เจ้าของ: uuunws
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลักยิ้ม] รีวิวจมูก,หน้าอก,ลักยิ้ม,โบทอกซ์โดย หมอนพรัตน์หน้า 1,4,6 คร๊า^^

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 19:23:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vivalavida เมื่อ 2011-6-17 14:23
แล้วมีซิลิโคนแบบไม่ต้องนวดปะคะ ตอนนวดต้องเจ็บแน่งิ ...

ต้องนวดหมดนะคะ ถามพี่หมอเหมือนกันว่ามีซิลิโคนหน้าอกแบบไม่ต้องนวดหรือเปล่า พี่หมอบอกว่ามี แต่มันไม่ถูกกับร่างกายเราค่ะ ของแย้เป็นซิลิโคนผิวทรายค่ะ Silimed
ตอนนวดแรกๆก็เจ็บนะคะ แทบไม่กล้าจับเลยค่ะ ยิ่งตอนนุ่งผ้าเช็ดตัวตอนทำเสร็จใหม่ๆถ้าผ้าเช็ดตัวแข็งยังรู้สึกเจ็บเลย แต่นวดไปนวดมาก็หายเจ็บค่ะ ให้พี่หมอนวดให้ก็เจ็บช่วงแรก ไปๆมาๆเริ่มด้านชาไม่เจ็บแล้วค่า
แต่พอพี่หมอขี้เกียจนวดให้ มานวดเองก็เลยไม่ค่อยได้นวดค่ะ ขี้เกียจแล้ว
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 19:24:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pla:) เมื่อ 2011-6-17 14:39
เหนแล้วกัว พี่ใส่ฟองน้ำแบบเดิมดีก่า 555+  ...

เคยผ่านจุดฟองน้ำมาก่อนในชีวิตค่ะพี่ปลา แต่พอมีนมจริงชีวิตมันดีขึ้นจริงๆน้า ไม่ได้ยุให้ทำน้า แต่มันดีจริงๆ555555+
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 19:28:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nudee44 เมื่อ 2011-6-17 15:49
โทรติดยากมากเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเลขาคุณหมอ เขามัวมารีวิ ...

แย้เป็นเลขาจ้า แต่คนรับโทรศัพท์ก็แตกต่างกันไป เพราะแย้ติดงานของแย้เองก็เยอะอ่า แต่ก็พยายามบรีฟตลอด มีสคริปท์ให้ตลอดนะคะ ส่วนเสียงแหลมปิ๊ดๆๆนี่นึกไม่ออกจริงๆ หรือจะเป็นแย้5555+ แต่คงไม่ใช่เพราะแย้เสียงหย่ายมากกกกก ถ้ารู้ว่าเป็นใครจะจับชั่งกิโลขายให้นะคะ 55555+
ขอบคุณมากนะคะที่อุตส่าอดทนเรื่องโทรศัพท์ แล้วแย้จะนำคอมเม้นนี้ไปปรับปรุงนะคะ
ขอบคุณมากกกเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คนที่เสียงแหลมๆๆ เอาเขาไปไว้ในกองขยะเปียกดีกว่าค่ะ  โพสต์ 2011-6-21 18:12
รักพี่แย้จัง  โพสต์ 2011-6-21 18:12

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมอนพรัตน์เคยมีเคสตัดกรามรึป่าวค่ะคุนแย้ พอดีสนใจในฝีมือคุนหมอหลายๆๆด้านอ่ะค่ะสวยๆกันทุกคนเรย
ใจอยากตัดกรามมากกก

คะแนน

1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย y123 เมื่อ 2011-6-17 22:01

สวยมากค่ะ อยากทำมากค่ะเป็นคนหนึ่งที่หน้าอกไม่มีเลย ไม่มีเนื้อด้วยค่ะ อยากปรึกษาหมอ มากๆค่ะ   ขอบคุณ สำหรับคำตอบค่ะเดียวจะเข้าไปปรึกษา หมอ ดู ค่ะ ^^

ดีเลยค่ะ เกิดเป็นหญิงทั้งที ต้องมีหน้าอกคร่า ^^  โพสต์ 2011-6-18 20:57

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย sohot เมื่อ 2011-6-17 20:26
หมอนพรัตน์เคยมีเคสตัดกรามรึป่าวค่ะคุนแย้ พอดีสนใจใ ...

อยากตัดกรามลองดูรีวิว หมอชาตรีสิคะ เก่งมากถูกด้วย เค้าบอกว่าเป็น V-line ค่ะ
ไม่ใช่แค่กราม แต่รวมไปถึงโหนก และก็คางด้วยค่ะ
แต่หมออยู่เชียงใหม่นะคะ ฮี่ฮี่

น้องปุ้ยค่ะ เอาซักหมอเถอะค่ะ  โพสต์ 2011-6-21 18:13
+55555555555 อดกลั้น ไม่ไหวจะเครีย +5555555555555  โพสต์ 2011-6-21 18:13
รีวิวเสริมอึ๋มน้า น้องปุ้ยโบ้ยพาไปตัดกรามเฉยเลย คริคริ ^^  โพสต์ 2011-6-18 20:58

คะแนน

1

คุงแย้คะ  มีเรื่องอยากทราบนิดหน่อย คะ ว่าหน้าอกคุณแย้เวลานอนหงาย  ทรงหน้าอก แบะออกหรือป่าวคะ พอดีเห็นของเพื่อนทำจากที่อื่นมา นอนแล้วทรงออกไหลออกด้านข้าง ไม่เท่ากันเลยคะ
ตัดกรามน่ากลัวนะพี่
ลองโบทอกหรือยัง

คะแนน

1

ยังไม่ได้ลองฉีดเรยค่ะ แต่เท่าที่ดูหน้าตัวเองเน๊ มันเปนกระดูกกรามอ่ะ
เรยคิดว่าฉีดไปก้มะได้ดีขึ้น5555เรยอยากทราบว่าหมอนพรัตน์มีทำด้วยรึป่าว
ปล.หมอชาตรีไกลไปค่ะตัวเค้ายู่กทม.T_T

ลองฉีดเลยจ้า หาที่ไว้ใจได้ค่ะ หรือคุณหมอนพรัตน์ก็ได้นะ ^^  โพสต์ 2011-6-18 21:00

คะแนน

1

สวยมากค่ะ สวยจริงๆ หน้าท้องแบนราบมาก Perfect ค่ะ

สมัยก่อนหน้าท้องแบนราบค่ะ ตอนนี้อ้วนแล้ว แง๊!  โพสต์ 2011-6-18 21:01

คะแนน

1

61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 20:56:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sohot เมื่อ 2011-6-17 20:26
หมอนพรัตน์เคยมีเคสตัดกรามรึป่าวค่ะคุนแย้ พอดีสนใจใ ...

มีค่ะ แต่คุณหมอทำราคาค่อนข้างสูงเลย รบกวนลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่โรงพยาบาลเวชธานีก่อนได้เลยค่ะ
ขอบคุณนะคะ แต่แย้อยากแนะนำให้ฉีดโบอกซ์ก่อนค่ะ ถ้าพึงพอใจกับการฉีดแล้วก็ไม่ต้องเหลากรามค่ะ ^^

คะแนน

1

62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 20:59:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumjung เมื่อ 2011-6-17 22:46
คุงแย้คะ  มีเรื่องอยากทราบนิดหน่อย คะ ว่าหน้าอกคุณแย ...

ของแย้เนื้อน้อยมากค่ะ ไม่ค่อยแบะออกเท่าไรคะ แต่รู้สึกชอบค่ะ
เพราะเคยเห็นในหนังอย่างว่า คนที่หน้าอกแท้ๆเวลานอนหงายจะหายไปเลยค่ะ ^^

คะแนน

1

พี่แย้ค่ะ  อยากได้ข้อมูลทำคางกับคุณหมอ นพรัตน์ อ่ะค่ะ  ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง  แล้วซิลิโคนคางเป็นแบบไหน  มีไซด์อะไร  แบบไหนเหมาะกับลักษณะไหนอะค่ะ  ขอบคุณมากๆนะค่ะ   พี่แย้คนสวย
ขอบคุณค่ะพี่ ทำไมฉีดโบทอกมีหลายราคาจังอะคะ หนูดูในโฆษนาค่ะ แพงที่ยี่ห้อยาหรือว่าฉีดเยอะฉีดน้อย

คือ Botox Allergan ของ USA ค่ะ ^^  โพสต์ 2011-6-20 22:35
แย้ไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องโบทอกซ์ค่ะ ที่ปลอดภัยบริสุทธและเห็นผลชัดเจ  โพสต์ 2011-6-20 22:35
สวัสดีค่ะคุณแย้ไมได้เข้ามานานเลย นึกว่าคุณแย้ไม่อยู่ซะแล้ว พี่ทำตากับจมูกไปค่ะ สวยมากๆทั้งคู่ชีวิตเปลี่ยนเลยค่ะ แต่อยากทราบว่าหมอสองรับทำเปิดหัวตาด้วยไม๊คะ เพราะอยากได้ตาโตกว่านี้อีกค่ะ ไม่เคยเห็นเคสคุณหมอทำเปิดหัวตาเลยค่ะ ขอบคุณนะคะคุณแย้
พี่สาวทำออกมาแล้วสวยมากเลยค่ะ  พอเห้นแล้วอยากไปทำวันนี้พรุ่งนี้เลย  ของหนุตอนนี้ก้อเหมือนของพี่แบบก่อนทำเลย  อายมากเวลาจะใส่เสื้อผ้าเพื่อนๆก้อค่อยแววตลอดว่าเราเป้นกระดาน  ยังไงให้คำเนาะนำด้วยน่ะค่ะเพราะสนจัยคุฯหมอคนนี้จงเลย  
สวยมากกรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากทำ

คุนแย้ตลกอะน่ารักชอบจังงง  โพสต์ 2011-6-21 21:31
ทุกอย่างเตรียมพร้อม ทำทีละข้างค่ะ +55  โพสต์ 2011-6-21 18:15
อิอิ  โพสต์ 2011-6-21 14:44
ติดเรื่องเงินคะ เรื่องอื่นพร้อม  โพสต์ 2011-6-21 14:44
ทำเลยจ้า อย่าลังเล ศึกษาดีๆก่อนตัดสินใจค่ะ ^^  โพสต์ 2011-6-20 22:40

คะแนน

1

สวยจัด....สวยจริงๆอะ กลมกล่อมไปทั้งตัวจ้า...สวยยยยยยยยยยยยยยยย ๆๆๆๆๆ

พี่แย้สวยมากจริงๆๆ ตามทุกคอมเม้นเลย  โพสต์ 2011-6-21 18:16
จริงหรา...^^  โพสต์ 2011-6-20 22:40
สวยและเป๊ะมากคร่าา

หนูสวยสุด  โพสต์ 2011-6-21 18:16
อิอิ ตัวเองสวยกว่ามาก  โพสต์ 2011-6-21 16:09
ตัวเองหน้าเป๊ะกว่าเค้าเยอะจ้า ^^  โพสต์ 2011-6-20 22:41
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-20 22:34:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zomkhak เมื่อ 2011-6-19 17:05
พี่แย้ค่ะ  อยากได้ข้อมูลทำคางกับคุณหมอ นพรัตน์ อ่ะค่ ...

การเตรียมตัวก่อน-หลังการเข้ารับการผ่าตัดค่ะ1 งดสูบบุหรี่ก่อนและหลังผ่าตัดอย่างน้อย 2 สัปดาห์ แอลกอฮอลล์อย่างน้อย 5 วัน เพื่อลดความเสี่ยงในการติดเชื้อและอาการบวมที่ยาวนานกว่าปกติ (กรณีผ่าตัดใหญ่ให้งดบุหรี่หลังผ่าตัด 1 เดือน)
2 งดยากลุ่มแอสไพริน (aspirin) หรือไอบิวโพรเฟน (ibuprofen) เช่น ยารักษาโรคไซนัส ยาแก้ไอที่มีส่วนผสมของยาดังกล่าว อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนและหลังผ่าตัดเพื่อลดอาการฟกช้ำจากปัญหาเลือดคั่งหลังการผ่าตัด หากจำเป็นให้ใช้ยาพาราเซตามอนในการแก้ปวดเท่านั้น
3 งดยา สมุนไพร และอาหารเสริมที่มีส่วนผสมของวิตามิน E และ C อย่างน้อย 10 วัน เนื่องจากทำให้เลือดหลุดไหลยาก และเป็นอุปสรรคในการทำผ่าตัด เช่น ผงชูรส กระเทียม หัวหอม ถั่วเหลือง อีฟนิงพริมโรส ยาลดความอ้วน ยาต้านอาการซึมเศร้า อัลมอนด์ แอปเปิ้ล ผลไม้ตระกูลเบอรี่ แตงกวา ขิง มะเขือเทศ
4 แจ้งประวัติการแพ้ยา อาหารเสริมที่รับประทานอยู่ และโรคประจำตัว
5 งดอาหารก่อนผ่าตัด 6 ชั่วโมง แต่สามารถดื่มน้ำได้ แต่กรณีที่ต้องใช้ยาสลบให้งดทั้งน้ำและอาหาร 6 ชั่วโมงก่อนผ่าตัด
6 ในกรณีผ่าตัดใหญ่เช่น ทำหน้าอก ดูดไขมัน ควรหลีกเลี่ยงการผ่าตัดในช่วงมีประจำเดือน
7 ลาหยุดประมาณ 4 วัน และควรมีคนมาเป็นเพื่อนด้วย เนื่องจากแพทย์จะให้ยานอนหลับทำให้มีอาการมึนเมาหลังจากฟื้นจากฤทธิ์ยา
8 หากคนไข้อายุต่ำกว่า 20 ปีบริบูรณ์ให้นำบิดาหรือมารดามาเซ็นยินยอมอนุญาตให้บุตรเข้ารับการผ่าตัด ไม่สามารถให้พี่สาวหรือญาติมาเซ็นได้

การดูแลตนเองหลังการเสริมคาง
1 ประคบเย็นทันทีหลังการผ่าตัดเป็นเวลา 48 ชั่วโมงอย่างต่อเนื่อง โดยอุปกรณ์ที่ใช้ประคบเย็นควรเป็นวัสดุน้ำหนักเบาเช่น ใช้ผ้าขนหนูที่เปียกหมาดๆสัก 3 ผืนแช่ช่องแข็งและสลับนำมาประคบให้ต่อเนื่องที่สุด โดยประคบช่วงแก้ม หลีกเลี่ยงการประคบตรงจุดที่มีซิลิโคนอยู่ หากพ้นระยะ 48 ชั่วโมงแล้วให้ปล่อยไว้เฉยๆ ไม่ควรประคบร้อนหรือเย็นทั้งสิ้นเพราะอาการบวมจะมีต่อไปอีกประมาณ 4-5 วัน
2 นอนยกหัวสูงหรือนั่งหลับ 48 ชั่วโมง และตระหนักไว้ว่าอาการบวมอย่างมากช่วง 3-4 วันแรกเป็นอาการปกติ และช่วง 8 วันแรกยังไม่ต้องอารมณ์เสียกับคางที่ใหญ่เกินไปเพราะยังมีอาการบวมอยู่
3 การผ่าตัดคางจะผ่าจากด้านในปาก ทำให้มีแผลในปาก ดังนั้นควรหลีกเลี่ยงอาหารรสจัด อาหารร้อน ของหมักดอง อาหารที่ต้องใช้แรงเคี้ยวในช่วงแรก ส่วนการทำความสะอาดให้บ้วนปากด้วยน้ำเปล่าผสมน้ำยาบ้วนปากเจือจางช่วง 3-4 วันแรก
4 หลังจากรับประทานยาตามที่แพทย์สั่งจนหมดแล้วไม่ต้องซื้อรับประทานเองเพิ่ม ให้ทานได้เฉพาะยาแก้ปวดพาราเซตามอนเท่านั้น ในกรณีมีอาการคลื่นไส้อาเจียนมักมีสาเหตุมาจากอาการแห้ยาให้หยุดทานยาแก้อักเสบ และสามารถทานยาแก้คลื่นไส้อาเจียนได้ (Domperidone)
5 วันที่ 4 หลังการผ่าตัดให้แกะเฝือกที่ติดคางออกได้โดยใช้น้ำอุ่นลูบเบาๆ
6 ต้องมาตรวจซ้ำตามใบนัดแพทย์ หากมีอาการเอียงแพทย์จะสามารถใช้มือดัดแก้ไขให้ตรงได้ทันเวลา แต่หากไม่มาอาจแก้ไขให้ไม่ได้ สำหรับคนไข้ที่แพทย์ไม่ได้ทำการตัดไหมให้อาจเป็นเพราะแผลยังไม่แห้งสนิท ดังนั้นหากรู้สึกรำคาญสามารถให้แพทย์ท่านอื่นตัดได้

ที่มา drnopparat.blogspot.com

size S M L ขึ้นอยู่กับรูปหน้าค่ะ
ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะเป็น S และ M
ยี่ห้อ Implantech เป็นซิลิโคนคางสำเร็จรูปค่ะ ^^

คะแนน

1

71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-20 22:37:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sommyja เมื่อ 2011-6-19 21:36
สวัสดีค่ะคุณแย้ไมได้เข้ามานานเลย นึกว่าคุณแย้ไม่อย ...

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ที่ให้ความไว้วางใจคุณหมอ และดีใจมากๆเลยที่ผลงานออกมาเป็นที่พอใจ
เรื่องเปิดหัวตา แย้ลองถามคุณหมอแล้วคุณหมอไม่ได้รับทำตรงนี้อะจ้า ^^

คะแนน

1

72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-20 22:40:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cartoonz เมื่อ 2011-6-19 22:06
พี่สาวทำออกมาแล้วสวยมากเลยค่ะ  พอเห้นแล้วอยากไปทำวั ...

ดีใจค่ะที่มีคนนมเล็กเหมือนแย้ในอดีต ถ้าคิดจะทำต้องทำเลยนะคะเพื่อกำไรชีวิตค่ะ ลองศึกษาดูก่อนก็ได้ค่ะ ผ่าตัดกับคุณหมอที่สบายใจจะดีที่สุด แต่ต้องทำใจอย่างหนึ่งว่าถ้ามีต้นทุนน้อยหรือไม่มีเลยแบบแย้ ก็สามารถเลือก size ได้อย่างจำกัดค่ะ จริงๆอยากได้ใหญ่มากๆแต่ก็ต้องยอมรับว่าเนื้อเดิมมีน้อยจริงๆ

คะแนน

1

เห็นแล้วยิ่งอยากทำเข้าไปอีก  กำลังเก็บเงินอยู่ๆ สวยมากๆ ดูธรรมชาติสวยจังเรยค่ะ  ชื่นชมๆคุณหมอเก่งมากๆ

ทำเลยจ้าไม่จะได้มีเวลาชื่นชมหน้าอกตัวเองนานนาน  โพสต์ 2011-6-21 18:11

คะแนน

1

โทรไปสอบถามที่clinick หมอชลศิษมา ราคาอยู่ที่ตั้งแสนห้า เลยคิดหนัยเลย. อีก3เดือนจะกลับเมืองไทยคิดว่ายังไงคงทำแน่ๆจิงๆแล้วจะได้ทำตั่งแต่ปีทึ่แล้วแล้วแต่พอเข้าไปคุยกะหมอหมอบอกว่ายังทำไมได้เพราะนํ้านมยังไม่แห้งดี ก้อเลยแบบจนถึงทุกวันนี้:). พี่ค่ะคือวันนี้ที่โทรไปสอบถามเค้าบอกว่าราคาแสนห้าเพราะซีรีโคนแบบไม่ต้องนวดเลยสงสัยว่ามีหรอค่ะแบบที่ไม่ต้องนวด?

แหะๆๆ ไม่ทราบเลยจ้า แย้ทำกับหมอนพรัตน์จ้า 555+  โพสต์ 2011-6-21 18:11
มีอีกเรื่องหนึ่งค่ะพอดีว่ามีเพื่อนหนูเค้าไปทำหน้าอกมาแล้วเนื้อส่วนบรึเวณเน้นอกมันแตกลายไม่ทราบของพี่เป้นพรือป่าวค่ะแต่เท่าที่เห้นไม่เป้น

ของแย้ไม่แตกนะ แต่ก็ไม่ได้ดูแลอะไรมากมายน้า ^^  โพสต์ 2011-6-21 18:12
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้