ดู: 24576|ตอบกลับ: 20

[ทำตาสองชั้น] ตัดถุงใต้ตา + เก็บหนังตาบน+เสริมจมูก หมอสมศักดิ์ ยันฮีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
         เดิมเป็นคนที่มีถุงใต้ตาบวมและมีรอยย่นด้วยค่ะ  แถมหนังตาก็ตกเหลือตาแค่ชั้นเดียว  ส่วนจมูกก็ไม่โด่งแต่ก็ไม่แบนค่ะ  เลยอยากแก้ไขพร้อมกันเลยทั้งตาบน+ตาล่าง+เสริมจมูก  จะได้พักฟื้นทีเดียวไปเลย เพราะไม่ค่อยมีเวลาน่ะคะ  

แต่เดิมเล็งหมอกมล วัฒนไกรไว้เพราะเคยทำเวเซอร์ที่ต้นขากับแก ก็ประทับใจมาก แต่เนื่องจากเห็นว่าที่ยันฮีทำตาถูกว่าหมอกมลเลยคิดอยากจะประหยัดเงินน่ะคะ ก็เลยตัดสินใจทำที่ยันฮี

ทำที่ยันฮีเสียเวลามากเพราะคนเยอะและเป็นระบบโรงพยาบาลขั้นตอนก็เยอะ  ไปแต่ละทีเสียเวลามากๆเลย  ไม่เหมือนคลินิคค่ะ พบหมอได้ง่ายและสะดวกกว่าโรงพยาบาลค่ะ  ครั้งต่อไปถ้าจะทำคิดว่าทำกับคุณหมอที่มีคลินิคจะดีกว่าค่ะ  แต่หมอสมศักดิ์ก็น่ารักค่ะ ยิ้มเก่ง มือเบา คนใข้เยอะพอสมควร  และค่อนข้างตามใจคนใข้ค่ะ  

ตอนนี้ทำมาได้ 22 วันแล้วแต่ยังกังวลอยู่ว่าชั้นตาบนยังใหญ่อยู่มาก  กลัวมันไม่ยุบน่ะคะ ถามคุณหมอเค้าก็บอกว่า อีก 2-3 เดือนถึงจะยุบเข้าที่ แต่เรากังวลมากว่ามันจะยุบแค่ไหน ซึ่งใจเราอยากให้มันยุบ(เล็กลง)ไปอีกครึ่งนึงเลยอ่ะค่ะ  อยากถามคนที่เคยทำมาแล้วว่ามันจะเป็นไปได้ไหมคะ

ขอถามหน่อยค่ะ
1.ชั้นตาบนที่มันใหญ่(สูงไป)นี้ มันจะยุบลงเหลือประมาณไหนคะ
2.ตาล่างเมื่อดูดไขมันออกแล้ว ตากลับดูโหลๆ(ตาลึก)เข้าไปน่ะคะ ไม่ทราบว่าอีกสักระยะหนึ่ง มันจะเข้าที่มากกว่านี้ไหมคะ
3.จมูกช่วงหัวตามันยังดูสูงอยู่  ไม่ทราบว่่ามันจะยุบอีกไหมคะ

โดยรวมที่ทำมาตอนนี้ทำแล้วดูหน้าดุ จังเลยค่ะ อยากทราบว่าอีกสัก 2 เดือนมันจะเข้าที่มากกว่านี้ไหมคะ  กลุ้มค่ะ
dd   .jpg

แสดงความคิดเห็น

Pa อยากทำอยู่เหมือนกัน กำลังหาข้อมูล.....  โพสต์ 2014-2-7 09:42

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 03:52:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนทำหน้าตาโดยรวมก็ถือว่าพอใจอยู่ค่ะ แต่อยากแก้ไขข้อบกพร่องนิดหน่อยบนใบหน้าแต่ทำมาแล้วหน้าตาเปลี่ยนไปเยอะมากกค่ะ  หน้าตาดูคมขึ้นแต่คมแบบคนหน้าดุอ่ะค่ะ  คงเป็นเพราะชั้นตาที่ดูหน้าแถมตาล่างที่ดูลึกเข้าไป  แถมด้วยดั้งที่โด่งขึ้นนิดนึง(บอกหมอว่าไม่เอาโด่งเอาแค่พอเห็นเป็นสันขึ้นน่ะค่ะ) พอทำ 3 อย่างนี้แล้วหน้าตาเปลี่ยนไปเลยอ่ะค่ะ ทั้งที่ใจจริงไม่ได้อยากสวยเวอร์โดดเด้ง อยากแค่แก้ไขจุดบกพร่องนิดหน่อยเองอ่ะคะ  ไม่รู้ว่าอีก 2-3 เดือนมันจะเข้าที่กว่าหรือเปล่าน่ะค่ะ เครียดจริงๆ
โพสต์ 2011-5-17 05:04:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีก 2-3 เดือนทุกอย่างมันจะเข้าที่กว่านี้ค่ะ ชั้นตาบนก็จะเล็กลงกว่านี้ค่ะ ส่วนตาล่างและจมูกก็จะดีขึ้นค่ะ ลองอดใจรอก่อนนะคะ ถ้าถึงเวลานั้นไม่พอใจอะไรก็แก้ไขได้ค่ะ
โพสต์ 2011-5-17 06:20:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตา แม่ผมก็ทำหมอบอกท่านว่าตาจะเข้าที่ต้องรอประมาณ ปีหนึ่งนะครับ แต่ผมว่าของคุณสวยมากเลย แบบหน้าเหมือนคนละคนกันเลย รออีกนิดครับ นี้ก็ว่าจะพาแม่ไปทำจมูกเหมือนกัน
โพสต์ 2011-5-19 12:05:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระหว่างทำเจ็บมากมั้ยคะ คือเราจะทำตาสองชั้น ถุงใต้ตาพร้อมกันค่ะ มีคนแนะนำให้ทำกับหมอท่านนี้เหมือนกัน เอารูปแบบตาที่เราชอบไปด้วยหมอจะว่ารึเปล่าคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 15:15:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบคุณ rosemary_lovely  @ แนะนำให้ทำกับหมอกลม วัฒนไกร จะดีที่สุด แต่ก่อนเราก็เป็นคนใข้หมอกมลมากก่อน (ทำเวเซอร์)  หมอกมลน่ารักมากค่ะ  แต่เคสนี้เราไม่ทำกับหมอกมลเพราะใจร้อนไม่อยากรอคิวและนึกว่าหมอที่ไหนทำก็เหมือนกันแต่คิดผิดอย่างมหันต์เลยค่ะ  ถุงใต้ตาที่ทำกับหมอสมศักดิ์ นั้นหมอดูดใขมันออกจนหมด ทำให้ตาโบ๋ลึกเข้าไป (ถ้าเป็นหมอกมลแกจะไม่ดูดออกหมดแต่จะใช้เทคนิคย้ายไขมันค่ะ เพิ่งมารู้ตอนไปฉีดฟิลเลอร์เติมใต้ตากับหมอกมล) แถมแผลก็เย็บไม่ค่อยสวยค่ะ  เมื่อวานก็เพิ่งไปให้หมอกมลฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาแก้เบ้าตาที่โบ๋ลงไป  ส่วนตาบนแกก็ทำชั้นให้ใหญ่มากๆๆ ที่จริงเราก็บอกหมอว่าจะเอาชั้นตาใหญ่ แต่หมอสมศักดิ์ทำให้ใหญ่เกินค่ะทำให้หน้าดูดุและแก่   คือหมอตามใจคนใข้มากไปด้วยค่ะ ไม่แนะนำว่าถ้าทำแล้วจะเป็นหน้าประมาณไหน แกไม่แนะนำน่ะคะ  แถมแผลก็ไม่สวย(ถ้าเป็นหมอกมล ถ้าเราบอกว่าจะเอาแบบนั้นแบบนี้แกจะพิจารณาหน้าเราก่อนถ้าทำแล้วจะออกมาแนวไหนเราชอบไหม) แล้วเรารออีกเดือนนึงจะไปแก้ตาบนกับหมอกมลด้วยค่ะ โดยการเอาไขมันมาฉีดเพื่อลดขนาดชั้นตา หมอบอกถ้าไขมันเหลือจะเอามาฉีดร่องแก้มให้ด้วย

เมื่อวานที่ไปหาหมอกมลก็บ่นกันแกว่า หนูเครียดมากหน้าเปลี่ยนไปเป็นคนละเลย (ตอนมีถุงใต้ตาและหนังตาหย่อน แต่หน้าตาโดยรวมก็น่ารักดีเพราะเราเป็นคนคางแหลม  แต่พอแก้ตากับจมูกไปหน้าตาคมแบบคมจัด จนดูเป็นคนแก่ไปเลย)  หนูไม่น่านอกใจหมอเลย (เศร้า) หมอบอกว่าไม่เป็นไรหรอก ไม่ใช่แค่คุณคนเดียว เมื่อปัญหามันเกิดแล้วก็ค่อยๆ แก้กันไป หมอจะช่วยดูแลให้ เรางี้แทบจะไหว้หมอเลย  ต่อไปจะไม่นอกใจหมออีกแล้วค่ะ

สรุปหมอสมศักดิ์ ยิ่้มเก่ง พูดนิ่ม แต่ฝีมืออาจยังไม่ถึงขั้นค่ะ ส่วนหมอกมล พูดเสียงดัง(แต่จริงใจ)และแกมีทั้งฝีมือทั้งศิล์ปในการออกแบบด้วย ทำตานี้สำคัญเพราะแก้ยาก ไม่เหมือนจมูกไม่พอใจก็เอาออกได้ แต่เราคิดตื้นจริงๆ นึกว่าหมอไหนก็เหมือนกัน  คิดว่าถ้าแก้ตาเสร็จแล้ว ก้จะเลิกทำศัลยกรรมแล้วค่ะ เข็ดจริงๆ ตอนนี้เราฝากความหวังไว้กับหมอกมลแล้วค่ะ  
      อีกอย่างเข็ดกับการทำที่โรงพยาบาลแล้วด้วยค่ะ เพราะคิวเยอะขั้นตอนเยอะ เสียเวลาหมดเป็นวันๆ  แถมพอทำมาแล้วจะปรึกษาอะไรนิดหน่อยก็ต้องไปรอคิวที่โรงพยาบาลเพื่อถามคำถามแค่ 2-3 คำ  ไม่เหมือนทำที่คลินิกหมอกับคนใข้ใกล้ชิดกันมากกว่า มีอะไรก็โทรหาหมอได้ ไม่ต้องฝ่าด่านอรหันต์เหมือนที่โรงพยาบาลค่ะ  อ๋อตอนนี้เราก็กำลังจะไปเอาจมูกออกด้วยค่ะ แต่ไม่ไปที่ ร.พ ละ เอาออกที่คลินิกแถวบ้านแทน ค่ะ
โพสต์ 2011-5-22 15:07:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ อิง1823 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆ ที่ให้คำแนะนำค่ะ เพราะเรามีเงินไม่เยอะ ถ้าไปทำแล้วไม่ดี คงไม่มีเงินไปแก้แน่นอน
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-22 22:34:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยอมเสียแพงตั้งแต่แรกดีกว่าค่ะ ทีเดียวจบ ไม่ต้องมาเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ค่ะ
โพสต์ 2011-5-22 23:12:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่มาแชร์กันคับ อยากรู้ว่าหมอกมลดูดไขมันใต้ตาเท่าไหร่ แล้วใช้ดเวลาพักฟื้นนานมั๊ยคับ
โพสต์ 2011-5-30 21:59:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ตาเป็นยังไงบ้างคะ เป็นห่วงค่ะ
โพสต์ 2011-10-28 23:25:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ อิง แก้มาหรือยังคาฟ add เอ็ม มาคุยกับผมหน่อยได้ป่าวครับ ผมอยากแก้เหมือนกัน ตาอ่ะ ฝากเอ็มไว้หน่อยนะครับ hilive_ ba@hotmail.com
โพสต์ 2011-10-29 13:09:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวน จกขกท หน่อยค่า สอบถามราคาของการเก็บหนังตาบนด้วยค่ะ สนใจมั่กๆ
โพสต์ 2011-11-9 15:54:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณอิง คาฟ แก้ตามาแล้วเป็นงัยบ้างครับ อยากทราบว่ารอยกรีดอันเดิมมันเหลืออยู่ป่าวครับ มันจะเป็นสองรอยกรีดมั๊ยครับ
โพสต์ 2011-11-13 17:33:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่ค่ะนู่ก็ไปทำที่ยันฮีขบอกได้เลยว่าแย่มากๆ อย่างที่พี่บอกอะค่ะ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
โพสต์ 2011-11-13 19:25:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตาสองชั้นผมว่าไม่ควรตัดหนังตาออกนะคาฟถ้าหนังตาไม่เยอะ จิง ๆ อย่างของผมก็โดนตัดหนังตาออก ยังเศร้ามาถึงทุกวันนี้เลยคาฟ เรื่องได้ว่าไม่ธรรมชาติเลยนะคาฟ
โพสต์ 2011-11-13 19:27:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ benzkung 13 ทำตามาหรอคาฟ โดนตัดหนังตาออกไปรึป่าวคาฟ ถ้าปัญหาเดียวกับผม add msn ผมมานะคาฟ hilive_ba@hotmail.com จะได้หาทางแก้ไขได้ถูกต้องนะคาฟ
โพสต์ 2011-11-16 21:42:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยแล้วนะคะแพทว่า ตาแบบนี้เหมือนสาวอเมริกาใต้เลย
โพสต์ 2015-7-3 14:31:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีก2-3เดือนสวยแน่นอนค่ะ
โพสต์ 2015-7-3 23:04:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาจะเล็กลงกว่านี้แน่นอนค่ะ ประมาณ6เดือนนี่ ตาหวานเลย

ที่หน้าดูดุน่าจะเป็นเพราะว่า สันดั้งที่สูงนะคะ ก็รอยุบ ถ้ายังไม่ดีก็ต้องทำใจนะคะ เดี๋ยวก็ชิน
โพสต์ 2016-2-25 16:07:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกกว่าจะเข้าที่เป็นปีเหมือนกันนะคะ 1 ปีไปแล้ว จะสวยวัน สวยคืน
โพสต์ 2016-5-22 15:50:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ ชั้นตาน่าจะยุบลงอีกค่ะ อย่าส่องกระจกบ่อยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้