ดู: 20658|ตอบกลับ: 119
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอด ซิริโคน ที่จมูกออกคับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-26 23:31:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
  same case ajar, for me it's too late to get my old nose back now so i'd decided to find my new doctor instead of get rid of it. For me now i have realize that the sooner you take it out the more opportunity to restitution. sorry i reply in english since put a comment via my cell is rreally hard. Sowhat i wanna tell is make sure that this nose is not you want both style shape or any effect of it to your health, then take it out as soon as possible. But since your condition is that you have your doctor take away your tissue before this nosejob,and you not sure how much of that i thought that you must consult the new doctor wether you should take it out now or have anew nosejob instead.
2#
โพสต์ 2011-5-26 23:33:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Ror roop duay kon ja T w T
3#
โพสต์ 2011-6-1 23:19:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือถ้าจะเอาออกนี่ แน่ใจรึเปล่าเอ่ยว่าจะไม่เสริมอีกน่ะค่ะ
แต่ถ้าคิดว่าหลังจมุกเดิมคืนมาแล้วก็ยังไม่พอใจจนต้องทำใหม่
เราว่าเอาเป้นเปลี่ยนทรงดีกว่าค่ะ
แต่ถ้าคิดว่าไม่เอาเเล้วเลิกแล้วกับการเสริมจมูก ชอบจมุกเดิมมากกว่า
ไปเอาออกตอนนี้เลยค่ะ เพราะยิ่งนานยิ่งมีปัจจัยหลายอย่างให้ไม่เหมือนเดิมนะคะ
ของตัวเองจากที่เคยมีปัญหาเหมือนคุรเจ้าของกระทุ้ ก้ตัดสินใจเก็บเงินทำใหม่ค่ะ
ไม่เอาออก เพราะรุ้ว่าเอาออกแล้ว ก้ต้องใส่ใหม่ชัวร์ ไม่อยากพักฟื้นหลายรอบอ่ะค่ะ

ปัจจัยว่าจมูกจะเหมือนเดิมมั้ย
1. ถามจากที่หมอคมกริชนะคะ ที่นี่เอาออกสามพันไม่ต้องนัดคิวเอาออกล่วงหน้า หมอไม่รับประกันความเหมือนเดิมค่ะ ต้องแล้วเเต่เทคนิคว่าที่เก่าเลาะกระดุกอ่อนออกไม๊ ถ้าเอาออกก้แหมบลงค่ะ
2.เรื่องความยืดหยุ่นของผิวหนังค่ะ ตอนแรกที่เสริมผิวของเราจะเกิดการช้ำการอักเสบ ใช่มั้ยคะ ตอนนี้เนื้อเยื่อยังปรับตัวอยู่จมุกจะยังไม่สามารถดุรูปทรงได้ชัดเพราะใต้หนังหน้าเราไม่ได้มีแค่หนังคลุมซิลิโคนอยู่ แต่มีหนองด้วย ต้องรอหนองออกหมด คือ รอหายบวมช้ำถึงจะดุออก ตอนนี้แหละค่ะที่หนังจะค่อยๆปรับตัวขยายออกให้เข้ากับซิลิโคนที่ยัดเข้าไป เหมือนเป่าลุกโป่งค่ะ คือ ถ้าเป่าลูกโป่งไว้ซักชมงเนี่ย พอปล่อยลมออกสภาพมันก็ไม่ต่างจากตอนก่อนเป่ามาก แต่หากเป่าทิ้งไว้นานๆลูกโป่งก้จะเหี่ยวค่ะ ก็คิดว่าถ้าปล่อยนานแล้วค่อยไปเอาออกเนี่ย คงมีเหี่ยวบ้างนะคะ แต่ก้มีเหมือนกันที่บอกว่าจะโด่งกว่าเดิมเพราะมีพังผืดเพิ่มขึ้นมา อันนี้ที่ถามจากหน้าเคาเตอร์พยาบาลที่เวชธานีนะคะ แต่ส่วนตัวเราเชื่ออันแรกมากกว่า ว่ายิ่งนานยิ่งเหี่ยว แต่ว่าเราก้ไม่ชัวรืค่ะ

ที่ตอบก็มีแต่ที่ถามเค้ามาทั้งนั้นนะคะ เพราะงั้นฟังๆไว้อย่าเพิ่งเชื่อนะคะ เราไม่มีประสบการณ์ตรงเรื่องการเอาออกน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เราเอาออก 2.000 อะคับ  โพสต์ 2011-6-2 11:20
ราคาเอาออกแพงจัง  โพสต์ 2011-6-2 06:11
4#
โพสต์ 2011-6-14 11:24:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายดียังคะ แล้วเอาออกนี่เจ็บมากมั้ยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้