ดู: 17104|ตอบกลับ: 42

[ตัดปีกจมูก] ตัดสินใจทำปาก & ปีกจมูกกับหมอภูแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมอ่านหลายกระทู้ที่รีวิว ผลการทำศัลยกรรมจากหลาย ๆ หมอมานานเกือบ 6 เดือนแหนะครับ (นานเวอร์ไปไหมครับ) จนผมตัดสินใจแล้วว่าจะทำกับหมอภู (ภูนิศาคลีนิค) ก็เลยหาโอกาสบินตรงจากเชียงใหม่ไปหาหมอถึงคลีนิคเลย เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2554  คลีนิคหมอภูจะว่าหายาก ก็ยาก จะว่าหาง่ายก็ง่าย ครับ ก็นั่งแท็กซี่ไปลงที่หน้าพาต้าปิ่นเกล้า รถแท็กซี่จะจอดตีนสะพานลอยข้ามถนน ตรงนั้นจะมีเซเว่น (หรือ แฟมิลี่มาร์ท จำไม่ได้) ก็เดินขึ้นสะพานลอยข้ามมาอีกฝั่ง พอลงมาอีกฝั่งก็เดินตามทางรถวิ่ง มาประมาณ 20 เมตร ก็เห็นคลีนิคหมอภูอยู่ซ้ายมือ เป็นคลีนิคสีขาวครับ

ผมเข้าไปก็ตื่นเต้นอะ (เป็นครั้งที่สองที่เข้าคลีนิคศัลยกรรมแบบตั้งใจทำ ครั้งแรกเสริมจมูกตอนเรียนที่กรุงเทพฯ ที่ คลีนิคสุขุมวิทซอยข้างเอ็มโพเรียม) ได้เจอน้องสาวคุณหมอด้วย น่ารักดีครับ

นั่งรอสักพัก ก็เจอพี่คนหนึ่งเดินออกมาและใช้ผ้าปิดปาก ก็เดาได้เลยว่าต้องมาทำปากแน่ ๆ พอเขาคุยกับจนท.ที่เคาน์เตอร์เสร็จ ก็เลยขอคุยกับเขาหน่อย ตอนแรกนึกว่าคนทำปากเสร็จใหม่ ๆ จะพูดไม่ได้  .. ที่ไหนได้พูดคล่องปรือ แถมพูดชัดอีกด้วยวุ้ย

พี่เขาเปิดรูปให้ดู (ถ้าพี่มาอ่านคงจำผมได้นะ) บอกว่า ทำงานเป็นพริตตี้ ในรูปสวยมาก ของมากอยู่แล้ว และพี่เขามาทำปากบนให้เล็กลงกับหมอภูเมื่อ 3 เดือนก่อน และวันนี้มาทำปากล่างเพิ่ม .. โอวว พระเจ้า หมอภูทำปากบนพี่เขาได้สวยงามอลังการมาก ยิ่งทำให้หัวใจผมพองโตมากมาย

ขณะเดียวกัน คนที่มาทีหลังผมก็เข้ามาเสวนาด้วย ปรากฏว่า วันนั้นคนที่มาคลีนิคหมอภู มาทำปากกับหมอภูทุกคนเลยครับ !! สุโค่ยจริง ๆ

แล้วผมก็ได้เข้าไปพบคุณหมอครับ , หมอใช้ผ้าปิดปากอะ (เสียดายอยากเห็นหน้าหมอเต็มๆ) พอได้ยินเสียงหมอก็เคลิ้มเลย ฮ่าๆ หมอเสียงนุ่มและเสียงหล่อมากกกกกกกกกกกกก ก็บอกความต้องการของตัวเองให้หมอฟัง , หมอก็ให้ผมทำหน้าเฉย ๆ แล้วก็เอาลวดเหล็กเล็ก ๆ มาช้อนปากบนผมอะ ขยับขึ้นลง แล้วหมอก็บอกผมว่า

"เนื้อปากเยอะมากครับ สามารถตัดปากให้เล็กลงแบบดาราเกาหลีคนนี้ได้เลย"
แล้วหมอก็เปิดจากหน้าจอคอมให้ดูเลย โอ้ว พระเจ้าครับ นี่แหละปากที่ผมอยากได้ หมอภูยืนยันว่า ทำได้เหมือนในรูปแน่นอน เพราะโชคดีที่ผมมีเนื้อปากเยอะและขอบเป็นรูปกระจับ (คือ ผมมีรอยหยักตรงกลางปากชัดเจนครับ)

หลังจากนั้นก็วัดปีกจมูกครับ ผมไม่อยากได้ปีกจมูกหู่ ๆ เหมือนเอามือไปกดทับ หมอบอกว่า จมูกผมไม่ได้บานมากขนาดนั้น (เพิ่งรู้ว่า คนที่ไปตัดปีกจมูกมาแล้วจมูกมันหู่ ๆ เป็นวงรี นั่นคือบานมากกกกก)  ดังนั้น ผมจะได้รับการตัดปีกจมูกแบบยกขึ้น เพื่อทำให้จมูกกลมมน

ระหว่างนั้นแอบมองตาหมอ , วุ้ย หมอตาสวยชิบบบ เคลิ้มเลยอะ (แอบชอบหมอภูด้วยไม่รู้ตัว ฮ่าๆๆ) คิ้มก็เข้มมากกก จังหวะที่หมอกำลังเขียนรายละเอียดลงในบัตรคนไข้ ผมก็อ้อนหมอขอลดราคาหน่อย , หมอน่ารักอะคับ ลดราคาให้ผมด้วย 2 อย่างรวมกัน แค่ 16,000 บาทเองครับ

ผมก็เลยตัดสินใจจองคิวไปเลย จ่ายแค่ 1,000 บาทครับ (จริง ๆ จ่าย 2,000 บาทครับ แต่ความซวย คือ วันนั้นรีบมาจากสุวรรณภูมิ แล้วก็จ่ายค่าแท็กซี เหลือติดตัว 1,300 กว่าบาท)

ส่วนวันนัดทำนั้น ผมขอเลือกเองเพราะว่าผมจะต้องมาทำฟันปลอมใส่ปากก่อน 2 ซี่ครับ คือ พอดีแฟนเก่าเป็นหมอฟัน เขาบอกว่า มีคนไข้ทำปากมา จะอ้าปากได้ไม่กว้าง หมอฟันจะทำฟันลำบากมาก ผมก็เลยเลือกขอทำฟันอันได้แก่ ใส่ฟันปลอมเพื่อป้องกันฟันล้ม (ไม่อยากจัดฟัน) และ อุดช่องว่างของฟัน  กว่าจะพิมพ์ปาก กว่าจะหล่อฟัน กว่าจะใส่สกรู และตรวจสอบผล ประมาณ 4 เดือนครับ

ก็ตรงตามแผน คือ ผมว่าจะไปทำปากเดือนตุลาคมนี้ครับ  แล้วผมจะมาอัพเดทที่กระทู้นี้อีกทีนะครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-13 01:27:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีเรื่องเล่าอีกหน่อย คือ ได้เจอผู้หญิง (ที่เข้ามาทีหลังผม) มาจากเชียงราย เธอไปทำปากมากับ คลีนิคหมอ ช. ที่เชียงใหม่ เธอเล่าว่า วันนั้นจะไปทำตา แต่พอระหว่างทำตาจะเสร็จ หมอขอแถม (แถมแบบคิดตังค์นะ) การทำปากให้เธอ ซึ่งเธอก็ปากสวยอยู่แล้ว แต่เพราะเธอเชื่อตามที่หมอบอกว่า ถ้าทำปากอีกหน่อยสวยแน่นอน

ผลปรากฏว่า ปากเธอพังครับ เห็นรอยเแผลเย็บเป็นริ้วสีขาวชัดเจนมาก แค่เงยหน้าหน่อยเดียวก็เห็นเลย (ปากบน) เธอจะมาแก้ที่หมอภู แต่สุดท้ายหมอภูบอกว่า แก้ไม่ได้ครับ เพราะปากเธอบางมากเกินไปแล้ว ถ้าทำจะอ้าปากแทบไม่ได้

ยิ่งปลื้มหมอภูสุดหล่อของผมเข้าไปใหญ่ ตรงที่ เธอบอกว่า ไปอีกคลีนิคหนึ่งมาก่อนหน้า (ซึ่งชื่อเสียงในบอร์ดนี้สำหรับผมที่อ่านมา คนปลื้มน้อยกว่าคนไม่ปลื้ม) หมอที่นั้นยันว่าแก้ได้ แต่เธอไม่มั่นใจเพราะตัวเธอเองก็รู้สึกว่า ปากมันตึง ๆ เหมือนอ้าได้ไม่สุด ก็เลยตัดสินใจมาหาหมอภูอีกที , หมอภูมีจรรยาบรรณดีจังครับ ทำได้ก็บอกว่าได้ ไม่ได้ก็ไม่เห็นแก่เงินคนไข้อะ

และแล้วก็บินกลับมาครับ , รอไปทำปากกับหมอภูเดือนตุลาคมครับ แล้วผมจะถ่ายรูปปากก่อนทำ , หลังทำใหม่่ ๆ และวิธีการต่าง ๆ ให้ดูเป็นระยะ ๆ เพิ่มเติมจากรีวิวของรุ่นพี่ปากสวยก่อนหน้านี้ทุกคนครับ

ผมเชื่อมั่นคตินี้จริง ๆ "ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยมันชาตินี้เลย"  แต่ก็ทำบุญกันเยอะ ๆ นะครับ จิตใจผ่องแผ้ว รับกับหน้าตาที่ดูหล่อ ดูดีครับ
โพสต์ 2011-6-13 08:46:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คอนเฟริม ตรงที่ว่า "ทำได้ก็บอกว่าได้ ไม่ได้ก็ไม่เห็นแก่เงินคนไข้" หมอภูศิษ เป็นแบบที่คุณเขียนจริงๆค่ะ ขอเล่านิดนึง เราไปหาคุณหมอกับคุณป้า ป้าเราจะไปฉีดฟิลเลอร์+โบท๊อกส์ กับคุณหมอภู ระหว่างรอมีน้อง 3 คน น่าจะเพิ่งเข้ามหาลัยนะคะ เธอมาปรึกษาเรื่องเสริมจมูก 1 ใน 3 ท่าทางตื่นเต้น ช่วยเลือกทรงกัน ใหญ่ 3 คน พอได้เข้าไปปรึกษา กลับออกมา บอกว่า "ฮื้อๆ แก หมอบอกว่าจมูกชั้นเบี้ยวเสริมไม่ได้อ่ะ แง้ๆๆ" เรากับป้าก็อึ้งเลย และ วันนั้น ป้าเราจะทำหลายอย่างค่ะ เรียกได้ว่า ถ้าทำทั้งหน้าได้ เธอยินดี จัดเต็ม แต่คุณหมอจะบอกว่าตรงไหนทำได้ ตรงไหนไม่ควรทำ เราก็ชอบตรงนี้จริงๆค่ะ คุณหมอภูจรรยาบรรสูงมากค่ะ พี่เกรซ น้องสาวคุณหมอก็น่ารัก เธอจำชื่อคนไข้ได้ เกือบทุกคนเลยค่ะ
โพสต์ 2011-6-13 11:47:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำอะคับ รอเงินอยู่ อิอิ
โพสต์ 2011-6-13 11:48:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาตัดปีกจมูก ของหมอภู อย่างเดียวเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2011-6-13 13:03:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เคยไปหาหมออยากทำจมูก  แต่ไม่ใช่หมอภูนะคะ
จมูกไม่เบี้ยวค่ะ  แต่หมอบอกว่า  ตาใหญ่ จมูกใหญ่ ปากใหญ่  ทำออกมาแล้วไม่สวย
เสียดายจัง แต่อยากทำเหมือนเดิมตอนนี้เปลี่ยนมาอยากทำปากแล้ว
แต่กลัวไม่เข้ากับหน้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 00:15:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย friendzzxx เมื่อ 2011-6-13 11:48
ราคาตัดปีกจมูก ของหมอภู อย่างเดียวเท่าไหร่คะ  ...

10,000 บาทต่อด้านครับ ทำบน-ล่าง ก็ 20,000 บาทครับ (แต่น่าจะต่อรองราคาได้นาคับ)

แสดงความคิดเห็น

กำๆ เราถามราคาปีกจมูกคะ ไม่ใช่ปาก เพราะปากเราทำมาแล้วว 555+  โพสต์ 2011-6-14 02:37
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 00:16:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-6-13 11:47
อยากทำอะคับ รอเงินอยู่ อิอิ

ผมก็เก็บเงินอยู่เหมือนกันครับ แต่ก็น่าจะทัน ฮ่า ๆๆ
โพสต์ 2011-6-14 01:09:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แค่นี้ก็น่าร๊าก แล้วครับ  แถมน่ากินด้วยนะครับ 555+ กินได้ปะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 01:13:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย banktupl เมื่อ 2011-6-14 01:09
แค่นี้ก็น่าร๊าก แล้วครับ  แถมน่ากินด้วยนะครับ 555+ กิน ...

ฮ่า ๆ งั้น เดี๋ยวผมไปถามหมอภูก่อนนะ ว่า ผมน่ารักไหม และ น่ากินด้วยหรือเปล่า ? ฮ่า ๆ ไปเกี่ยวไรกับหมอวะนั่น .. แต่หมอน่ารักจริง ๆ ครับ

เอ๊ะ สรุปได้คำตอบไหมอะ ฮ่า ๆ
โพสต์ 2011-6-14 01:34:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำจมูกด้วยตัดปีกด้วยนี่ราคาประมาณเท่าไหร่คะ..ขอบคุณคะ.สำหรับคำตอบ..
.
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 01:58:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
16,000 บาทครับ ตัดปีกจมูกและทำปากบางด้านบนด้านเดียวนะครับ (ผมยังไม่ทำปากล่าง)

แสดงความคิดเห็น

ถ้าทำปากล่างก้อ 10000 นึงหรอคับ คือทำสองข้าง 20000 หรอ ไม่ลดหรอคับ  โพสต์ 2011-6-14 15:00
โพสต์ 2011-6-14 08:13:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดปีกเท่าไหร่นะค่ะ ยํ้าอีกทีได้มิๆๆ
โพสต์ 2011-6-14 11:20:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นำรูปรีวิวมาลงไวไวนะคะ จะรอชมค่ะ
หาคุณหมอทำปากบางอยู่ค่ะ
โพสต์ 2011-6-14 11:59:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่ออยู่แล้ว ถ้าทำอีกคงหล่อขึ้นอีกเป็นกองเลยอ่ะ
โพสต์ 2011-6-14 13:32:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงค่ะ หน้าหล่ออยุ่แล้ว
เป็นผู้ชายอย่าหยุดหล่อนะจ้ะ
โพสต์ 2011-6-14 20:33:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอ รีวิว ครับ
โพสต์ 2011-6-15 18:08:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รออยู่นะคัรบ   ไงวิวรูปมาอวดบ้างนะครับ   
โพสต์ 2011-6-15 19:37:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากบางนี่ที่สุดแห่งความเจ็บปวดค่ะ เราทำกับหมอนพรัตน์มา กินอะไรไม่ได้ น้ำหนักลงฮวบฮวบ
แต่พอหายปุ๊บไม่ต้องแอ๊บเก็บปากอีกต่อไป
เริศศศคร้า ทำปากบางคุ้มค่าแน่นอนสำหรับคนขี้เกียจแอ๊บปากแบบเรา
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 21:51:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย miugijung19 เมื่อ 2011-6-14 08:13
ตัดปีกเท่าไหร่นะค่ะ ยํ้าอีกทีได้มิๆๆ ...

คือ ตัดปีกราคาเต็มจะอยู่ที่ 8,000 นะครับ แต่ผมทำปากบนด้วย 10,000 บาท แล้วก็ตัดปีกจมูกด้วย 8,000 บาท รวมเป็น 18,000 บาท แต่หมอภูที่รักของผมลดให้ 2,000 บาทครับ เหลือ 16,000 บาทคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 21:53:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมไปทำเดือนตุลาคมโน่นแหละครับ .. อีกตั้งนาน เห่ ๆ จะรีวิวให้ดู เมื่อไปทำมานะครับ
โพสต์ 2011-6-17 01:58:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก็จะไปทำเดือนตุลาครับ..ทำปากบาง บน ล่าง..เก็บเงินใหญ่เลยครับ..ที่หมอภูเหมือนกันครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 15:19:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับ , ผมเข้ามาเว็บเกี่ยวกับศัลยกรรมทุกวัน เพื่อให้กำลังใจตัวเองและหาข้อมูลด้วยหละครับ  และมันเป็นการเตือนสติตัวเองไม่ให้พลาดว่า เราต้องเก็บเงินเพื่อไปทำหน้าต่อให้สำเร็จ เพราะเห็น Tablet เจ๋ง ๆ ออกมาเยอะมาก ไหนจะรถยนต์รุ่นใหม่ ๆ ราคาไม่แพงอีก เงินดาวน์ก็แค่หลัก 2-3 หมื่นเงี้ยะ , อยากได้ไปหมดเลย

แต่ทำหน้าสำคัญกว่า อิอิ ทำหน้าเสร็จ เดี๋ยวทรัพย์ก็จะมาเองครับ ฮี่ ๆๆ
โพสต์ 2011-6-17 17:13:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่อง รถ ไว้ที่หลัง..เรื่องหน้าตาสำคัญกว่า..หน้าตาดี..รถก็จะมาหาเราเอง..555
โพสต์ 2011-6-17 20:36:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้....รอชมอยู่นะครับ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้