เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ยกคิ้ว] รีวิว ผ่าตัดยกคิ้วครั้งที่ 1-2 แก้หนังตาตก คิ้วตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
อยากแก้หนังตาตกค่ะ แต่ไม่รู้ว่าหมอคนไหนทำดี  และราคาไม่แพงมากน่ะค่ะ  เพราะหนังตาตกทำให้ตาดูอิดโรย  ชั้นตาตกลงมาถึงขนตา  แต่งหน้าลำบากมากค่ะ  มีใครช่วยแนะนำบ้างมั้ยคะ
ดูหน้าเด็กเลยค่ะ
สวยมากๆเลยคร่า ขอรายละเอียดด้วยได้มั๊ยคร่า
แบบว่า หมอคนไหน ราคาเท่าไหร่
ขอบคุณล่วงหน้านะคร่า
ปัจจุบันเป็นยังไงบ้างคะ ยังมีรอยแผลเหลืออยู่เยอะไหมคะ หรือว่าจางหายไปหมดแล้ว และยกคิ้วกับคุณหมอเฉลิมราคาเท่าไรคะ สนใจอยากยกคิ้วด้วยเหมือนกัน ขอบคุณมากค่ะ
โปรเจคหน้าผมจะเก็บยกหางตา ครับ
ยกคิ้วกะหางตามันเหมือนกันหรือป่าวครับพี่โอม
ฝีมือเย็บแผลเยี่ยมดีจริงๆครับ
วันไปเช็คจมูกครบหนึ่งเดือนจองคิวไว้อีกดีกว่า จะยกหางตา 555+
อิจฉาพี่โอมผิวดีจริงๆแผลเป็นไม่มีเลย
ผมมีคิวช่วงเดือน กย คับ อยากจะขายต่อ
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ
อยากเห็นแบบทั้งหน้าอ่ะทั้งก่อนและหลัง
อยากดูว่ามันเปลี่ยนแปลงเยอะมั้ย
หน้าหรือตาจะบวมไปกี่วันคะ
พี่โอมครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ อยากรบกวนถามเรื่องการดูแลไม่ให้เป็นแผลเป็น เพราะคิดว่าจะทำตา แต่กลัวเป็นแผลเป็นมากเลยครับ
ผมก็อัดวิตตามินพวก grape seed, Q10 โดสสูงอยู่ครับ ไม่ทราบว่าพี่โอมดูแลแผลยังไงบ้าง
ปล. ตาผมตก กะว่าจะไปทำตาใหม่ครับผม
ไม่ยอมจะไปทำมั่ง
ใครมีปัญหาเรื่องคิ้ว ไปสักคิ้ว 3 มิติได้นาครับ เพื่อนผมทำมาดูไม่รู้เลย ขนาดเอาตาทิ่มลงไปก็ยังดูไม่ออกว่าสักตรงไหนหว่า
เพราะมันสักเป็นเส้นบางๆเหมือนเส้นขนแซมไปกับแนวเส้นขนเดิมเลยอะครับจะรู้ก็ต่อเมื่อแหกขนแล้วก็เอามือจับดูอะครับถึงรู้ว่ามันไม่มีเส้น มันเป็นแค่ภาพที่เขียนไว้ แต่ระวังเลือกช่างกับร้านดีๆนะครับ บางคนที่สักมาก็ไม่สวยเส้นใหญ่และรูปทรงไม่ธรรมชาติ ลองหาดูในกูเกิ้ลอะครับ เพื่อนทำที่มอลล์งานวงศ์วาน ร้าน modern beauty ไม่ได้เชียร์นะครับ เลือกช่างดีๆ เพราะถ้าสักแล้วไม่สวยก็ต้องแก้ด้วยการลบซึ่งต้องยิงเลเซอร์และทิ้งระยะเวลาให้ร่างกายเอาเม็ดสี สัก ไปทิ้งตามกระบวนการธรรมชาติของร่างกาย ซึ่งใข้เวลา2 เดือน(นานเนอะ)ต้องเลเซอร์แล้วก็รอ1-2เดือนแบบนี้ประมาณ5-6 ครั้งครับ แล้วก็รอร่างกายฟื้นฟูผิวให้แข็งแรงจึงสักใหม่ได้ครับ

ขั้นตอนแรกคือช่างจะเอาดินสอมาเขียนให้ทั้ง 2 ข้างโดยเขียนเป็นเส้นๆเหมือนเส้นขนแซมลงไปตามแนวขนจริงครับ
ดูและแก้จนกว่าจะพอใจนะครับ
หลังจากนั้นช่างก็จะลงมือสัก-เพื่อนบอกว่าไม่เจ็บเลย ง่วง อยากนอน 555
หลังจากนั้นรอให้มันเซ็ทตัว 2อาทิตย์ และมาให้ช่างดูว่า เรียบร้อยดีไหม สีติดเท่ากันไหมหากไม่ก็จะแก้ให้1-2 ครั้งตามแต่ตกลงครับ ซึ่งตอนสักเนี่ยยมันจะดูเข้มมากอะครับ พอผ่านไป 2 อาทิตย์มันจะจางไป 60เปอร์เซนต์เหลือ 40 เปอร์เซนต์
ครับ ตอนมันสักเสร็จผมยังตกใจเลยว่าไมเข้มจังวะ แต่พอผ่านไปก็สวยครับดูไม่รู้เลย บางคนเค้าก็ไปสักแก้คิ้วแหว่งคิ้วด้วนอะครับ
เอ่อเพื่อนผมสักกับ พี่หญิง(ช่าง)7000 ซึ่งธรรมชาติดี แต่ทรงเดียวกับคิ้วเก่ามันไม่ชอบ แล้วก็อยู่ๆไปอยากปรับทรงก็เลยไปปรับกับ ช่างผู้ชายในร้านเดียวกันเสียอีก 2000
แต่ช่างผู้ชายเนี่ยยทำให้เพื่อนบ่น เพราะเส้นใหญ่ เข้มมาก เลยต้องแก้บางเส้นออก ทางร้านเลยยิงเลเซอร์ให้ 1 ครั้ง แล้วบอกว่าดีละ ซึ่งไม่ดีเลยครับเพราะเส้นที่แก้(ยิงเลเซอร์)มันแค่จางลงไปๆมาๆเลยต้องไปหาร้านอื่นแก้ให้แทน(ยิงเลเซอร์อีก 4-5 ครั้งเสียเงินอีก 3000-6000 บาทครับตอนนี้มันยังแก้ไม่เสร็จเลย 555โทษฐานประหยัดเงิน เพราะถ้าปรับทรงกับช่างหญิงราคา 4000 ครับ เสียน้อยเสียยาก 555 แต่หลังจากทำ มันก็มีเด็กจีบตรึมอะครับ และระหว่างนี้มันก็เอาคอนซีลเลอร์ทาบางๆปิดไว้ครับ---ที่เขียนอย่างรู้มากเนี่ยยเพราะผมกับมันอยู่คอนโดเดียวกันคับแล้วก็ไปเป็นเพื่อนมันด่วย เลยรู้มากแต่ไม่ต้องทิ้งคำถามไรไว้นะครับ เพราะไม่ค่อยเล่นเน็ตและอีกอย่างที่เล่ามาเนี่นนก็เล่าซะละเอียดแล้ว ไม่รู้มากกว่านี้ครับเพราะไม่ได้ทำเอง
ดูแล้วต้องเก็บทู้ไว้เป็นทางเลือกค่ะ
คาดว่าค่อไปต้องทำแน่นอนเลยค่ะ หนังตาเยอะ
พี่ค่ะ ขอถามนิดนึงค่ะ ถ้าหากว่าจะเข้าไปหาคุณหมอที่คลีนิคฟอร์จูน นี้ต้องนัดคิวปรึกษารึป่าวค่ะ

หรื่อว่าเข้าไปรอคิวพบคุณหมอได้เลย เพราะว่าหนูโทรไปคลินึคพี่แดงบอกว่าให้เข้าไปได้เลย

แต่อ่านบางกระทู้ก็บอกว่าต้องจอง บางกระทู้ก็บอกว่าไม่ต้องจอง หนูอยู่ไกลหน่ะค่ะ ช่วยตอบนิดนึงนะค่ ขอบคุณค่ะ
รบกวนถามหน่อยนะคะ ค่ายกคิ้วเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
มีใครยกหางตาไหมค่ะ
ประมานเท่าไหร่หรอคับ  *-*  ถ้าเคยโพสแล้วขอโทดทีคับ หาไม่เจอ 55+
การผ่าตัดยกคิ้ว ช่วยแก้ไข เรื่อง เบ้าตาลึกได้ไม๊คะ
คิดถึง จขกท จัง  กระทู้นี้มีคนสนใจเยอะเหมือนกัน รบกวน กูรู มาตอบหน่อยสิครับ
ทำที่ไหนร่อค่ะกำลังหาที่ที่เชื่อใจได้ยุพอดีเลยแล้วราคาเท่าไรอ่ะค่ะ
คิ้วเท่ดีครับพี่
คุณโอมคะขอทราบว่าคุณทำที่ใหนและราคาประมาณเท่าไรคะ ขอบคุณค่ะ
ทำกับคุณหมอเฉลิม ฟอร์จูน คลีนิค ...ใชมั้ยครับ
ยกคิ้วราคาเท่าไหร่ครับ?
อยากทราบครับ
สวยมากค่ะ อยากเห็นรูปก่อนทำได้ไม๊ค่ะ เพราะคิดจะทำเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้