ดู: 32280|ตอบกลับ: 268
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่ออดีตแอดมิน A โทรไปคุยกับ แอดมิน BB

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanvaris เมื่อ 2011-6-29 15:36

เป็นบทสนทนา เมื่อครั้งที่อดีตแอดมิน C วานให้อดีตแอดมิน A โทรไปหาแอดมิน BB เพื่อจะนัดมาประชุมเรื่องเว็บ DD

A : หวัดดี BB

BB : หวัดดีครับพี่ A

A : C เขาจะนัดประชุมเรื่องเว็บ DD   BB ว่างวันไหน จะได้มาประชุม มาพูดคุยกัน

BB : จะคุยเรื่องอะไรเหรอครับ ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับรูปแบบของเว็บ ผมยังยืนยันที่จะให้เว็บเป็นเว็บศัลยกรรม ไม่อยากให้มีอย่างอื่นมาปะปน อย่างบางคนอยากให้เว็บมีโน่นมีนี่ที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องศัลยกรรมหรือความงาม ผมไม่เห็นด้วย แล้วบางคนก็ไม่ค่อยได้ช่วยดูแลหรือทำเว็บ แต่กลับมาเสนอแนะว่าต้องทำอย่างนั้นสิ ทำอย่างนี้สิ ผมไม่เห็นด้วย

A : อืม เอ่อ.. ก็คงต้องมาคุยกันให้รู้เรื่อง เรื่องแบบนี้มันต้องมาประชุมกัน ปรึกษาหารือกัน

BB: ก็เคยประชุมกันไปตั้งหลายครั้งแล้ว แต่ไปประชุมกันกี่ครั้งก็ไปกินอาหารกัน ไม่ได้คุยอะไรเป็นเรื่องเป็นราว แล้วส่วนใหญ่ เว็บ ผมก็เป็นคนดูแล จัดการเรื่องต่างๆอยู่แล้ว แต่ถ้าจะคุยกันเรื่องผลประโยชน์ หรือรายได้ของเว็บ ถึงตอนนี้จะมีค่าโฆษณาเข้ามา แต่รายจ่ายของเว็บก็มีเยอะ จำเป็นจะต้องเผื่อไว้สำหรับค่าโฮส ค่าแบนวิช และอื่นๆอีกมากมาย เรื่องการดูแลเว็บบอร์ด และระบบต่างๆนั้น ผมดูแลคนเดียวได้ ไม่จำเป็นต้องมีใครมาช่วย

A : แล้วจะไม่มานัดเจอกันสักหน่อยเหรอ จะได้คุยกัน

BB : ช่วงนี้ผมยังไม่ว่างครับ ว่างตอนไหนแล้วผมจะบอก แต่ถ้าจะนัดเจอกันเพื่อคุยเรื่องเดิมๆ ผมก็ว่ามันไม่จำเป็น เพราะผมยังยืนยันที่จะทำตามแนวทางของผม เรื่องเงินในบัญชีเก่าผมไม่ยุ่ง แต่ในบัญชีใหม่ ผมจะดูแลจัดการเอง ถ้าจะเจอกันก็แค่เดือนละครั้งก็พอ ไม่ต้องนัดเจอกันบ่อยๆ อย่างเช่นพี่หนิงมาจากขอนแก่นก็มาพบเจอกันข้าวกัน แล้วผมจะเบิกค่าใช้จ่าย ค่าอาหารการกินให้ สำหรับเรื่องงานมิตติ้งเว็บ ผมไม่เห็นด้วย ถ้าอยากจัดก็เชิญจัดกันเอง ผมจะไม่เข้าร่วม

A : เอาล่ะ ในเมื่อ ยังยืนยันอย่างนั้น งั้นพี่ก็จะไปบอก C ตามนี้

- - - - - - - - -

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเว็บ DD

เว็บDD เป็นการร่วมกันก่อตั้งขึ้นมา โดยกลุ่มแอดมินเริ่มต้น มี 9 คน ซึ่งเป็นกลุ่มที่ร่วมอยู่ในเหตุการณ์เมื่อครั้งเกิดความขัดแย้งในเว็บ มม. เกี่ยวกับการเรียกร้องการสนับสนุนจากหมอต่างๆ ซึ่งกลุ่มเราไม่เห็นด้วย

BB ได้โทรมาปรึกษา เพื่อจะรวมกลุ่มกันตั้งเว็บ DD ขึ้น ซึ่งชื่อของเว็บนั้น เกิดขึ้นจากกลุ่มแอดมินช่วยกันเสนอชื่อ และลงคะแนนเสียง โดยที่ประชุมมอบให้ BB เป็นคนไปจดทะเบียน

ซึ่งแนวทางของเว็บนั้น ที่ประชุมได้ตกลงกันไว้ว่า จะไม่มีการรับสปอนเซอร์โฆษณาจากสถานศัลยกรรมใดๆ เพื่อให้เว็บมีความเป็นกลาง ไม่ถูกกำหนดหรือชี้นำโดยสถานศัลยกรรมต่างๆ

ด้วยความที่ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุการณ์เช่นวันนี้ ในครั้งนั้นจึงไม่ได้มีการทำสัญญาอะไรเอาไว้ อาศัยความเชื่อใจ และไว้ใจ ว่าทุกคนต่างก็ถูกกระทำด้วยความไม่ยุติธรรมมาจากเว็บ มม.

แสดงความคิดเห็น

มากๆอะ  โพสต์ 2011-6-29 21:02
แย่มากๆ  โพสต์ 2011-6-29 16:55

คะแนน

16

ดูบันทึกคะแนน

กล้าพูดว่าคนอื่นไม่ช่วย

แต่ละคนหน้าที่ไม่เหมือนกัน  ถ้าจะคิดว่าการทำเว็บอย่างเดียวเป็นการช่วยละก็ อุบาท
ตอนมีตติ้งทุกคนช่วยกันดี แม้แต่คนไม่ใช่แอดมินยังช่วยกันสุดความสามารถ

คะแนน

1

แอดมิน BB เคยโทรมาหาตอนอยุ่บ้านนอก ถามว่าจะทำต่อไหม ผมบอกให้ทำไปก่อนเลย แล้วเดี๋ยวจะช่วย เพราะตอนนั้นผมอยุ่บ้านนอก ไม่สะดวก ไม่คิดเลยว่าจะกระทำการแบบนี้ เหอๆ

ตอนจะประชุม แอดมิน BB บอกว่ารอให้เค้าสึกก่อน แต่สึกแล้วก็ไม่ได้ประชุมกัน ถ้าไม่เห็นด้วยว่าจะปรับปรุงเนื้อหาเว็บ ก็ประชุมกันคุยกัน ไม่ใช่บ่ายเบี่ยงหนีหาย

คนเราเกิดมาเป็นคนทั้งที ทำตัวให้มีคุณค่าสมกับความเป็นคนหน่อยครับ..
"ดูแลคนเดียวได้ " หึๆ
ก็เว็บมันโตแล้วอยุ่ได้แล้วนิ ดูแลคนเดียวได้

แล้วตอนนั้น ปั้นคนเดียวให้มาถึงแบบทุกวันนี้ได้ป่าวละ..

คะแนน

2

เหอ เหอ .. เพื่อนกันตอบได้ขนาดนี้เลยหรอ
แบบนี้คงไม่ได้คิดว่า ทุกคนเป็นเพื่อนแล้วค่ะ

คะแนน

2

อ่านแล้วรู้สึกเห็นใจ admin คนอื่นๆ จังเลย .... ทำไมพูดงี้ล่ะ  ว่าทำอยู่คนเดียว  ก็เห็นๆอยู่ว่าคนอื่่นเขาก็เต็มที่มาก ไม่ว่าจะมิตติ้ง งานทำบุญต่างๆ  ไหนจะช่วยกันตอบปัญหาต่างๆที่ User ถามมาอย่างเต็มที่  

จริงๆ เราคนนอกยังรู้เลยวว่า มีการรวมตัวกันของ 9 คนที่เป็น Admin สำหรับทำเว็บนี้ขึ้นมา ..  เหอะๆ เพลียตับ! จริงๆ เมื่อได้อ่าน

คะแนน

3

น่าเห็นใจ อดีตแอดมินตั้งหลายคน ทำอะไรคนคนเดียวไม่ได้เรยหรอคับ ผนึกกำลังทำอะไรสักอย่างสิคับ เป็นกำลังใจให้อดีตแอดมินทุกท่านคับ
เค้าพูดจาได้น่าเกลียดทั้งประโยคเลยอ่ะ >> เรื่องเงินในบัญชีเก่าผมไม่ยุ่ง แต่ในบัญชีใหม่ ผมจะดูแลจัดการเอง  ถ้าจะเจอกันก็แค่เดือนละครั้งก็พอ ไม่ต้องนัดเจอกันบ่อยๆ อย่างเช่นพี่หนิงมาจากขอนแก่นก็มาพบเจอกันข้าวกัน แล้วผมจะเบิกค่าใช้จ่าย ค่าอาหารการกินให้

อันนี้ แรงมาก ไม่อยากพูด หล้่ะ  โพสต์ 2011-6-29 17:17

คะแนน

2

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freshnight เมื่อ 2011-6-29 16:00

ไม่ต้องมาโอ้อวดว่าตัวเองทำอะไรบ้าง

ทำอะไรบ้าง คนอื่นๆเค้าก็เห็นๆกันอยู่

แต่ประเด็นมันอยุ่ที่ว่า ทุกคนช่วยกันมา

ไม่ใช่คนใดคนนึงเป็นเจ้าของ และสามารถตัดสินใจได้เอง ทุกๆอย่าง

อย่างน้อยก็ต้องแจ้งให้คนอื่นรับทราบว่าจะทำอะไร

ไม่ใช่อยากทำอะไรก็ทำ ไม่เห็นหัวคนอื่น แลไร้อารยธรรมเกินไปมั้ยอ่ะ

ไม่น่ารักเลยนะ

ไม่เรียกว่าน่ารักหรอก น่าขยะแขยงมากกว่า  โพสต์ 2011-6-30 19:32

คะแนน

8

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beay เมื่อ 2011-6-29 16:22

" เรื่องเงินในบัญชีเก่าผมไม่ยุ่ง แต่ในบัญชีใหม่ ผมจะดูแลจัดการเอง  ถ้าจะเจอกันก็แค่เดือนละครั้งก็พอ ไม่ต้องนัดเจอกันบ่อยๆ"

ไอ้บัญชีเก่า บัญชีใหม่ มันไม่ใช่เงินส่วนกลางของทางเว็บหรอกหรอ?  พูดจาไงออกมาอย่างนั้นละ  คือที่เข้ามาดูแลเว็บนี้แต่แรกก็เพื่อหวังอย่างนี้แต่แรกแล้ว ว่าอย่างงั้น

การจัดมิตติ้ง / บริจาค กิจกรรมต่างๆ ก็เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์เว็บ พร้อมบอกเล่าข้อมูล ไม่ใช่หรอ

พอเว็บโต เลยรวบหัวรวบหาง เก็บ แดกคนเดียว

ไอ้ที่เขาเรียกประชุมบ่อยๆ เพราะมันเกิดปัญหา  ไม่ใช่ว่าเขาอยากจะเข้ามาประชุมกันเองไม่ใช่หรอครับ ทุกคนเขาก็มีงาน กันอยู่ เลิกงานมาก็อยากพักบ้างไรบ้าง แต่เพื่อให้เว็บ เป็นแหล่งข้อมูล หรือาจมีปัญหา ของทางเว็บ คุณเองก็เป็นคนดูแล ทำไมไม่มาละครับ

มันเป็นข้ออ้างที่ มันฟังไม่ค่อยขึ้นเท่าไร ไอ้ที่เบิกค่าใช้จ่าย มันก็เงินกองกลางไม่ใช่หรอ?

รู้สึกไม่ได้หายข้องใจอะไรเลย
1. ไม่อยากประชุม เบื่อ ไม่ต้องคุยกับกู
2. ตอนนี้เว็บโตแล้วกูดูแลคนเดียว แสดงว่าเงินนี้ต้องเป็นของกู ว่างั้น
3. พี่หนิงไปเยี่ยม ก็เบิกเงินค่าใช้จ่ายให้  ก็ไอ้นั่นมันเงินกองกลางของทางเว็บเองไม่ใช่หรอ? ไม่ใช่เงินของคุณคนเดียว

-----------------
อย่างนี้เขาก็เห็นสันดารกันหมดแล้วละว่าอะไรเป็นอะไร

คะแนน

10

พี่เอ อัดคลิปเสียงไว้ หรือว่า จำที่คุยกันมาเขียนคะ ??
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-29 16:33:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung1234 เมื่อ 2011-6-29 16:31
พี่เอ อัดคลิปเสียงไว้ หรือว่า จำที่คุยกันมาเขียนคะ ?? ...

จำมาครับ เท่าที่จำได้

สุดยอด ความจำเป็นเริ่ดดดดค่ะพี่เอ  โพสต์ 2011-6-29 17:46
อยากฟังคลิปเสียง อิอิ  โพสต์ 2011-6-29 16:34
เฮงซวย ทุเรศ บัดซบ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-29 17:06:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื่องจากไม่ได้มีการบันทึกเสียงไว้ เป็นเพียงการเก็บคำพูดมาเท่าที่จำได้ บางประโยคอาจตกหล่น หรือลืมไปครับ แต่ที่นำมาโพสไว้นี้ ก็เป็นสาระสำคัญที่ถ้อยคำไม่คลาดเคลื่อนไปจากนี้
น้องบ๊อบ
เข้ามาตอบสักคำก็ได้ค่ะ ว่าสิ่งที่หลายๆ คนเขียนมาเป็นมหากาพย์นั้น.... มันไม่จิ๊งงงงงงง ไม่จริง

เรื่องราว.....มันยาวนานเกินไปแล้วนะคะ เครดิตตัวน้องเอง web เอง.... จะเหลืออะไร ?
ถ้าเราไม่ผิด... จะกลัวอะไร.. ใช่ป่าวคะ ?

เห็นด้วยค่ะ  โพสต์ 2011-6-30 09:11
คลิ๊กไลค๋ค่ะ เห็นด้วย ไม่ผิด ก็ให้ออกมาพูด พร้อมแจกแจงเลย (แต่)  โพสต์ 2011-6-29 17:47
ต้นฉบับโพสต์โดย kitty_a เมื่อ 2011-6-29 17:09
น้องบ๊อบ
เข้ามาตอบสักคำก็ได้ค่ะ ว่าสิ่งที่หลายๆ คนเ ...

ใช่ จะกล้าสุ้ความจริงหรือป่าววววววววววววววววววววว

บ๊อบ ป๊อด ว่ะ ค่ะ  โพสต์ 2011-6-30 09:11
ไม่ไหวจะเคลียร์ ถามเพื่อนๆทุกๆคนค่ะ ว่า อ่านเจอบทสนทนาทั้งหมดทั้งมวลที่พูด
เพื่อนๆรู้สึกกันอย่างไรบ้างค่ะ?

อย่าเอาผลประโยชน์ที่มีอยู่ตอนนี้มาเป็นตัวประกอบการพิจารณานะค่ะ เอาเนื้อความล้วนๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamos เมื่อ 2011-6-29 17:35

อ่านแล้ว โมโหจนใจเต้นตุบๆ

โกรธแทนแอดมิน

รุ้สึกเหมือนคนเลวๆแบบนี้มีแต่ในละคร

เป็นผม ผมไม่ยอม ตายยังไงผมก็ไม่ยอม

พูดได้ไม่อายหะมา...ว่าผมดูแลได้

ก้อมันอยู่ตัวแล้วไง!!!

แล้วที่ผ่านมาทำไมผลงานเพื่อนเป็นศูนย์

ทำไมผลงานเพื่อนๆโดนตัดทิ้งแค่คุณเอาเวลาช่วงหนึ่งอ้างว่าดูแลคนเดียว

ไม่ยุติธรรมเลย

รีวิวต่างๆของบ้อบบี้ ผมเองไม่เคยสนใจเลยเพราะทำออกมาไม่ได้ดูดีเลย

ที่ผมมาเวบนี้เพราะน้องหนึ่ง !!

เวบไม่ได้ดังเพราะรีวิวคุณคนเดียว

เวบดังเพราะเพื่อนๆของคุณด้วย

รวมทั้งเพื่อนๆสมาชิกที่เข้ามาด้วย

สุดยอดของคนจริงๆเลยแบบนี้

อยากให้ทุกดคนได้รู้ถึงการกระทำแบบนี้ของ บ้อบบี้จังครับ

ก้อลุงน่ารักอ่ะ ....อิอิ  โพสต์ 2011-6-30 23:31
ตุ๊บๆตั๊บๆ *บีบไหล่ให้ลุงมอส* ก็อยากเอาใจลุงบ้างอะไรบ้างอ่ะ  โพสต์ 2011-6-30 21:19
ไม่ชอบคนขี้โกงเห็นแหก่ตัวครับ คนที่ลุงเกลียดฟิวขาดคือคนเห็นแก่ตัว   โพสต์ 2011-6-29 23:18
ลุงอัดอั้น  โพสต์ 2011-6-29 23:02
ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกลุงมอสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส  โพสต์ 2011-6-29 19:18

คะแนน

6

ตอนก่อตั้งมา คิดและทำด้วยกัน
ด้วยความไว้ใจเลยไม่ได้มีสัญญาอะไรเป็นรูปเป็นร่าง

ในความคิดผมนะ ถึงจะผิดถูกยังไง กับเพื่อนที่รู้จักกันมานานๆ เป็นผมทำไม่ลงนะ แม้แต่คิดยังทำไม่ได้เลย
เสียใจกับพี่ๆทุกคน

เงินทองมันหาได้ง่ายกว่าเพื่อนๆที่ไม่หักหลังกันนะคับ

เสียดายน้ำใจที่พี่ๆ มีให้  โพสต์ 2011-6-29 20:12
ก็เค้าเคยบอกแล้วชัดเจนว่า ".......ในโลกไซเบอร์"  โพสต์ 2011-6-29 18:01

คะแนน

4

ต้นฉบับโพสต์โดย se7entime เมื่อ 2011-6-29 17:50
ตอนก่อตั้งมา คิดและทำด้วยกัน
ด้วยความไว้ใจเลยไม่ได้ ...

เห็นด้วยมากๆครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaa เมื่อ 2011-6-29 18:03

เงินในบัญชีเก่าไม่ยุ่ง ใช่สิ ยุ่งไม่ได้ เพราะไม่รู้จะแถ-ลงกับเพื่อนให้เพื่อนไปเบิกตังค์ให้ได้ยังไง

แต่ไอ้คำว่าบัญชีใหม่ มันชื่อบัญชี นาย BB  นี่ เห็นว่า มีเกือบครบทุกแบงค์เรยไม่ใช่หรอ
เตรียมการดีเนอะ เปิดไว้ตั้งหลายแบงค์เนี่ย

ไอ้การทำแบบนี้ ไม่เรียกโกงเพื่อน จะให้เรียกว่าอะไร!!

** Edit : เพราะ ซีงจังบอกให้เอาชื่อออก

เป็นนักการเมืองไม่ได้นะเนี่ย  โพสต์ 2011-6-29 18:02

คะแนน

1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย balloon_finsuda เมื่อ 2011-6-29 18:00

ตาเอ กะ ตาหนึ่ง ทำหน้าเอามาโชว์กัน
ทำหน้ามา่หลายอัน แบ่งปันให้เพื่อนๆดู
ทำหน้ามานมนาน ทำหน้ามาบานตะไท
จนแม้ใครใคร รู้จักมักจี่หน้าตา  

ถ้า เพลงนี้ เหมือน ตาอินกับตานา ต่อไปจะเป็นอะไร???

ลากลงน้ำ เลยเหรอลุงมอสขรา  โพสต์ 2011-6-30 17:24
จุด จุด จุด คือ อะไรเหรอคับลุง 5555  โพสต์ 2011-6-30 08:46
ตาบีบี เอาพุงเพียวๆไปกิน............ในน้ำ  โพสต์ 2011-6-29 22:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย king_sun เมื่อ 2011-6-29 18:07

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย king_sun เมื่อ 2011-6-29 18:07

ต้นฉบับโพสต์โดย plaa เมื่อ 2011-6-29 18:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaa เมื่อ 2011-6-29 18:03

เงินในบัญชีเ ...

พูดไปอย่างเดียว เกรงจะไม่เห็นภาพ ...

Image2.jpg (185.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 82)

แค่แปะว่า ไม่ได้พูดกันลอยๆนะ หลักฐานมี  โพสต์ 2011-6-29 23:39
มองไม่เห็นค่ะ เบลอมาก แต่อ่านได้ว่าเป็นเลขบัญชีแบงค์  โพสต์ 2011-6-29 23:04
มันเบลออะลุง  โพสต์ 2011-6-29 18:32

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้