ดู: 1589|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอคำปรึกษาให้น้องใหม่ด้วยคับT_T

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจว่าจะไปเสริมจมูกอ่ะคับ
แต่ด้วยความที่เป็นคนกลัวหมอมากๆเลยอ่ะคับ
(กลัวจิงๆแบบสุดๆขนาดไปทำฟันหมอแค่เอนเบาะลงผมก็ร้องไห้แล้วอ่ะคับ
)แต่ผมอยากทำมากๆเพราะอยากทำมาตั้งนานแล้ว
ต้องทำยังไงถึงจะหายกลัวคับ
ช่วยแนะนำหน่อยT_T
ปล.อย่าว่าผมไร้สาระนะคับอยากรู้ว่าต้องคิดยังไงถึงจะไม่กลัวอ่ะคับ

แสดงความคิดเห็น

คิดถึงเรื่องที่เรามีความสุขที่สุดไว้ครับ ^ ^ อย่าไปคิดถึง เข็ม + มีด  โพสต์ 2011-7-1 22:14
ทำใจสลายๆท่องไว้ในใจนะคัรบ  ท่องไว้เลย เด่วหล่อๆๆๆๆๆๆๆๆ
จิงค่ะ ท่องไว้ค่ะ หล่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อ้อก้อเปนคนนึงที่กลัวนะ แล้วไม่คิดจาทำด้วยแต่อยากสวยอ่ะ เลยต้องยอม
^_________^
รู้สึกว่าจะมีหมอบางท่านที่วางยาสลบหรือนอนหลับจะได้ไม่ต้องกลัว แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่ทำใจสบายๆครับ ผมขึ้นแก้จมูกมากหลายครั้งแล้วก็ยังกลัวอยู่แต่พยายามทำใจสบายๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-7-1 20:42

ท่องตามนั้น

เป็นผู้ชายที่ขี้กลัวขนาดนั้นเรยหรอคับ เหอๆๆ
ผมก็กลัว แต่เห็นเค้าว่ามันไม่เจ็บ+น่ากลัวอย่างที่คิด
ไงก็ทำจัยให้สบายๆอย่างที่เค้าว่าแหละครับ
แปบเดียว เด่วก็หล่อแล้ว
สู้ๆครับ เอาจัยช่วย
ผมก็ใกล้จะขึ้นเขียงเหมือนกัน ตอนแรกก็ไม่กลัว แต่ตอนนี้เริ่มกลัวเหมือนครับ (กลัวไม่หล่อ)
มันไม่ได้รู้สึกอะไรค่ะ  หลับปุ๋ย
ยุติ การเล่น เวบนี้ เถิด ครับ เวบที่มีแต่ หน้าม้า ทุกรูปแบบ เต็มไปหมด
คนดีดี ที่ รักชอบ ความ ยุติธรรม โปร่งใส เห็น มิตรภาพ สำคัญ กว่า เงินและ อำนาจ
เค้าหนี ไป เวบ www.dodeden.com กันหมดแล้วครับ

ท่านจะสนับสนุน คนที่โกงเพื่อนหรือ ครับ
ท่าน จะสนับสนุน คนที่ บ้าอำนาจ หรือ ครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่กล้า ออกมาเคลียร์ปัญหา ไม่กล้า ออกมาพูดความจริง กล้าทำ แต่ เรื่อง ชั่วๆ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ โกง แม้ กระทั่ง เงินทำบุญ หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คน ที่ เอา พวก ธุรกิจ ศัลยกรรม มาเป็น สปอนเซอร์ จ่ายเงิน ให้ ตนเอง หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ เห็น แต่ได้ เห็นโอกาส แสวงหา ผลประโยชน์ พอ สบโอกาส เพื่อน ไม่อยู่ ก็ ขโมยของ ของเค้า หรือครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่ต้องการ มิตรภาพ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ ไม่เคยรักใครเลย นอกจากตัวเอง หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ กินบนเรือน ขี้ บนหลังคา หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ แอบ ใช้ ชื่อ สมาชิก ท่านอื่น ทำมิดี มิร้าย หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ ดูแล สมาชิก ไม่เป็น หื่น กระหาย บ้าอำนาจ ทำให้ สังคม ต่ำ ทรามหรือครับ

ฝูง สัตว์ มันยัง รักเพื่อน รักพี่ รักน้อง

นี่ คน นะครับ ยัง เลวได้ ยิ่งกว่า เหล่า ฝูงสัตว์

ขอให้ ท่าน สมาชิก โปรด พิจารณาด้วยครับ

กลับบ้าน เร็วๆ อาบน้ำ นอนไวไว ดู หนัง ดู ละคร เล่มเกมส์ ให้ สบายใจ

อย่า มา สนับสนุน คนพันธุ์ นี้เลยครับ

พบกันที่ www.dodeden.com ครับ
ท่องเอาไว้ครับยอมเจ็บตัวเพื่อความหล่อ อิอิ
ส่วนเรายอมผ่าฟันคุดจนหมดปากเพื่อหน้าที่เรียวขึ้น ห้าๆๆ
ป.ล.มันไม่ได้ทำให้รูปหน้าเปลี่ยนขนาดนั้นนะครับ แต่ทำให้แก้มตอบลง(ฟันคุดล่าง)
และทำให้กินข้าวไม่ได้น้ำหนักลดลงไปเยอะครับ ปลื้มๆๆ แต่ก็แล้วแต่คนนะครับ อิอิ
เราเอาลิงก์ที่เป็นข้อมูลของความจริงไปให้เหล่าสมาชิกของดั้งโ่ด่งได้ดูกัน

ทำไมต้องแอบไปเปลี่ยนตัวอักษรอะไรในลิงก์ด้วยล่ะ

่ทำให้ลิงก์นั้นดูไม่ได้ ทำเพื่อ???

มีเวลาทำแบบนี้ได้ แต่ทำไมถึงไม่มีเวลาที่จะติดต่อกลับ

พวกแอดมินเดิมทุกคนรอการติดต่อกลับของบ๊อบบี้อยู่นะ

เลิกทำตัวสกปรก เป็นเห็บ-หมัด แบบนี้ได้แล้ว

แล้วมาตกลงกันดี ๆ จะได้ลาจากกันแบบดี ๆ

ติดตามความจริงที่คุณควรรู้ได้ที่กระทู้ จากใจแอดมินฯ และ เมื่ออดีตแอดมิน Aฯ
ข้อมูลดี ๆ ที่คุณไม่ควรพลาดครับ

ขอบอกว่าตอนนี้พวกสมาขิกทั้่งหมด ไม่สามารถที่จะดูกระทู้เหล่านี้ได้แล้วนะครับ

เพราะเกิดจากการที่แอดมินบ๊อบบี้กลัวที่เหล่าสมาชิกทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งจะทราบความจริงกัน

เลยเกิดการซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดความจริง ที่เหล่าสมาชิกดั้งโด่งความจะทราบกัน

ขอให้เหล่าสมาิชิกดั้งโด่งทุกคน โปรดพิจารณาถึงการกระทำครั้งนี้ด้วย

ว่าทำไมแอดมินบ๊อบบี้ถึงต้องซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดกระทู้ความจริงดังกล่าว

พบกับบ้านใหม่ที่เป็นกลาง ข้อมูลดี ๆ สำหรับคุณได้ที่ www.dodeden.com
ตั้งถามที่นี่มีคนตอบเพียบครับ

เทพๆ ทั้งนั้น

www.dodeden.com
เธอคนนั้น ก็แค่ จะอาเวบ ที่   เพื่อนๆ ฝาก  ให้เป็นธุระ ไป จดโดเมน มาเป็นของ ตัวเอง  ก็แค่นั้น
มันจดในชื่อช้านนี่นา  เหอ เหอ  ..........

ช่วยไม่ได้  ชื่อ ช้าน ใครจะทำไม

พวกเธอ จะไปคิดมากอะไร  

ก็แค่ เวบที่ เพื่อนๆ  ออกแรง .....ออกตังค์ .....ร่วมแรง ร่วมใจ สร้างกันมา

เวบที่เพื่อนๆ คอย เข้ามาตอบคำถาม  ช่วยดู ดูรีวิว ให้ ผู้คน

เวบ ที่ เพื่อนๆ คอย ช่วยกันแก้ปัญหา ให้ สมาชิกมาตลอด

เวบที่ เพื่อนๆ  ต่าง เหน็ดเหนื่อย ช่วยกัน จัด มีทติ้ง มาทุกที ทุกปี

เวบที่ เพื่อนๆ หาตังค์ จาก โคดสะนา เล็กๆน้อยๆ ที่ไม่ใช่ ศัลยกรรม เอาตังค์ ไปทำบุญ

เวบที่ทำ ตั้งแต่  มีคนอยู่ ไม่กี่คน จนสมาชิก จะเป็นแสน

เวบที่เพื่อนๆ  ต่าง รวมใจ กัน เป็น หนึ่ง เป็น ความ ภาคภูมิใจ ของ ทุกคน ที่ สร้างมันมากับมือ

ก็ แค่นี้เองอะ  ทำไม ๆ  ต้องมา เสียใจ กันเยอะแยะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-7 12:25:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คับขอบคุณทุกคนนะคับที่ให้กำลังใจ!!
ผมไปพลคุณหมอแล้วได้คิวมาแล้วคับ
หมอนัดขึ้นเขียงวันที่23นี้
แต่ยังไม่เลิกหาคลีนิกใหม่ๆอิอิ
(เนื่องจากหมอดูเหวี่ยงๆไม่ค่อยอะไรมากกะคนไข้เสนออะไรก็ไม่ได้คุณหมอจะทำตามใจตัวเอง)
เอ่อผมเคยอ่านเจอบางกะทู้ที่ไปทำจมูก กะหมอ บ.ใบไม้
จมูกยังไม่ทันชาก็ผ่าซะแล้ว
เลยมีอารมณ์ว่ากลัวจะเจอกะตัว 5555
รวมฮิต คำถาม คำด่า

++เป็นบ้าอะไรกันครับ อิจฉากันไปกันมา เรื่องมันเกิดขึ้นที่ ทะเลาะกันเพราะเงินใช่ไหมครับ

++เป็น เอี้ย อะไรกัน แม่ง ป่วนอยู่ DD อยู่ได้ กรู จะดู รีวิว จะหาข้อมูล เก้าลอเก้า

++ เบื่อโว้ยยย คนจะมาดู ข้อมูล แม่ง ทะเลาะกันอยู่ได้

++ ด่าม้า นี่ คุณด่า ดิฉันใช่ไหมคะ

++น่าเบื่อ รำคาญ

++แย่งกัน ขัด ผลประโยชน์ กันล่ะสิ  พวกนี้

++ไปคุยกันหลังบ้านได้ไหม

++จะมี อาไร๊  ก็ เรื่อง ผล ประโยชน์ แบ่งกัน ไม่ลงตัว

บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ )))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

คุณคะ

กรุณา นึก ภาพตามนะคะ

เพื่อน ของเรา ใจดี เช่าบ้าน ขึ้นมา  เพื่อทำ นิทรรศการ รูปภาพ คนสวย คนหล่อ จาก ศัลยกรรม ให้เพื่อนๆ ได้ดู ให้ พบปะพูดคุย

ขอเก็บตังค์ ป้าย โฆษณา ที่ไม่เกี่ยวกับ ศัลยกรรม บ้าง เอามาจ่าย ค่าน้ำ ค่าไฟ บ้าง ค่า เช่าบ้านบ้าง มีเงินเหลือ นิดหน่อย ก็ ทำบุญ จัด มีทติ้ง ขาดทุน เข้าเนื้อ  ต้อง ควักจ่ายกันเอง ไม่ได้ ปริปากบ่น

จน เพื่อนเรา โด่งดัง  เพราะ นิสัยดี ใจดี เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่

วันหนึ่ง เพื่อนๆ ติดงาน ต้อง ออกไป ทำงาน เป็นเดือนๆ ก็ ได้ ฝาก เพื่อนคนหนึ่ง เฝ้าบ้าน สมมุติว่า ชื่อ BB นะคะ
ฺฺBB  ก็ดูแลให้ ด้วย ระบบ เผด็จการบ้าง  รัฐประหารบ้าง คอมมูนิสต์บ้าง แล้วแต่ อารมณ์ ตุ๊ดแตก ของชี   

พอ BB สบโอกาส เห็นว่า เออเว้ยยย หายไปนาน สงสัย ไม่กลับมาแน่แน่ กรู ยึด เลยละกัน
เปลี่ยน กุญแจ เข้า้บ้านทั้งหมด ล็อคห้องนอนพวกมัน ข้าวของ เงินทอง เก็บเรียบ เงินทำบุญ ก็ ไม่เว้น

ปล้นบ้าน เพื่อนไป หน้าด้านๆ เค้าแค่ ฝาก ไปจด บ้านเลขที่
กลับ ทึกทัก ยึดเป็นเจ้าของ ความดีงามอะไร เพื่อสังคม BB มิเคยทำ เน้นได้หน้า แต่ว่า เบื้องหลัง เพื่อนทำ
ใช่ สินะ ได้หน้า ลืมหลัง

เพื่อน ทั้งหมด ต้อง ระเห เรร่อน ไปหา บ้านใหม่
ทน เห็น คน จัญไร เอาบ้าน พวกตนไป ย่ำยี
เอาบ้านเช่า นิทรรศการดีดี ไม่มี ผลประโยชน์ ไปขาย โฆษณา ให้ ธุรกิจ ศัลยกรรม
รับเงินเข้า บัญชีตนเอง หากิน กะ รูป กะ รีวิว ชาวบ้าน แล้ว ยัง มิ สำนึก บุญคุณ
ยัง สะเออะ ไปไล่ บี้ ไล่แบน ผู้คน ที่เขาเอาภาพมาช่วยจัดนิทรรศการ  หาก ขัด ผลประโยชน์ กับหมอ หมอ เดือดร้อน
กรู แบน กรู เก็บ

เพื่อนๆ ร้องไห้ บ้านก็ ไม่มีอยู่ โดนปล้นไป ทำ ปู้ยี่ ปู้ยำ ทำ เสียหาย

วันนี้ ผู้คนที่ร้องไห้ หลายสิบคน หลายร้อยคน หลายพันคน
จึง ต้อง รวมตัวกัน มาประกาศ จับโจร
โจร ที่ชื่อ BB

ใคร อยาก จะรีวิว ให้ คนเนรคุณ ต่อ  ก็ เชิญเถิด
ใคร จะ ด่าว่า รำคาญ เพื่อนๆ เรา ก็ ช่างเถิด
คุณไม่รู้ คุณไม่ผิด เราไม่ว่า

เพียงแค่ เราอยากจะถามว่า

ถ้า คุณ โดนปล้นบ้าน
บ้านที่ รัก มากที่สุด เอาไปทำ ระยำ ตำบอน ชัวช้า บัดซบ

คุณ ต้อง เร่ร่อน หาบ้านเช่าใหม่
หลังคา ก็ ยังรั่ว
ผนัง ยัง ลอกๆ ดำๆ
ห้องก็เล็กๆ
ที่นอน ไม่มี มีแต่เสื่อ กับ พัดลมเก่าๆ

เป็นคุณ คุณจะ ทำอย่างไรคะ

บ้านใหม่เรา ถึงจะเล็ก แต่เราก็รักมันมาก
ถึงจะไม่ สะดวก สบาย ไม่หรู
แต่เราก็ อยู่กันด้วยใจ
ไม่ใช่ ด้วยเงิน

สุดท้าย หาก คุณ จะ ดู นิทรรศการที่ DD นี่ต่อ เอาภาพ มาร่วมแสดงต่อ พวกเรา ไม่ว่า ไม่ห้าม
เราแค่ มาเล่า ความจริง
ว่าเราจริงใจ เรากำลังร้องไห้ เรา ฟูมฟาย

แต่เรา ก็ คิดได้ ว่า สุดท้าย ใครคือ เพื่อนแท้ ของเรา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้