ดู: 22701|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูกกับหมอชาตรี จ.แพร่ มีความเห็นว่ายังไงบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีมีพี่เค้าแนะนำให้ไปทำกับหมอชาตรี ที่แพร่ เพราะพี่เค้าเป็นพี่เลี้ยงนางงาม พานางงามไปทำเยอะ แล้วก็ทำสวย แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นยังไง อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ
แก้ไขล่าสุด mookook เมื่อ 2009-10-5 22:43

ทำก่ะหมอชาตรีเมหือนกันคะ คุณหมอรับจ๊อบวันเสาร์ที่เชีงรายด้วย ทำมาประมาณ 7 ปีแล้วอ่ะคะ ทำตอนเพิ่งจบ ม.6 ก่ะเปลี่ยนหน้าใหม่ตอนไปเรียนมหาลัยอ่ะคะ ทำแล้วเพื่อนชมว่าเข้ากับหน้า แล้วตอลดระยะเวลาที่ทำมาไม่มีปัญหาอะไรเลยอ่ะคะ ตอนที่ทำมีซิลิโคนให้เลือกราคาเดียว 9000 แต่ตอนนี้มีหลายแบบให้เลือก เพิ่งพาน้องชายแท้ๆไปทำ 15000 คุณหมอเค้าบอกซิโลโคนแบบนิ่ม น้องชายก็ทำออกมาดีมากๆๆ เคยพาเพื่อนที่คณะเดียวกันตอนเรียนไปทำอีก 8 คนค่ะ  จำได้ตอนทำ  คุณหมอใจดีม๊ากก คุณแม่ไปส่งคะ ท่านกลัวว่าเราจะเป็นไรไปตอนนั้นอายุ 18 เอง คุณหมอให้คุณแม่ไปนั่งดูตอนทำด้วย ตอนที่ทำไม่รู้สึกถึงความเจ็บปวดเลยคะ แค่รู้สึกว่าคุณหมอตัดๆเย็ยๆยัดๆ  แล้วก็ได้ยินเสียงคุณแม่พูดกับคุณหมอตลอด 5555+  ทำเร็วมากเลยประมาณไม่เกิน 30 นาทีเสร็จ แล้วขับรถกลับบ้านเอง ไม่ต้องกลัวนะคะ ไม่เจ็บอย่างที่คิดหรอก ยังไงก็ขอให้ทำแล้วจมูกออกมาสวยๆนะคะ
อยากเห็นด้วยคนนะค่ะ  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 11:14:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอเค้าทำอยู่ที่แพร่ และเชียงราย สองที่เหรอคะ อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ
เอารูปมารีวิวหน่อยครับ
0812888744 เบอร์คุณหมอชาตรีค่ะ ลองโทรถามดูนะค่ะ
มีรูปโชว์ไหมค่ะ
ทำกับหมอชาตรีเหมือนกันค่ะทำตากะจมูก
ทำกะหมอชาตรีเหมือนกันค่ะ

แต่เราทำที่เชียงใหม่นะ
ดูผลงานคุณหมอได้ที่ เว็บ เชียงใหม่ศัลยกรรม จ้า www.chiangmaisurgery.com
ทำที่แพร่เหรอค่ะ
ภาก็คนแพร่อ่ะ
แต่อยากไปทำกับหมอศิริพรชัย อ่อนนุช28 มากกว่าค่ะ
อยู่ที่แพร่เหมือนกันสนใจมากคะ แต่ก็กลัวๆ ศึกษาข้อมูลไว้เยอะๆอยู่คะ
เคยทำค่ะ แต่เกือบทะลุ รีบไปเอาออก
คุณหมอยังถามเลยว่าจะใส่ต่อเลยป่ะ
ถ้าเป็นท่านคิดว่าไง บางจนเห็นซิลิโคนแล้ว
ถอดให้ ยังจะถามอีกว่า ใส่ต่อหรือเปล่า
แต่พี่สาวทำก็สวยนะ คือใส่มะเยอะน่ะ
แต่ของเราบอกคุณหมอแล้วว่าใส่ไม่เยอะ
แต่ออกมา ดั้งใหญ่และสูงมาก จนดูหน้าแก่ไปเลย
และเนื้อจมูกบางมากน่ะ สุดท้ายเอาออก  ก็เป็นรอยบุ๋มตรงกลางจมูกเลยอ่ะ
ทำได้ปีนึ่ง ค่ะ ทำที่แพร่แหละ  แต่แผลก็ไม่แห้งซักที
มีเหมือนน้ำเหลืองซึมอยู่ตลอดเวลา
ทรมาณมาก จนทนไม่ไหวต้องกลับไหให้คุณหมอเอาออกให้
ถ้าใครคิดจะทำ   ศึกษาข้อมูลให้เยอะๆๆ  นะคะ
จะได้ไม่เหมือนเรา
ไปทำมาแร้วค่ะ
บวมมากมาย ตอนนี้ สามวันแร้ว ตัดปีกกะเสริมค่ะ เด๋วจะเอารูปมาให้ดุตอนหลังนะค่ะ
ที่เดียวกะที่เราทำที่เชียงใหม่อะนะ  หมอชาตรี
ตอนนี้เป็นไงบ้าง
แวะเยี่ยมกระทู้เราได้
http://www.dungdong.com/viewthre ... B%E0%B8%A1%E0%B9%88

http://www.dungdong.com/viewthre ... 5%E0%B8%A3%E0%B8%B5
เราก็ทำมากับหมอชาตรีเหมือนกัน ใส่ได้หนึ่งเดือน ก็ต้องเอาออก เพราะว่ามี่หนองไหลตลอดหนึ่ง
เดือนที่ใส่ จนทนไม่ได้ ต้องเอาออกที่สำคัญจมูกเรามีรอยบุ๋มตรงกลางเลย น่าเกลียดที่สุดเลย
หมอบอกว่าถ้าใส่ใหม่รอยบุ๋มจะหายไปเอง ไม่รู้จะใส่ใหม่ดีไหม ช่วยตัดสินใจด้วยค่ะ
วันนี้พึ่งไปทำมาเหมือนกันค่ะ หมอมือเบามาก ไม่รู้สึกเจ็บเลย แต่รู้ตอนทำทั้งหมดค่ะ เพราะฉีดยาสลยอ่อนๆ ค่ะ ออกมาบวกนิดหนึ่ง แต่ตอนนี้่ผ่านมา ได้ สองชั่วโมงแล้ว ไม่ค่อยบวมแล้วค่ะ ต้องรอดูว่า 3 วันจะหายบวมเหมือนที่หมอบอกไหม
สาวแพร่หรอกเหรอ   พี่เจนนี่ก็คนแพร่เจ้า
ดิฉันก็ทำจมูกกับหมอชาตรีเหมือนกันค่ะคือเป็นคนที่ไม่มีสันจมูกเลยค่ะดั่งแม็บมากๆตอนนั้นอายุ18ใครๆก็ล้ออี่แม็บๆดิฉันอายมากเลยขอให้แม่พาไปทำจมูกเพราะแม่ก็ทำจมูกกับหมอชาตรีมาพอแม่พาไปทำ ทำได้สักประมาณ4-5เดือนจมูกเริ่มเป็นหนองแม่เลยโทรไปปรึกษาหมอ หมอก็ใจดีให้ไปทำใหม่โดยไม่คิดเงินสักบา ท ตอนนั้นทำประมาณ7000 ตอนไปแก้หมอเอาสิริโคนออกแล้วให้กับมาพักที่บ้านประมาณ1อาทิตแล้วไปใส่จมูกใหม่ ก่อนดิฉันจะใส่สิรีโคนใหม่ดิฉันก็ย้ำกับหมอว่าเอาโด่งๆเหมือนพี่ดิฉันเพราะพี่กับแม่ดิฉันทำที่หมอชาตรีแบบว่าสวยมาก แต่หมอทำจมูกดิฉันออกมาธรรมชาติมากๆๆดั้งมีสั้นนิดเดียว คือดิฉันอยากได้ดั้งโด่งๆคือตอนนี้ผ่านมา4-5ปีแล้วดั่งดิฉันก็ยังเป็นดั่งที่หมอชาตรีทำให้ รอดิฉันมีเงินก่อนแล้วดิฉันจะไปแก่ที่คุณหมอใหม่ดูสิว่าดั้งดิฉันจะโด่งมั้ย
อยากเสริมจมูกอะค่ะ ประมาณกี่บาทค่ะ

ผมไปทำปากกระจับมาผลที่ได้คือ​ ย​ ทำปากเบี้ยวและไม่เท่ากัน2ข้างทำเสร็จไม่มีใบนัดตรวจ​ไม่มีใบเสร็จค่าทำ  ทำแล้วหมอปล่อยเลย ผมไม่อยากให้ไครโดนอีก​ ระวังน่ะครับ​  ตอนนี้ปากผมติดเชื้อ​  ผมพูดจริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้