เจ้าของ: Nhuaor
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไขจมูกไบโอกับคุณหมออรรถพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
ดีใจด้วยนะคะของเอ๋ยังบวมไหญ่เหมือนกันพยายามไม่นอยแต่ถ้าครบสามเดือนไม่หายคงต้องร้องคุณเฟียตช่วยด้วย

แสดงความคิดเห็น

ของคุณเอ๋บวมแบบไหนนะ? อยากเห็นจะได้ช่วยมอง อาจจะคิดไปเองก็ได้นา...  โพสต์ 2011-6-30 23:43
เฮ้อ..ค่อยโล่งอกไปด้วยค่ะ  ดีใจด้วยนะค๊ะ ต่อจากนี้ก็ปฏิบัติตามคำแนะนำของคุณหมอโดยเคร่งครัดนะค๊ะ

โล่งใจเหมือนกันค่ะ ^_^  โพสต์ 2011-6-30 16:21
วันนี้นุ้ยก้อเข้าไปคุยกับคุณหมอและก้อคุณเฟี๊ยตมาเหมือนกันค่ะ เพราะนอยด์ที่เห็นสันจมูกตัวเองแอบเบี้ยวไปนิดนึง เรยรีบโทรไปหาคุณหมอรแ้ร้วคุณหมอก้อเรยให้รีบเข้าไปพบเรย พอไปถึงคุณเฟี๊ยตหัวเราะเรยค่ะ ว่าที่เห็นเหมือนมันเบี้ยวเพราะว่าจมูกของเรามันค่อย ๆ ยุบบวม แต่ละช้างก้อโดนทำร้ายมามากน้อยไม่เท่ากัน การยุบบวมมันก้อเรยมีระยะเวลาที่แตกต่างกัน ข้างที่ยุบก่อนมันก้อเรยดูเบี้ยวไป แร้วนุ้ยก้อเรยถามถึงกรณีของคุณอ้อว่าที่เนื้อข้างจมูกมันยุบไปเพราะอะรัย คุณเฟี๊ยตแกก้อเรยอธิบายเรื่องการยุบบวมนี่แหระค่า เค้าบอกว่าตอนคุณอ้อมาพบก้อไม่สบายใจเรย แต่พอคุณเฟี๊ยตอธิบายให้คุณอ้อเข้าใจคุณอ้อก้อเรยโล่งใจไปแร้ว  และคุณเฟี๊ยตก้อบอกว่าให้นุ้ยเตรียมตัวไ้ว้ เด๋วก้อเป็นเหมือนกัน ไม่ต้องตกใจไป 555 เพราะมันเป็นธรรมดาที่คนที่มาผ่าตัดเอาไบโอออกไปจะมีการยุบบวม แระสร้างเนื้อเยื่อไม่เหมือนกับการเสริมอย่างเดียว คุณอ้อสบายใจแร้วนะค๊าา  คุณเฟี๊ยตฝากมาบอกว่าช่วยกันปลอบกันเอาน๊าา เพราะเด๋วก้อเป็นเหมือนกัน 555 นุ้ยจะได้ไม่ต้องตกใจถ้าถึงเวลา ^^

หายไวไวนะคะ  เป็นกำลังใจให้ วันนี้นุ้ยก้อเข้าไปคุยกะทั้งสองท่านซะนานเรย เพราะวันนี้ไม่มีคิว แถมยังถ่ายรูปเล่นกับคุณหมอกับคุณเฟี๊ยตมาด้วย ..

คุณนุ้ยก็ต้องรอเวลานะ... ใจเย็นๆแล้วมาเล่าความคืบหน้าบ่อยๆนะรอฟังค่ะ ^_^  โพสต์ 2011-6-30 23:37
555 คุณเฟียตฝากให้ช่วยกันปลอบใจ อ้อโล่งใจแล้วล่ะ...รอเวลาอย่างเดียวเลย  โพสต์ 2011-6-30 23:36
กรรมเวรอะไรหรือนี่
ใช้สมองคิดหรือเปล่าอ่ะ
แค่เวปศํลยกรรมเท่านั้นเอง
ไม่เห็นจำเป็นต้องส่งเอกสารประจำตัวเลย
ไม่ได้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิตซะหน่อย
แบบนี้เวปพันธุ์ทิพย์ คงรับสำเนาปชช.กันมือหงิกเลยอ่ะดิ

ขนาดเวป "ดั้งโด่ง" ยังโกงงงงงงงงงงงงงงงไปได้เลย
นับภาษาอะไร กับให้เหล่าสมาชิก ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป
จะเอาไปใช้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ใช้เองหรือบ๊อบบี้ ???
แล้วให้สมาชิกเป็นคนจ่ายเงินให้แทนหรอออออออออออออออ

แก้ปัญหาได้แค่นี้หรือ

มิน่าล่ะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับเหล่าแิอดมิน และเวป

ถึงยังไม่มีสัญญาณตอบรับจากบ๊อบบี้เลย

สมองคิดได้แค่นี้หรือ?????????????

ติดตามได้ที่ลิงก์นี้ครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27580
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apple..... เมื่อ 2011-7-1 00:44

ตอบกระทู้ [url=forum.php?mod=redirect&goto=findpost&pid=732848&ptid=27417][color=
อัพเรื่อยๆนะค่ะ มีประโยชมากค่ะ หายไวๆ นะค่ะแอบเป็นกำลังใจอยู่จ้าาา

^_^  โพสต์ 2011-7-1 08:04
อัพให้ดูอีกนะค่ะน่าสนใจมากเลย

ได้เลยค่ะ อ้อจะอัพเดทให้ทราบเรื่อยๆนะค่ะ ^_^  โพสต์ 2011-7-1 08:04
ดีจัง ได้ข้อมูลเพียบเรย พอถึงคราวตัวเองบ้างจะได้ไม่ต้องนอย เพราะมีกูรูตอบคำถามให้แร้ววววว
ดีที่สุดเลย จะตามเรื่อยๆนะ คอยเชียร์อยู่อย่างนี้ คริคริ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 18:05:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nhuaor เมื่อ 2011-7-1 18:06

คุณนุ้ยมาอัพเดทการแก้ไขไบโอให้ชมด้วยค่ะ  มาเป็นกำลังใจกันนะค่ะ  P.2
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

สู้ๆนะคะ มาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะคุณอ้อที่ช่วยตอบคำถามเรา ขอไห้หายเร็วนะคะ
อัพเดทเรื่อยๆ นะคะ รอติดตามค่ะ

ค่ะ ^_^  โพสต์ 2011-7-3 15:38
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 17:07:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบ 1 เดือนแล้ว  ยังคงต้องรอเวลาต่อไป...

ภาพถ่ายแสงแตกต่างกัน  ได้เห็นปัญหาต่างกันไป
ภาพซ้ายเห็นปัญหาเม็ดไบโอ  / ภาพขวาเห็นปัญหาจมูกยุบ
เวลาเท่านั้น.....

06-04.jpg (49.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ติดตามอยู่คะ ลงรูปด้วยนะคะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 12:36:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexzy24 ตั้งกระทู้

อ้อไปหารูปมาให้ชมแล้วนะค่ะ ช่วงที่ผ่านมาไม่ค่อยได้ถ่าย
เด๋วเย็นนี้จะถ่ายเพิ่มภาพด้านข้างมาให้อีกนะค่ะ...  
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 12:43:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่หายดีเลยค่ะ...ไม่ค่อยได้ถ่ายภาพเท่าไรเลยมีแค่ 2 รูปนี้เอง
จมูกด้านซ้ายที่ยุบไปตอนนี้เกือบเต็มแล้วค่ะ  เหลืออีกนิดเดียว
แต่สันจมูกที่ยังมีไบโอฝังอยู่...ยังไม่เรียบเลย  ถ่ายรูปมาไม่ค่อยเห็น
แสงไม่ชัดเท่าที่ควร   อาการยุบบวมยังไม่หมด  จมูกยังเงาแวบเลยทีเดียว
เห็นเป็นแท่งสิลิโคนชัด   ต้องรอเวลาต่อไป...ช่วงนี้อ้ออาศัยเมคอัพไปก่อนค่ะ
เดี๋ยวอ้อจะไปถ่ายภาพชัดๆมาลงให้อีกค่ะ

แต่โดยรวมดีขึ้นมากค่ะ ขอบคุณนะค่ะที่ติดตามอาการกันตลอด

2month.jpg (38.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ดูดีขึ้นแล้วนะคะ
จมูกสวยขึ้นแล้วคะ แล้วส่วนที่เป็นไบโอฝังอยู่คุณหมอบอกว่าเมื่อไหร่หายหรอคะ แต่นี้ดูปกติแล้วนิคะ
สวยคะ ชอบทรงสวยดีคะ จะติดตามเรื่อยๆนะคะ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-2 17:33:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alexzy24 เมื่อ 2011-8-31 19:40
จมูกสวยขึ้นแล้วคะ แล้วส่วนที่เป็นไบโอฝังอยู่คุณหมอ ...

ยังไม่ปกติเลยจ้า... บังเอิญรูปถ่ายมุมนี้   มันดันดูดีกว่าความเป็นจริง...
เด๋วอ้อจัดแบบไร้เครื่องประทินให้ดูกันอีกจะได้เห็นชัดๆ

ส่วนไบโอที่ฝังอยู่ต้องรอพบคุณหมออีกครั้ง  แล้วจะเอาคำตอบมาฝากนะคร้า
เล็กจะติดตามเรื่อยๆคะ หายเร็วๆนะคะ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-16 17:14:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาภาพล่าสุดมาให้ชมนะค่ะ   ปัญหายังมีมากมาย...
จมูกยังยุบบวมไม่หมดเลย  เป็นคลื่นเชียวแถมเจ็บด้วยซิ...
คุณหมอบอกว่าต้องรอเวลาต่อไปค่ะ  สู้ต่อไปจินตรา....

3เดือน10วัน.jpg (63.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-16 17:18:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexzy24 ตั้งกระทู้

อ้อมาลงรูปอัพเดทของวันนี้ให้ดูแล้วค่ะ T_T
สู้ต่อไปค่ะ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้