ดู: 13207|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ความผิดพลาดจากการทำปาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BEN10 เมื่อ 2011-5-24 09:27

พอดีสงสัยอ่ะค่ะว่า มีใครมั้ยที่ทำปากแล้วรู้สึกว่าไม่น่าไปทำเลย ของเก่าดีกว่า คือเราจะไปทำปากกะหมอภู กลางเดือนหน้าแล้ว แต่เริ่มลังเล กลัวทำมาแล้วจะยิ้มเห็นเหงือก เพราะปากบนเราค่อนข้างบาง แต่ไม่มีติ่งยื่นลงมา
เราเหนรีวิวของหมอภูทำออกมาเล้วสวยทุกคนเลยนะ ยังไงก้อคิดให้ดีก่อนละกันเพราะปากเป็นสิ่งที่ทำเล้วแก้ไม่ได้ เล้วจะตามไปเป็นลูกศิษย์อีกคนนะค่ะ เปนกำลังใจให้ค่ะ
เห็นใน dungdong บางคนปากเล็กๆ กัน ก็ยังทำยอมเจ็บให้เป็นกระจับ เราเบิรน์กว่าหนากว่าเยอะ เยอะจริงอะไรจริง ยังคิดแล้วคิดอีก กลัวปัญหามากๆ แต่ก็ยังนึกอยากทำอยู่ และก็รอวิวัฒนาการอะไรที่มันจะมาใหม่กว่านี้อีกหน่อย จะมีหรือเปล่าก็ไม่รู้
ก่อนทำต้องคิดให้ดีดีก่อนนะครับ เพราะว่าทำแล้วเอากลับมาคืนไม่ได้
แต่หมอภู ก็ไม่ได้ทำให้ทุกคนนะครับ หมอจะดูว่าเราทำได้หรือไม่ได้
บางคนก็มาโวยเพราะหมอไม่ทำให้ก็มี  ศึกษาและหาข้อมูลเยอะๆๆก่อนการตัดสินใจนะครับ
จะได้ไม่มานั่งเสียใจภายหลัง....ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ทำมาแล้ว...และไม่มีปัญหาอะไร พอใจกับปากใหม่มากครับ....เป็นกำลังให้นะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 10:43:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nogde ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ลังเลอ่ะคะ แต่เท่าที่ดูทุกคนพอใจกันหมดเลยค่ะ
ตอนรอคิว (รอคิวทำ 3 เดือน)  ก็ลังเลเหมือนคุณ Ben 10 ค่ะ สุดท้ายก็ตัดสินใจทำ เพราะเก็บข้อมูลในเวปนี้มานานมาก ๆ จนรู้สึกมั่นใจค่ะ
ทำมาได้ 2 วันแล้ว
ไม่ใช่ว่าจะทำได้หมดทุกคนนะปากบางเนี่ย,,,
พี่เราหมอภูลองให้ยิ้ม พอยิ้มแล้วเห็นเหงือกหทมอก็ไม่ทำให้,,,ส่วนเพื่อนอยากทำปากบาง แต่หมอไล่ไปจัดฟันซะงั้น ฉะนั้น ศึกษาข้อมูลดีๆเพราะตัดแล้ว มันเอาคืนไม่ได้ บางแล้วบางเลย,,,
ทุกศัลยกรรมคือความเสี่ยง.คะน้อง หาข้อมูลดีๆหากคิดมากไม่มั่นใจก็อย่าทำเลยคะ พี่แนะนำ
คิดดีๆ ทำแล้วกลับคืนมาเหมือนเดิมไม่ได้นะจ้ะ
บางคนทำกระจับแหลมจนเหมือนไก่อ่ะ ไม่ธรรมชาติเลย แต่โดยทั่วไป ถ้าไม่ทำจนปากบางเกินไปก็น่าจะดูดีขึ้นนะ
มีค่ะเคยมีรีวิวแต่ลบไปแล้ว ก่อนที่จะทำเราต้องเข้าใจพื้นฐานปากเดิมของเราก่อนนะคะว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนที่จะทำให้ได้รูปแบบที่เราต้องการ คุณหมอก็คือหมอค่ะ ไม่ใช่ลูกแก้ววิเศษที่เราจะขออะไรก็ได้ดังใจหวัง แต่ส่วนตัวแล้วเราทำมาไม่เป๊ะค่ะ แต่ถามว่าถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะทำไหม ตอบได้อย่างเต็มปากค่ะว่า "ทำ"
ถ้าปากบนบางไป หมอเค้าจะบอกว่าไม่ทำให้อ่ะค่ะ เหมือนของเรา ปากบนบางแต่ ไม่เปนรูปปีกนก หมอพูดตรงๆก้อดีนะค่ะ เพราะว่า ถ้าทำไป มันอาจจะไม่สวยอย่างที่หมอบอกอ่ะค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 17:28:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nu085 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากเลยนะคะ คำแนะนำทำให้เรามั่นใจขึ้นเยอะเลยว่า เราก็จะทำเหมือนกัน
รบกวนสอบถามหน่อยค้า ทำปากบน-ล่างมาคะ ตั้งแต่วันที่ 12/05/2011 คะตอนนี้ ยังบวมๆอยู่เลย ( ปากล่าง ) และเวลายิ้มก็ยังไม่เต็มที่ เหมือนเจ็บแปปๆ ตึงๆๆนะคะ ( บน-ล่าง )  ใครเป็นแบบนี้บ้าง เป็นเพราะอาไรคะ รบกวน สอบถามหน่อยนะคะ
ทำมาแล้วคะ แต่ ปากล่างยังไม่หายบวมเลย  ตั้งแต่ 12/05/54 เวลายิ้มก็ยังเสียวๆอยู่เลย
แต่คุณหมอภูพูดดีมากคะ ใจดีมาก
ถ้าเกิดว่าของเดิมมันไม่มีปัญหากับชีวิตก็ไม่ต้องทำก็ได้ครับ....
เราเปงคนหนึ่งที่ได้ทำปากบน-ล่าง แต่รู้สึกผิดหวังมาก ได้แก้อีก -*- มันเบี้ยงข้างนึง ปากล่างก็ยังมีไตอยู่มันเลยดูไม่เท่ากัน เซงมากเลย เดือนหน้าต้องเจ็บตัวอีก
เราก็ทำมา เป็นไตแล้วก็ไม่สวยเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย m-slim เมื่อ 2011-6-17 15:34
เราก็ทำมา เป็นไตแล้วก็ไม่สวยเลย

ถ้าเป็นไต ต้องนวดนะคะ
ว่าจะให้หมอแก้ใหม่ให้ ยังหาเวลาไม่ได้เลยอยากทำให้ เพราะทำแล้วเหมือนได้แผลเป็นมาอย่างเดียวแล้วก็ปากยังหนาเหมือนเดิม
ผมก็ทำหมอถูนะครับ คือตอนทำไม่ บอกไรหมอเลยครับ ให้หมอพิจารณาเอง ก็ออกมาเป็นทรงดีกว่าเดิมครับ
ไม่บางเว่ออะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย m-slim เมื่อ 2011-8-23 18:06
ว่าจะให้หมอแก้ใหม่ให้ ยังหาเวลาไม่ได้เลยอยากทำให้ เ ...

ทำที่ไหนมาคะ ปัญหาคล้ายๆกันเลย ว่าจะไปให้หมอแก้ไม่รู้ท่านจะแก้ให้รึป่าว
ถ้าเป็นหมอเดียวกันคงสบายใจขึ้นมาหน่อย เพราะเคสของคุณ หมอจะแก้ให้ ว่าแต่แก้ฟรีไหมคะ
ถ้าย้อนเวลาได้ ขอเลือก "ไม่ทำ"

ถ้าปากไม่ได้เป็นปัญหาอะไรกับชีวิตมากมาย   ให้เก็บไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายสำหรับศัลยกรรมนะคะ
ปรึกษาหมอก่อนก้อได้คับ ไม่มั่นใจก้ออย่าทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้