12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: teerah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ร้อยไหม กระชับหน้่า ทำที่ไหน

[คัดลอกลิงก์]
Siam Clinic ภูเก็ตร้อยไหมเด็ดจริงๆ

คือที่นี่เค้าน่าจะเลือกหมอมาทำงานนะ หมอทุกคนดูเชี่ยวชาญ ไม่ใช่หมอใหม่
เราเองก็เพิ่งร้อยไหมหน้าเรียว(ตามกระแสของเค้าที่ดังๆ) ราคาไม่แพงเลยทำนะ ของเราไม่เขียวเลย บวมนิดหน่อย แต่แฟนเรานี่สิ ชมเอาๆว่าสวยขึ้นเลยไม่คิดว่าเทอจะสวยขนาดนี้นะ -___-!
แฟนเราอยากทำบ้าง ฮาาาแตก
เราพาไป หมอบอกหน้าตึงอยู่ละแต่หลุมสิวเยอะ รูขุมขนกว้าง และมีร่องแก้ม5555 แฟนเราอายุ จะ40ละค่าา

หมอบอกให้ลองร้อยไหม Skin Reju. มันช่วยหมดเลย ผิวจะดีขึ้น50% เท่ากับทำเลเซอร์ 10ครั้ง
ร่องแก้มก็จะตื้นลงเหมือนฉีดฟิลเลอร์ 1กล่องได้ (ขนาดนั้นเลยหรือ)

คะๆๆๆหน้าแฟนอยากทำมาก เสียไปอีกหมื่นก่าๆ (โปรจาก 2หมื่นก่าๆพอดี) บายตัว บายกระเป๋าจ้าาา

จิงๆแอบเช็คราคาที่อื่นมาบ้างแล้ว แต่มันไม่ทีไหมเหมือนที่นี่อ่ะ และราคาโคตรแรง 3หมื่นอัพหมด เช็คที่ดีๆนะ. ไม่ใช่คลินิกบ้านๆโนววววว

Afterทันที
หน้าแฟนเราตึงขึ้นจริงทันตาเห็นยังกะเสกได้ (ทั้งๆที่ไม่ได้จะให้หน้าตึงแต่มันช่วยด้วย555)
ที่สำคัญร่องแก้มจากที่ลึกๆยาวๆ มันหายไปครึ่งนึง (ตามที่หมอบอดแป๊ะ) แต่รูขุมขน เรามองว่ามีนแค่เนีบนๆขึ้นแต่ก็ยังเห็นอยู่นะ คือมันไม่ได้หายไปหมดอ่ะ
แต่จำได้ว่าหมอบอกว่า มันจะค่อยๆดีขึ้น ผลจะชัดเจนเต็มที่หลัง2เดือน

After2เดือนก่าๆ
คือวันนี้ที่นั่งเขียนให้เพราะแฟนเราปลื้มผิวหน้าตัวเองมากก บอกว่าดีขึ้นจริง มีแต่คนทัก ขนาดแม่ยังทักเลย คนแก่ๆแล้ว เพื่อนที่ทำงานทุกคนทักหมดว่า แต่งหน้าหรอ ฮาไป
คือแปลกมากกผิวมันเนียน ผ่องใสด้วย แต่หลุมสิวใหญ่ๆยังอยู่ รูขุขมขนเนียนขึ้นจริงนะ ฝ้าแฟนเราก็จางหายไปเกือบหมด งงมาก (แฟนเรามีฝ้าด้วยนิดหน่อย) คือยอมรับว่าไหมที่นี่คุณภาพ เกินราคานะ
ถ้าอยากร้อยไหมต้องที่นี่เลยค่ะเรามาทำแล้วยกทันทีที่ร้อยเลยแถมที่นี่ก็มีโปรโมชั่นสำหรับคนร้อยไหมโดยเฉพาะเลยลองไปปรึกษาดูนะค่ะ
ร้อยไหมสยามคลินิกสาขาภูเก็ตเทพจริง

เรายอมรับว่า Siam Clinic (บิ๊กซีภูเก็ต) เทพจริง คือเก่งจริงจ๊ะ

สมกับที่ร่ำลือ คือเราเรียนม.กรุงเทพ แต่เด็กภูเก็ตนะ ก้อกลับบ้านปิดเทอม แล้วแม่จะไปร้อยไหมเลยไปเป็นเพื่อน (ขุ่นญิงแม่ requestจ้าาา บอกว่าเพื่อนทำที่นี่กัน ไม่แพง) เราก้อคิดว่าแม่ชอบของถูกอีกละ5555 แต่คลินิกเค้าก้อดังจิงนั่นแหล่ะ เลยขับรถพาแม่ไป

เซ็งค่ะ ไม่ได้จองคิว นัดล่วงหน้า คือไม่มีเบอร์ ขนาดมาวันจันทร์นะ แม่งคนเต็มร้าน (อารมนั้นเซ็งจริงๆ) แม่อยากทำเลยเพราะเตรียมจะไปงานรับปริญญาเราไง อีกไม่กี่เดือน เลยต้องยอมรอ
เอาก้อเอา
เห็นมีอาจาร์ยหมอ2คนนะ มาจากกรุงเทพ ที่นี่เป็นทีม. มีหมอทั้งหมด4-5คนเวียนมา (คงพาททามหมด) แต่หมอเก่งจิง คือเราเข้าไปคุยกะแม่ และได้เจอหมอทั้ง2คน คือรู้สึกได้เลยว่าเก่ง

Before
อาจาร์ยหมอขวัญ หน้านางแบบเกาหลีมากจ้า (คนนี้น่าจะมาจากกรุงเทพ เพราะดูพูดจาแนวเมืองหลวง) คนนี้ให้คำปรึกษาแม่เรา นางมองหน้าไม่นานแล้วถามว่า
อยากหน้าเด็กใช่ไหมคะ? เคยลดกรามมาแล้วเนอะ ตีนกาคุณแม่เวลายิ้มเห็นชัดนะคะ (งงจ๊ะหมอรู้ได้ไง เราถามเลยจ้าา)

Doctor
หมอตอบว่า เพราะผิวมุมกรามมันยุบลงเล็กน้อยคะ แต่เนื้อแก้มยังหนาและเริ่มคล้อยลงมา ตรงนี้แหล่ะที่เปนปัญหา ตรงแก้ให้ตรงจุดคะ พอยกหน้าที่ห้อยขึ้น หน้าจะดูเด็กลงทันทีและร่องแก้มจะตื้นลงด้วย (omg เก่งเหมือนไปคลินิกดังๆที่กรุงเทพเลย คือไม่ใช่แนวขายของ พูดจาส่งเดชอ่ะ)  
แม่เรานี่ฟังไม่ทันจบ คุณหมอแนะนำยังไงบ้างคะ ทำเลยคะ555

Doctor
หมอบอกว่าคุณแม่แค่ร้อยไหมยกกระชับหน้าตึงก็พอคะ กรามยังไม่กลับมา ไม่ต้องฉีด แต่รอยตีนกากับหน้าผากเริ่มมาแล้ว หมอสังเกตุเวลาคุณแม่พูดนะคะ ถ้าไม่ชอบก็ฉีดได้ .... จบนะ หมอจิงใจมาก

My MoM
คุณหมอคะ คือไม่ชอบหมดเลยคะ ทั้งหน้าผาก ตีนกา หนังตาตก ริ้วใต้ตา เส้นริ้วๆบนใบหน้า พี่ต้องเสียตังเท่าไรคะ?

พนักงาน
มีโปรพอดีเลยคะ ได้ทำครบหมดเลย โปรร้อยไหม+Botox แถมได้ส่วนลดฟิลเลอร์เกรดพรีเมี่ยมด้วยคะ บราๆๆๆๆ..

Mom
พี่ทำคะ... จบนะ
สั้นๆง่ายๆ พนักงานพูดได้จังหวะยอดเยี่ยมมาก

รอไป 3ชมจ้าา กว่าจะได้ สรุป 4ชมนิดๆ เพราะไม่ได้จองคิว เซ็งเป็ด

Review Face Lift ที่ Siam Clinic สาขาห้างบิ๊กซีภูเก็ต

ผ่านๆๆ ปังๆๆมาก ขอบอก สมกับที่เค้าร่ำลือ ว่าถูกและดีมีอยู่จริง สมกับการรอคอย รอคิว กว่าจะว่างตรงกัน เป็นเดือน
พอจะร้อยไหม โทรมาคลินิก  พนงบอก วันนี้อ.เฉพาะทางด้านโทอกคะ คิวเต็มแล้วคะ อาทิตหน้าสะดวกไหม??
เราก็ลืมกั๊ก ไม่ได้จองๆไปก่อน ไม่อยากทำให้คนอื่นเสียคิว

มาสรุปกันเลย
Botox = ให้คะแนนเต็มเลย เพราะฉีดแล้วตีนกาหาย กรามลด และผลอยู่นานเกิน 6เดือนนะ ไม่ใช่แค่ 3-4เดือนไป (นี่ครบ 6เดือนแล้ว กรามยังไม่กลับมาเลย)

Face Lift = โคตรผ่าน ไหมที่นี่ดีจริงๆ ทำเสร็จหน้าเรายกขึ้นเลย
หมอก็เก่งนะ คือก่อนทำ บอกเราเลยว่าหน้าไม่เท่ากัน จะพยายามทำให้เท่ากัน ถ้าบางคนเบี้ยวมาก จำเป็นต้องร้อยซ้ำรอบ 2 แต่ร้อยแค่ข้างเดียว

ก่อนทำก่อนซื้อก็คิดอยู่พักนึง เพราะไหมที่นี้มีหล่ยรุ่นมากก เลือกไม่ถูก พนง.ก็แนะนำตัวแพงอยู่แล้ว มนใจก็แอบคิดนะ ว่าอยากขายของแพงน่ะสิ  555
แต่พออ่านข้อมูล นั่งกดเครื่องคิดเลข ก็ตัดสินใจซื้อตัวแพงกว่านั่นแหล่ะ ที่พวกพนงแนะนำ 555
เพราะมันคุ้มค่ากว่า คือเหมือนแพง แต่ที่ได้คือเยอะกว่ามาก

คือที่นี่เค้าจะมีโปรโมชั่นแนวแบบ  
จัดเป็นเซ็ท  5,000ได้เท่านี้ๆ
10,000ได้อะไรบ้าง  2-3หมื่นได้อะไรๆๆ
เราก็มีหน้าที่เลือกและตัดสินใจให้ตรงที่เราต้องการแก้ปัญหา  

คือขอแนะนำว่า  ถ้าตั้งใจจะทำหน้าให้ดีอยู่แล้ว  ให้เลือกโปรที่คุ้มๆไปเลยทีเดียว เพราะเพื่อนเราประหยัดไปแค่ไม่กี่พัน  พอมารู้ของเราคุ้มกว่า  ได้ของดีกว่า  เยอะกว่า  ที่สำคัญ เห็นผลดีกว่าด้วย  ก็มาบ่น และเสียดายทุกวัน!!

เราก็เป็นคนคิดเยอะ  เพราะทำงานออฟฟิส กินเงินเดือน  ก็จำเป็นต้องคิดให้คุ้มค่าจิงๆกับทุกบาทที่จ่าย  คือแนวให้เห็นผลไม่เสียตังฟรี  

เราก็ชอบผลหลังทำนะ คือยอมรับว่าดีขึ้นจริง  แต่หน้าเราปัญหาเยอะ  ร่องแก้มลึกมาก ทั้งๆที่อายุไม่ได้เยอะ  แต่ 29เอง เพิ่งย้ายลงมามำงานที่ภูเก็ต  Kingpower คือ พวกหัวหน้านี่อยู่ๆก็สวยขึ้นแบบงง แล้วกระแสที่ทุกคนพูดถึงคือ ต้องทำหน้าที่นี่  สยามคลินิกในห้างบิ๊กซี คือเพื่อนร่วมงานเราหลายคน เป็นฝ้าหนาดำเป็นปืดๆ  บางคนเป็นสิวจนน่าสงสาร  เขรอะ ดูสกปรกทั่วหน้าเลย จนหัวหน้าเรา บอกให้ไปหาหมอรักษา  เพราะงานพวกเราต้องโชว์ผิว เด่วขายของลูกค้าไม่ได้  

แต่อยู่ๆผ่านไปไม่ถึง 2เดือน หัวหน้าก็หน้าเด้ง หน้าเด็ก สวยขึ้นมา ดูเด็กลงไปหลายปี  จากผู้หญิง 50 ดูกลายเป็นไม่ถึง 40 ชัดเลยว่าต้องทำอะไรมา แต่ไม่รู้ทำอะไร
55 นางใจดี นางมาบอก นางเล่า นางไม่กั๊ก นางแนะนำ

พวกเราเลยแห่ไปทำกัน ผลคือ เหลือเชื่อมาก แค่พวกเราทุกคนยังชอบกันหมด คือตั้งแต่ราคาถูกๆ หลักร้อย ไปขนหลักหมื่น ก็บอกว่าดีหมด จากเพื่อนบางคนที่งกๆ ก็ยังยอมจ่าย ซื้อเป็นคอร์สเลย หลังทดลองทำครั้งแรกที่ซื้อทีละครั้ง  

ของเราไม่ต้องพูดถึง เพราะเป็นคนทำหน้าทุกที่  ทุกจังหวัดที่ย้ายงานอยู่แล้ว ที่เราโอเคที่นี่ คือ พนักงานกับหมอไม่นัดเยียดขายของอ่ะ
คือเน้นแนะนำ  ทำไม่ทำอีกเรื่อง ให้ตัดสินใจเอง ถ้าไม่ทำตัวที่แนะนำก็ไม่ชักหน้าชักตา เราก็เลยยอมซื้อแต่โดยดี  เพราะศึกษาข้อมูลมาดีแล้วด้วย และกดเครื่องคิดเลขตลอด5555  กันพลาด

Siam Clinic สาขาภูเก็ต ในห้างบิ๊กซี
ที่นี่มีบริการตั๋วเครื่องบินไปกลับฟรีด้วยนะ  แต่ไม่รู้เงื่อนไขไงบ้าง
ลองโทรไปถามๆดูก่อนก็ได้

088-448-6718 , 076-304428

คราวนี้เอาเบอร์มาฝากด้วย 55
วันก่อนรีวิวร้านทำผม แล้วลืมใส่เบอร์  คนถามกันวุ่นเลย
ขึ้นอยู่กับความพอใจว่าตัวเราเองอยากทำที่ไหน ควรศึกษาการร้อยไหมก่อนนะครับ
เพราะไหมแต่ละอย่างใช้ในบริเวณที่ต่างกันครับ เรื่องสถานที่ว่าที่ไหนดีดูจากการรีวิวของแต่ละสถานที่เลยครับ
บวกกับความเชื่อส่วนบุคคล
ที่เลอแบ็งค็อคค่ะ ลองไปปรึกษาดูนะคะ
momnong ตอบกลับเมื่อ 2011-12-24 14:34
ร้อยไหมหน้าบวมไปเป็นเดือนนะคะ แป๊บเดี๋ยวเห็นผลได้ยังงัย

เราเพิ่งร้อยที่เลอแบ็งค็อค เป็นไหมก้างปลา เห็นผลเลย ไม่บวมนะ
เราร้อยไหมที่ศักติคลินิกก้อโอเคนะตอนทำได้ข้างนึงหมอให้ดูการเปลียนแปลงของหน้าและหมอมือเบาไม่รีบทำหลังทำก้อไม่ค่อยบวมราคาก้อไม่สูงมากพนักงานบริการดี
แนะนำที่เลอแบ็งค็อคค่ะ
ขอแนะนำนะค่ะเราเคยร้อยไหมที่ศักติคลินิกหลังทำไม่ค่อยบวมคุณหมอมือเบาลองเข้าไปดูรีวิวนะค่่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้