ดู: 5729|ตอบกลับ: 65
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ด่วน...มีการเปลี่ยนแปลงสถานที่จัดงานมีตติ้งครับ

[คัดลอกลิงก์]
- เนื่องจากสถานที่เดิมเป็นการจัดงานกลางแจ้ง

ช่วงนี้ฝนฟ้าก็ไม่น่าไว้ใจ เราจึงมีความจำเป็นที่ต้องหาสถานที่

จัดงานมีตติ้งที่ใหม่ เป็นสถานที่ในร่ม ป้องกันไว้หากฝนตก

และแน่นอน สถานที่ใหม่ที่ใช้จัดงานมีตติ้งครั้งนี้ต้องดีกว่าเดิม

แล้วก็อยู่ในละแวกใกล้เคียงที่เดิม

- อีกประการหนึ่ง เราจัดเตรียมสำรองที่ไว้ 200 ท่าน

แต่ขณะนี้จำนวนท่านที่มา มีประมาณ 100 ท่าน

ซึ่งจำนวนคนน้อยเกินกว่าที่ทางร้านเดิมจะเปิดรับเฉพาะ

สมาชิกที่มาร่วมงานมีตติ้งของเรา

อาจมีลูกค้าที่ทางร้านรับเข้ามาเพิ่มปะปนกับกลุ่มของเรา

ทำให้ขาดความเป็นส่วนตัวเฉพาะกลุ่มผู้ที่มาร่วมงานของเวบเรา

จึงเห็นว่า สมควรเปลี่ยนสถานที่ที่สามารถจุคนได้

ประมาณ 100 คนขึ้นไป เพื่อให้มีความเป็นส่วนตัวมากขึ้น

และ เป็นสถานที่ที่สบายๆบรรยากาศเป็นกันเอง

- ถึงแม้คนจะมาร่วมงานน้อยกว่าที่เราคาดการณ์ไว้

แต่สิ่งที่ตรงข้ามคือ ทางเวบกลับพยายามหารางวัล

มามอบให้กับผู้ที่มาร่วมงานเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

เพื่อเป็นการขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาร่วมงานบุญกับเรา

ใครที่ยังลังเล รีบตัดสินใจยังทันนะครับ

สถานที่ใหม่ที่เลือกไว้สวยกว่าเก่า บรรยากาศดีกว่า

ร้านอยู่ แถวๆ เหม่งจ๋ายครับ ลักษณะร้านสังเกตุง่ายๆ คือจะมีต้นลีลาวดีล้อมรอบ

การเดินทางมาทีร้านมี 2 เส้นทางหลักๆ คือ

1. มาจากเส้นรัชดาภิเษก

1.1 ถ้ามาจากฟอร์จูน ถึง แยกโรบินสันรัชดา เลี้ยวขวาเข้ามาทางเส้นศูนย์วัฒนธรรม ตรงยาวๆๆๆๆๆ

1.2 พอถึงทางแยกซ้าย ให้เลี้ยวซ้าย ตรงไปสักพักจะเจอกับสี่แยกเหม่งจ๋าย

1.3 จากนั้นเลี้ยวขวาที่สี่แยกเหม่งจ๋าย ตรงไปเรื่อยๆ จะผ่านปีปอินน์

ไปอีกเกือบถึงทางออกเส้นเลียบทางด่วนประมาน 50 เมตร ร้านจะอยู่ซ้ายมือ

ติดกับโชว์รูม AMG และอยู่ตรงข้ามปั๊มน้ำมัน ปตท.

2. มาจากเส้น เลียบทางด่วนรามอินทรา - อาจณรงค์

จะอยู่แยกเดียวกับที่เลี้ยวขวาไปออกศรีวรา ,วัดเทพลีลา ออกหน้าม.รามคำแหง

แต่ของเราเลี้ยวซ้ายนะครับ เลี้ยวมาปุ๊บ ร้านอยู่ขวามือทันที

ดูแผนที่ด้านล่างประกอบได้เลยครับ

Leelavadee.bmp (1.96 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

บรรยากาศร้าน

บรรยากาศร้าน

map.gif (37.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แผนที่

แผนที่
จากการตระเวณ เราขอบอกว่า เหนื่อยมากกกกกกก
แต่สถานที่ที่ดูไว้ คุ้มค่ากับการเหนื่อยจิงๆค่ะ
ขอบอกว่า สวยมาก บรรยากาศดี
และค่อยข้างเป็นที่รู้จักดี สำหรับคนที่ชื่นชอบร้านอาหาร สไตล์ chill out
เข้าใจทุกกรนีค้า เด๋วรอดูใกล้วันงานจะชวนคุนแฟนไปด้วยค่ะ เผื่อฟลุคได้ศัยลกรรม อิอิ  ซื้อหน้างานละกันเนาะ หรือใส่ซองเลยดีไม๊คะ แบบ ถ้าใครอยากไปเพิ่มจะได้ ง่ายขึ้นอ่ะคะ  พี่น่าจะแจกซอง กระถิน ผ้าป่า ด้วยนะคะ ให้สมาชิกที่เต็มใจทำอ่ะค่ะ กวางแจกให้ได้สัก สิบซองอ่ะคะ คนละนิดละหน่อย แต่พิมทันหรือปล่าวค่ะ คงยุ่งๆ ไว้เปนไอเดียคราวหน้าก้อได้เนาะ ตอนนี้กวางก้อทำกะเพื่อนด้วย ที่วัด หนองหญ้าปล้อง จ สระแก้ว วัดต่างจังหวัดค่ะสร้างเมรุอ่ะคะ อันนี้บ้านเพื่อนอ่ะค่ะ ทำเกือบทุกปีค่ะกวางเปนประธาณด้วย ช่วยแจกซอง เอาที่เราแจกได้คร่าวๆอ่ะค่ะ ชาติหน้าจะได้สวย รวย ไม่โง่ อิอิ
อาหาร อร่อยไม๊พี่ปลา แอบห่วงกิน อิอิ
ดีกว่าเดิมชัวร์ครับ !
ทั้งบรรยากาศและการบริการ
รอฟังข่าวค๊าบบ
ดีกว่าเดิมชัวร์ครับ !
ทั้งบรรยากาศและการบริการ
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-13 09:08

ประชดไรป่าวหว่า ...
5555555+
ป่าวครับ ดีกว่าเดิมจริง ๆๆ
พี่ตั้มต้องเห็นอะ มันคนละเรื่องเลย
5555555+
ป่าวครับ ดีกว่าเดิมจริง ๆๆ
พี่ตั้มต้องเห็นอะ มันคนละเรื่องเลย
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-13 09:34

ใช่ที่เมื่อคืนป่ะ... งั้นจะได้ไปดูมั่ง...
ใช่ที่เมื่อคืนป่ะ... งั้นจะได้ไปดูมั่ง...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-10-13 09:39

ครับผม เด๋ว PM ไปครับ
ลุง ขอควงไปงานหน่อยจิ
ลุง ขอควงไปงานหน่อยจิ
ต้นฉบับโพสโดย mlap00 เมื่อ 2009-10-13 09:39

แรง
แก้ไขล่าสุด lifealone เมื่อ 2009-10-13 09:48

55 พี่ตั้มสเน่ห์แรง

55 พี่ตั้มสเน่ห์แรง
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-13 09:47

แบงค์ขา ถ้าว่าง ขอเดินควงเข้างานนะคะ
{:13_950:}
พี่เอิร์ท เล่นผมเหงื่อตกเลยนะครับ
รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ

{:13_942:}{:13_943:}
{:13_950:}
พี่เอิร์ท เล่นผมเหงื่อตกเลยนะครับ
รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ

{:13_942:}{:13_943:} ...
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-13 10:01

ที่พูดนี้คิดดีแล้วเหรอครับ
ที่พูดนี้คิดดีแล้วเหรอครับ
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-10-13 10:06

5555+
ดูจาก Emoticon ก็น่าจะรู้นะครับ
{:13_943:}
555+

งี้โดต้องเดินคนเดียวดิ ว้าเศร้าๆ
555+

งี้โดต้องเดินคนเดียวดิ ว้าเศร้าๆ
ต้นฉบับโพสโดย dodoe เมื่อ 2009-10-13 10:47

555
ระดับพี่โด ไม่มีทางแน่ๆครับ
เดินเข้างานที คงมากันเป็นขบวนอะดิ
555
ระดับพี่โด ไม่มีทางแน่ๆครับ
เดินเข้างานที คงมากันเป็นขบวนอะดิ
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-13 10:49

น้องเเบงค์จ่ะพี่ไม่ใช่จ่าฝูงนะจ่ะ
น้องเเบงค์จ่ะพี่ไม่ใช่จ่าฝูงนะจ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย dodoe เมื่อ 2009-10-13 10:53

5555+
คนหน้าตาดี ก็ต้องมีคนลุมร้อมสิครับ
เอ....พี่ก่ะนึกว่าเป็นเเม่เเมว ><"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้