ อย่าเพิ่งซื้อนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 17:02

นั่นจิๆๆ

กะลองๆไป อันไหนดี กะบอกกาน อิอิ

จาได้หามากิน  

ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-16 17:04

หัวเราะอารายคุงโอ๋  

ชิล์ๆ
โอ๋ซื้อร้านไหนก็ได้ที่มีชั่งยาจีนขายอ่ะครับ

กั้งอยู่แถวๆนี้ไง ก็เลยซื้อแถวเนี๊ยะ

โอ๋ อย่าเพิ่งซื้อนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 17:02

ได้เลย เอาเป็นว่า ให้คุนกั้งเป็น หน่วยกล้าตาย เอ๊ย เป้นแนวหน้า ลุยก่อนแล้วกันนะ
หัวเราะอารายคุงโอ๋  

ชิล์ๆ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-16 17:38

ป๊าวววววว
ป๊าวววววว
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-16 18:30

มีพิพุด(พิรุท) จิงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้