เจ้าของ: first_berry
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องฉีดซิลิโคนเหลว ลองแวะมาดูก่อนนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ดูด เลาะ ขูด เสริม มาแล้วทั้งหมดห้าครั้งคะมีปัญหากับพังผืดทุกครั้ง เบี้ยว ใหญ่ เว้า มีแต่คนว่าเอาออกแล้วน่าเกลียดกว่าเดิมตอนไม่เอาออก จนสุดท้ายเมื่อปลายปีที่แล้วตัดสินใจขูดอีกครั้งคะโดยให้คุณหมอตัดหนังแล้วเย็บให้ตรึงเหมือนดึงคางเลยคะเพื่อไม่ให้มีช่องว่างให้พังผืดขึ้นเยอะ หลังจากนั้นหนึ่งอาทิตย์พอแผลหายบวมแต่ยังมีน้ำเหลืองเป็นตะปุ่มตะปำ่เห็นว่าซ้ายขวาไม่ค่อยเท่ากัน เลยเอาพลาสเตอร์มาติดกดทับจัดทรงมันเองเลยคะตรงใหนบวมมากก็ติดทับไปสองสามชั้นตอนเช้าก็แกะดูทำแบบนี้ทุกวันอยู่สามเดือนเลยคะล๊อกพังผืดไม่ให้ขึ้นไปในตัวด้วยคะ เชื่อมั๊ยคะว่าติดพลาสเตอร์จนแพ้คันใต้คางมากแต่ก็ทนคะ ตอนนี้คางเป็นทรงดีมากๆคะอาจจะไม่จิ้มลิ้มไม่เล็กติดกระดูกแต่กดไปเจอพังผืดน้อยมากๆคะ ไม่เบี้ยว ไม่เว้า เป็นทรงเท่ากันซ้ายขวาคนทักว่าดีกว่าเดิมเยอะมากๆคะ ช่วงสามเดือนแรกไม่กินไข่ กินเนื้อสัตว์น้อยมากๆคะเพราะกลัวไข่กับเนื้อสัตว์จะสร้างเนื้อใหม่ขึ้นมาเยอะ อยากเข้ามาให้กำลังใจทุกคนนะคะ สู้ๆนะคะ
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-3 18:03:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย haat เมื่อ 2011-9-3 08:05
ดูด เลาะ ขูด เสริม มาแล้วทั้งหมดห้าครั้งคะมีปัญหากับ ...

ทำที่หมอไหนมาอ่ะครัย หลังไมค์มาได้ไหม
เขียนในข้อความคุณเฟริสแล้วนะคะ ยินดีให้คำปรึกษาและเป็นกำลังใจให้นะคะ
ทำมาเยอะเหมือนกันนะนี่ สู้ๆนะครับ
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 15:27:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย haat เมื่อ 2011-9-4 00:33
เขียนในข้อความคุณเฟริสแล้วนะคะ ยินดีให้คำปรึกษาและ ...

ขอยคุณมากๆเลยครับ
first Sหลังไมค์กับผมนะ แอทมาที่ facebook ผม jeson jessadara
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-9 02:07:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jeson14 เมื่อ 2011-9-8 15:53
first Sหลังไมค์กับผมนะ แอทมาที่ facebook ผม jeson jessadara ...

แอดในเฟสไปแล้วครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suputcha เมื่อ 2011-9-12 15:51

เราเองฉีดค้างมา 1 ปี เข้ามาอ่านในกระทู้มีแสดงความคิดเห็นถึงหมอลิลลี่อะ เราลองโทรไปนัดกับหมอจะไปปรึกษาวันศุกร์ 16/9/11 นี้ ถ้าดูแล้วน่าเชื่อถือคงตัดสินใจทำวันนั้นเลย ขูดออกและเสริมเข้าไปเลย ยังไงจะมาโพสรูปให้ดูนะคะ เป็นกำลังใจให้เราด้วย กลัว
เราจะไปปรึกษาขูดคางกับคุณหมอลิลลี่ โทรไปนัดไว้แหระ วันศุกร์ 16/9/11 ได้เรื่องยังไงจะมาบอกนะจ้าเพื่อนๆ ปล.กลัวจับใจ ออกมาไม่ดีงานนี้ขายไม่ออกแน่
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-13 15:18:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย suputcha เมื่อ 2011-9-12 15:50
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suputcha เมื่อ 2011-9-12 15:51

เราเองฉีดค ...

ครับ  ยังไงผมเป็นกำลังใจให้คุณอีก 1 เสียง ไม่ต้องกลัวอะไรหรอกครับ ขนาดตอนเราฉีดมา เรายังไม่กลัวที่จะเอามันเข้าไปเลย  ทั้งๆที่รู้ว่าเป็นสารซิลิโคน  ตอนนี้พวกเราต้องหาทางแก้ไขเพื่อสิ่งที่ดีกว่าแล้วหละครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆนะครับ
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-13 15:20:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย suputcha เมื่อ 2011-9-12 15:56
เราจะไปปรึกษาขูดคางกับคุณหมอลิลลี่ โทรไปนัดไว้แหระ  ...

ดีไม่ดี ไม่ต้องกลัวนะครับ  เพราะถือว่าคุณทำดีที่สุดแล้ว  เพราะการที่คุณนำเรื่องราวดีๆมาแบ่งปันประสบการณ์กัน  ถือว่าเป็นวิทยาทาน ให้แก่คนที่ประสบพบเหตุการณณ์แบบเดียวกัน  ได้บุญอีกด้วยนะครับ  ยังไงลองไปปรึกษาคุณหมอดุ แล้วถามเค้าว่าราคาเท่าไร  เราไม่ต้องพูดไรมาก แค่ถามว่าราคาเท่าไร  แล้วผ่าออกยังไง
สนใจเหมือนกันคะนี้ก็กำลังหาข้อมูลอยู่คะ ต้องแก้จมูกกับคางคะกลัวมากๆ
ชะตากรรมเดียวกันเลยค่ะ เราฉีดคางมาได้10เดือนฉีดคลินิค เอ็มดีค่ะตอนนี้มันเป็นก้อนแข็งๆที่ปลายคาง เลยอยากเอาออกมาเลย  พอมาดูกระทู้นี้ทำให้รุ้ว่ามีคนหาทางออกเยอะเหมือนกันล่าสุดเราไปปรึกษาหมอที่โรงพยบาลแห่งศัลยหนึ่ง หมอบอกว่าต้องผ่าตัดแผลใต้คาง
คุนberryค่ะถ้าเอาออกแล้วควรเสริมซิลิโคนไปเลยป่าวค่ะ  ที่เราไปปรึกษาหมอเค้าแนะนำว่าถ้าเอาออกไปแล้วปล่อยไว้เดือนนึงก่อนแล้วค่อยมาใส่สิลิโคนแท่งเพราะว่าถ้าเอาออกแล้วเสริมเลยจะเกิดความไม่พอดีกับคางเรา คือเราจะไม่พอใจเพาะมันอาจจะยาวเกินไป แต่เราอยากเอาออกแล้วใส่ซิลิโคนแท่งความยาว1มิลหรือ2มิลเพื่อให้ผังพืดได้ยึดกับซิลิโคนแท่ง และไม่ให้ยาวไปจนดูออกว่าเสริม เครียดมากเลยค่ะแต่ทุกอย่างมีทางออกเสทอเนอะ ขอบคุนมากค่ะที่มารีวิวกระทู้นี้
สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ สิ่งที่ผมไม่คิดจะทำคือคางนี่ล่ะครับ (เพราะว่ากลัวมากๆ ครับ)
หมอที่ยันฮีไม่ขูดคางให้ เลยไม่รู้จะทำไง
ขอบคุณ จขกท มากเลยนะคะ กระทู้นี้เป็นประโยชน์มากจริงๆ วันที่3กพนี้เรามีนัดกะหมอวรวิทย์ ตอนแรกว่าจะขูดอย่างเดียว แต่

หลังจากได้อ่านแล้วคิดว่าจะเสริมไปเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าราคา 25000 แต่ยังไม่ได้คุยรายละเอียดเลย
กลัวๆอยู่เหมือนกันอ่ะพี่ๆ ทำไงดี เครียดไปหมดเลย  ผมฉีดที่ M.D. คลินิกสาขาเอสพลานาด รัชดา หมอบอกเป็นสารจำพวก  homopolysaccharide (MPS) ด้วยราคาที่ไม่แพงเลยตัดสินใจฉีดมาจะ 4 ปีแล้วคับ  แต่กลัวว่าจะเป็นซิลิโคนเหลว ไม่ทราบว่าพอมีวิธีตรวจสอบไหมคับว่า สารที่ฉีดเข้าไปที่คางผม มันเป็นสารอะไรกันแน่  มืดแปดด้านไปหมดเลย
ขอแชรหน่อย เราอยู่เชียงใหม่ไปขูดคางที่หมอชาตรี คลีนิคเสริมความงามมา วันที่ 10 คางก็ยังบวม ถือว่าบวม เพราะบวมกว่าตอนไปขูด ย้อย และคางง้ำทางด้านหน้า แข็งเป็นไต เหมือนเอามะนาวกลมๆ ผ่าครึ่งลูกมาแปะไว้คางเรา แข็งเป็นไตไก่เลย  อยากถามคุณเฟิส เบอรี่ หน่อยนี่อาการปกติไหม เราขุดอย่างเดียวเพราะอย่างได้หน้าเดิมของเรากลับมา แต่ตัวเราเป็นคนค่อนข้างอ้วนหน่อย ก็เลยไม่อยากเสริมเพราะถ้าเสริมตอนอ้วนแล้วถ้าเกิดผอมมาแล้วหน้าจะผิดรูปไหม ก็เลยขูดอย่างเดียวก่อนหมอบอกว่า 6 - 8 สัปดาห์คางจะเข้าที่ แต่ก่อนที่จะโพสเนี่ยโทรหาคลีนิคเขาบอกว่าต้องไปฉีดสลายพังผืด กลุ้มเหมือนกันเพราะมาทำงานต้องเอาผ้าคาดปากกันฝุ่นตลอด รำคาญมาก แต่เจ้าหน้าที่ที่รับทำบัตร แนะบอกว่าให้นวด และดึงให้มันลงเรื่อย เราก็งงๆ แต่เขาเจอสภาพปัญหามาเยอะกว่าเรา เราก็ได้แค่หาข้อมูลในเวปเท่านั้น กังวลมากๆๆ เหมือนกัน คุณ เฟิส เบอรี่แนะนำหน่อยก็ดีนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย dream007 เมื่อ 2012-1-30 01:56
กลัวๆอยู่เหมือนกันอ่ะพี่ๆ ทำไงดี เครียดไปหมดเลย  ผมฉ ...

ลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะ คุณหมอดูจะรู้เลยว่าเป็นอะไร เราโดนหลอกฉีดมาเหมือนกัน 4 ปีแล้ว มันเป็นรอยแดงๆ ห้อยลงมา แต่ตอนนี้ไปขูดออกแล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย doicm เมื่อ 2012-2-4 10:39
ขอแชรหน่อย เราอยู่เชียงใหม่ไปขูดคางที่หมอชาตรี คลีน ...

อย่าเพิ่งเครียดนะคะ เราก็ไปขูดมากับคุณหมอวรวิทย์ ทำมาได้12วันแล้วค่ะ  คุณหมอเย็บหน้าเข้าให้ด้วยเพราะซิลิโคนมันห้อยค่ะ ตอนนี้มันก็บวมเป็นไตแข็งๆจับแล้วไม่มีความรู้สึก แต่เราสังเกตุหน้าทุกวันมันก็ค่อยๆลดลงนะคะ แผลผ่าตัดต้องใช้เวลาค่ะ ส่วนที่เป็นแข็งๆนี้คุณหมอบอกว่ามันจะค่อยๆนิ่มลงใช้เวลาประมาณ6เดือนค่ะ ของเราโดนฉีดมาไม่มากแต่ตื้นค่ะเอาออกได้เกือบหมดเลย^^  เรื่องฉีดสลายอดใจรอไปก่อนนะคะ เพราะตอนนี้ร่างกายเรากำลังซ่อมแซมตัวเองเพราะเสียเนื่อเยื่อบางส่วนไป ถ้ามันยื่นออกมากค่อยไปปรึกษาคุณหมออีกทีนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ตอนนี้หมอวรวิทย์ขูดคางเท่าไหร่คะ
ต้นฉบับโพสต์โดย JJenie เมื่อ 2012-2-17 01:03
ตอนนี้หมอวรวิทย์ขูดคางเท่าไหร่คะ

ที่จุฬาเวช 10000 ค่ะ แต่เราไปทำที่ฟอร์จูน 15000 เสียดายแพงกว่าตั้งห้าพัน คือตอนแรกที่นัดกะหมอเราถามว่าฟอรูจูนรัชดาใช่ไหม คุณหมอก็บอกว่าใช่ แต่พอถึงวันนัดเราไปถึงรัชดาก็โทรหาคุณหมอ คุณหมอบอกว่าคุณไปรัชดาทำไม 555 เอ้าเราก็งง คุณหมอบอกว่านัดเราที่จุฬาเวช สรุปคือคุณหมอจำคนผิด เราก็เลยขอร้องคุณหมอว่าทำให้หน่อยเถอะเพราะเราอยู่ต่างประเทศมีเวลาจำกัด คุณหมอเลยบอกให้ไปคลินิคฟอร์จูนที่วัดเสมียนนารี ที่เป็นคลินิคหมอเฉลิมอ่ะค่ะ แต่คุณหมอวรวิทย์เค้าไปช่วยทำ
   ตอนนี้ก็ดีขึ้นมากแล้ว ถ้าไม่ยิ้มก็ดูไม่ออกเลยค่ะว่ามันเป็นก้อน ยังตึงๆอยู่เลยค่ะ คุณหมอวรวิทย์ใจดีมาก ให้คำปรึกษาดี ร้องเพลงให้ฟังตอนผ่าด้วยค่ะ
มาร่วมชะตากรรมอีกคนค่ะ ฉีดมาได้ 3 ปีแล้ว โดยรวมก็ยังดูไม่แหลมและยังไม่มีปัญหามาก แต่รู้สึกว่าคางมันเริ่มย้อนและแหลมดูไม่สวย แถมไต้คางยังเป็นก้อนๆ อยากไปขูดออกเหมือนกันค่ะก่อนที่มันจะสายเกินไป เพื่อนๆที่ไปขูดออกแล้วแนะนำด้วยนะคะว่าที่ไหน ราคาเท่าไหร่ กลุ้มใจอยู่ทุกวันกลัวเหลือเกินว่ามันจะยาวเป็นแม่มด
ตอนฉีดรู้หรือเปล่าค่ะว่าเป็นซีลีโคนเหลว แล้วกี่เดือนค่ะถึงจะแสดงอาการค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้