ดู: 2897|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้กำลังใจนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
มีเหตุการหลายอย่างที่ ทั้งเป็นความจริงและไม่จริงเกิดขึ้นกับเราเสมอ ตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วค่ะ มีผู้หญิงที่ไหน ก็ไม่รู้ แอดเมลเรามา จาไฮไฟ
แล้วมาบอกว่าเรา แย่งสามีเขา เขาจะรู้ไหมว่าสามีเขานั่นแล่ะ ที่มีเมียหลายคน ส่วนเราเป็นแค่ส่วนหนึ่งที่เข้าปัยคุยด้วย แต่ก็ไม่ได้เกินเลยกว่าความเป็นพี่น้องกัน วันนึงผุ้หญิงคนนี้ กลับ ต่อว่าเรา สารพัด เอาอิเมล เอาเบอร์ โทร เรา ปัยโพสตามเว็ป ขายตัว เราถามคนที่แอดเมลเรามาถึงกะตกใจ ว่าเคยปัยโพส แบบนี้ด้วยหรอ ครั้งล่าสุดจำได้ว่า มะปีที่แล้ว ปัยโพสหางานพีอาร์ ไว้ แต่ก็ไม่มีการตอบรับใดๆ
คือ เรารุ้ว่าคัยทำ แต่กลับไม่อยากตอบโต้ แต่ว่า มันหนักเข้า ตอนเค้า ตามมาราวีเรา ที่เว็ปนี้อีก ค่ะ ไม่เชื่อ ลองเอาเมลเรา Porchetato@hotmail.com ปัยหาในกลูเกิ้ลค่ะ แรงมาก แต่ละคำบ่งบอกว่า ผู้หญิงคนนั้น เป็นคนแบบไหน ลองคิดเอาเองนะคะ
คือ ไม่ได้ โกรธหรอกค่ะ แต่รู้สึกแย่ มาก คือผู้หญิงด้วยกัน แต่ทำแบบนี้ มันสมควารแล้วหรอคะ เพื่อนๆ ช่วยบอกที เราเสียชื่อเสียง แล้วไม่พอใจอีกหรอ เราถูกตัดสิทธิ์ จากโอกาสหลายๆ อย่าง เราก็ไม่เคยสนใจ ที่เรามาเป็นสามชิกเวปนี้ เพื่อน หาข้อมูลศัลยกรรม ใช่ไม๊คะ แต่สิ่งที่เค้าทำ มันเกินปัยไม๊คะ
เราอยากฝากบอก เทอร์คนที่ทำ ว่า เธอทำเธอสะใจ แต่สิ่งที่เธอทำมันบ่งบอกว่าคนที่ทำเป็นคนแบบไหน เราดีไม่ดี เทอไม่มีตัดสินเราได้หรอก เพราะเทอร์ ยังไม่รู้จักตัวตนเราจิงๆ เลย หน้ากันยังไม่เคยเห็น ถ้าหน้าตาเรา ขายตัวได้ ป่านนี้เราสบายปัยนานแล้ว ไม่ต้องมานั่งทำงานเป็นลูกน้องเค้างกๆ หรอก นะ เราจะขายบิ๊กอายเครื่องสำอางค์ เราก็ไม่ได้ปัยทำใครเดือดร้อน ไม่เคยโกงคัย และ จุดสำคัญ เราไม่เคยแย่ง สามีคัย เรารุ้ตัวว่าหน้าตา อย่างเรา แย่งคัยไม่ได้หรอก อีกอย่างไม่ต้องยกตำแหน่ง ชู้ให้หรอกนะ เราให้เธอคืน

(ขอโทดที่ ต้องระบายค่ะ แต่ทนไม่ไหว จิงๆ คือไม่เคยตอบโต้อะไรเลย แต่วันนี้ ขอพูดบ้างนะคะ เพื่อนๆ ใช้วิจารณญาน นะคะ เราไม่ได้ต่อว่าเค้า แต่เราลุกขึ้นพูดอะไรบ้าง ขอบคุณค่ะ)
แรงจิงๆ ด้วยค่ะ

ใจเย็น ๆ รวบรวมหลักฐานทั้งหมด

แล้วแจ้งความ แล้วให้เค้าตามหาคนที่ทำมารับโทษค่ะ

เคยมีพี่ที่ทำงาน เค้าเคยโดนคนส่งอีเมลมาด่าค่ะ ด่าทุกวัน

จนเค้าทนไม่ไหว เลยไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน

และทางตำรวจเค้าก้อให้ปริ้นอีเมลพวกนั้นออกมาส่งให้ทาง ICT

ทาง ICT ก้อจะตอบกลับมาว่าเป็นที่ไหนบ้าง

ซึ่งของคุณอ่ะ เป็นการเอารูปเอาเบอร์มาเผยแพร่ให้เสียหายโดยมีบุคคลที่สามรับรู้

มีโทษทางอาญานะคะ ลองดูตามเวบนี้ค่ะ

http://muslimchiangmai.net/index.php?topic=500.0;wap2

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ช่ายค่ะ อย่าบอกให้กระหรี่ชั่วลอยนวล เชิญรับชมด้านล่างง  โพสต์ 2012-2-29 20:50
ด้วยความอยากรู้อยากเห็นเข้าไปอ่านดูมาแล้ว ถ้าไม่ใช่คุณจริงๆแต่เป็นคนอื่นที่ลง แจ้งความโร่ดดด ปล่อยไว้งี้ชื่อเน่าแน่ๆ ทำตามอย่างที่คุณรีบนแนะนำไว้ด่วนนน

ว๊าว กลัวมากกกกกกกกกกกก  โพสต์ 2012-2-29 21:13
ค่ะ กะลัง ติดต่อ น้าเราที่เป็นทนายอยุ่ค่ะ  โพสต์ 2011-5-23 02:08

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เค้าคนนั้นก็แจ้งให้พี่ทราบเหมือนกันจ๊ะอย่าไปสนเลยปอพี่เห็นใจเรานะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 02:50:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม เค้าจะทำอะไรทำไป เรารู้ว่าทำอะไร อยู่ก็พอ โน๊ะ พี่ขวัญ แล้วหายดียังจมูกอ่า ปอ ยังเขียวๆ อยุ่ระหว่างตาอ่า

ออมรุ้อยุ่เเก่ใจ เอากับผัวเค้า แต่ออมจะตอเเหล 555  โพสต์ 2012-2-29 21:15
เรื่องเล็กๆอาจเป็นเรื่องหยั่ยในอนาคต พี่ว่าน้องควรจะปริ๊นท์เอาหลักฐานไปลงบันทึกไว้ที่โรงพักก่อนนะคะ ส่วนเรืองอื่นค่อยว่ากัน จะเคลียร์หรือถ้าเค้ายังไม่จบก็ต้องให้ตำรวจตามตัวมารับผิดชอบ คุยกันได้ เข้าใจกันได้ค่ะ มีเยอะนะแบบนี้คิดว่าเคลียร์ดีกว่าจะปล่อยให้ยาว

ปล. พูดกันตรงๆนะคะ คุนน้องแต่งหวิวมากไปค่ะ อยากหั้ยลองเอาเรื่องนี้ไปconsiderหน่อยน๊า ผญด้วยกันเป็นห่วงค่ะ มันอันตราย

ช่ายครับ ถ้าไม่อยากให้ดูไม่ดี เปลี่ยนเหอะ  โพสต์ 2011-5-23 12:45
เอาเวลาตรงนี้ ไปแจ้งความดำเนินคดีเหอะ ดีกว่า ให้ชื่อเสียง ของคุณเสียไปเรื่อยๆ ผมว่า ความจริงคือ
ความจริง ครับ ถ้าไงเป็นกำลังใจให้ คนดีๆ ครับ

ขอบคุณค่ะ กำลังให้ ทนายยื่นเรื่อง ต่อศาลอยู่ค่ะ นานหน่อยแต่สุ้ๆ  โพสต์ 2011-5-23 21:10
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 21:48:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำตามคำแนะนำแล้วค่ะ คือผู้หญิงคนนี้ มีปัญหากับแฟน เค้า เพราะแฟนเค้ามีกิ๊ก หลายคน แล้วเราดันเป็นคนหนึ่ง ที่ เสร่อ บังเอิญ คุยกะแฟนเค้า สองครั้งเองค่ะ แล้วเค้าก็ตามราวีเราตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วค่ะ
ทั้งในไฮไฟ เฟส บุค แอดเมลมาด่าเรา สารพัด หาว่าเราปัยตามด่าเค้าบ้างแหล่ะ ทั้งๆที่เค้านั่นแล่ะ เป็นคนเริ่มก่อนทุกอย่าง เรื่องเงียบมาสักพัก ละเราลืมละว่าเคยเกิดเรื่องนี้ ก็ดำเนินชีวิตตามปกติ
ประมานต้นปีใหม่เค้าก็พยายามแอดเฟสบุค เรามาอีกด่าสารพัดคือเราคิดว่าคุยกันรู้เรื่องแล้วซะอีก พอดีเราปัยเซกเมล วันที่ 10 พ.ค 54 มีคนแอดเมลเรามาเป็นร้อย เราเลยถามว่าแอดมาจากไหน เค้าบอกว่าเว็บSL
SL คือ? งงสักพักเพราะจำได้ว่า ไม่เคยโพสไว้ที่เว็บไหนมาเป็นปีๆ แล้ว พี่คนที่แอดมาเลยบอกว่าคงโดนแกล้งแล้ว เค้าเบยส่งลิ้งมาให้ดู เราถึงรู้ว่า ผู้หยิงคนนี้เค้าทำกะเราอะไรบ้าง ทั้งๆที่เราไม่เคยตอบโต้อะไรเลย และทนไม่ไหว เลยมาเล่าให้เพื่อนๆฟังนี่แหล่ะ ค่ะ คือนับถือความพยายามเค้าจริงๆ ล่าสุดเค้า พยามมาราวีในเว็ปนี้อีก ห้าๆๆ ตลกไหม คะ ความพยาม สูงจริงๆ นับถือเธอมาก ที่จะด่า คนอื่น

แต่ยังไง เราก็อยากเล่าประสบการณ์แปลกๆ แบบนี้ให้ฟังบ้าง เพราะ เขามาเจอคงจะเข้าใจ ถ้า ลำบากจริงๆ อยากให้ เขามาคุยกันต่อหน้าเลย มากกว่า เพราะจะได้รู้ว่าอะไรจริงไม่จริง บ้าง น่าสงสารเค้านะคะ แต่ที่เขาทำก็ไม่ถูก จริงไหม คะ

ฉันสงสารเธอมากกว่านะ ที่ตอแหล เเต่วันนี้หน้าเเตก อิอิ  โพสต์ 2012-2-29 20:42
ไม่ได้ตอบโต้อะไรเลยหรอ โห ไปด่าใน hi ผัวฉันเนี่ยนะ เเหลได้อีกนะน้องขา  โพสต์ 2012-2-29 20:42
ไม่ใช่คุยสองครั้งนะ เเต่เย็ดกันสองครั้งตังหากหล่ะ 555  โพสต์ 2012-2-29 20:41
ไม่ต้องถึงทนายหรอก แค่เอาใบแจ้งความไปบอกให้เขาหยุดคงไวกว่า ถ้ามัวแต่รอ ๆ
ผมว่า คุณอาจจะไปโผล่อีกหลายเวปน่ะครับ

กรรมมันตามสนองมึงเเล้ว อีกระหรี่  โพสต์ 2012-2-29 20:49
ช่างเขาเหอะค่ะ ปล่อยเค้าทำไป เดี๋ยว กรรมก็สนองเองแล่ะ เราเบื่อละ  โพสต์ 2011-5-24 21:27
ถ้าเป็นผมไม่ผิด ผมไม่ยอมให้ใครเอาชื่อเราไปทำเสียๆ หายๆน่ะครับ การยอมความไม่ได้บอกเสมอไปว่า
เราเป็นคนถูกหรือผิด แต่ในเมื่อไม่ผิด ผมว่า คุณน่าจะทำอะไรสักอย่าง ไม่อายเหรอครับ มีคนมาบอกว่า
เราแย่ง..คนอื่น ทำงานแบบนั้น
เป็นกำลังใจให้คนที่ทำถูก ครับ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-25 11:35
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 18:42:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ แจ้งความแล้วค่ะ ทางกระทรวงไอซีที ติดตาม หาคนทำให้ มาเป้นหลักฐานค่ะ ได้กำลังใจจากเพื่อนๆ เลย เร่งทำทุกอย่างแล้วตอนนี้ ขอบคุณมากนะคะ

หลักฐานพี่ใช้ได้มั๊ยคะน้องขา 555  โพสต์ 2012-2-29 20:49
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Yu99 เมื่อ 2012-2-29 21:03
ไม่ได้เกินเลยความเป็นพี่น้อง  พึ่งรุ้นะคะว่าพี่น้อง ...

เห็นใจคุณ yu99 นี่ก๊อเคยสบป้ญหาแบบนี้ แฟนมีกิ๊กเล่นสงครามประสาทกันบ่อย
แต่พี่เจงนะได้หลักธานและรู้ตัวกิีกนะ .. ถ้าผู้ชายไม่ดีไม่ต้องไปเอาล่ะ อย่าโทษฝาย ญ เยอะเลยค่ะ
แฟนเราก็ผิดด้วยค่ะ ที ทรยศเรา... ตอนนี้เลิกแฟนแล้ว และ happy กับความโสดดดมากกกกกก
ดุแลตัวเองไห้ดูดีขึ้นแฟนเก่าตลึงเลยค่ะ...
หัวอกเดียวกัน

น้องเค้าเเก้ตัวเพื่อให้ดูดีน่าสงสาร เลยจัดให้นิดนึงจะได้รุ้ใครโกหก ^^  โพสต์ 2012-3-1 18:23
เเถมพอฝ่ายชายเลิก หญิงไม่ยอมเลิก วิ่งตามอีก ที่สำคัญตอเเหลสารพัด  โพสต์ 2012-3-1 18:20
ตอนเเรกไม่ได้โทษฝ่ายหญิงเลยค่ะ ตอน้องเค้า want อยากจะมีเรื่อง มาพูดไม่ดี  โพสต์ 2012-3-1 18:20
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้