ดู: 2778|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถึงเพื่อนเก่า...... ทั้งหลายครับ

[คัดลอกลิงก์]
กระทู้นี้ ไม่ใช่การตอบโต้ เพราะผมไม่เห็นประโยชน์จากการตอบโต้กันไปมาครับ

แต่ผมอยากจะบอกพวกคุณสั้นๆ ว่า ....................

พวกคุณจะพูดอย่างไร ก็พูดไปน่ะครับ
ว่าผมไปริดรอนสิทธิ์ ว่าผมไปทำไม่ดี อย่างโน้นอย่างนี้
ในเมื่อผมไม่ได้ทำ และไม่เคยคิดจะทำอย่างนี้ ด้วยน่ะครับ

และไม่มีเหตุผลใดที่ผมต้องทำอย่างนั้น
และจะว่าผมทำ ก็ว่าไปเถิดครับ ในเมื่อผมไม่ได้ทำ....... ผมก็ไม่จำเป็นต้องกลัว ความจริง ก็คือความจริง ครับ และผมไม่เคยกลัวกับความจริง แต่คนที่พูดไม่จริงสิครับ จะต้องกลัว .......

สักวันผมจะพิสูจน์ ข้อกล่าวหาทั้งหมดให้จงได้ครับ .........

สักวัน ถึงเวลาที่ผมต้องพูด แล้วผมก็จะพูดให้คุณได้ฟังแน่นอนครับ
รอหน่อยละกันน่ะครับ

ขอบคุณครับ

และในส่วนที่คุณกล่าวหาผมว่าผมทำ ไม่ดีอย่างนั้น อย่างนี้
ก็หาหลักฐานมาพิสูจน์เลยครับ .......  ว่ากันไปตามหลักฐาน ที่ว่าผมเป็นคนทำไม่ดีน่ะครับ
ถ้าหลักฐานไม่มีร่องรอยใดๆ ว่าผมทำ....... ก็แสดงว่าผมไม่ได้ทำ

แต่คนที่รู้อยู่แก่ใจ.... นั่นแหร่ะครับ ที่เป็นคนทำ ครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-26 22:22:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ratchadanoi เมื่อ 2011-8-26 22:19
ในความเห็นของพี่ พูดกลางๆแบบนี้ดีแล้วครับ อย่าไปว่า ...

ขอบคุณมากๆ ครับ พี่จูฟ พี่น้อย
ขอบคุณสำหรับทุกๆ สิ่งครับ ^^

แสดงความคิดเห็น

^^  โพสต์ 2011-8-26 22:34
ยินดีมากมายครับ ไม่ต้องเกรงใจมีอะไรก็มาพูดคัยกันครับ  โพสต์ 2011-8-26 22:23
เราก็ไม่อยากจะพูดอะไรมากหรอกนะครับ เพราะว่ามันจะเสียรูปคดี
บ๊อบใจเย็น ๆ นะครับ สิ่งที่บ๊อบต้องการได้เจอแน่...................
แล้วความจริงทั้งหมดที่ทุกคนจะได้ทราบ ก็จะเปิดเผยแน่นอน............

ไม่แน่นะครับ พวกเพื่อนเก่าของบ๊อบ จะได้กลับมาอยู่บ้านหลังเก่าซะที

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lennoxz เมื่อ 2011-8-27 00:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lennoxz เมื่อ 2011-8-27 00:08

ไม่ได้มาตอบโต้นะครับ แอดมิน..แต่อยากพูดอะไรบ้าง

ตอนนี้ต่างฝ่ายก็ต่างเข้าใจในมุมของตัวเองครับ ว่าตัวเองไม่ผิดกันทั้งนั้น
ถ้าอย่างนั้น มาดูมุมนี้กันบ้างครับ

แอดมินบอกได้เต็มปากไหมครับว่า พวกเราไม่เคยช่วยกัน ดันเว็บมาจนถึงทุกวันนี้..ไม่เคยร่วมทุนกันมา ทุกคนไว้ใจครับ ให้แอดมินเป็นคนจดทะเบียน จดโฮส ชื่อเลยเป็นของแอดมินเพยีงคนเดียว  ไม่ได้มีการทำสัญญาใดๆ มีแต่สัญญาใจและปากเปล่า ถูกไหมคัรบ

ตอนแอดมินทำงาน แอดมินก็คงรู้นะครับ ว่าไม่ค่อยมีเวลามาดูแลเว็บเท่าไหร่นัก ตอนนั้นใครว่างงานก็ช่วยกันตอบ ช่วยกันดัน ให้เกิดความหลากหลายมากที่สุด พอทุกคนทำงาน แอดมินว่าง แอดมินเลยมีเวลาทำเยอะ พอทำเยอะอาจจะรุ้สึกว่าตัวเองทำเยอะ แต่ไม่ได้ผลตอบแทนใดๆเลย

แอดมินบอกว่าอดีตแอดมินบางคนไม่ทำงาน จริงๆไม่มีใครไม่ทำงานเลยครับ ในความคิดผม ผมไม่มองว่าใครทำมากทำน้อย แต่ทุกคนพยายามทำหรือพยายามช่วยเท่าที่ช่วยได้ อาจจะแล้วแต่งาน บางคนก็เน้นกิจกรรม(ที่ท่านแอดมินไม่เห็นด้วยในการจัด) บางคนก็ดูแลกระทุ้ ตอบคำถามสมาชิก ทุกๆคนช่วยกันครับ มันแล้วแต่ความถนัดและงานมากกว่า แอดมินอาจจะถนัดทำบอร์ด Discuz ซึ่งมันก็เป็นระบบหลักในเว็บอยุ่ อาจจะทำให้แอดมินคิดว่าทำเยอะ

จริงๆตอนพวกเราอยุ่ เราไม่ได้กะดันให้มันเป็นธุรกิจอะไรเลย คือคิดว่ามีตังจ่ายค่าโฮสก็โอแล้วแหละ เกบทุนไว้งานมีตติ้ง แต่ผมไม่รู้ว่าแอดมินต้องการผลตอบแทนหรือไม่ แต่พวกเราทำด้วยใจจริงๆครับ

สาเหตุที่ทุกคนออกมาเรียกร้องครั้งนี้ เพราะทุกคนอยากรุ้ว่า เหตุผลที่แท้จริงคืออะไร ที่ถูกกันออกจากเว็บเช่นนี้
ทุกคนไม่ได้มาเรียกร้องผลประโยชน์ครับ แต่ทุกคนคิดว่า สิ่งที่แอดมินทำไปมันไม่ถูกต้องในมุมนี้ อยู่ดีๆเหมือนโดนกันออกจากเว็บอะไรแบบนี้ครับ

ผมมั่นใจว่าผมพูดความจริงเหมือนกันครับ

ผมขอตอบแถลงการณ์แอดมินหน่อยนะครับ เรื่องการติดต่อ ที่บอกว่ายังติดต่ออยู่แล้วมาบอกว่าติดต่อไม่ได้ จริงๆมันหลังจากคุยกันวันนั้นครับ หลังจากที่จะนัดเจอกัน แต่ก็ไม่ยอมมาเจอ ทั้งๆที่เราตกลงกันไว้แล้วว่าจะมาคุยกัน..

จริงๆ ถ้าอยากมานั่งถกกันตรงๆ ผมก็พร้อมมานั่งคุยครับ

อยากถามอีกนิดว่า แอดมินบอกว่าแอดมินไม่ได้ทำ แล้วใครทำหรือคัรบ..

ขอบคุณครับ
ด้วยความเคารพ

คะแนน

2

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อัล เมื่อ 2011-8-27 00:23

คุณบ๊อบบี้ครับ ผมอยากให้บ้านของเราสงบน่าอยู่เเบบเดิมจังเลยครับ
ถ้าทางเพือนๆเเอดมิน มีข้อสงสัยมา คุณบ๊อบบี้ก็ตอบไปเลยสิครับ
เท่าที่อ่านๆดู เห็นมีอยู่ไม่กี่เรื่องเองนะครับ เช่น
1 เรื่องที่คุณบ๊อบบี้เเละเพือนๆมาสร้างบ้านใหม่หลังนี้ด้วยกัน เเต่วันดีคืนดี(เค้าว่าอย่างนี้นะครับ)
คุณบ๊อบบี้ก็จำกัดสิทธิ์พวกเค้า เข้าไปเเก้ไข ทำอะไรก็ไม่ได้ ยึดอำนาจไว้คนเดียว
2 เรื่องเงิน ที่เค้าว่าคุณบ๊อบบี้เบิกไปใช้โดยพละการ รวมทั้งให้โอนเข้าบัญชีตัวเอง ทั้งเงินที่ได้จากป้ายเเบรนเนอร์ เเม้กระทั้งเงินทำบุญ คุณบ๊อบบี้ก็เอาเข้ากระเป๋าตัวเอง (เป็นข้อหาที่เเรงมากนะครับ เรื่องนี้ถ้าคุณบ๊อบบี้มีหลักฐานเอามาลงเลยครับ ให้เพือนๆสมาชิกคนอื่นๆเป็นพยานให้เห็นกันไปเลยว่าเราบริสุทธิ์จริง)

คุณบ๊อบบี้ต้องปกป้องสิทธ์ของตัวเองนะครับ ถ้าไม่ตอบอะไรเลย เพือนสมาชิกท่านอื่นจะคิดได้ว่าเรื่องที่กล่าวมาทั้งหมดเป็นความจริง เเละคุณบ๊อบบี้เถียงไม่ออกจึงใช้วิธีเงียบไม่โต้ตอบเลยดีกว่า

ความจริงก็คือความจริงอย่างที่คุณบ๊อบบี้บอกครับ

เป็นกำลังใจให้คุณบ๊อบบี้ออกมาต่อสู้เพือเรียกร้องสิทธิ์กลับคืนมานะครับ
อยากให้บ้านเราน่าอยู่เหมือนเดิมครับ

แสดงความคิดเห็น

ถามเเค่2 เอง ลองตอบหน่อยสิครับ  โพสต์ 2011-8-27 11:10
เห็นด้วยครับ แค่สองสามคำถาม บอกว่าบริสุทธิ์ แต่ไม่ตอบคำถามให้เคลียร์   โพสต์ 2011-8-27 09:07
เห็นด้วยครรับ หนึ่งเสียง  โพสต์ 2011-8-27 06:48

คะแนน

2

ใช่ค่ะ มีความรู้สึกว่าพักหลังมานี่แอดมินลบคอมเม้นท์หลายคอมเม้นท์เลยทั้งๆที่ไม่ได้เข้าข่ายมีความผิดกับเว็ปแต่ก็โดนลบ เพราะผลประโยชน์อะไรหรือเปล่า
แค่เคลียข้อสงสัยไปสิครับ  ตอบไปเลยจะได้จบกันไป
ไม่ต้องค้างคากันอยู่แบบนี้
การนิ่งไปตอบอะไรไม่ช่วยอะไรในกรณีนี้กลับทำให้
สถานะการณ์เลวร้ายลง
บ๊อบบี้ เอาแต่เงียบ ไม่แก้ข้อกล่าวหา  แล้วบ๊อบบี้ก็เชื่อว่าตัวเองบริสุทธิ์ บ๊อบบี๊มาหลักฐานมาหักล้างหรือเปล่าล่ะ หามาให้ได้แล้วกัน คงไม่ต้องพูดอะไรกันมากแล้ว  เดี่ยวรูปคดีเปลี่ยนอิอิ  พวกเราจะไม่โชว์หลักฐานในนี้หรอก บ๊อบบี้เก็บหลักฐานเอาไว้ไปพิสูจน์ในศาลจะดีกว่า   

คะแนน

1

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-27 08:44:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นน่ะครับ

ก็ว่ากันไปตามหลักฐานครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freshnight เมื่อ 2011-8-27 09:27

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freshnight เมื่อ 2011-8-27 09:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freshnight เมื่อ 2011-8-27 09:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freshnight เมื่อ 2011-8-27 09:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freshnight เมื่อ 2011-8-27 09:23

แค่อยากจะให้ตอบคำถามเหล่านี้ครับ

1.แอดมินคนปัจจุบัน อ้างว่า ไม่ได้ปลดแอดมินคนอื่นๆ หรือไม่ได้ทำอะไรตามที่เราได้สอบถามไป
แต่แอดมินคนอื่น เหลือ สถานะแค่ member และขณะเดียวกัน บ๊อบบี้คนเดียวที่ยังสถานะ แอดมิน
ถ้าไม่ได้ทำจริง แล้วทำไมไม่คืนสิทธิ์ คืนตำแหน่งให้แอดมินคนอื่นทั้งที่ทำได้ (หลักฐาน ก็สถานะของบุคคลในกระทู้นี้ไงครับ ชัดเจนมั้ยละ ว่าบ๊อบบี้แอดมิน หนึ่งเมมเบอร์ ซีเมมเบอร์)

2.ทำไมต้องไปแจ้งความว่าเวปนี้เป็นของตนเองคนเดียว ทั้งที่เวปนี้ใช้เงินของแอดมินหลายคนรวบรวมกันเพืื่อมอบหมายให้บ๊อบบี้ไปจดโดเมน หลักฐานก็คือ ใบแจ้งความ ที่บ๊อบไปแจ้งความนั่นไง ส่วนการร่วมก่อตั้งเวป ด้วยความไว้ใจที่โอนเงินไปให้ ให้ไปจดทะเบียนนั้น
มันนานมากแล้ว ให้นึกถึงพระพุทธชินราชที่นับถือ แล้วพูดออกมาสิว่า ไม่ได้นำเงินคนอื่นไปจดโดเมน ใช้เงินตนเพียงคนเดียว

3.เงินแบนเนอร์ของเวป หลังจากวันที่ 26 มีนาคม 2554 ไปอยู่ไหน เข้าบัญชีไหน ถ้ามันเข้าไปในบัญชีหลักจริง ก็เอามาโชว์ เหมือนที่ปริ้นสเตสเม้น มาแปะในแถลงการณ์สิ เว้นเสียแต่ว่ามันเข้าบัญชีอื่น ที่เป็นชื่อของคนบุคคลเดียว

หลักฐานทั้งหมด มันอยู่ในมือของคุณเอง และคุณก็เคยนำมันออกมาแล้วเพื่อบอกว่าสิ่งที่เราพูดนั้นคือเรื่องจริง

คะแนน

2

ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2011-8-27 09:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freshnight เมื่อ 2011-8-27 09:27

แก้ไขครั ...

อ่านความเห็นนี้เเล้ว คนที่พิจรณาทุกสิ่งอย่าง โดยใช้เหตุผล ไม่เอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง จะได้คำตอบทุกอย่าง
ต้นฉบับโพสต์โดย twilight เมื่อ 2011-8-27 11:12
อ่านความเห็นนี้เเล้ว คนที่พิจรณาทุกสิ่งอย่าง โดยใช ...

สนับสนุนอีกคนค่ะ  อยากให้คนที่ได้อ่านเปิดใจให้กว้าง แล้วพิจารณาเอาค่ะ
ตอนนี้ต่างฝ่ายต่างพูดความจริงกันทั้งนั้นแหละครับ
จริงของทางนู้น กับ จริงของทางนี้
ขึ้นอยู่กับความความจริงที่พูดนั่นเข้าใจตรงกัน หรือไม่
ก็ยัง ไม่ได้ตอบ อยู่ดี
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-28 22:42:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อทุกอย่างพร้อม เวลาพร้อม แล้วจะตอบเองครับ

ไม่ต้องมาเร่งให้ตอบหรอกน่ะครับ ..... ถึงเวลาแล้วจะตอบเองครับ

แล้วจะขอตอบเฉพาะ ที่สิ่งที่สมาชิกควรจะรู้ แต่ไม่ใช่ตอบคำถาม เพื่อตอบโต้ใคร ทั้งสิ้นครับ

ขอบคุณครับ
คืออ่านมานาน รู้เรื่องมานานแล้วน่ะครับ ก็งงตั้งแต่อยู่ๆก็ลบพี่ออกจากเฟส พอมารู้เรื่องก็เลย เอ้อ!! เข้าใจ คือ เคลียร์ไม่เคลียร์มันต้องรอเวลาเหรอครับ พี่ไม่เข้าใจตรงนี้แหละว่าจะให้รอเวลาอะไร  ตั้งขึ้นมา 1 กระทู้ ถามตอบ (ในกรณีที่ไม่ต้องการเจอหน้ากัน) ให้คนอื่นได้รับรู้ด้วย เรื่องมันก็เคลียร์และจบแล้วน่ะพี่ว่า ต่างฝ่ายต่างมีมุมมองในของตัวเอง ก็เอามุมมองของตัวเองมาบิทกัน ให้ได้ข้อสรุป เรื่องง่ายๆ จบแล้ว รอเวลานี่รอเพื่ออะไรครับ รวบรวมหลักฐาน หรือ รวบรวมความกล้าครับ ยืดอกรับแมนๆเล้ยย ถ้าเราบริสุทธิ์ อย่าให้คนอื่นมารุมกล่าวหาเราแบบนี้ เว็บก็เปิดตลอดคนเข้าออกมาดู ยิ่งนานไปคนที่เสียจะเป็นบ๊อบเองน่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้