ดู: 32015|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ระวังfiller restylaneปลอมนะคะ เราเจอมาแล้ว!!

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อปีที่แล้วเราได้เข้าไปเว็บเสริมความงามเว็บหนึ่ง ตอนนั้นfillerยังไม่ค่อยฮิตมากนะคะเลยไม่ค่อยมีตัวเลือก เราก็สนใจของเว็บนี้ล่ะ เพราะคิดว่าน่าเชื่อถือ พาไปฉีดที่คลินิก พอถึงที่คลินิกเค้าก็ให้ดูกล่องยาเป็นตัวperlane ของยี่ห้อrestylane ไอ้เราก็ไม่เคยเห็นกล่องตัวจริงก็มัวแต่ตื่นเต้นที่จะได้ฉีดก็ไม่ทราบ หลังจากแปะยาชาก็นั่งคุยกับคนไข้คนอื่นๆ คุณหมอเป็นผู้หญิงหัวทองๆ พูดจาไม่ค่อยเหมือนหมอ แลดูไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไร แต่ก็ไม่ได้เอะใจ หลังจากนั้นเราก็เข้าไปฉีดไป0.4cc เหลือไว้0.6 กะจะมาเติมครั้งหน้า ค่ายา8000 ค่าฉีด2000ค่ะ

เรารู้สึกว่าเค้าปั้นไม่ค่อยขึ้น มันใหญ่ๆอ่ะค่ะ ก็นอยอยู่เหมือนกันนะ

พออาทิตย์ต่อมาเรากะจะไปฉีดที่เดิมแต่มันไกล ขี้เกียจ เราเลยไปพบคุณหมอรัสมิ์ภูมิ(อยู่ใกล้บ้านมาก) เรารู้จักคุณหมอผ่านรีวิวของพี่คนนึง คุณหมอฉีดrestylaneสวยมากค่ะ พอเราไปพบ เราก็เอากล่องยาให้ดู คุณหมอกับพี่พยาบาลก็ตกใจมาก บอกว่ามันเป็นของปลอมแล้วก็นำกล่องยาจริงมาให้เราดู ถ่ายรูปเปรียบเทียบกันไว้เลยค่ะ

วันนั้นเราโทรไปหาเจ้าของเว็บที่ขายของปลอมให้เรา เค้าก็ยืนยันว่าของจริงแต่ถามเราว่าจะฟ้องร้องหรอ? ต้องทำไงถึงจะสบายใจ? เราเลยขอเงินคืน เค้าก็รีบให้messengerเอาเงินมาคืนเต็มจำนวน10000บาท แต่ขอยากับกล่องยาคืน(ถ้าของแท้จะทำแบบนี้หรอคะ = =)

หลังจากนั้นเราก็รอดูจมูก เรากลัวอย่างเดียวคือมันจะอันตรายไม๊ แต่ก็โชคดีนะคะที่มันหายไปหมดเร็วมากๆเหมือนไม่มีอะไรในจมูกเลย นี่ก็ผ่านมาปีกว่าแล้วค่ะ ที่เพิ่งเอามาลงเพราะไปพบรูปที่คุณหมอถ่ายไว้ในfanpageของrestylaneค่ะ แล้วณ ตอนนี้เว็บดังกล่าวก็ยังขายfillerอยู่แต่เปลี่ยนเป็นตัวEsthelis ไม่รู้ว่าจริงปลอมอย่างไรนะคะ

ใครอยากทราบอะไรเพิ่มเติมก็หลังไมค์นะคะ

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

แบ่งปันกันค่ะ ควรรู้ไว้น้า อะไรจริงไม่จริง เผื่อจะเกิดอันตรายได้
มีปลอมด้วย น่ากลัวมากๆคะ ขอบคุณมากคะสำหรับความรู้ดีๆ
ขอบคุณจขกท.สำหรับข้อมูล ตอนนี้fillerกำลังฮิตมากๆ อย่างน้อยผู้รับบริการจะได้ระมัดระวังเพิ่มขึ้น

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่า เราควรเลือกใช้บริการกับสถานที่หรือคลีนิคที่มีความน่าเชื่อถือมากกว่า จะได้สบายใจ

และไม่เสียใจภายหลัง   ผมเองก็เพิ่งไปฉีดfillerจมูก กับคุณหมอจรัสพลมาเอง แฮปปี้ครับ
กลัวจังว่าที่ไปฉีดใต้ตามาบวมๆของเราเนี่ยจะเป็นของปลอมไม๊
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 22:17:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pahpah ตั้งกระทู้

เราก็เป็นคนไข้คุณหมอจรัสพลเหมือนกันน๊า เราฉีดเมโสลดปลายจมูกกลมๆ(มีปัญหากับจมูกเหลือเกิน = =) ลดจริงค่ะ แต่ตอนนี้ขี้เกียจไปซะแล้ว มันต้องทำต่อเนื่อง555 ฟีลเลอร์คุณหมอคิดเท่าไรคะ? คิดตามจำนวนหรือขายเป็นกล่อง1ccคะ?
รบกวนบอกชื่อเวปนี้ได้ไหมคะเพราะเพื่อนเรากำลังจะซื้อฟิลลเล่อร์
มาปั้นจมูกกับฉีดร่องแก้มถ้าใช่'จะได้บอกเพื่อนทัน..ขอบคุณคะ
kanyapak_jum@ovi.com
เครียดดดดดดดดด  พึงไปฉีดมาไม่ได้ขอดูกล่องยาด้วย
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ นะคะ จะได้ระวัง แล้วก็รู้ทันคนขาย(ของปลอม)กันไว้
เตือนนนอย่างแรง
ใหความรู้ดีมากใด้บุญนะนี้.....น่ารักมากๆ
พอจะทราบไหมค่ะว่าAquamidของฮองกงกล่องของแท้เป็นอย่างไง

แสดงความคิดเห็น

อยากรู้ด้วยย  โพสต์ 2011-7-2 20:50

เราเป็นอีกหนึ่งคนที่รวมอยู่ในผู้มีปัญหาฉีดซิลิโคนเหลว จึงรู้ความรู้สึกของทุกคนที่มีปัญหาเดียวกัน ทั้งผ่า ทั้งขูด ทั้งเจาะ
ร้องไห้มาก็เยอะ ไปพบหมอ ก็โดนว่ากลับมา แถมปฎิเสธการรักษา เวลาเราหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต เพื่อค้นหาว่ามีหมอคนใด สามารถ
ช่วยได้ ผ่าวิธีใด ผลการผ่าเป็นอย่างไร เราก็เห็นข้อมูลที่กระจัดกระจาย มีทั้งโฆษณา และก็มีกลุ่มบุคคลที่มีความกรุณา บอกต่อเพื่อช่วยกันๆ
มาร่วมแชร์ประสบการณ์ เราจึง อยากเปิดfacebook เพื่อเป็นอีกหนึ่งข้อมูลที่สำคัญ ที่ได้ความกรุณาจากประสบการณ์ จริง
ของกลุ่มบุคคลผู้มีความกรุณากล้าหาญ มาบอกเล่า เเล้วร่วมแชร์ประสบการณ์ โดยไม่หวังโฆษณา หรือ สิ่งอื่นใด
นอกจากมาร่วมช่วยเพื่อนมนุษย์ ที่ตกทุกข์ได้ยาก เพื่อเป็นกุศล
ใครอยากเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ก็สามารถไปร่วมพูดคุยกันได้ี่
M_PLEASEHELP@YAHOOCOM
FACEBOOK พิมพ์ Antisilicone eject
เวบไหนหรอคะ ขอข้อมูลด้วยคะ
ถ้าขายของปลอมจริง สมควรบอกชื่อเว็ปเพื่อที่สมาชิกหรือคนอื่นจะได้ไม่ต้องตกเป็นเหยื่ออีกค่ะ
  ของปลอมเยอะต้องระมัดระวังให้มาก ๆ นะ
โชคร้ายเจอของปลอมก็เซงเรยนะคะแบบนี้ ของปลอมมันจะสลายเร็วแล้วก็ทำให้ฐานจมูกเราใหญ่ ปั้นยาก ทำให้ดูแล้วกลายเป็นคนจมูกใหญ่อ่ะค่ะ  
ขนาดของปลอม แพงมาก

เราขายของแท้ ละเอียดมาก เพราะตัวนี้เป็นตัวที่ละเอียดอยู่แล้วคะ เนียนมากๆ

เรายังขายแค่ 5500 เอง

ยังไงขอให้ฉีดเข้าไปเป็นตัวไม่ละเอียดแทนแล้วกันเนอะ ดีกว่าเจอสารไรไม่รุ
ดันหน่อยครับมีประโยชน์ดี
ขายของปลอมราคาใกล้เคียงของจริงเลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hongte1 เมื่อ 2012-2-16 04:23

Restylane ของแท้ต้องซื้อจากบริษัทเท่านั้น ราคา 10 กล่อง ตกกล่องละ เจ็ดพันกว่าบาท ถ้าเอาออกมาขายอย่างน้อยต้องกำำไร สองสามพัน  ถ้า Perlane ก็จะแพงกว่าอีกนิด ซึ่งในรูปคือ Perlane  ปกติของแท้เค้าขายกัน หมื่นกว่าบาทประมาณ 15,000 ถึง 20,000 ขึ้นอยู่กับฝีมือหมอที่บวกเข้าไป ถ้าต่ำกว่า 10,000 ไม่น่าจะเป็นไปได้ว่าแท้นะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เทอ เราอยากไปฉีดเมโสที่ปลายจมูกเหมือนกันอ่า ขอคำแนะนำหน่อยดิคับ คืออยากรุว่าฉีดแล้วจะยุบตลอดเลยหรือว่า เด๋วมันก้กลับมาเหมือนดเดิมต้องฉีดต่อเนื่องเปล่า แล้วฉีดมาเท่าไหร่อ่า   เหนหมอบางท่านบอกว่าตกแต่งปลายโดยการตัดกระดูกอ่อน ออกจะดีกว่า รึเปล่าเราไม่แน่ใจ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gulva เมื่อ 2012-2-18 20:35

เราก็ฉีดจมูกเหมือนกันค่ะ เลยเลือกคลินิกที่แพงและมีชื่อหน่อยดีกว่า เราไปฉีดที่ The Klinique
ของเราสองกล่อง รวมค่าฉีด หมดไปเกือบสองหมื่นแน่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 12:49:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย earn123 เมื่อ 2012-2-16 05:30
เทอ เราอยากไปฉีดเมโสที่ปลายจมูกเหมือนกันอ่า ขอคำแนะ ...

ต้องฉีดต่อเนื่องอ่ะค่ะ ทุกอาทิตย์ มันจะไปสลายไขมัน ถ้าไม่ทำต่อเนื่องไขมันก็กลับมา
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-26 16:49:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครอยากทราบเว็บไซต์ดังกล่าวก็pmมานะคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้