12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: dunkin555
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เราเจอปัญหาการเสริมจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูแล้วค่ะ ใครที่คิดจะทำหาข้อมูลดีๆนะค

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 13:26:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย palats เมื่อ 2011-10-15 21:54
อยากแนะว่า คนมีฮัมพ์ หมอต้องสอบถามก่อนว่าจะลดฮัมพ์  ...

เราถามแล้วค่ะ เราแจ้งคุณหมอว่าที่เราต้องการทำจมูกเนี่ยะ เพราะต้องการให้เป็นเคิฟสวย ไม่มีฮัมพ์เลย แต่คุณหมอบอกกับเราเองเลยว่า หมอไม่สามารถเอาฮัมพฺ์ออกให้ได้เนื่องจากไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือพร้อม ทั้งยังแนะนำเราหลังจากที่ทำจมูกให้เราเสร็จแล้ว และจมูกเรายุบบวมเรียบร้อยแล้วว่ารพ.ยันฮีมีรับเอาฮัมพ์ออกให้ บอกหลังจากทำเสร็จเพื่อ?? เราก็งงๆ แต่ก็เอาเหอะ กลัวว่าถ้าทำได้จะขูดฮัมพ์ให้เราไม่เรียบเสมอกันอีก
เราเองก้อเพิ่งทำได้3วันค่ะ. รู้สึกว่าจะเบี้ยวไปทางซ้ายเหมือนกันค้ะตอนนี้กลุ้มใจมากๆ ไม่อยากจะส่องดูหน้าตัวเองเลยเสียความรู้สึกมากๆค่ะ รอคิวมาตั้ง10เดือน

แสดงความคิดเห็น

เราก้กลุ้มงี้เหมือนกันคับ  โพสต์ 2011-10-31 18:48
ยังไงก็ขอให้ยุบบวมไวๆแล้วก็ไม่เบี้ยวอย่างที่คิดนะคะ เอาใจช่วย  โพสต์ 2011-10-24 09:13
3วันเอง ยังไม่เข้าที่ดีนะคะ แต่อย่างว่า เราก็ดูออกตั้งแต่ทำเสร็จเลย :(  โพสต์ 2011-10-24 09:12
ขอบคุณนะคะที่มาแชร์ประสบการณ์         
อยากให้เพื่อน ๆ ที่ทำแล้วมีปัญหาออกมาแชร์เยอะ ๆ แบบนี้บ้างจัง
จะได้ให้เพื่อนคนอื่น ๆ ใช้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจได้บ้าง
ถือเป็นประโยชน์มาก ๆ เลยค่ะ

พอเปลี่ยนหน้าให้ดูดีขึ้น เขาเลยอภัยเรื่องเบี้ยวและสันชัด แต่เราไม่อะ  โพสต์ 2011-10-24 09:16
บางคนที่เราคุยก็เบี้ยวและเห็นเป็นสันชัดกันเยอะ แต่ทำให้หน้าคมขึ้น  โพสต์ 2011-10-24 09:15
เคยมีมาแชร์ เคสที่หมอทำไม่สวย ที่ไม่ใช่การทะลุเองหรือบาดแผลน่าเกลียด พอคนไข้มาบอกเล่าประสบการณ์ แล้วแฟนคลับหมอมาต่อว่าค่ะ เลยไม่ค่อยมีคนออกมาแชร์ ไม่ใช่แค่หมอคนนี้นะคะ

จริงค่ะ ตอนแรกก็ยังไม่ค่อยอยากจะมาเขียนเลยเพราะสาวกหมอเยอะ  โพสต์ 2011-10-24 09:17
- ลองดูวิธีการเสริมแบบ Double Implant ของ Dr.Ratchayothin
เขาใช้เนื้อเยื่อจมูก แทนกระดูกอ่อนทำปลายจมูก น่าจะเป็นทางที่ดี แต่ก้ออยากลอง ทำที่นี่นะ

http://www.drratchayothinclinic.com/index.php?ContentID=ContentID-110309181628160

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล  โพสต์ 2011-10-24 09:17
ไปเสริมจมูกมาได้ 12 วันแร้วค่ะ แต่ก่อนไปเสริมนี่เราก็ไม่ได้อ่านข้อมูล หรือปัญหาทางด้านลบอะไรเรยค่ะ

แต่พอตอนนี้เสริมมา แล้วมานั่งอ่านๆปัญหาในเว็ปหลายๆเคส แล้วแบบว่า..รู้สึกเครียดกับตัวเองเรยค่ะว่า ตูจะเป็นแบบเพื่อนๆเค้าไหม

แต่อย่างไรแล้วเราขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้และเพื่อนๆคนอื่นๆนะค่ะ ..ทุกสิ่งทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางออกแน่นอนค่ะ

*จมูกเราตอนนี้เราไปทำกับหมอกมลทาวน์อินทาวน์มาค่ะ ก็ยังรู้สึกแปลกๆหน้า เพราะรู้สึกสันมันเล็ก กลัวว่าเดี๋ยวถ้าเข้าที่แร้วจะเป็นเหลี่ยมๆเล็กๆเห็นสันเกินไปค่ะ รู้สึกกังวลๆอยู่เหมือนกัน ส่วนแท่งจมูกก็ตรงดี แต่ด้วยความว่าวิตกจริตกับหน้าตัวเองที่ไม่เคยมีดั้งโด่งๆ ก็นั่งส่องแม่งทั้งวันเรยค่ะ ก็แอบเห็นว่าแท่งมันเริ่มเอียงไปทางซ้ายนิดดดดนึงค่ะ เราก็ไม่รู้ว่าคุณหมอจะนัดไปดูผลอีกทีวันที่ 21/10/54 นี้แล้วคุณหมอจะเห็นอย่างที่เราเห็นอ่ะป่าว แล้วก็ไม่รู้คุณหมอจะดัดให้มันเข้าที่ได้อ่ะป่าว ยังแอบกลุ้มๆอยู่ค่ะ

เหมือนเราเลยค่ะ มานั่งอ่านแล้ว เฮ่ย กลัวอ่ะ  โพสต์ 2012-9-22 20:49
ได้ความว่าไง จมูกโอเคดีหรือเปล่า มาอัพเดทให้ฟังด้วยนะคะ :)  โพสต์ 2011-10-24 09:18
ผมเองก็เป็นคนนึงที่เสริมและตกแต่งปลายจากกระดูกหลังหู(คลีนิกแถวงามวงวาน) ตอนนี้ทำมาครบ1ปีนิดๆ (แก้จมูกที่เคยทำจากโรงพยาบาล ยฮ )
ส่วนดีของการแก้คราวนี้คือ ได้ความรู้สึกของปลายจมูกกลับคืนมา เวลาโดนหรือสัมผัสเหมือนกับเราจับติ่งหูอ่ะครับ คือมีความรู้สึกนะแต่ก็คงไม่ได้เหมือนกับจมูกปกติตอนที่ยังไม่เคยทำ
ข้อเสียคือ กระดูกหลังหูที่นำมาต่อปลายเกิดการดุ้งเหมือนกับคุณเจ้าของกระทู้ คือแทนที่มันจะไปตุงที่ปลายจมูก แต่ดันมีเศษกระดูกอ่อนบางส่วนมาดุ้งติดกับขอบจมูกด้านในใกล้ๆที่หมอเย็บติดไว้ ที่สำคัญจะเสียวแวบๆเวลาที่เอานิ้วไปโดน อีกอย่างนึงคือหลังหูจะเสียวทุกครั้งที่สระผมโดยเข้าร้าน ส่วนอันสุดท้ายคือปลายจมูกจะมีการหดตัว หรือรัดขึ้นทำให้ปลายดูสั้นลง(แต่มีวิธีแก้คือหมั่นทำการบ้านคือขยัยบีบปลายให้มากๆจากนั้นสามารถให้คุณหมอเอากระดูกหลังหูอีกข้างมาเติมอีกได้)ซึ่งผมกำลังจะไปเติมอีก

ป.ล วิธีการใช้กระดูกหลังหูของคุณกับวิธีการทำจมูกของผม หมอ ก แตกต่างกันอยู่นะครับ ผมเคยไปหาคุณหมอ ฉ เค้าบอกว่าแปลกดีทำไม่เหมือนกัน

รอให้ผ่านช่วงน้ำท่วมนี้ไปก่อนจะปลอดภัยกว่า ขอบคุณมากที่แชร์ค่ะ  โพสต์ 2011-10-24 09:24
แต่กับอีกข้างที่ปกติทับขนาดไหนก็ไม่เจ็บ เราเองยังต้องเลื่อนแพลนแก้  โพสต์ 2011-10-24 09:24
หูเราตอนนี้ไม่มีอาการเสียวแปลบแล้วค่ะ แต่ถ้านอนทับตื่นมาจะเจ็บระบม  โพสต์ 2011-10-24 09:22
จมูกเราตอนนี้นับวันปลายก็ทู่ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆไงก็ไม่รู้ ไม่ชอบปลายเลย  โพสต์ 2011-10-24 09:19
เสียหูอีกข้างนี่จะดีหรือคะ เดี๋ยวเกิดมันฝ่อร่นขึ้นไปอีกอะ  โพสต์ 2011-10-24 09:19
ขอบคุณมากๆอ่ะ เรากําลังคิดจะเอากระดูกหลังหูมาเติมปลายอ่ะ ดีนะที่เจอกระทู้นี้ จะได้ตัดสินใจนานขึ้นอีกนิดอ่ะ
ยังไงเอารูปมาลงให้ดูมั่งนะคับ
ยังไง ดี ว่า จะ ไป เสริม กะ หมอ เฉลิม
ยังไง น้า ยังไงๆ

แค่นี้ก็หล่อแล้ว หมอเฉลิมเสริมให้ผู้ชายสวยนะเท่าที่ดูส่วนใหญ่  โพสต์ 2011-11-12 01:34
โห รูปในดิสเพลย์นี่เป็นรูปน้องจริงๆหรือเปล่า ถ้าใช่จะเสริมอีกทำไมค้า  โพสต์ 2011-11-12 01:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nugun เมื่อ 2011-11-18 06:07

เราก็จะแก้เหมือนกันค่ะแต่จองคิวหมอท่านนี้ไว้ตัั้้งสองสามปีพลาดตลอดค่ะ และมาปีนี้เราตัดสินใจเก็บข้อมูลจากเพื่อนเราเองเลยเปลี่ยนไปปรึกษาหมอที่โรงพยาบาลค่ะ หมอมีจรรญาบรรณมากๆ บอกไม่ให้แก้ดีแล้วพอเราบอกจะใส่กระดูดอ่อนเค้าบอกว่าเลือดจะมาเลี้ยงแล้วระวังปลายจะแดง แก้ไม่ได้ด้วยเพราะมันจะติดเข้าไปกับผนังจมูก เหมือนเอากระดาษสองแผ่นติดกาวอะค่ะ  เราแนะนำไปปรึกษาที่โรงพยาบาลค่ะ
หวาาาา ว่าจะไปทะกะหมอ อยู่พอดี อ่านกระทู้แล้วชักหวั่นๆ คิวก็ยาวเว่ออออออออร์
เราก็เปบแบบเจ้าของกระทู้ค่ะ อยากเอากระดูกที่เสริม กับ ศิลิโคนออก มันจะมีผลอย่างไรบ้างค่ะ ทรงจมูกจะเหมือนเดิมรึปล่าว เพราะปลายจูกเราเหนรอยต่อระหว่างศิลิโคนกับ กระดูกหูอะค่ะ เวลวโดนก็จะเจ็บแปลบๆ เลยอยากเอาออกช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ
เราก็เปบแบบเจ้าของกระทู้ค่ะ อยากเอากระดูกที่เสริม กับ ศิลิโคนออก มันจะมีผลอย่างไรบ้างค่ะ ทรงจมูกจะเหมือนเดิมรึปล่าว เพราะปลายจูกเราเหนรอยต่อระหว่างศิลิโคนกับ กระดูกหูอะค่ะ เวลวโดนก็จะเจ็บแปลบๆ เลยอยากเอาออกช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ
ผมทำมา ปกติ ดี อ่ะ คัฟ
ไม่มีปัญหาอะไรเลย
เป็นกำลังใจให้นะคะ..เราก็ไปแก้เอียงมาค่ะทำจากที่นี่เหมือนกัน แถมให้หมอเปลี่ยนแทงเหลาให้ใหม่จะเอาปลายจมูกยาวกว่าเดิม ปรากฎว่าหมอทำจมูกปลายไม่โด่งแถมสั้นลงด้วยเซ็งมาก...หมอบอกรอดููสักพักถ้าไม่พอใจแนะนำให้เอากระดูกหู มาต่อแต่เราไม่ชอบอยากได้เป็นแท่งเดียวไปเลย..ตอนนี้ได้ 6 เดือนแล้วพบว่ามีรอยบุ๋มที่ปลายจมูกค่ะเพราะซิลิโคนอันเดิมมันยาวกว่า ว่าจะเข้าไปให้หมอดูเดือนหน้าไม่แน่ใจว่าหมอจะแก้ไขอะไรให้ได้อีกใหม เพราะแก้มา 3 รอบแล้วอ่ะ คนอื่นโชคดีกว่าเราที่ทำแล้วไม่มีปัญหา
สู็ๆครับ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ และจะนำข้อคิดดีๆดีไว้ใช้กับตนเองและบอกต่อเพื่อนครับ ขอบคุณที่มาแชร์ข้อมูลและสบการณ์ที่ดีๆครับ.
เป็นเหมือนกันค่ะเอียงไปทางซ้าย ยิ่งนานก็ยิ่งเอียง ตอนนี้รู้เริ่มรู้สาเหตุแล้ว ลองเอานิ้วคลำๆดูปรากฎว่า เจ้ากระดูกอ่อนหลังใบหูมันเลื่อนค่ะ เลื่อนไปทางขวา จนถึงขอบปีกจมูกเลย ว่าจะไปแก้ แต่ไม่รู้ว่า หมอเค้าจะยอมแก้ให้หรือเปล่า เครียดเลย
srsdj ตอบกลับเมื่อ 2011-8-31 21:41
ไปแก้มา2ครั้งแล้วเหมือนกันตอนนี้กําลังจะรอครั้งต่อ ...

ไม่ควรครับ ผมก้เปนคับ ดีขึ้นเพราะเปลี่ยนหมอจิงๆคับ ข้อเสียคือ จ่ายค่าแก้
srsdj ตอบกลับเมื่อ 2011-8-31 21:41
ไปแก้มา2ครั้งแล้วเหมือนกันตอนนี้กําลังจะรอครั้งต่อ ...

ไม่ควรครับ ผมก้เปนคับ ดีขึ้นเพราะเปลี่ยนหมอจิงๆคับ ข้อเสียคือ จ่ายค่าแก้
เหมือนของเราเลยค่ะ แต่ของเราปลายที่เบี้ยวเกิดจากกระดูกอ่อนที่หมอใช้รองเลื่อนอ่ะค่ะ ตอนนี้จมูกเสียทรงเลย
เพิ่งเข้ามาอ่าน
หมอเฉลิมเบี้ยวจริง ผมเอากระดูกหลังหูมารองปลาย หมอเหลากระดูกไม่เท่ากัน ปลายเบี้ยว รูจมูกไม่เท่ากันเบี้ยวชัดเจน ถ่ายรูปหน้าตรงไม่ได้ ผมกลายเป็นคนไม่ชอบกล้องไปเลย เห็นเดี๋ยวนี้หมอมีลูกศิษย์หลายคน แต่ไม่กล้าไปแก้กับสายนี้แล้ว กลัวปลายเบี้ยวอีก ยิ่งแก้เนืิอยิ่งบาง แต่ทำมาหลายปี เหมือนจะทำใจ แต่ก็อยากแก้อยู่ กำลังหาขอมูลหาที่แก้อยู่เหมือนกัน
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้