เจ้าของ: antisilicone
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] หลังจากขูดคาง ซิลิโคนเหลว

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 09:18:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.dungdong.com/data/att ... 4432s.jpg.thumb.jpg
เราเจาะหน้า กับหมอเอ้มาครั้งที่ 3 แล้ว เรารู้สึกว่าต้องฉีดสลายก่อน เเล้วไปเจาะออก มันได้เยอะกว่า ไปเจาะออกโดยไม่มีการฉีดสลาย เพราะ ฉีดสลาย ก็แค่การสลายพังผืด ตัวซิลิโคนเหลวก้ยังอยู่บนใบหน้าไม่ได้หายไปไหน วันนั้น เราไปไปดูเลยว่า ไอ้ที่ออกมาจากหน้าเรา มันมีลักษณะอย่างไร มันเป็นเจลก้อนๆ ที่ไปรวมกับเลือดเรา จนทำให้หน้าเราดูใหญ่
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 09:47:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แผลเป็นขีดๆ ค่ะ ส่วนใหญ่จะไม่รู้เลยว่า เคยมีแผลค่ะ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 19:58:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตามความคิดเราฉีดสลาย มันก็แค่พังผืด ไอ้ตัวที่ไม่ใช่พังผืดมันไม่ไปแน่ๆ
สนใจมากกกเลยค่ะ ^^
สนใจมากเลยค่ะ พอดีมีปันหาเหมือนกันค่ะ เจอกระทู๊พี่เหมือนเจอสวรรค์เลยค่ะ พี่มีเบอโทรศัพหรือเฟสที่สามารถติดต่อสะดวกมั๊ยค่ะ อยากเอาออกมากค่ะ
เป็นยังไงบ้างค่ะตอนนี้พอใจกับคางยังค่ะ เราว่าจะไปเอาออกค่ะ เป็นไปได้กี่เปิเซ็นที่จะเอาเจ้าซิลิโคนออกหมด ตัวเองว่าหมอไหนเก่งๆบ้างค่ะหมอปัจจุบันอะ เราไปปรึกษาคิดค่าเอาออก20000แล้วหมอบอกว่าผ่าตัดใต้คางแผลค่อนข้างยาวประมาน1-2เซนแล้วหมอแนะนำให้เราเอาออกแล้วปล่อยไว้เดือนนึงแล้วมาใส่ซิลิโคนแท่งอ่ะ ตัวเองมีความเห็นอะไรบ้างค่ะแนะนำบ้างน่ะ ขอให้ทุกอย่างโชคดีค่ะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-13 19:27:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เกิน 5% ค่ะ สำหรับกระบอกไม้ไผ่ ทำอย่างน้อย 2-3 ครั้ง ผลออกมาแต่ละครั้ง ต่างกัน
ค่อนข้างยากเหมือนกัน สำหรับผ่า แผลอยู่ใต้คาง 1 1/2 ซม.ดูบวม ยาวๆ กว่าตอนไม่ผ่าค่ะ
เราทั้งจุ๊บ ทั้งผ่า บอกตามประสบการณ์
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-23 02:32:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Care_toki ตั้งกระทู้

ถ้ามันไม่หนักหนา อย่าไปยุ่งกับมันเลยนะค่ะ ถ้าแก้แล้ว ยาวค่ะ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-23 02:33:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ noo_air ตั้งกระทู้

อย่าฉีดเลยค่ะ ปางตายเลยค่ะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-23 02:34:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ antisilicone ตั้งกระทู้

เป็นรอยแผลเป็นค่ะ 555 เศร้า
คางจะหายแดงไหมค้ะ ตอนนี้คางตุ๊กตาก็แดง ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะค้ะ หายไวๆ นะค้ะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-10 02:05:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การแดงลดลง ไม่ค่อยคันเหมือนก่อน อาจมีแปล็บบๆๆ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เมื่อหลายปีก่อน ที่เค้าฮิตๆกัน เราก็เกือบไปฉีด เพราะคนรอบข้างเราฉีดเยอะมาก ตอนนี้เพื่อนเราเริ่มย้วย แต่ไม่มาก แค่ดูจมูกตรงปลายๆใหญ่ขึ้น ถือว่าโชคดีไป แต่ทรงจมูกก็ไม่สวยเหมือนก่อน

ตอนนั้นเราไม่ค่อยใส่ใจตัวเองเท่าไหร่ เลยไม่ได้อยากไปฉีด ถือว่าโชคดีไป
ต้นฉบับโพสต์โดย จัน11 เมื่อ 2012-1-10 12:46
วิธีเอาซิลิโคนเหลวออกด้วยตัวเองง่ายง่ายไม่เสียตั ...

ฟังดูน่ากลัวจังครับ ไปหาหมอ ให้หมอเอาออกให้ดีกว่ามั้ยครับ
เพิ่งอ่านเจอกะทู้ น่ากลัวจัง ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ ข้อมูลต่างๆ มีประโยชน์และได้ความรู้มากมายเลยค่ะ
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-21 18:41:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จร้าขอบคุณทุกความคิดเห็น
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-21 18:50:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mitmat เมื่อ 2012-1-10 12:48
ฟังดูน่ากลัวจังครับ ไปหาหมอ ให้หมอเอาออกให้ดีกว่าม ...

มีด้วยเหรอวิธีนั้น
ขอถามเพือนๆชาวดั้งโด่งหน่อยนะค่ะ ว่าตอนฉีดรู้หรือโดนหลอกเหมือนเพือนเราค่ะแล้วราคาฉีดตอนแรกเท่ารัยค่ะ ระยะเวลานานไมค่ะมันถึงย้อยละแดง ค่ะ
ขอถามเพือนๆชาวดั้งโด่งหน่อยนะค่ะ ว่าตอนฉีดรู้หรือโดนหลอกเหมือนเพือนเราค่ะแล้วราคาฉีดตอนแรกเท่ารัยค่ะ ระยะเวลานานไมค่ะมันถึงย้อยละแดง ค่ะ
หายไวๆๆนะค่ะพี่สาว
ขอบคุณมากค่ะที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง เราเป็นอีกคนที่เป็นเหยื่อของซิลิโลนเหลว ที่คาง กับจมูก ฉีดมามากกว่า 15 ปีทุกทรมานกับมันมาก ๆ เคยเอาคางออก 1 ครั้ง เสีย ไป 8000 สุดท้ายไม่ได้ช่วยอะไรเท้่าไหร่ค่ะ ไปนพลักณ์คลินิคหมอก็ไม่รับทำ กลับมาหาข้อมูลใหม่ค่ะ ที่ไหนจะช่วยเราได้ ไม่อยากสวย แต่อยากเหมือนเดิม
มีเบอร์หมอเอ้ไหมคะ
ผมอยากได้ข้อมูลหมอเอ้จังครับ. ขอความกรุณาขอเบอร์ติดต่อได้มั้ย จะเป็นพระคุณอย่างมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้