ดู: 5112|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนะนำด่วนคร้าอยากสวยแล้ว ไปหาหมอไหนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำจมูกมาหลายปีแล้วค่ะ แต่กลัวการโดนมีดหมอ  ตอนนี้ทำใจได้แล้ว   คิดว่าถ้ายังไม่เริ่มทำตอนนี้ อายุจะล่วงเลยไปเรื่อยๆๆ

อยากให้ พี่ๆ เพื่อนๆ ในเวป ช่วยวิเคราะห์ & วิจารณ์ จมูกให้หน่อยค่ะ
ว่าควรทำกับหมอท่านไหนดี เพราะเข้าใจว่าหมอแต่ละท่าน ทำสวยแตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิมของจมูกแต่ละคน

พอมีจมูกอยู่บ้างค่ะ แต่ว่ามันไม่สโลป อยากเสริมนิสนึง พอมีมิติ(มิติมืด) 5555อะ่ค่ะ
แต่ไม่ค่อยมีความรู้ว่าคุณหมอ ท่านใดเหมาะกับการเสริมแบบไหน
เพราะที่มีอยู่ในใจ สวยหมดทุกหมอเลยค่ะ  
ตอนนี้ที่มีในใจ

1.คุุณหมอกมล(ทาว์อินทาว์)
2.คุณหมอบุญถิ่น
3.คุณหมอคมกริช สุขุมวิท 22

วิจารณ์หน่อยค่ะ อยากสวยรับสิ้นปีนี้ ^^

1.jpg (193.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ด้านข้าง

ด้านข้าง

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

จริงๆ จขกท ก็มีดั้ง แล้วก็น่ารักอยู่แล้วน่ะครับ

ทำไมถึงอยากทำจมูกเหรอครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-21 22:32:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย admin เมื่อ 2011-8-21 22:05
จริงๆ จขกท ก็มีดั้ง แล้วก็น่ารักอยู่แล้วน่ะครับ

ทำไ ...

มันมีเป็นบางมุมอ่ะค่ะ ถ้า้ด้านหน้าตรงๆ ล่ะก็ 5555 ไม่มีเลยอ่ะค่ะ อยากได้นิสนึง เอาแบบใส่แว่นสวย ถ่ายรูปแล้วหน้าดูคมหน่อยอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ เพราะเท่าที่ถามๆ คนเคยเสริมมาเค้าบอกว่า คนที่มีจมูกอยู่บ้าง จะเสริมยากกว่าคนที่ไม่มีเลย จิงหรอค่ะ
ไม่เสมอไป หรอกครับ
ต้องดูที่เนื้อของเราด้วยครับ

ถ้าเกิดอยากให้โด่งกว่านี้ ก็สามารถเสริมได้ครับ ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-21 22:57:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย admin เมื่อ 2011-8-21 22:46
ไม่เสมอไป หรอกครับ
ต้องดูที่เนื้อของเราด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ กำลังหารูปหน้าตรงๆ มาลงเพิ่มให้ดูค่ะ
รบกวนช่วยแนะนำคุณหมอที่ถนัด กับพื้นฐานจมูกแบบนี้ให้หน่อยนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย มะแงะ เมื่อ 2011-8-21 22:57
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ กำลังหารูปหน้าตรงๆ มาลงเพ ...

ถ้า จะให้แนะนำ คุณหมอเก่งๆ มีอยู่เยอะเลยครับ

แต่อยากให้จขกท ศึกษาข้อมูลเอง และเลือกคุณหมอเองดีกว่าครับ

ศึกษา ข้อมูลเยอะๆ ใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบร้อนครับ .... ถึงจะช้าแต่ก็ชัวร์กว่าครับ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-21 23:16:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย admin เมื่อ 2011-8-21 23:00
ถ้า จะให้แนะนำ คุณหมอเก่งๆ มีอยู่เยอะเลยครับ

แต่อย ...

กด like ถึงจะช้าแต่ก็ชัวร์ ถูกต้องคร้าาาา

คะแนน

1

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-23 17:21:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาเพิ่มรูปให้ช่วยวิจารณ์กันหน่อยค่ะ ตอนนี้เริ่มเอนไปทางคุณหมอศิริพรชัย(อ่อนนุช) เจ้าวคร่า

2.jpg (37.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ด้านหน้าแบนสุด อิอิ

ด้านหน้าแบนสุด อิอิ
เราว่าถ้าปีกจมูกหน่อยนะ สวยเลยคร้า ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-25 15:38:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ง่า~~กลัวการตัดปีกที่สุดเลย ตอนแรกก็แอบหวั่นใจเหมือนกันว่า ถ้าไปเสริมแล้วจมูกจะดูโตกว่าเดิมหรือเปล่า ยังงี้ต้องไปพบคุณหมอให้ได้
ลองโทรไปปรึกษาหมอก่อนก้อได้คะ หมอศิริรพรชัยหนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 16:16:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ matt22 ตั้งกระทู้

ถ้าเข้าไปปรึกษา จะได้คุยกับคุณหมอหรือป่าวหนาาา
ได้คะ  แต่ต้องนัดหมอไว้ก่อนลองโทรไปนัดดูนะคะ ได้ปรึกษาทุกคน  ปรึกษาทางโทรสัพก้อได้ แต่ถ้าไปเองคุณหมอจะได้เเนะนนำแบบชัดเจนขึ้นหนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 16:49:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ matt22 ตั้งกระทู้

ขอบคุณจาดนักเจ้าวววว
^______^   เราจะไปทำที่นั่นเหมือนกันหนะคะ

แสดงความคิดเห็น

เรานัดคิวเองจ้ะ เลือกวันี่ 8 ตุลา ตอนบ่ายโมง ^___^  โพสต์ 2011-8-31 15:17
ว้าวๆๆ ได้คิวเมื่อไรค่ะ ^^  โพสต์ 2011-8-30 08:43
ขอแนะนำคุณหมอนพรัตน์อีกท่านนะคะ เราเพิ่งทำมาได้ 3 วัน ตอนนี้ยุบแล้ว ทีแรกบวมมากค่ะ แต่ทำตามคำแนะนำของคุณหมอก็เลยยุบเร็ว เคสของหมอสอง(หมอนพรัตน์)ไม่มีเบี้ยว ไม่ทะลุ ออกมาแบบธรรมชาติไม่โด่งเวอร์ ดูเบาๆค่ะ แต่ถ้าชอบโด่งๆอาจต้องเป็นหมอเฉลิม ที่เราเลื่อกหมอสองเพราะเห็นน้องที่รู้จักกันไปทำมาพอยุบแล้วโอมั่กๆ ทุกคนเลย แล้วยังไม่มีเคสไหนที่ต้องแก้เลย ตอนแรกอยากโด่งๆสนใจหมอเฉลิมค่ะแต่เห็นมีเคสทะลุเยอะก็เลยเปลี่ยนใจ ยังไงก็ลองคุยหลายๆหมอค่ะ เพราะหมอแต่ละคนก็มีสไตล์เฉพาะตัว ถ้าสนใจหมอสองแนะนำให้ไปที่ รพ.เวชธานี นะคะ ราคาถูกกว่าที่ รพ.สมิติเวชมากค่ะ(หมอทำที่ เวชธานี สมิฯสุขุมวิท และสมิฯศรีนครินทร์) หมอศรันย์ก็ออกมาเนียนนะคะ ใสๆอ่ะค่ะ ต้องหาข้อมูกดีค่ะ มันจะอยู่กับเราไปตลอดชีวิต ใจเย็นๆค่อยเลือกหมอที่เราชอบ เป็นกำลังใจให้นะคะ

แสดงความคิดเห็น

ทำราคาเท่าไหร่ นัดคิวนานมั้ยคะ  โพสต์ 2011-8-31 15:19

คะแนน

1

ตอบกระทู้ autojay ตั้งกระทู้

หมอนพรัตน์เราเสริมอย่างเดียว 19,000  ค่ะ เรื่องคิวต้องลองดทรไปคุยกับเลขาคุณหมอดูนะคะ
สวยกันถ้วนๆหน้านะจ้ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-2 13:39:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้จิตใจเริ่มเอนเอียงไปทางคุณหมอศรัณย์แล้วค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะอดหัวเราหน้าตัวเองได้ไหมตอนหมอใส่เฝือก พอดีหน้าเราเล็กมากอ่ะค่ะ เฝือกคุณหมอคงแปะเต็มหน้า 5555  แต่ยอมค่ะ เพื่อคำๆ เดียว "สวย" จบเลย
ขอให้ออกมาสวยๆอย่างที่ตั้งใจไว้นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เราอยากทำจมูกเหมือนกันค่ะ

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-10 20:04:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปปรึกษาคุณหมอศรัณย์ มาแล้วค่ะ ผลปรากฎว่า คุณหมอไม่ทำให้ค่ะ คุณหมอน่ารักมากค่ะ ใจดี คุณหมอบอกว่ามีจมูกอยู่แล้ว ถ้าทำอีกจะไม่สวยนะ หน้าจะดูแข็งเปนสัน แบบเดิมน่ารักอยู่แล้ว หมอแนะนำว่าทำคางอีกนิสดีกว่า 555 อยากจมูกโด่งแต่ได้คางมาซะงั้น แต่คุณหมอบอกว่าไม่เชื่อหมอก็ได้นะ ลองไปปรึกษาดูหลายๆ ที่ก็ได้ แต่จากประสบการณ์ของหมอ หมอไม่แนะนำให้ทำครับบบ แอบดีใจ และเสียใจในเวลาเดียวกันค่ะ ตอนคุยกับคุณหมอเหมือนเข้าใจ พอกลับมาบ้านแอบนอยย์อยากทำอ่ะ ใครมีที่ไหนแนะนำกับพื้นฐานจมูกแบบนี้บ้างค่ะ ยังอยากเสริมนิสนึงแบบใส่แว่นสวยเหมือนคนอื่นบ้าง
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-10 20:06:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อลืมไป ตอนนี้คิวคุณหมอถึงวันที่ 10 พย. แล้วนะค่ะ
ยังดูไม่ค่อยชัดอ่ะค่ะแต่เข้าใจว่าคงมีดั้งอยู่แล้วประมาณนึง แต่ฐานจมูกใหญ่เหมือนผู้ชายแบบนี้ต้องไปหาหมอสมศักดิ์รับรองคุณหมอให้ทุบจมูกแน่นอนเลยค่ะ เป็นไปได้ที่คุณหมอศรัณย์ว่าค่ะถ้าเสริมขึ้นไปอีกหน้าอาจจะดูแข็งไปเรยเพราะฐานจมูกที่ใหญ่อ่ะค่ะ เราว่าลองไปปรึษาหมอหลายๆท่านดีกว่านะคะว่ายังไงแล้วลองมาคิดดูอีกทีค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-12 08:53:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย puipanalee เมื่อ 2011-9-11 21:34
ยังดูไม่ค่อยชัดอ่ะค่ะแต่เข้าใจว่าคงมีดั้งอยู่แล้วป ...

แล้วแบบนี้ผู้ชายไปเสริมจมูก ไม่โดนทุบหมดหรอค่ะ น่ากลัวอ่ะ การทุบจมูก มันไม่มีวิธีที่จะทำไ้ด้หรอค่ะ
ไม่ได้ต้องการแบบว่าสวยเริ่ด มากมายค่ะ แค่อยากได้ให้หน้าดูคมพอมีมิติ ไม่เหมือนตุ๊บเท่ง ก็พอแระค่ะ
กำลังไปปรึกษาที่ือื่นเหมือนกันแต่ไม่มีคุณหมอในใจแล้วค่ะ แต่ถ้าจะให้ทุบจมูกคงไม่เอาอ่ะค่ะ ^..^~
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้