เจ้าของ: Lennoxz
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จากใจแอดมิน(เกือบ)ทั้งหมด ถึง แอดมินที่กำลังยึดอำนาจอยู่ตอนนี้

[คัดลอกลิงก์]
ไม่เข้าใจคำว่า "บาปกรรม" หรือย่างไร
ชี้แจงหน่อยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย king_sun เมื่อ 2011-6-6 22:54
ต้นฉบับโพสต์โดย Lennoxz เมื่อ 2011-6-6 22:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lennoxz เมื่อ 2011-6-6 22:44

แอบมาบอกเบา ...

ไม่ใช่ไม่สนับสนุน แต่ไม่ทำอะไร
เพราะตั้งเตรียมตัวสอบสัมภาษณ์เป็นนางฟ้า
แต่พอ 2 ทุ่มกว่า แต่งตัว แต่งหน้าสวยเป๊ะ
มาเดินทักทายสมาชิกในงาน พร้อมช่างภาพ ส่วนตัว
ประหนึ่งว่า งานนี้ชั้นลงแรงทำ ...

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

มาที่นี่ ครั้งแรก รู้จัก ลุงมอส กบ เบิร์ด ซี วิน กอล์ฟ นุดี เนเน่
น่ารักทุกคนเลย
วันนี้ เพื่อน ๆ ที่น่ารัก ถูก ถีบ ทิ้งหมดแล้ว
ผมไม่รู้จักใคร นอกจากวิน เเต่ก็เข้าเวบ มา 2ปีเเหละ
ยังไงก็ออกมาชี้เเจงกันนะครับ แอดมิน อะ อย่านิ่งๆๆเฉยๆๆเลย  มีคนรอฟังคำตอบอยู่ ครับ

คะแนน

1

มันเกิดอะไรขึ้นเนี้ย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurama เมื่อ 2011-6-6 22:59

เรื่องนี้จะจบอย่างไร...จะ Hot เหมือนดอกส้มสีทองมั๊ยเนี๊ยะ งุิงิงุงิ แล้วครายเป็นเรยาาาาาาาา
ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2011-6-6 22:59
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurama เมื่อ 2011-6-6 22:59

เรื่องนี้จะ ...

อ่ะ มีนักข่าว มาทำข่าวด้วยอ่ะ
ต้องบอกก่อนว่าที่ซีเปิดประเด็นนี้ขึ้นมา
ไม่ได้ทำเพราะความสะใจ หรือเข้าข้างใคร
แต่เพราะว่า มันไม่ไหวแล้วจริงๆ
อยากให้ทุกคนเข้าใจ ว่าบ้านที่เราสร้างมา
ตั้งเสา สร้างฝา มุงหลังคา แค่ไม่ได้ไปอำเภอ
จดเลขที่บ้านด้วยตัวเอง
จนวันนี้บ้านได้ต่อเติม และแข็งแรง
ก็บีบให้ไปอยู่ที่อื่น ทำแบบนี้ไม่ไล่ตรงๆ
ก็เหมือนถูกเฉดหัวออกจากบ้าน

คะแนน

1

ไปตามดราม่า มาดิ๊ สดๆ
เหตุเกิดเพราะ คนเห็นแก่ตัว  แล้วทิ้งเพื่อนร่วมอุดมการณ์  เอาเงินกองกลางเป็นของตัวเอง  ลิดลอนสิทธิ์ แอดมินคนอื่นๆ
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-6 23:04:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยและรวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
วางมือจากการ cap แล้ว..ช่วยดันนนนนนน!!!!

คะแนน

1

บ็อบ ทำ แบบนี้ทำไม พี่ ไม่เข้าใจ

เพื่อนๆ บ็อบ เนี่ย น่ารัก กันทั้งนั้นเลยนะ ถ้า บ็อบไม่เอา พี่ ขอ ไล่แอดทุกคนเลยนะ
ตอนลุงแฝงเข้ามายังไม่มีนม จนตอนนี้ลุงมีนม โตพอที่จะฟาดหัวเบิท ได้ทีเดียวหัวขะมำ!!!

ไม่ใช่เพราะแอดมินคนนั้นให้ความรู้ แต่เพราะเพื่อนๆที่มีน้ำใจในนี้ตะหากที่แบ่งปัน
...
.
ฝากอีกอย่างนะครับ หากไม่ใช่เรื่องจริงก็ขออภัยครับ
หากน้องจะลบ ก็ไม่ว่าครับ แต่อยากให้อ่านแล้วลองพิจารณาดู

พี่อยากให้แง่คิดนะครับ
คนเราครับ เกิดมาเราไม่ได้เอาอะไรติดตัวมาเลยครับ
ตายไปเราก็เอาอะไรไปไม่ได้เช่นกัน
การดำเนินชีวิต ปัจจัย 4 สำคัญก็จริงครับ ทุกอย่างปัจจุบันต้องแลกมาด้วยเงิน
แต่สิ่งหนึ่งที่เงินซื้อไม่ได้คือ มิตรภาพ เพื่อนแท้ ความรักความจริงใจที่มีให้ต่อกัน
อย่าให้วัตถุ มาทำลายจิตใจเลยนะครับ มิตรภาพมิอาจก่อตัวได้โดยปราศจากเวลา
มันสร้างขึ้นมายากมากมายนะครับ
แต่มันอาจพังทลายลงได้ในพริบตา หากเราไม่คิดจะรักษามัน

ยังมีโอกาสไหมครับ ที่บ้านจะอบอุ่นเหมือนเดิม
สำหรับพี่ พี่เชื่อว่ามี แต่เราก็ต้องมาพยายามด้วยกันครับ
การนิ่งเฉยไม่เกิดประโยชน์อะไร.. นอกจากจะบั่นทอนความเชื่อมั่นความศรัทธาในคำว่า "เพื่อน"

ทำไมไม่ออกมาปกป้องความรู้สึกของเพื่อนๆ พี่ๆ ล่ะครับ

พยายามหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น

แต่จอยกลับเจอเพื่อนแท้ในโลกไซเบอร์อ่ะ ทำไมบ๊อบคิดตรงข้าม นะโม พุดโธ่  โพสต์ 2011-6-6 23:23
คงคิดว่าตัวเองเป็น Manager Director มั้ง  โพสต์ 2011-6-6 23:17
ไม่ว่าง ไม่ช่วย โทรไปยังโดนจิกกลับ ว่าไม่พร้อมสักอย่าง 555  โพสต์ 2011-6-6 23:15
ก้อน่าจะยังจำตอนมิตติ้ง หนแรกไกันได้ไม่ใช่หรอ  โพสต์ 2011-6-6 23:14
ถ้าไม่มีเพื่อนแท้ พวกเราคืออะไรล่ะ (ไม่นับคนนั้นนะ) เพราะเขาไม่นับเรา  โพสต์ 2011-6-6 23:13

คะแนน

4

ให้คะแนน ใครดีหว่า พูดดี พูดตรงไป ตรงมาทุกคน ไม่นินทาลับหลัง

จริงๆ อยากจะพูดต่อหน้า แต่ พูดไม่ได้ เพราะ โดนอุ้ม โดนแบบ กันหมด

เอาไป คนละ 399 เล๊ยยยยยยยยยยย
ถ้ารู้ว่าตัวเอง ผิดตอนนี้ก็น่าจะยอมมรับได้ แล้วนะ เพื่อนๆก็รอคำตอบอญุ่ ถามหาเหตูผล
การจะเป็นคนดี  มีธรรมะ ไม่ได้ ดูที่ สวดมนต์ เช้าเย็น
หรือ แสดงออก ทางวาจา ชอบพูด เรื่องบุญๆ
ดู ที่ การกระทำค่ะ

ชัดเจนที่สุด  

คะแนน

2

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakavit_123 เมื่อ 2011-6-6 23:16

ผมว่ากรรมใดใครก่อ กรรมนั้นก็จะย้อนเข้าหาตัว ทุกวันนี้ไม่ต้องรอถึงชาติหน้าจริงๆ เป็นกำลังใจให้สมาชิคที่เกิดปัญหา และขอประนามผู้กระทำผิดครับ มิน่าว่าทำไมปีนี้ไม่เห็นพูดถึงการจัดมิดติ้งเลย เสียดาย เข้าไปบ้านใหม่มาแล้วสวยดีครับ สมัครแล้วด้วย

คะแนน

1

พรุ่งนี้กระทู้หายชัวร์   กอปปี้คำถามไว้
ทำ เพื่อเวบมาตลอด ทุกสิ่ง ทุกอย่าง
เม้นท์ เพื่อ ช่วย เพื่อนๆ มาตลอด ทุกคนก็ เห็น
มาวันนี้ โดนด่า ว่า สถุน ว่า เอี้ย ว่าระยำ ว่า ชั่วช้า เลวบัดซบ

ทุกคน เป็น พยานด้วย พี่มินนี่ ไม่เคยทำ อะไร เอี้ยๆ ที่นี่เลย แม้แต่ครั้งเดียว
แค่ ขวาง และ ขัด ผล ประโยชน์ หมอ ที่ มือ ยังไม่ถึง เท่านั้น
จะฆ่า กันให้ ตายเลยหรือ
มาดันอีกเเรง เดี๋ยวไปเเจกลิงค์กระทู้อื่นก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้