ดู: 33732|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] *-* (แก้จมูก) หน้าเปลี่ยนจริง หรือไม่?? BY หมอฉันทัส เทคนิคเกาหลี *-*

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BowBiie เมื่อ 2011-6-30 21:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BowBiie เมื่อ 2011-6-30 21:49

แนะนำตัวกันหน่อย ชื่อ โบ นะค๊า...
หลังจากที่แอบซุ่มเฝ้าสังเกตุความงามของเพื่อน ๆ มานาน พอถึง ณ เวลาอันประจวบเหมาะพอที่จะพักฟื้นได้
จึงได้ตัดสินใจขึ้นเขียงกันอีกครั้ง....

ความเดิม...คือ ใบหน้าทรงกลม ก้าวขึ้นเขียงเลาะฟัน ขึงลวด ผลที่ได้ ฟันสวย แต่ปลายจมูกเดิมงุ้ม...ซะงั้น
จมูกที่ 1 โดย คุณหมอคมกริช (สุขุมวิท 22)
จมูกที่ 2 โดย คุณหมอสุรสิทธิ์ (โรงพยาบาลบางมด) ผลที่ได้ออกมาโด่ง แต่ เบี้ยววววว ปลายเลี้ยวววว ขวา...ซะงั้น
จมูกที่ 3 แก้โดย คุณหมอสุรสิทธิ์ อีกครั้ง ผลที่ได้เหมือนเดิม โด่ง เบี้ยว เลี้ยวขวา....เห้ออออ
             -คุณหมอ อ้างว่า ฐานจมูกเราไม่เท่ากัน ทำกี่ครั้งก็เบี้ยว...แอบเซ็ง เจ็บตัว 2 รอบ อยากรู้จริงๆ  แล้วมันไม่มี
วิธีทำให้เท่ากันได้บ้างหรือ ? คุณหมอเก่งจะตาย เอ้า...ทนใช้มาเกือบ 5 ปี ทน  ๆ  กันไป ไม่ค่อยซีเท่าไหร่
จมูกที่ 4 โดย คุณหมอฉันทัส (ทาวน์ อิน ทาวน์) เคสแก้นะคะ ขึ้นเขียงไปเมื่อวันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2554 นี้ ค๊า

ก่อนอื่นขอรีวิวรูป ภาพแรก **หน้าเดิม ๆ ฟันยังไม่จัดด้วยค่า หน้ากลมมากมาย**

ภาพต่อไป หลังจากที่จัดฟันแล้ว ปลายจมูกงุ้มลง เสริมจมูกด้วยซีลี่อย่างดี โดย คุณหมอสุรสิทธิ์ บางมด คร้า

ภาพต่อไป อยู่ไปนาน ๆ เริ่มงุ้มอีกแล้ว ปลายเบี้ยว ฐานจมูกกว้างขึ้น ไม่เหมือนช่วงแรกที่ทำมาอ่ะ .... เซงงงง

เพื่อน ๆ อย่าพึ่งเบื่อน้า...พอดีใช้จมูกบางมดมาเกือบ 5 ปี พอซีลี่เริ่มแนบ ยิ่งนานยิ่งเห็นได้ชัดเจน รู้สึกเซงมาก
ยิ่งช่วงนี้รู้สึกว่าอายุเยอะขึ้น เห็นชัดขึ้น ปรึกษาคุณหมอหลายท่าน ทุกท่านพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ทรงไม่สวย
แข็ง ทื่อ แกนใหญ่ สูงไป หน้าดุ ไม่หวาน ยิ่งฟัง ยิ่งเครียด....เอาไงดีน้า ตัดสินใจทำอีกครั้งก็ได้ แต่...แก้ที่ไหนดีน้า

จมูกที่ 4 พี่สาว แนะนำให้ลองทำกับคุณหมอฉันทัส ด้วยเทคนิคเกาหลี โดยใช้กระดูกหลังหูในการทำค่ะ

ได้นัดคิวกะ คุณอุ๋ย วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2554 ฤกษ์งามยามดี เหอๆๆๆ แม้จะเคยผ่านการเสริมจมูกมาบ้างแล้ว
แต่ครั้งนี้ยอมรับว่า ตื่นเต้นสุดยอด....

ก่อนขึ้นไปทำชั้นบน...ได้พูดคุยเกี่ยวกับทรง และความน่าจะเป็นไปได้ ในการทำให้ได้อย่างที่ใจต้องการ บทสรุปคือ
ทุกอย่างน่าจะขึ้นอยู่ที่ใบหน้า ฐานจมูกเดิมของเรานั่นเอง ต่อให้เอาแบบมา ก็คงเป็นไกด์ได้คราว ๆ เท่านั้น
ครั้งนี้ โบ เห็นว่าต้องสลบไปโดยไม่รู้สึกอะไรเลย จึงทำตา 2 ชั้น ไปด้วย ซึ่งของเดิมมีอยู่แล้ว แต่หลบ ๆ ๆ อยากให้
เห็นชัดเจนกว่านี้หน่อย คุณหมอบอกว่า โอเค... ทำได้  จากนั้น ก็ขึ้นไปชั้นบนเปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้า ทำความสะอาด
เดินขึ้นไปนอนบนเตียง ระหว่างรอคุณหมอ ในใจแอบคิดว่า ถอนตัวตอนนี้ทันมั๊ยน้า...หมอมาพอดี (สงสัยไม่ทันละ) 555

ชมรูป ณ วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2554 โดย คุณหมอฉันทัส กันเลยดีกว่าค่ะ

ยาจาก พอดู คลีนิค โดย คุณหมอฉันทัส ค่ะ

และนี่....อาหารมื้อแรกหลังผ่าตัด จ้า

เด๋วมาต่อกันวันที่ 2 น้า.....

DSC01707.JPG (231.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

DSC01707.JPG (231.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

DSC01700.JPG (241.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

05062007033.jpg (413.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

DSC03637.jpg (224.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

รูปถ่าย0082.jpg (363.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-30 21:53:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องขอโทดด้วยน้า....ต้องใจลงรูปแค่บางส่วน พึ่งลงครั้งแรก ทำไม่คล่องจริงๆ  ทำไมรูปที่ไม่ได้เลือก
ลงซ้ำมากมาย แก้ไขยังงัยคะ...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 13:32:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 2 กำลังบวมเป่ง

เช้าวันที่ 3 ใต้ตาบวมโคด ๆ

บ่าย ๆ วันที่ 3 ยังบวมอยู่มากค่ะ

SAM_4719.jpg (497.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

SAM_4727.jpg (486.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

SAM_4761.jpg (454.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

SAM_4762.jpg (483.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

แสดงความคิดเห็น

ขอโทษนะคะ ทำตาด้วยหรือเปล่าคะ ...  โพสต์ 2011-7-3 18:32
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-3 22:54:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนๆ  คิดว่าหัวตาแอบสูงไปหน่อยป่าวอ่ะ ที่คลินิคบอกว่ามันจะยุบลงอีกเยอะ แต่แอบนอยด์ มาก
กลัวยุบแล้วก็ยังสูงอยู่ แถมตอนนี้กลัวเบี้ยวด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ต้องรอดูตอนยุบสุดๆก่อนคะ อย่าเพิ่งใจร้อนไปแก้นะ สวยแล้ว  โพสต์ 2011-7-4 09:41
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 02:12:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
          วันอังคารที่ 5 กรกฏาคม 2554 .... นัดตัดไหม และแกะพลาสเตอร์ ยอมรับเลยว่า เป็นวันที่ตื่นเต้นมาก ๆ เพราะจะได้เห็นเค้าโครง
จมูกใหม่เป็นครั้งแรก ลุ้นๆ  ๆ ๆ มา 7 วัน เต็ม ๆ ไม่รู้ว่าเพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันบ้างมั๊ย ? กังวลไปหมด เนื่องจากนั่งจ่อติดกะเวปดั้งโด่งแทบทุกวัน เห็นถึงปัญหาต่าง ๆ นา ๆ ทั้ง นอยด์....จิต ตก สิ่งที่กังวลมากที่สุดคือ กลัวเบี้ยวววว ....
          พอไปถึงคลีนิค ได้พูดคุยกะพี่อุ๋ย ถึงปัญหาที่กังวล พี่อุ๋ยให้กำลังใจ และคำแนะนำ รวมถึงบอกเล่าถึงปัญหาในเคสของโบ ชัดเจนมาก
ทำให้สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
          ขั้นตอนต่อไป พี่อุ๋ย ทำการแกะพลาสเตอร์เหม็น ๆ เหนียว ๆ ออกจากจมูกอย่างเบา ๆ แอบตื่นเต้นเล็กน้อย...อิอิ แต่พอแกะเสร็จ
พี่อุ๋ยเอากระจกให้ดู ว้าว...ก้อโอนะ เริ่มยุบลง แต่ไม่มาก ยังบวมอยู่ โดยเฉพาะข้างซ้าย บวมมาก จนทำให้รู้สึกว่าแอบเบี้ยวอ่า แต่พี่อุ๋ย ยืนยันว่าไม่เบี้ยวแน่นอน เนื่องจากแกนตรงกลางยังตรงอยู่ หัวตายุบลง แต่ตรงดี รู้สึกดีขึ้นมากเลยค่ะ คุณหมอลงมาพอดี ยืนยันว่ามันแค่อาทิตย์เดียวเอง ไม่เบี้ยว ๆ ให้รอ ใจเย็น ๆ ๆ .... ยิ้มออกเลยค่า เพื่อน ๆ

แอบลองแต่งหน้าดูหน่อย...อิอิ

สำหรับการผ่าตัดกับคุณหมอฉันทัส ในครั้งนี้ คุณแม่ชอบมาก โดยสวนตัว ชอบทรงมาก ๆ เมื่อยุบกว่านี้แล้ว อยากให้หัวตาลงอีก ปลายเชิ่ด ๆ
ที่สำคัญ....อย่าเบี้ยวว เชียววว (ต้องรอติดตามตอนต่อไป) ไว้จะเอารูปมาลงเรื่อย  ๆ นะคะ เผื่อเพื่อน ๆ ที่กำลังตัดสินใจเลือกอยู่ เผื่อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้