ดู: 3493|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะไปถอยดั้งใหม่วันที่11นี้ แต่สงสัย(เยอะ)คะ

[คัดลอกลิงก์]
1.  แกนเล็กกับแกนใหญ่ เสริม อย่างไหนสวยกว่ากันคะ แล้วมันสวยต่างกันยังไงคะ เพราะเห็นบางคนไม่ชอบแกนเล็กน่ะคะ  ของหมอเฉลิมเปนแบบไหนคะ
2. ระหว่างแกนเล็ก กับแกนใหญ่ อย่างไหนมันจะเห็นเป็นแท่งชัดกว่ากันคะ
3. สโลปกับแกนตรงๆ ต่างกันยังไงหรือคะ  หรือว่าเหมือนกัน
4. ถ้าทำระหว่างต่สูง จะทำให้หน้าดุใช่ไหมคะ

ขอบคุณ พี่ๆทุกคนล่วงหน้านะคะ  ขอให้ทุกท่านสวยหล่อ ถ้วนหน้านะคะ:)
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 23:36:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค้า   ขอบคุณคะ
ไปให้กำลังใจมาแล้วเหมือนกันคัฟ

อิ อิ
ค้าบ

เข้าไปให้กำลังใจที่กระทู้ใหม่แร้วนะคับ อิอิ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 19:11:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวแล้วนะคะ เม้นเป็นกำลังใจด้วยนะคะ
แล้วเอาแบบจมูกของใครค่ะ
อยากเห็น จขกท จังค่ะ  อย่าลืมเอารูปมาลงด้วยนะคะ ...

จะรอดูคร่า.....
สู้ๆ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

จดจ่อ รอ ดู post รูป นะคับ ....
พยายามอย่ากระทบกระเทือนมัน เยอะนะครับ เพราะ อย่างน้อยๆ ก็ เพิ่ง ช้ำจากการผ่าตัดมา เดี๋ยว จะ บวมนาน(เหมือนผม)....

รู้สึกเคยมี หลายๆ คน บอกไว้เรื่อง วิธีการ ทำการประคบเย็น นะครับ....สำหรับ ผม ใช้ ผ้า ชุบน้ำ แช่ ตู้เย็น แต่มีหลาย ฝืน ครับ สลับ ไปมา .....

หรือ ลองเป็น เอา ผ้าเย็น ผืน นั้น มา ห่อด้วย น้ำ แข็ง เม็ดละเอียด อีกที่ ผม ว่า น่า ช่วยให้ เย็นนาน และ ความละเอียดของ น้ำน้ำแข็ง...ก็ไม่ไปกดทับ จมูกที่เพิ่งทำเสร็จใหม่ๆ มา มากนะครับ ลอง ดู นะ....สู้ๆ ค้าบ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 12:25:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คะ ของกานต์บวมม๊ากถึงมากที่สุดเลย ตานี่แทบมองไม่เหนเลยคะ

ขอเวลาแป๊ปนะคะ ยังไม่ได้ศึกษาการลงรูปด้วยอะคะ เด่วมารีวิวให้ชม+วิจารณ์   อ้อกานต์ทำแบบโด่งเลยนะคะ กลัวมานั่งจิตตกทีหลัง

ถ้าประคบเย็นวางลงบนจมูกได้เลยหรือคะ แต่หมอบอกว่าได้แต่กานต์กลัวเบี้ยวงะ

แล้วถ้าประคบโดยเอาน้ำแข็งใส่ถุงแกงมัดหนังยางแล้วมาวางตรงแก้มได้ไหมคะ(แรงไปไหมคะ)

กานต์ว่าผ้าขนหนูมันเยนไม่พอ หรือว่ากานต์ด้านหว่่า!!!
เป็นไงมั่งคับ  

อย่าลืมมารีวิวภาพด้วยนะคับ

คนรอ เพียบเรยค้าบ  อิอิ
*0*

อย่าลืมมารีวิวให้ดูหน่อยนะค่ะ

เปนยังไงบ้างง
ขอให้สวยๆๆ อย่างที่คิดนะค่ะ

^^
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 13:40:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค้า 5.30 ขึ้นเตียงค้า

ด้อขอถามหน่อยคะ ถ้าใช้แผ่นเย็นตราเสือ ต้องแปะตรงใต้ตาถึงตรงแก้มใช่ไหมคะ

แล้วถ้าประคบเย้น กานต์จะวางตั้งแต่เปลือกตาลงมาถึงแก้มเลยได้เป่า โดยทำแบบนี้ทั้ง2ข้าง เว้นแต่ตรงจมูกอะคะ
ขอให้สวยๆ  เป็นที่น่าพอใจนะครับ  รึว่าเกินความคาดหมาย  มาอัพรูปให้ดูหนอยะครับ
มาเห็นด้วยกับพี่โอมครับ

ต้องพยายามสื่อสารกับคุณหมอให้ชัดเจนนะครับ

ทางที่ดีเอาภาพต้นแบบไปดีกว่า จะได้อธิบายง่ายขึ้น

ถ้าชอบแบบโด่งๆ ต้องบอกอย่างเดียวว่า ขอโด่งแบบสุดเนื้อที่จะทำได้

ทำออกมาแล้ว เราจะได้พอใจว่า ของเราทำโด่งจนสุดแล้ว

กานต์ก้อยังไม่รู้เลยคะ กานต์ว่าจะเลือกแบบไหนแต่ขอแบบโด่งกลางๆคะ  คืออยากทำเสร็จแล้วเห็นผลว่าโด่งขึ้น ...
ต้นฉบับโพสโดย karni เมื่อ 2009-5-10 18:15

ถ้าเอาแบบโด่งกลางๆ พี่ก็กลัวว่า ตอนยุบแล้วน้องกานต์จะเสียดาย

เหมือนหลายคนที่บอกว่า รู้งี้บอกหมอเอาโด่งๆดีกว่า:)

ตัดสินใจดีๆนะครับ ถ้าเอาโด่งกลางๆ คุณหมอจะทำออกมาแบบธรรมชาติมาก

แบบว่า จะไม่ค่อยโด่งกว่าเดิมเท่าไหร่อ่ะครับ

เป็นกำลังใจให้ได้จมูกสวยๆถูกใจนะครับ
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ทำใจดีๆ นะครับ สวยแน่ Karni น้องสาว
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 18:19:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็น กำลังใจให้ นะครับ สู้ๆ ครับ
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-10 11:44

ขอบคุณคะ ขอให้หล่อวันหล่อคืนนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 18:18:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กานต์ได้คิวแล้ว ดีใจด้วยนะครับ ตามที่ซีอธิบายไว้ก็ชัดเลย

พี่ว่าแบบกานต์ทำออกมาพอดีๆดีกว่าจะได้ดูน่ารั ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-10 00:13

คะพี่กั้ง กานต์ว่าเอาโด่งแบบกลางๆๆอะคะ คือ กลัวพอทำเสร็จหายบวม แล้วไม่โด่งแบบที่หลายคนเปนกันนะคะ

เด่วมานั่งจิตตกอีก ว่าแตทำแบบกลางๆพอหยุยเสร็จมันจะเหลือสักแค่ไหนกันน้อ
พุ่งนี้แล้วน๊า  คุน จขกท จะสวยอีกคนแล้ว เฮ้อ! กว่าจะถึงเรา
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 18:15:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตกลงคุณ กานต์ เลือกแบบไหนละคะ

หรือถ้าไม่แน่ใจ  ก่อนเข้าผ่าตัดก็บอกความต้องการ
ให้หมอฟัง เดี๋ยวหมอจะเป็น ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-10 15:39

กานต์ก้อยังไม่รู้เลยคะ กานต์ว่าจะเลือกแบบไหนแต่ขอแบบโด่งกลางๆคะ  คืออยากทำเสร็จแล้วเห็นผลว่าโด่งขึ้น

กลัวแบบว่ามานั่งเสียใจทีหลังเหมือนที่เค้าเปนกัน คือหลังบวมแล้วไม่ค่อยโด่ง
พรุ่งนี้แล้วสินะครับ อิอิ
ตกลงคุณ กานต์ เลือกแบบไหนละคะ

หรือถ้าไม่แน่ใจ  ก่อนเข้าผ่าตัดก็บอกความต้องการ
ให้หมอฟัง เดี๋ยวหมอจะเป็นคนแนะนำให้อีกที

ไม่ต้องกังวลนะคะ  ทำใจดี ๆ  พี่แคทเอาใจช่วยจ้า
เป็น กำลังใจให้ นะครับ สู้ๆ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้