ดู: 20656|ตอบกลับ: 119
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอด ซิริโคน ที่จมูกออกคับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-27 09:53:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monman เมื่อ 2011-5-27 09:56

คุณเป็นคนคิดมากจริงๆด้วยนะครับ อย่าคิดมากสิครับ ทำใจให้สบาย  เด๋วนี้จมูกใครๆเค้าก็ทำ
ขนาดดาราชายที่เล่นเเต่พวกบทบู้ เค้ายังทำกันเกลื่อนเลย
ช่วงนี้เค้าเีรียกช่วงนอยครับ ทรงจมูกต่อใ้ห้หมอเองยังดูไม่ออกเลยครับ คือมันยังไม่เห็นทรงหนะครับ
ของผมทำเสร็จวันเเรก ไม่พอใจอย่างเเรง วันรุ่งขึ้นไปเอาออกทันที หมอก็พูดให้ใจเย็นๆไม่ฟัง คือมัน
นอยมากอะครับ ผมเข้าใจคุณนะครับว่าตอนนี้คิดยังไง ผมหนะ ไปล้างหน้าล้างจมูกเตรียมถอดออกเเล้วนะครับ ดีที่พยาบาลช่วยกันพูด ประมาณว่า อุตส่าห์เสียเงินเเล้ว เสียเวลาเเล้ว เจ็บตัวเเล้ว จะไม่ลองดูผลงานตอนนที่มันยุบสนิทเเล้วสักหน่อยเหรอ ถอดออกนี้ หมูมากนะครับ ไม่ถึง10 นาที มันยากตอนเหลา ตอนใส่เนี้ยเเหละ ตัวผมเองชอบเล่นกีฬาปะทะมาก เช่นบาส ตอนนี้ก็ปรกตินะครับ อาจมีตั้งการ์ดขึ้นบังหน้าบ้าง เเต่ผลที่ได้รับกลับมา เเล้วถือว่าคุ้มครับ จมูกเมื่อเอาออก จะกลับเป็นเหมือนเดิมประมาณ90 % คือเหมือนๆเดิมนั้นเเหละครับดูไม่ออกหรอก บางคนจมูกเชิดกว่าเดิมบ้าง เพราะเนื้อดึง บางคนโด่งกว่าเดิมบ้าง เพราะพังผืด เเต่สักพักจมูกที่เชิดก็จะคลายตัวกลับมาคล้ายๆเดิม รวมถึงพังผืดที่เริ่มสลายไปก็จะกลับมาเเบนคล้ายๆเดิมครับ(อันนี้ไม่ดีเนอะ 55) เรื่องทะลุหรือเห้นสันชัดหนะ มันมีอาการบอกหลายระยะมากครับ คือระยะใสๆเนี้ย บางคนก็เป็นปีนะครับ กว่าจะปลายเเดง กว่าจะบวม ไม่ใช่ัวัน2วันทะลุ ไม่น่ากลัวหรอกครับ ร่างกายคนเรามันมีระบบป้องกันตัวเองครับ เเลัวไอ้ที่ปลายใสๆจะทะลุเนี้ย ส่วนน้อยมากครับ ยิ่งคุณทำไม่โด่งมาก สบายใจได้เยอะครับ เเต่ถ้าซวยจริงๆดันเกิดขึ้นกับคุณ ไม่ยากครับ คุณบอกว่าไม่อยากเเก้เเล้ว ไม่อยากมีปัญหา ก็ไปเอาออกเลยครับ จบ ไม่ต้องหาหมอที่ทำก็ได้ หมออื่นก็ได้ไม่เท่าไหร่หรอกครับ เเต่หมอเดิมน่าจะดีกว่าเพราะว่าน่าจะฟรีหรือเสียเเต่ค่ายา การวางเเผนป้องกันปัญหาหลังทำก็มีเเค่นี้เเหละครับ ง่ายๆ สบายๆ ไม่มีอะไรสับซ้อน

ทำใจให้เย็นๆสบายๆครับ เข้าใจว่าช่วงนี้มันอาจจะยากหน่อย เพราะอยู่ในระยะนอย รอให้พ้นช่วงนอย อาจจะเหมือนผมก็ได้ครับ คือ ดีนะที่วันนั้นไม่เอาออก 55

เป็นกำลังใจให้กับคนที่เคยคิดเหมือนกันครับ
2#
โพสต์ 2011-5-27 10:16:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-27 10:05
สรุปแล้วคุณไม่เอาออกหรอคับ ตอนนี้ผมก็คิดๆอยู่เหมื ...

ถ้าอยากออกจริงๆ ค่อยเอาออกเพราะจะเอาออกเอาออกตอนไหนก็ได้ ถ้าไม่ชอบทรงก็แก้ มีแค่นี้ แต่ผมก็สับสนไปหมดแล้วววว
อย่างนี้ไม่เรียกว่าสับสนครับ เรียกว่าคิดได้เเล้ว ทำจมูกมันก็มีเท่านี้เเหละครับ ง่ายๆครับ

อิอิ
3#
โพสต์ 2011-5-27 21:27:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-27 21:12
ทำมากี่ปีอ่ะคับ ผมกะจะเอาออกช่วงเดือน ตุลาอะคับ ...

ถ้าเอาออกเเล้ว เเวะมาอัพรูปบ้างนะครับ
4#
โพสต์ 2011-5-27 22:58:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mr.tum เมื่อ 2011-5-27 12:24
ท่าทางจะคิดมากบวกสับสนไม่รู้จะเอายังไงแฮะ
แต่ไหน ๆ  ...

ไม่ทราบว่าทำไมถึงเอาออกหละครับ รอดูรีวิวด้วยคนนะครับคุณ mr.tum
5#
โพสต์ 2011-6-2 07:16:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิวบ้างสิครับ  หายบวมไวๆนะครับ ^^

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ ตอนนี้บวมๆ กลัวแหมบกว่าเดิมจจัง แง้ๆๆ  โพสต์ 2011-6-2 10:19
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้