ดู: 2524|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] สนใจฉีดฟิลเลอร์จมูกน่ะครับ แนะนำหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือจริงๆแล้วตั้งใจจะเสริมแต่ติดตรงไม่มีเวลาพักฟื้นเลย เลยกะว่าจะไปฉีดไว้ก่อนสักปี แล้วค่อยไปเสริม ปัญหามีอยู่ว่าไม่เคยรู้จักอะไรพวกนี้มาก่อน แบบว่าเห็นดารา หรือบางคนทำมาบ้าง ก็บอกว่าอยู่ได้ 6 เดือนบ้าง หนึ่งปีบ้าง ก็อยากได้ข้อสรุปน่ะครับ ว่าได้นานเท่าไรห่แน่ แล้ว
ที่สำคัญหากฉีดไปแล้ว จะไปเสริมทีหลังนี่ จะได้หรือเปล่ากลัวว่าจะมีสารตกค้างกลายเป็นว่าจากเสริมกลายเป็นแก้จมูก+เสริมแทน ตอนนี้ที่ดูๆไว้ก็มีสยามคลีนิคน่ะครับ แต่ค่อนข้างแพงเลยเมื่อเทียบกับซิลิโคนแล้ว ไม่แน่ใจว่าฉีดนี่ 7000-8000 จะพอมีมั้ย แล้วสารที่ฉีดให้ปลอดภัยหรือเปล่า ควรจะเป็นสารชื่อหรือชนิดใด แนะนำคลีนิคได้ยิ่งดีครับ กทม.

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 15:44:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาเต็ม ว่าแต่เราจะรู้ได้ยังไง ว่าสารที่หมอจะฉีดให้เป็นสารตัวไหน หรือว่าต้องดูที่ตัวคลีนิคว่ามีมาตรฐาน

เอ่อแล้วพอมีที่แนะนำมั้ยครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 20:45:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอ่อ แล้วที่เห็นบอกๆกันว่าสลายนี่ไม่สลายหมดหรอครับ แล้วจะกลายเป็นเคสแก้ อย่างนี้ก็แพงเลยสิครับ

แสดงความคิดเห็น

เรื่องสลายนี่ผมไม่แน่จัยคับ บางคนไม่อยากรอสลาย กลัวรับจมูกเดิมไม่ได้  โพสต์ 2011-6-26 10:10
แพงคับ แพงแน่ๆ น้อยหมอด้วยที่รับแก้  โพสต์ 2011-6-26 10:08
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้