ดู: 12674|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ใครเคยฉีดจมูกบ้างคะ หรือฉีดสลายฟิลเลอร์มาแล้ว ตอนนี้เครียดมากเลย ขอคำแนะนำหน่อยค

[คัดลอกลิงก์]
จะ 1 เดือนแล้ว จมูกยังดูบวมๆ อยู่เลยคะ นี่จะ 1 เดือนแล้ว มันน่าเกลียดมาก เพื่อนๆ ที่ฉีดจมูก จมูกบวมนานมั้ยคะ เบื่อมาก พลอยคิดว่าฉีดจมูกมา ไม่น่าบวมนานขนาดนี้ ตอนนี้จมูกไม่สวยเลยคะ เหมือนจมูกบวม ว่าจะไปขูดออก แล้วคะ หรือฉีดสลายฟิลเลอร์ออกคะ เคยฉีดสลายที่หมอสมชาย แต่มันยุบลงนิดเดียวคะ ต้องฉีดกี่ครั้งถึงเห็นผล สลายหมดคะ รบกวนช่วยแนะนำหมอที่ฉีดสลายฟิลเลอร์หรือ ขูดออก ด้วยคะ

ขอบคุณคะ

แสดงความคิดเห็น

ลองปรึกษาคลีนิก ของทีมแพทจุฬาดิ ชัวทั้งยา ทั้งคนฉีด ราคาก็ไม่แพง 028729881-2 ราคาไม่สูงเลย  โพสต์ 2014-11-21 15:20
ลองปรึกษาคลีนิก ของทีมแพทจุฬาดิ ชัวทั้งยา ทั้งคนฉีด ราคาก็ไม่แพง 028729881-2 ราคาไม่สูงเลย  โพสต์ 2014-11-21 15:20
ลองปรึกษาคลีนิก ของทีมแพทจุฬาดิ ชัวทั้งยา ทั้งคนฉีด ราคาก็ไม่แพง 028729881-2 ราคาไม่สูงเลย  โพสต์ 2014-11-21 15:19
เคยฉีดค่ะ  แทบจะไม่บวมนะค่ะ  นิดเดียวเองค่ะ  ไปฉีดที่ไหนมาค่ะ ทำไมบวมนานจัง  มีรูปให้ดูไม๊ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 18:29:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จมูกเป็นแบบนี้คะ น่าเกลียด จิงๆ เป็นคนจมูกโด่งอยู่แล้ว แต่ ดั้นฉีดตามเพื่อนคะ ถ้าฉีดสลาย หรือ ขูดออกมีที่ไหนแนะนำมั้ยคะ
จมูกไม่ได้น่าเกลียดนะคะ อย่าคิดมากค่ะ อย่างนี้ออกไปไหนได้สบายค่ะ
ถ้าให้แนะนำ ไม่อยากให้ฉีดสลายอย่างที่บอกไปว่าเนื้ออาจหายได้ เดี๋ยวเนื้อไม่เรียบเป็นหลุมๆ

ขูดออกดีกว่าค่ะ ทำมาไม่ถึงเดือน ขูดครั้งเดียวน่าจะออกหมด
ส่วนหมอก็อย่างที่แนะนำไปในpmค่ะ
ถ้าจะฉีดสลายมีที่ clinicneo  ค่ะ  แถ้วอโศก ค่ะ http://www.clinicneo.co.th/ ลองเข้าไปดูนะค่ะ  แต่เราไม่เคยไปสลายนะ  แต่เห็นเพื่อนบอกที่นั้นมี สามพันบาท ฉีดแล้วสลายหมดค่ะ  ลองเข้าไปดูนะค่ะะะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 18:53:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tatata111 ตั้งกระทู้

ขอบคุณคะ ^____^ ตัวเองใจดีจัง
เหมือนเราเลยฉีดมาแล้วจมูกบวมแถมไหลมาข้างตาอีก ฉีดสลายแล้ว 3 ครั้งก้อไม่หายกลุ้มใจจัง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วันทา เมื่อ 2012-1-12 13:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วันทา เมื่อ 2012-1-12 13:48

พี่ก้อเคยฉีดfiller แล้วไม่ชอบนะ แต่ไม่อยากฉีดสลายเพราะมันเสี่ยงถ้าฉีดเยอะไปมันจะสลายเนื้อของเราเองด้วย
อีกวิธีคือการทำRF แต่ที่จมูกอาจยากหน่อย ลองนวดจมูกแบบกดให้เนื้อยุบลงก้อช่วยได้บ้างแต่อาจจะเจ็บนะ ทางที่ดีที่สุดคือรอให้มันสลายไปเอง อดทนไว้ เชื่อพี่เถอะ พี่ไม่อยากให้ขูดด้วยเพราะที่ขูดออกไปมันก้อมีเนื้อของเราปนอยู่ด้วย
เท่าที่ดูจมูกน้องไม่ได้น่าเกลียดเลย พี่เข้าใจนะฉีดมาแล้วก้อคิดมากพี่ก้อเคยเป็น
แนะนำ ซาวน่าคะ สลายเร็ว
เราฉีดมา ไม่อยากให้สลายไว แต่นี่ไวมาก  เซงเลยค่ะ
จมูกสวยเข้ารูปแล้วนะครับ แต่ดูเหมือนจะ ใช้ไฮยาที่ หนืดระดับกลางๆ เลยทำให้ดู ใหญ่ๆไปนิดนะครับ แต่ดูโอเคกับรูปจมูกอยู่แล้ว ครับบบ

ถ้าใช้ ไฮยาก็จะ มี ตัวที่สลายไฮยาได้ครับ ไม่ต้องห่วงครับ
ถ้าเป็นฟิลเลอร์ที่เป็นไฮยา ฉีดสลายได้คับ 3000บาท ที่คลีนิดที่ก่อนหน้าที่มีคนตอบไว้
แต่ถ้าเป็นฟิลเลอร์ที่ไม่ใช่ไฮยา ก็อีกเรื่องหนึ่งคับ
เราแนะนำให้ไปขูดดีกว่านะค่ะ ถ้าพึงฉีดน่าจะเอาออกหมดคะ

สำหรับเราคิดจะไปฉีดสลายจะทำให้ผิวไม่เรียบได้นะค่ะ

ขอส่งกำลังใจไปช่วยนะค่ะ
เราก็เคยฉีดมาจะ 6 ปีแล้ว  ฉีด 3 รอบแล้ว ตอนนี้ไม่พอใจจมูกบวมเป็นใสๆเหมือนกัน เครียดอยู่
ขูดออกดีกว่าค่ะ
ของเราเรสทิเลน ฉีดมาสองปี ยังสลายไม่หมดเลยค่ะ รอไม่ไหว ตอนนั้นได้งานใหม่พอดี มีช่วงพักไม่นาน ตัดสินใจไปขูดออกแล้วเสริมซิลิโคนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้