ดู: 3947|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไม่อยากให้อีกฝ่ายไปศัลยกรรมเพราะ...[ทู้เล่าสู่กันฟัง]

[คัดลอกลิงก์]
ตามหัวกระทู้ เป็นความในใจของคนๆนึงที่ไม่ใช่แฟนเราค่ะ

แรกเริ่มเดิมทีซักสองปีก่อนที่เราเริ่มหาข้อมูลเสริมจมูก(เกือบจะ)จริงๆจังๆ
เราไว้ใจให้เพื่อนสนิทเราคนนึงช่วยเราหาข้อมูลด้วย ด้วยความเป็นห่วงของเพื่อนเราคนนี้ก็มักจะเตือนเราเสมอๆด้วยคำเดิมๆแบบที่หลายๆคนในบอร์ดนี้ก็มักจะได้รับจากคนรอบๆข้าง อย่าทำเลย แค่นี้ก็สวยดีอยู่แล้ว ทำออกมาถ้าไม่สวยต้องแก้ใหม่นะ เจ็บนะ etc ตามแต่จะคิดได้
เรารู้สึกขอบคุณกับความเป็นห่วงที่เค้าให้เรานะ แต่เราก็ยังยืนยันที่จะทำ
จนนานวันเข้าคำพูดที่คอยเป็นห่วงเป็นใย เริ่มแปลเปลี่ยนเป็นตัดกำลังใจด้วยน้ำเสียงและสีหน้าทั้งปวง
และแน่นอน เรายังยืนยันที่จะทำ
เพื่อนเราคนนี้ก็รับปากว่าจะเป็นคนไปรับตอนทำเสร็จ
แถมมีบอกด้วยนะว่าไม่ว่างๆช่วงไหน(ที่มาดูแลเราไม่ได้)
บอกตรงๆ ซึ้งใจมาก กับคนๆนึงที่ไม่ใช่แฟนแล้วคิดจะทำให้เราขนาดนี้

แต่เรื่องนี้มันไม่ใช่การ์ตูนดิสนีย์ที่จะจบแบบสวยหรูมีรถฟักทองมารับหนิ

เวลาคุยกันถ้ากทอปิกวนมาถึงเรื่องทำจมูกทีไร คำพูดคำจายิ่งปั่นทอนจิตใจขึ้นทุกวันๆ
เสียใจมากๆ จิตตกมากๆ ที่สำคัญของขึ้นค่ะ ขึ้นเหมือนเขย่ากระป๋องแป๊บซี่แล้วเปิดยังไงอย่างงั้น จนเราได้คำตอบที่ทำให้หายค้างคาว่า ไม่อยากให้เราไปทำ กลัวเรามีคนมาจีบเยอะ....
คิดได้ไงอะ... เห็นคนอื่นเค้ามีแต่ห้ามเพราะกลัวเจ็บกลัวอะไร แบบนี้ไม่ไหวจะเครียร์ค่าาา

และ พอถึงช่วงที่เราต้องไปทำจมูกจริงๆก็หายไปจากชีวิตเราเลย ไร้การติดต่อ

พอเอาเข้าจริง ช่วงนั้นเราก็ยังไปทำไม่ได้ จนเพื่อนคนนี้กลับมาคุยกับเราอีกครั้ง ก็เข้าแบบเดิม ตกปากรับคำ เสนอตัวเองว่าจะมารับ...

คนแบบนี้ก็มีด้วย อยากเอามาบ่นแกมบอกเพื่อนๆอะว่า จะนัดให้ใครช่วยไปรับก็ดูดีๆ อย่ามาเจอคนแบบที่เราเจอ ถ้าเผื่อว่าวันนั้นเราไปทำมาแล้วติดต่อคนนี้ไม่ได้ บวกกับเพื่อนคนอื่นก็ติดเรียนติดงาน จะทำยังไง ถ้าออกจากคลีนิคแล้วเราไม่มึนไม่อะไรก็ดีไป อย่างมากก็แค่แบกหน้าบวมๆทนอายนิดหน่อยก็ถึงบ้าน แต่ถ้ามันไม่ใช่หละ...
อืมครับ เป็นกำลังใจครับ
การที่เราอยู่กับใครที่คิดลบเรื่องศัลยกรรมนี้
ที่ดั้งโด่งนี้ยินดีจะให้แนวคิดที่เป็นบวกเสมอๆ และค่อยให้กำลังใจครับ
อยากให้คุณเจ้าของกระทู็้้ ยืนหยัดในความคิด ที่จะทำให้เราดูดีไว้ ศึกษาให้รอบคอบ
แล้วตัดสินใจอย่างมั่นใจ ผลที่ได้ก็จะดี ไม่มีใครว่าเราได้แล้วละทีนี้
อ่านไป ลุ้นไป

หนุกดีคัฟ

5555555555

แต่ก้อต้องเข้าใจเราด้วยนิดนึง

ก้อคนมันอยากสวยอ่าคัฟ ใช่มั้ย จขกท

คงห้ามกันยากนิดนึง

อิ อิ
ไปคนเดียวกลับคนเดียวเลย ไม่ต้อง้อ อิอิ
ทำจมูกแค่ขำๆอ่ะคับ ไม่ถึงขนาดไปใหนเองไม่ได้ต้องมีคนดูแลอะไรมากมายหรอก
ซื้อของกิน+ยาตุนไว้สัก5วัน
ถ้ากลัวมึนก็ไม่ต้องกินยานอนหลับก่อนทำ รับรองไม่มึน นอนปึ๊ดๆเสร็จกลับกับพี่แท็กซี่ได้เลย
ตอนพักก็ไม่ถึงกับต้องมีคนดูแล แค่มันจะบวมจนอยากอยู่แต่บ้าน จริงๆแล้วใช้ชีวิตได้ปกติ
เป็นกำลังจัยให้คัฟ
ไปคนเดียวกลับคนเดียวก็ได้นะ เพราะหลังทำมันไม่เจ็บอะไรหรอก  สบายๆ
ตอนเราทำเราก็ลุยเดี่ยว ทำเก้าโมงเช้า ทำเสร็จมานั่งซับเลือด  นั่งพักให้หายมึน พอสิบโมงครึ่ง   ขับรถกลับบ้าน แวะเซเว่นซื้อของกิน ซื้อหนังสือไปอ่าน  ไม่มีอาการเจ็บเลย    ตอนพักฟื้นในห้องคนเดียวก็เตรียมหาสเบียงอาหารเอาไว้ให้พอ 1 อาทิตย์ แล้วก็เก็บตัวอยู่ในห้องแหละ เล่นวีดีโอเกมส์ ดูวีซีดี ไปเรื่อยๆ คนเดียว ไม่ต้องสุงสิงกับใคร  พอหน้าหายบวมแล้ว่อยปรากฏตัว
เหงด้วยกับข้างบนคร่า ^^
เป็นธรรมดาค่ะ

เรื่องของความคิดที่ต่างมุมมองค่ะ  

ใครที่หวังดี ก็จะแง่ดีที่เคียงกาย

ใครที่แง่ร้าย ก็ต้องคอยทายว่าจะเอาไงแน่

ท้ายที่สุดแล้ว  ไม่มีใครรักเราและไว้ใจได้เท่ากับตัวเราเองหรอกค่ะ

ยังมีคนที่รักและห่วงคุณอีกเยอะค่ะ  อย่างคนในครอบครัวไงค่ะ

อย่าเก็บมาใส่ใจเยอะ  เพื่อนคุณไม่ชัดเจนว่าเพราะอะไรกันแน่ที่ทำแบบนี้

จมูกจิ๊บมากค่ะ  ศึกษาในเวปนี้  ใจดีทุกคน

เพื่อนปอล์  ทำเสร็จ พัก 2 ช.ม. เดินซื้อของตุนในเซเว่นเฉย

แบบว่ามั่นค่ะ  เพราะชีว่า ฉันเปิดเผย

"เลิศ"ไหมค่ะ

แอบเพื่อนทำ  แต่ทุกวันนี้  ขอบอก อั้ม ก็ อั้มเหอะ

เจอเพื่อนปอเข้าไป  555  "อ้วก" เลยค่ะพี่

อิอิ  ขำขำ กันค่ะ  เพื่อนปอสวยมากค่ะ

ดั้งโด่งขอเป็นกำลังใจก็แล้วกันค่ะ

จะแวะมา  ยล โฉม  ดั้งใหม่ นะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ จขกท ด้วยคนค่ะ
ว่าแต่เพื่อนผู้หญิงหรือผู้ชายคะ
ถ้าเป็นผู้หญิง คงกลัวเราสวยเกิ๊ล
ถ้าเป็นผู้ชาย คงกลัวคนมาจีบ (เค้าคิดไรกะเราป่าวน้า)
อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 10:39:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ และขอบคุณยิ่งกว่าๆๆๆที่เข้าใจอะ

คุณHongRim - ยืดหยัดค่ะ ชั้นจะสวยๆๆ ยิ่งๆขึ้นไป แต่บางทีเจอคนแบบนี้มันก็เฟลไปบ้างอะไรบ้าง จากนี้ไปจะไม่ไปปรึกษาเรื่องนี้กับคนนั้นแล้วค่ะ

คุณbikzrin2 - ชอบDisplay พี่มากเลย เวลาเปิดไล่ๆอ่านกระทู้ชอบไปสะดุดกับจูจุ๊บตรงแก้มพี่อะ น่าร๊าก ขอจุ๊บมั่งสิ >w<

คุณcoolbanana ,Touki, PoBY, pooklook007, model2517, - ขอบคุณมากๆค่ะ(จากใจจริงๆ)

คุณopor04 - "ใครที่หวังดี ก็จะแง่ดีที่เคียงกาย
ใครที่แง่ร้าย ก็ต้องคอยทายว่าจะเอาไงแน่"
โดน เราไม่รู้นะว่าเค้าคิดอะไร แต่ที่แน่ๆมันไม่รู้สึกถึงความหวังดีแล้วอะ
โฮะๆ สงสัยต้องอย่างงั้นบ้างละ ทำเสร็จโบกรถไปตุนขนมดีกว่า เอ๊ะหรือไม่ตุนดีนะ ทำจมูกทีเดียว จมุกสวยด้วยไดเอทด้วยไปในตัว 555

อัพเดทค่ะ ตอนนี้เพื่อนคนนั้นติดต่อไม่ได้อีกแล้ว แต่ไม่เป็นไร มีเพื่อนอีกคนอาสาไปแทนให้ ถ้าคนนี้เข้าแก๊บเดิมอีก(ชิ่ง) ก็ไปคนเดียวนี่แหละค่ะ
ถ้ามึนก็นั่งพักให้หายมึนอย่างที่คุณPoByว่า
พอละคนแบบนี้อยู่ด้วยแล้วจิตตก+หลอน หลอนจนเราแอบคิดไปว่า เพื่อนคนอื่นเค้าจะชิ่งเราแบบนี้ป่าววะ
ถ้าจะทำ  ต้องทำแล้ว สวยขึ้นนะ ไม่งั้นโดนเพื่อนๆ หรือคนรอบข้างหยามแน่ๆ
เป็นกำลังใจให้นะครับ ศึกษาข้อมูลเยอะๆนะครับ เพื่อความสวย ใครก็ห้ามเราไม่ได้ หุหุหุ
สู้ค่ะ เพื่อความสวยของเรา

ความสวยของเรา  กับเพื่อนแท้  มันคนละเรื่องค่ะ

บางทีเป็นแค่บททดสอบเล็กๆสำหรับตัวน้องค่ะ

ฉะนั้น เราต้องผ่านบททดสอบให้ได้นะค่ะ

กำลังใจเล็กที่มีให้น้องค่ะ
คุณ inew ทำให้สวยไปเลยค่ะ  ใครจะไปส่งไม่ไปส่งก็ช่าง ชีวิตเราไม่ได้ขึ้นอยู่กับใคร
ทำให้เจิดไปเลย จะมีคนมาจีบมากมายแค่ไหนก็เรื่องของเรา ความสุขของเรา เราจะเลือกของเราเอง
จะหาสิ่งดีดีให้ชีวิต กลับมาบั่นทอนจิตใจกันแบบนี้ ...ก็ต้องขอบคุณมากมายที่หายไปจากชีวิตเราซะที

inew สู้สู้น่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 00:45:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าจะทำ  ต้องทำแล้ว สวยขึ้นนะ ไม่งั้นโดนเพื่อนๆ หรือคนรอบข้างหยามแน่ๆ
เป็นกำลังใจให้นะครับ ศึกษาข้อมูลเ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-10-5 12:10

เพิ่งจะทำQuoteเป็น >.<

ขอบคุณนะคะ ส่วนตัวยังไม่คิดถึงจุดนั้นว่าจะโดนใครหยามหรือไม่หยาม แต่เสียใจมากกว่า เ้ราคงคิดไปเองว่าเค้าจะรู้ว่้าเรื่องนี้มันสำคัญกับเรามาก
ข้อมูลนี่ศึกษามาสองปีแล้วค่ะ แต่ยิ่งศึกษามากก็ยิ่งรู้สึกว่ารู้ไม่ครบซะที ^^;
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 00:46:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้ค่ะ เพื่อความสวยของเรา

ความสวยของเรา  กับเพื่อนแท้  มันคนละเรื่องค่ะ

บางทีเป็นแค่บททดสอบเล็กๆสำหรับ ...
ต้นฉบับโพสโดย opor04 เมื่อ 2009-10-5 12:21

ขอบคุณค่ะ จะแท้ไม่แท้ก็ดูตอนเราลำบากนี่หละเนอะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 00:50:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ inew ทำให้สวยไปเลยค่ะ  ใครจะไปส่งไม่ไปส่งก็ช่าง ชีวิตเราไม่ได้ขึ้นอยู่กับใคร
ทำให้เจิดไปเลย จะมีคนมาจ ...
ต้นฉบับโพสโดย sofa_sogood เมื่อ 2009-10-5 17:40

"จะหาสิ่งดีดีให้ชีวิต กลับมาบั่นทอนจิตใจกันแบบนี้ ......ก็ต้องขอบคุณมากมายที่หายไปจากชีวิตเราซะที"
สาธุขอให้มันหายๆๆไปเลย แต่คงจะยาก..สงสัยต้องเปลี่ยนเบอร์โทรสับละมั้ง

ขอบคุณทุกคนนะคะที่เข้าใจ และเป็นกำลังใจให้เรา
ใครที่จิตตกอยู่ จะด้วยเรื่องทั้งปวงที่คนอื่นเค้าทับถมลงมาใส่หรืออะไรก็ตามแต่ เราแนะนำให้ไปนั่งทานไอติมเย็นๆให้ชื่นใจ มันช่วยได้เยอะเลย
ใช่ๆ  ((ทำไปเลย  ทำตามใจและสมองของตัวเราเอง))

ปล..แต่ไม่ได้ไปทำบนหัวใคร

เห้อ
ตามหัวกระทู้ เป็นความในใจของคนๆนึงที่ไม่ใช่แฟนเราค่ะ

แรกเริ่มเดิมทีซักสองปีก่อนที่เราเริ่มหาข้อมูลเส ...
ต้นฉบับโพสโดย inew เมื่อ 2009-10-4 19:57

มัน ไม่ อะ ไร ขนาด นั้น อะ คับ..

ถ้า ตั้ง ใจ แล้ว ก็ ทำ เถอะ คับ..

ไม่ ต้อง แคร์ สื่อ..อ   อิ อิ..
แคร์มัยอ่ะ เพื่อนที่พูด เนี่ย ญ หรือ ช ถ้า ช ตีความหมายได้ว่า มันคิดกะเราเกินเพื่อน แต่ไม่อยากเอาออกหน้าออกตา 555555555

ถ้า ญ ไม่น่าจะปันหาแบบนี้ เพราะถ้าเพื่อน ญ จะมีปันหาตอนทำเสดแล้ว สวยแล้ว ชีจะอิจฉา พูดจาหมาเรียกพี่ จิกกัด แดกดัน จนเรานอย อยากเอาออก ก้อเพราะอีเพื่อนแบบนี้หละค่ะ

อย่าไปแคร์ปากใครที่ไม่ใช่ ญาติโกโหติกาเรานักเรย จะเปนโรคประสาทป่าวๆนะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 23:48:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะ ตอนนี้หายนอยหายจิตตกแล้วของจริงค่ะ
มาคิดอีกทีก็ไม่รู้เราไปไว้เนื้อเชื่อใจมันได้ยังไง...

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนค่ะ เรื่องแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้จริงๆว่ามีคนแบบนี้ ถ้ามันเป็นแค่สุนัขข้างทางผ่านมากัดก็แค่รักษาแผลให้หายก้พอความรู้สึกอะไรในใจก็คงจะไม่ิมีอะไรมาก แต่นี่มันคนใกล้ชิด เจอหน้ากันทุกวันเรียนมาด้วยกัน กินข้าวด้วยกัน ไปช้อปปิ้งด้วยกัน เมาอ้วกกันก็ต้องลากกันกลับบ้าน  ถ้าลองได้ไว้ใจคนๆนึงมากๆแล้วเจอแบบนี้ใครไม่นอยแต่นิวนอยค่ะ
เรื่องจมุกนี่เหมือนเป็นจุดพีคหนะ บวกกับหลายๆเรื่องที่ผ่านมาด้วยเลยรู้สึกแย่ๆ (ทั้งเรื่องเรียนเรื่องสวยๆงามๆ)
เราก็หลอกตัวเองว่ามันไม่ใช่แบบนั้น เค้าไม่ได้หวังอะไรไม่ดีกับเรา บลาๆ
จนมาถึงเรื่องที่สำคัญกับเราที่สุดในตอนนี้ ก็พอกานที

ขอย้ำอีกทีค่ะ หายนอย1000%ค่ะ ต่อให้มันลุกขึ้นเอามีดมาจิ้มเรา(ข้างหลัง) ก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วหละค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 23:49:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกไป มนุษย์ตนนั้นเป็นผู้หญิงค่ะ
เล๊ก ยังขับรถไปทำเอง กลับเองเลยคะ

ตัวเราเอง เราต้องเดินด้วยขาของเราเองให้ได้ค่ะ

สู้ ๆ นะคะ อย่าจิตตกกับคนพวกนี้
ง่าจะคล้ายเติ้ลไม๊เนี่ยตอนแรกก็บอกไปทำดิทำสวยจะได้ทำม่าง ไปๆมาๆไม่ต้องทำหรอกงี้ดีแระ
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ไม่มีใครรักเรา คิดดีเท่าตัวเองกับพ่อแม่หรอกค่ะ

เราก็เจอมากะตัว กะเพื่อนประเภทนี้

หลังๆก็ทำใจได้แล้ว
เป็นกำลังใจให้ค่ะนู๋ สิ ไม่มีเพื่อน เลย T^T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้