ดู: 93190|ตอบกลับ: 861
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จากใจแอดมิน(เกือบ)ทั้งหมด ถึง แอดมินที่กำลังยึดอำนาจอยู่ตอนนี้

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-6-6 21:17:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหอๆ ความจริงกำลังจะถูกเปิดเผยในเร็วๆนี้

โปรดติดตามตอนต่อไป

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
โพสต์ 2011-6-6 21:21:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กระทู้นี้ อาจจะอยู่ได้อีกไม่นานค่ะ เด๋วจะมีแอดมินคนเดียวที่เค้าบอกว่าเค้าเป็นเจ้าของเว็ปมาอุ้มไปทำลายจ้า
3#
โพสต์ 2011-6-6 21:30:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaa เมื่อ 2011-6-6 21:33

และรายได้ในการติดแบนเนอร์ของเวป จึงนำเข้าบัญชีส่วนตัว ของตนเอง

ติดใจตรงนี้อ่ะค่ะ

คะแนน

2

4#
โพสต์ 2011-6-6 21:49:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย king_sun เมื่อ 2011-6-6 21:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย king_sun เมื่อ 2011-6-6 21:43

เป็นเจ้าขอ ...

ตามนั้นค่ะพี่
5#
โพสต์ 2011-6-6 21:54:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tatata111 เมื่อ 2011-6-6 21:49
ไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลย พักนี้เจอแต่เรื่องไม่ดีอ่ะ  ...

เว็ปไม่ปิดหรอกค่ะ แค่จะเหลือแอดมินดูแล และเป้นเจ้าของแต่เพียงผู้เดียวแค่นั้นเอง ส่วนพวกพี่คงต้องระเห็จไปอยู่เว็ปอื่น ที่พวกพี่จะทำให้อบอุ่นเหมือนเดิมค่ะ

คะแนน

2

6#
โพสต์ 2011-6-6 22:10:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ beay ตั้งกระทู้

ตามสบายค่ะ
7#
โพสต์ 2011-6-6 22:48:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดันสักที ให้แอดมินคนนั้นเข้ามาตอบ
8#
โพสต์ 2011-6-6 23:36:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปนอนละค่ะ พรุ่งนี้จะมาดูว่ามู้นี้ยังอยู่ดี หรือโดนอุ้ม หรือเราโดนแบนทั้งไอดีและไอพีแทน
9#
โพสต์ 2011-6-13 10:46:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด

จริงๆแล้วคนบางคนก็วุฒิภาวะเยอะแล้ว ตัดสินใจทำไรเองได้
เหมือนตอนอยากสอบเป็นนางฟ้าอ่ะ เห็นมุ่งมั่นตั้งใจจะตาย แต่อย่าใช้ความมุ่งมั่นแบบนั้นในทางผิดๆสิจ๊ะ
มุ่งมั่นว่าจะฮุบเว็ปนี่มันไม่ไหวจะเคลียร์นะจ๊ะคุณน้อง

จะบอกว่าตัวเองทำทั้งหมดมาคนเดียว แน่ใจหรอจ๊ะ ตอนที่คุณน้องทำงานประจำ ใครเป็นคนดูเว็ปจ๊ะ เท่าที่พี่จำได้ แอดมินคนอื่นๆที่ช่วยกันจนดึกจนดื่น ไม่ใช่หรอจ๊ะ

เมื่อไหร่จะยอมเปิดปากจ๊ะ จะแถ-ลง หรือจะอะไรก็ทำสักทีเหอะ คนอื่นเค้าเหนื่อยใจกันมากแล้ว

คะแนน

3

10#
โพสต์ 2011-6-14 19:19:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaa เมื่อ 2011-6-14 19:57

เมื่อครั้งหนึ่งนานมากแล้ว นั่งกินหมูกะทะกันอยู่กับกลุ่มคนที่เรียกได้ว่าเป็นแอดมินของเว็ปนี้  

น้องๆ!!!! เบคอน 3 จาน  เฮ้ย? ไม่ใช่ดิ ต่อนะๆ

ณ วันนั้น มีการพูดถึงเรื่องแบนเนอร์ และ รายได้ เรายังจำได้ว่า เราเตือนให้ระวังเรื่องบัญชี เพราะเพื่อนแตกกันเรื่องนี้มานักต่อนัก หลังจากนั้น จึงมีการเปิดบัญชีร่วม 3 บุคคลของบุคคล ณ ขณะนั้นได้ชื่อว่าเป็นแอดมินของเว็ป ต่อมา บัญชีนั้นๆได้ถูกใช้เพื่อดำเนินกิจการต่างๆ เช่น งานบุญ งานมิตติ้ง ทำเสื้อขายเอาเงินทำบุญโดยไม่หักค่าใช้จ่าย จ่ายค่าโดเมน ค่าโฮสท์ ฯลฯ
แต่เหตุไฉน ปัจจุบัน บัญชีนี้กลับไม่มีการเคลื่อนไหวอะไรทั้งสิ้น ทั้งที่เว็ปมีแบนเนอร์มากมาย ควรจะมีรายได้เพื่อการจัดการกุศลเหมือนที่แล้วๆมา

ในตอนนั้น ทุกๆคนที่นั่งประชุมล้อมวงหมูกะทะกันอยู่นั้น ก้อคุยกันถึงเรื่องต่างๆ ว่าควรหรือไม่ควรรับแบนเนอร์แบบไหน อุดมการณ์ของเว็ปเป็นแบบไหน ทุกคนก็ได้คำตอบมาว่า จะไม่มีการรับแบนเนอร์ของคลินิคต่างๆ ไม่รับแบนเนอร์จากเว็ปที่ขายของผิดกฏหมาย ฯลฯ

และเมื่อมีบุคคลอีกสองคนเอะใจ จึงเริ่มมีการตรวจสอบ จึงพบว่า แอดมินคนที่มีอำนาจอยู่ในปัจจุบันมีการบล็อกกลุ่มบุคคลที่เคยได้ชื่อว่าเป็นแอดมินให้ไม่มีความสามารถในการดูแลเว็ป มีการบล็อกกลุ่มโมเดอเรเตอร์ให้หมดอำนาจในการดูแลเว็ป จากนั้น น่าจะมีการบล็อกกลุ่มคนนี้ในการติดต่อทั้งทางเฟสบุคและ MSN
และมีการเปลี่ยนการใช้อีเมล์ติดต่อทางเว็ปในเรื่องต่างๆ โดยที่ไม่มีการชี้แจงใดๆต่อแอดมินคนอื่นๆ และให้บุคคลที่ต้องการลงแบนเนอร์โอนเงินเข้าบัญชีตัวเอง ทั้งที่มีบัญชีเว็ป และยังกระทำการอื่นๆอีกมากมาย

และครั้งสุดท้าย เมื่อแอดมินคนอื่นทราบเรื่องทั้งหด แอดมินคนนี้ก้อทำการติดต่อกลับมา พร้อมทั้งนัดเวลาเจอกัน แต่พอถึงเวลา กลับโทมาแจ้งว่าไม่สะดวกไปพบ ขอเลื่อนนัด จนเมื่อไม่นานมานี้ เมื่อแอดมินคนหนึ่งติดต่อไป จึงได้คำตอบที่ทุกคนต้องอึ้ง ว่า เว็ปของเค้า เค้าจะทำเองคนเดียว และ หากทางแอดมินต้องการจัดมิตติ้ง ตนเองจะไม่ขอมีส่วนร่วมใดๆทั้งสิ้น ทั้งที่ มิตติ้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา บุคคลคนนี้ ไม่เคยมีส่วนร่วมในการจัดทำ แต่เมื่อถึงวันงาน คนๆนี้จะมาตอนช่วงงานเริ่มไปแล้วสักพัก และจะเดินเกร๋ๆทักทายไปทั่วงานประหนึ่งว่า ข้านี่แหละคนจัดงาน

น้องคะ ตั้งแต่ที่พี่ก้าวเข้ามาในเว็ปจนถึงปัจจุบัน เมื่อมีการประชุมหรือทำกิจกรรมอะไร พี่แทบไม่เคยเห็นคุณน้องมาร่วมมือจัดทำอะไรเลยนะคะ การตอบคำถาม ข้อมูลแบบสมัยก่อนก็มีแต่แอดมินคนอื่นๆที่ช่วยเข้ามาตอบ พี่จะเห็นน้องในเฉพาะกระทู้น้องเองเท่านั้นนะคะ
แล้วตอนนี้ัคุณน้องกล้าพูดได้ยังไงคะ ว่าคุณน้องเป็นคนทำเองทั้งหมดจนเว็ปโตมาได้ขนาดนี้ มันใช่หรอคะ

เข้าวัดทำบุญ สวดมนต์ ทำกุศล แต่กลับโกงเพื่อน หักหลัง แบบนี้จะถึงบุญ ถึงนิพพานมั้ยคะ!!!!

คะแนน

3

11#
โพสต์ 2011-6-14 19:49:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaa เมื่อ 2011-6-14 19:51

ถ้าเมนท์เราถูกลบ ก็แสดงว่าเป็นเรือ่งจริง??

คะแนน

1

12#
โพสต์ 2011-6-14 20:47:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaa เมื่อ 2011-6-14 20:51

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaa เมื่อ 2011-6-14 20:48

เราขอบอก ณ ตรงนี้นะคะ เราไม่ใช่แอดมิน แต่เรามีส่วนร่วมในบอร์ดมานานมาก จนสมาชิกที่เข้ามาในช่วงนั้น คิดว่าเราเป็นแอดมิน และเราไม่เคยขอการเป็นแอดมินและเป็นโมเดอเรเตอร์

เรื่องของเรา เริ่มจาก ช่วงกลางเดือน มิถุนายน ปี 2552 เราอยากทำจมูก  เราจึงเสิร์ชเจอเว็ปนี้เข้าโดยบังเอิญ หลังจากนั้นการหาข้อมูลแบบบ้าพลังของเราจึงเกิดขึ้น ณ ตอนนั้น เรามีกิจการของตัวเองอยู่ เลยค่อนข้างมีเวลาว่าง และเมื่อปลายเดือนนั้นเราโชคดีได้ทำจมูกจากหมอในดวงใจโดยบังเอิญ เราจึงมีความคิดว่า เราควรตอบแทนสิ่งที่สมาชิกคนอื่นๆและแอดมินทำให้เรา และเนื่องจากเราต้องพักฟื้นหน้าจากการทำจมูก เราเลยกลายเป็นผีเฝ้าบอร์ด และตอนนั้นเองที่เราได้มาสนิทกับแอดมินสองคน คือซีและโอเปิ้ล เพราะความว่างของเราเอง เราเฝ้าบอร์ดให้ทั้งวันและเกือบทั้งคืน เพื่อให้คำแนะนำ และปลอบใจคนที่นอยด์หลายๆคน เมื่อเราเจอกระทู้ผิดกฏ หรือ ขายของ เราก็จะเรียกซีทาง MSN หรือโทรไป เพื่อบอก จึงเป็นที่มาของการมาเป็น MOD ของเรา

ณ ตอนนั้น เท่าที่เราทราบมา เว็ปนี้ก่อตั้งโดยการจ่ายตังของกลุ่มคนกลุ่มนึง โดยมี พี่เอ ซี เจได โอเปิ้ล พี่หนิง พี่หญิง พี่โอม และน้องหนึ่ง  เพื่อซื้อโดเมนและเช่าโฮส เป็นจำนวนเงินคนละ 400 บาท (มั้งนะ)

ต่อจากนั้น เราก็เดินทางโมหน้าต่อไป ด้วยการ ทำตา ทำปาก การพักฟื้นอย่างต่อเนื่องจึงเกิดขึ้น เพราะเราว่างถึงว่างที่สุด

ในขณะเดียวกันนั้นเอง แอดมินคนที่ดูแลเว็ปตอนนี้ เทอมีงานมีการทำ เทอจึงบอก (อ้าง) เพื่อนๆคนอื่น ถึงการไม่ดูแลเว็ปของเทอว่าง เทอเหนื่อย งานหนัก ไม่มีเวลา บลาๆๆๆ เพื่อนแอดมินคนอื่นจึงช่วยกันดูแลเว็ปไปตามปกติเหมือนทุกวัน

เมื่อปลาว่าง ส่วนซีจังและเพื่อนแอดมินคนอื่นอีกหลายคน (โอเปิ้ล หนึ่ง และพี่โอม) ที่มีงานประจำคงรำคาญที่โดนตามบ่อยๆ ในตอนทำงานและตอนนอน  เรื่องนี้จึงบังเกิดเป็น ซูเปอร์มด 2 ตัวคือพี่ตั้มและนู่ปลา ที่ว่างเฝ้าบอร์ดและกัดกันเอง

หลังจากนั้น(อีกแล้ว) จึงเกิดมหกรรม มิตติ้งดั้งโด่ง ครั้งที่ 1 ขึ้น

คะแนน

3

13#
โพสต์ 2011-6-14 20:58:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปอลิง แอดมินคนอื่นก้อมีการมีงานทำนะคะ แต่เค้ายังมีเวลามาดูแลบอร์ดกันนะ
14#
โพสต์ 2011-6-14 21:21:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำเนิดดั้งโด่งมิตติ้ง ครั้งที่ หนึ่ง หงึ่ง หงึ่ง

ณ ตอนนั้น มีการเรียกรวมพลกลุ่มแอดมิน และ 2 ซูเปอร์มด เพื่อคุยกันเรื่องมิตติ้ง แต่ดันมีอันต้องเปลี่ยนสถานที่เนื่องจากเหตุจำเป็นบางประการ และนู๋ปลาเจือกว่างถึงว่างที่สุด เลยกลายเป็นคนที่รับภาระด้านการหาสถานที่และจัดงานด้วยความเต็มใจ โดยมีพี่ตั้ม และซีจัง คอยให้คำปรึกษา (เปลืองค่าโทรศัพท์และน้ำมันมากค่ะ ขอบอก)

แต่แล้ว!!!! นู๋ปลาก็ได้โทรไปหาแอดมินคนหนึ่งด้วยความจำเป็น เพื่อขอความช่วยเหลือในด้านต่างๆ กลับได้คำตอบด้วยการเหวี่ยงมาว่า อะไรเนี่ย ใกล้ถึงวันงานอยู่แล้ว ยังไม่พร้อมสักอย่างเรยหรอ
ทั้งที่ ก่อนเริ่มเตรียมงานเทอบอกเองว่าให้ช่วยก็บอก เทอขอโทดที่ยุ่งกับการทำงานประจำ แต่พอขอความช่วยเหลือกลับโดนแบบนั้น

และเมื่อถึงวันงานมิตติ้ง หนึ่งและพี่เอ มาตั้งแต่บ่ายกว่าๆ เพื่อจัดเตรียมงาน พี่ตั้มมาพร้อมกับเสื้อถุงใหญ่มากที่ต้องไปรับมาจากคนทำ นู๋ปลาในตอนนั้นหมดหน้าที่แล้วค่ะ จึงทำแค่เตรียมตัวมางานแบบเกร๋ๆ  แต่!!!! แอดมินท่านนั้น หลังจากเหวี่ยงและไม่ช่วย เทอมางานและเดินทักทายแบบเกร๋ๆกะเพื่อนสมาชิก ประหนึ่งว่า เทอเตรียมงานมาเป็นอย่างดี เทอเป็นคนจัดงานนี้กับมือ

คะแนน

4

15#
โพสต์ 2011-6-14 21:48:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เรื่องที่เราเล่ามา ถ้าเราเข้าใจผิดเอง หรือเรื่องที่พูดไม่เป็นความจริง เรารบกวนแอดมินท่านอื่นๆ โพสท์บอกไว้นะคะ เราจะได้ขอโทษและแก้ไขข้อความให้ตรงกับเรื่องจริงค่ะ
16#
โพสต์ 2011-6-14 23:05:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังมี ดั้งโด่ง เดอะซีรี่ส์ ภาคอื่นๆอีกค่ะ ขอเวลาใช้สมองเรียบเรียงเรื่องราวก่อนนะคะ พอดีตอนนี้นู๋ปลาป่วยอ่ะค่ะ ซุ่มซ่ามไปเดินใต้ฝนเกร๋ๆ เบาๆ  
17#
โพสต์ 2011-6-15 14:34:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ณ ตอนนั้นที่ปลาโดนเหวี่ยงมา ปลาโทหาลุงตั้มกับซีจัง แล้วซีจังบอกปลาว่า ช่างเถอะนะ เค้าคงยุ่ง คงเหนื่อย ยังไงก็เพื่อนกัน ช่วยกันไปเถอะ เว็ปของพวกเราทั้งนั้น ที่ปลาทำมาทั้งหมด ปลาทำเพื่อเว็ป เพื่อซี เพื่อลุง และเพื่อนคนอื่นที่ดีกับปลามากๆ ทั้งที่รู้จักไม่นาน ช่วงนั้นปลาเกิดอาการนอยชีวิตอย่างแรง ก็มีพี่ตั้มกะซีจังแล้วก้อแอดมินคนอื่นๆที่คอยให้กำลังใจ ถ้าวันนี้ปลาไม่ออกมาพูดอะไรเลย แล้วปลาควรจะเรียกคนที่ดีกับปลาขนาดนั้น ว่าเพื่อนหรอ??? มันคงน่าละอายเกินไป ถ้าไม่ทำไรอะไรเพื่อเพื่อนเราเลย

คะแนน

2

18#
โพสต์ 2011-6-15 16:58:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห้อออออ ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะพูด ยิ่งขุดยิ่งลึกนะคะคุณน้องคร้า
19#
โพสต์ 2011-6-15 21:46:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ Pajaiyak ขอประทานโทษนะคะ ตำแหน่งแอดมินคุณป้าได้มาแต่เมื่อใดคะ ทั้งที่แอดมินที่ปลาเคยคิดว่าเป็นเพื่อนเค้า มีทั้ง น้องหนึ่ง พี่เอ ซี เจได พี่หนิง คร่าวๆนะคะ อีก 5คนค่ะ ตั้ง 5 คนนะคะ เค้าบล็อกคนพวกนั้นแล้วตั้งแอดมินใหม่ขึ้นมา ทั้งที่เว็บนี้เกิดจากกลุ่มคนเหล่านี้เนี่ยหรอคะ
ปลาไม่เข้าใจค่ะ เค้าสอบหรอคะ สอบอะไรคะ ในเมื่อ เรียนก็จบมานานแล้ว จนทำงานไปรอบ จนพยายามไปสอบเป็นนางฟ้ามาก็หลายหน หนสุดท้ายก่อนเกิดเหตุการณ์รุนแรง ประมาณเกือบสองเดือน คุณน้องเธอบอกว่า จะลองเป็นครั้งสุดท้าย หลังจากนี้ คงหางานทำเป็นพนักงานออฟฟิสเหมือนคนอื่นเค้าสักที แล้วคุณน้องเธอมีสอบอะไรอีกคะ ที่ไหน อย่างไรคะ โปรดชี้แจงด้วยค่ะ
20#
โพสต์ 2011-6-15 22:41:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่าส่งคนอื่นมาตายแทนตัวเอง ดูแล้วรับไม่ได้ ไม่สงสารเพื่อนเรยหรอ ทำได้ไงแบบนี้
ยูสเซอร์เพิ่งแอดเมื่อ 3 วันก่อน
129523 ไอดี pajaiyak
ปัจจุบัน สมาชิก129654 คน

คะแนน

1

22#
โพสต์ 2011-6-16 00:13:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รมเสีย พรุ่งนี้จัดเดอะซีรี่ส์อีกสักตอนดีมั้ยเนี่ย

คะแนน

1

23#
โพสต์ 2011-6-16 10:44:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แสดงความคิดเห็น

สุ้ๆๆ  โพสต์ 2011-6-16 11:01
24#
โพสต์ 2011-6-16 11:58:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าซีกะลุงไม่คอยห้าม รับรองกระทู้นี้เป็นมาม่าทะเลเดือดแน่ๆ

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้