ดู: 10198|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกระดับมาสเตอร์พีซ BY เมโกะคลินิค ::: REVIEW ทำจมูกกับคุณหมอมนัสค่าา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย martiney เมื่อ 2011-6-29 11:27

สวัสดีค่ะ ชื่อหนิงนะคะ หนิงเป็นอีกคนหนึ่งที่ผ่านเข้ารอบการประกวด '' เสริมจมูกโด่งสวยระดับมาสเตอร์พีซ'' ที่ทางเมโกะจัดทำโครงการนี้ขึ้นมา ก็แข่งขันกันไปค่ะ จนหนิงเป็นคนที่ได้ทำจมูก เย๊ !!5555+ ก็เข้าไปคุยกับคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเนื้อเยอะ ขึ้นได้เยอะ ก็เลยถามว่าจะเอาโด่งเเค่ไหน หมอใจดีมากค่ะ พูดจานุ่มนวลมากชวนฝัน 555+ หนิงก็เลยบอกไปว่าไม่ต้องโด่งมากเอาแบบพอดี ไม่เวอร์ คือส่วนตัวเเล้วหนิงแอบมีสันจมูกอยู่เเล้วค่ะ เพียงเเต่ว่าตรงปลายมันไม่มีอ่า แง๊ T^T แล้วคุณหมอก็เลยนัดวันให้มาทำจมูกในวันอังคาร ที่ 28 มิถุนา 2554 นี่เอง เวลาห้าโมง
วันที่มาทำตื่นเต้นมากค่ะ กินข้าวไปซะเยอะ กลัวหิว 555+ พอมาถึงก็นั่งรอคุณหมอซักพัก พี่พยาบาลก็พาหนิงไปขึ้นเขียง เอ้ย ขึ้นเตียง 55+ บรรยากาศผ่อนคลายมากค่ะ แอร์เย็นกำลังดี คุณหมอแอบเปิดเพลงวัยรุ่นด้วยง่ะ 555+ นั่งฟังจบไปหลายเพลงเหมือนกัน คุณหมอกับพี่พยาบาลเตรียมตัวนานนิสนึงค่ะ เพื่อความพร้อม พี่พยาบาลก็มาทำความสะอาดรูจมูกเเล้วก็ตัดขนจมูก ตอนตัดขนจมูกแอบหวั่นนิสนึงค่ะ กลัวไปตัดโดนเนื้อ แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ ผ่านไปได้อย่างสบาย ๆ เเล้วพี่พยาบาลเอายาคลายเครียดมาให้กินเม็ดสีฟ้า ๆ สองเม็ด เเล้วบอกรอสักพัก รอไปรอมาง่วงค่ะ 555+ นี่มันยาคลายเครียดแต่หนูง่วงง่ะ 55+ เลยแอบนอนงีบนึง พี่พยาบาลก็มาปลุกให้เข้าไปในห้องผ่าตัด O_O ก็ขึ้นไปนอนบนเตียง รอคุณหมอ ระหว่างนั้น พี่พยาบาลก็เข้ามาฉีดยาชาให้ จำไมไ่ด้เเล้วว่าฉีดตรงไหนบ้าง แต่ที่แน่ ๆ คือปลายจมูกสองข้างค่ะ เเล้วก็ตรงกลาง ตอนฉัดนี่เจ็บมากกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะ น้ำตาแอบไหลนิดนึง พี่พยาบาลต้องคอยซับน้ำตาให้ด้วยอ่า 5555+  เจ็บนิสนึงนะคะน้องเดวสวยเเล้วค่ะ แต่หนูเจ็บมากเลยค่ะพี่ 55+ แต่ทนได้นะคะ เจ็บแต่มันทนได้นะ เจ็บแปล๊บบๆ รอยาชาสักพักนึง คุณหมอก็เริ่มเหลาซิลิโคน เเล้วมาวางทาบหน้าเรา คุณหมอปราณีตในการเหลามากค่ะ เพราะมาวางทาบจมูกหนูหลายรอบมาก 555+ แอบเหล่เห็นซิลิโคนนิดนึง เป็นครั้งเเรกที่ได้เห็น สิลิโดนมันดูเด้งๆนิ่มๆ แต่ไมไ่ด้จับนะคะ เดพราะพี่พยาบาลจับมือหนิงอยู่ค่ะ คอยให้กำลังใจ พอคุณหมอเหลาซิลิโคนได้เป็นที่พอใจเเล้ว ก็ลงมือเซาะ !!! ไม่มีความเจ็บเลยค่ะ แต่แอบเหล่มองนิสเนิงว่าคุณหมอเค้าทำยังไง คุณหมอก็เซาะเเล้วมันก็ดัง กึกก...กกกก ๆๆๆๆๆ แปลกนะคะ เพิ่งรู้ว่าข้างในจมูกเเล้วมันเป็นเหมือนทรายอ่า ความรู้สึกหนิงเหมือนเวลาเอานิ้วไปจิ้มทราย จะดัง ฉึกๆ อธิบายไม่ถูก 5555+ เเล้วคุณหมอก็เอาผ้าก๊อซมาซับเลือด กี๊สสส เลือดหนูออกเเล้ว แง๊ TT  คุณหมอก็เอาซิลิโคนยัดเข้าไป ยัดเข้าไป ดังกึกกก.กกกกกๆๆๆๆ  ทำไม่นานค่ะ คุณหมอมือเบา แต่แอบฮาร์ดคอร์นิสเนิง 555+ ไม่มีความเจ็บเลยค่ะ แอบมันส์ด้วยนะมันดังกึกๆๆๆ 55555+ เสร็จเเล้วคุณหมอก็เอากระจกมาให้ดูว่าโอเคมั้ย ชอบมั้ย กี๊สสสสส แว๊บแรกที่เห็นจมูก ปลื้มอย่างแร๊งงงงง ค่ะ มันโด่งกำลังดีมากเลยค่ะ น้ำตาไหล 55555+ บอกคุณหมอเย็บเลยค่ะ หมอก็ทำการเย็บแปบนึง เเล้วก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ ก็ลงจากเตียง พี่พยาบาลก็เอาประคบเย็นมาประคบให้ นอนพักสักแปบนึงก็เดินทางกลับบ้านเเล้วค่ะ อิอิ

นี่คือรูปก่อนทำนะคะ

แง๊ !!! ดั้งหนูหายไปไหนอ่ะ 555+

นี่คือรูปตื่นเช้าขึ้นมาค่ะ พี่พยาบาลติดพลาสเตอร์แน่นหนามาก 5555+

ตกใจหน้าตัวเองนึกว่าอวตาร 555+

วันนี้แกะพลาสเตอร์เเร้วค่า >0< (หลังทำ 1 วัน)

นี่คือรีวิวหลังจากที่ทำจมูกกับคุณหมอมนัส เมโกะคลินิคได้ 1 วันนะคะ
วันต่อ ๆ ไปจะเอารูปมาอัพให้ได้ชมกันนะค๊า แม่หนิงบอกว่าสวยมากค่ะ อิอิ

ขอบคุณที่มาชมรีวิวกันนะค๊า ขอบคุณค๊าบบบ >,<

SAM_7193.JPG (232.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

แสดงความคิดเห็น

หน้าหายบวมเเล่วว  โพสต์ 2011-7-2 16:59

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-30 16:03:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปลื้มจมูกใหม่ 55+
สวยมากค่ะึุคุณน้อง^^

เป็นลูกศิษย์อาจารย์คนเดียวกัน 555+  โพสต์ 2011-6-30 16:06
ทรงจมูกสวยค่ะ เจ้าของก้อสวย
ไม่บวมเลย กินยาอะไรบ้างหรือเปล่าจ๊ะ
กรรมเวรอะไรหรือนี่
ใช้สมองคิดหรือเปล่าอ่ะ
แค่เวปศํลยกรรมเท่านั้นเอง
ไม่เห็นจำเป็นต้องส่งเอกสารประจำตัวเลย
ไม่ได้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิตซะหน่อย
แบบนี้เวปพันธุ์ทิพย์ คงรับสำเนาปชช.กันมือหงิกเลยอ่ะดิ

ขนาดเวป "ดั้งโด่ง" ยังโกงงงงงงงงงงงงงงงไปได้เลย
นับภาษาอะไร กับให้เหล่าสมาชิก ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป
จะเอาไปใช้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ใช้เองหรือบ๊อบบี้ ???
แล้วให้สมาชิกเป็นคนจ่ายเงินให้แทนหรอออออออออออออออ

แก้ปัญหาได้แค่นี้หรือ

มิน่าล่ะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับเหล่าแิอดมิน และเวป

ถึงยังไม่มีสัญญาณตอบรับจากบ๊อบบี้เลย

สมองคิดได้แค่นี้หรือ?????????????

ติดตามได้ที่ลิงก์นี้ครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27580
หายเร็วๆ นะค๊ะ รอชมผลงานคุณหมอ ขอให้สวยๆๆๆๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 00:23:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Dr.Feelgood ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะค๊าาาา
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 00:23:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Envy_me ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 00:23:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ trickle ตั้งกระทู้

ไม่ได้กินยาอะไรเลยค่ะนอกจากยาที่หมอให้อ่าค่ะ ><
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 00:24:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ 0pEL ตั้งกระทู้

อะไรเหรอคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 00:24:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ baitong333 ตั้งกระทู้

ขอบคณมากค่า
ต้นฉบับโพสต์โดย martiney เมื่อ 2011-7-1 00:24
ตอบกระทู้ 0pEL ตั้งกระทู้

อะไรเหรอคะ

ลองเข้าไปอ่านดูนะครับจะทราบ

มีอีกกระทู้ด้วยนะครับ ที่ห้องไกล่เกลี่ยชื่อกระทู้ว่า
จากใจแอดมินฯ
ส่วนใหญ่คนที่ได้รางวัลศัลกรรมจากทางคลีนิคจะหน้าตาสวยอยู่แล้ว พื้นฐานจมูกก็สวยอยู่แล้ว คุณหมอคงเล็งเห็นว่าทำออกมาต้องสวยแน่นอนก็เลยได้รางวัล ฉนั้น จขกท.มั่นใจได้เลยค่ะ ว่าจะได้จมูกสวยๆแน่นอน ทั้งปากทั้งตาทั้งรูปหน้าและผิว สวยทุกส่วนเลยค่ะ หายเร็วๆนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 09:12:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nu085 ตั้งกระทู้

แต่หนูชนะมาจากการโหวตน้าค้าพี่ แห่ๆ ><
ต้นฉบับโพสต์โดย martiney เมื่อ 2011-7-1 09:12

แต่หนูชนะมาจากการโหวตน้าค้ ...

ยิ่งชนะจากการโหวตก็ยิ่งดีค่ะ เพราะนั่นแสดงว่าสายตาของคนส่วนใหญ่มองว่า จขกท.สวยอยู่แล้ว ทำออกมาต้องสวยแน่ๆ จิรงแล้วแบ่งให้คนอื่นสวยบ้างก็ได้น้าาาา
หนิง ><

กุอยากทำบ้างงง  ที่นี่แพงอ่า
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-2 00:32:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Firebird ตั้งกระทู้

อ้าวอีห่า มึงสิงอยู่เว็บนี้เหมือนกูเลยเหรอ 5555555+
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-2 00:33:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากน้าค้า เดวยังไงจะอัฟรูปให้ดูต่อน้าค้า อิอิ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-2 00:36:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Dr.Feelgood ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะค้าคุงพี่ อิอิ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-2 00:37:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Envy_me เมื่อ 2011-6-30 17:13
ทรงจมูกสวยค่ะ เจ้าของก้อสวย

ขอบคุณมากๆนะคะ ของพี่ก้อสวยนะคะ =w=
ราคาเท่าไรค๊ะ
ลงรูปให้ดูอีกเยอะๆ นะจ๊ะคุณน้อง เข้าที่ไวไวนะูู^^

ฝาก http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27160&extra=page%3D4&page=2 ด้วยนะคะ^^  โพสต์ 2011-7-2 21:24
เออ หลายเดือนแล้ว หาข้อมูล จะทำตาอ่ะ ><
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้