ดู: 2495|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนฝากมาถามครับ หมอไหน ให้ยานอนหลับแบบหลับบ้างอะไรบ้างไปเลยบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
เพื่่อนก้อง สนใจทำจมูกอะครับ

แต่มันอยากหลับตายไปเลย เอ้ย หลับไปเลย ตื่นมาแล้วเสร็จแล้ว

เห็นแว่วๆ ว่า มีที่ยันฮี กับ สวยงามชะปะครับ

ที่อื่นเป็นแบบให้ยาคลายกังวล หรือ แบบอ่อนชะปะ

คือรู้สึกตัวว่าทำไร แต่ขัดขืนไม่ได้ ก็เลยต้องยอมซะ อิๆๆๆ

มีที่ไหนเพิ่มเติมไหมครับ
ที่จริงไม่อยากให้หลับระหว่างทำ

เผื่อยังสื่อสารกับคุณหมอได้อยู่

เอาแค่เบลอๆ บางทีเรื่องที่อยากบอกหมอยังลืมเลยครับ

ไม่มีอะไรน่ากลัวจริงๆครับ

ระหว่างทำบางทีคุณหมออาจถามอะไรเพิ่มเติม

จมูกจะได้ออกมาสวยๆไงครับ

แต่ถ้าอยากทานยาคลายเครียดจริงๆ

คิดว่า น่าจะขอได้ ทุกแห่งน่าจะมี เผื่อคนไข้บางคนต้องใช้จริงๆ
เพื่อนหนึ่งไปทำที่สวยงาม เค้าฉีดยาวสลบให้เลยครับ
แต่หนึ่งไม่กล้าอ่ะ กลัวสลบแล้วไม่ตื่น อิอิ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
หมอคมคับ ฉีดยานอนหลับ อ่อนๆให้

ตอนฉีดยาชายังไม่รุสึกเรยอ่า
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ซีหลังจากตื่อน แล้วเวียนหัวป่ะครับ

กั้งอ่ะสุดๆเลย
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-10 09:15

ไม่อ่ะคับ แค่ยังง่วงอยู่

ไม่เวียนหัวอ่ะคับ ตาจะปิดอย่างเดียวเรย อิอิ
หมอจรัญค่ะ แต่น่าจะเป็นยาที่ช่วยให้เราผ่อนคลายมากว่า
หรือเป็นยาประเภท Sedative อย่างที่คุณกั้งว่าอะค่ะ
ว่าแต่ฉีดยาชาเฉยๆ ก็ดีน่าคะ เสียวดี ได้รู้ขั้นตอนของหมอ 55+
ทำจมูกไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ

พี่ว่าถ้าเรารู้สึกตัว และเห็นทุกอย่างที่หมอทำ

น่าตื่นเต้นกว่าเยอะ จะเป็นประสบการณ์ด้วยว่าหมอทำขั้นตอนอะไรบ้าง

ทำครั้งแรกหมอบุญถิ่นเอาผ้ามาปิดตา

แต่ทำครั้งต่อๆมากับหมอเฉลิม พี่ลืมตาดูหมอทำครับ
ยังไงก็ไม่กล้าอยู่อ่ะคะ

เป็นคนที่ขี้กลัวมากๆอยู่  

ขอถามด้วยคนะคะว่า ....คุณหมอเฉลิมจะให้เป็นแบบไหนนคะ

แล้วถ้าเราจะขอเป็นหลับระหว่างทำอ่ะค่ะ ไม่กังวลแล้วว่าจะออกมาไม่สวยเพราะ   .........เพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้ออกมาสวยทุกคนเลยไม่ขอดูและรู้สึกตัวตอนทำดีกว่า  ขอหลับบบ
ซีหลังจากตื่อน แล้วเวียนหัวป่ะครับ

กั้งอ่ะสุดๆเลย
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-10 09:15

คุนกั้ง เมื่อ สามปีที่แล้ว โอ๋ไปเอา หมูกเดิมออก ที่ยังฮี มีอาการเวียนหัว แล้วก็ อาเจียนด้วยหล่ะ ทีแรกโอ๋คิดว่าจะเป็น แค่ ครั้งนั้น  แต่ที่ไหนได้ เมื่อไหร่ ที่เข้า รพ. และต้องใช้ ยานอนหลับ หรือยาสลบ พอตื่นขึ้นมา มีอาการเวียนหัว และ อาเจียน ทุกครั้ง เลย มะรุ คุนกั้ง เป็น เหมือนโอ๋ แบบนี้ ทุกครั้งป่ะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 21:11:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีอีกไหมน้อ
อ่ะ วันนี้ถามคุณหมอเฉลิมให้แล้วนะคับ

มียานอนหลับให้ทานคับ โอเชป่ะ คิคิ
เพื่อนหนึ่งไปทำที่สวยงาม เค้าฉีดยาวสลบให้เลยครับ
แต่หนึ่งไม่กล้าอ่ะ กลัวสลบแล้วไม่ตื่น อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-5-10 07:29

หนึ่งจ่าที่สวยงามเค้าฉีดยานอนหลับอ่อนให้น๊า

ถ้ายาสลบนี่แบบว่าต้องเพิ่มตังค์ไรเงี้ยและต้องทำด้วยวิสัญญีด้วย

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 00:22:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะ วันนี้ถามคุณหมอเฉลิมให้แล้วนะคับ

มียานอนหลับให้ทานคับ โอเชป่ะ คิคิ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-10 22:53

โอเคครับ ณ จุดนี้

โอเค บ้างอะไรบ้าง
แบบไม่ป่วงงงงงงงงงง

ขอบคุณครับ
โอเคครับ ณ จุดนี้

โอเค บ้างอะไรบ้าง
แบบไม่ป่วงงงงงงงงงง

ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-5-11 00:22

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 00:26:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-5-12 00:27

หัวเราะทำไม เดี่ยวจับทำแฟนเลยนะครับ อิๆๆ

มีใครอัพเดฟอีกไหมครับ

นางน้อยชีอยากจะแย่แล้วครับ

แต่ก้องก็บอกว่า แต่ละหมอคิวก็ยาวอยู่นะ

ยังไงก็ต้องรีบ

เราไปทำอาชีพ จองคิวแล้วเอามาขายต่อดีไหม

ไม่ดีหรอก อิๆๆ

ไอ้บ้า ถามเอง ตอบเอง
การให้ยาสลบหรือ under GA สำหรับผ่าตัดเล็กไม่มีความจำเป็นนะคับ การที่ยังรู้สึกตัวขณะหมอผ่าตัด ก็ยังหมายความว่าเรายังมีชีวิตอยู่นะคับ อีกทั้งเรารู้สึกตัวสามารถสื่อสารกับหมอได้ตลอด หากเราต้องการหรือ มีความผิดปกติใดๆในร่างกายเราเกิดขึ้น ถ้าเราสลบไปเลยอ่ะ ใครจะพูดแทนเราใช่ป่ะ......อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้