ดู: 17331|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรเสริมหน้าอก] อยากไปเสริมหน้าอกและเสริมสะโพกมีกี่วิธี ทางนี้เลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เริ่มต้น ว่าด้วยเรื่องการเสริมหน้าอก กันเลย  มีทั้งหมด  3 วิธี

[size="4"]1 คือการเสริมโดยการผ่าตัด โดย การเลือกใช้ ถุงซิลิโคน ก็ เลือกกันเอาเองค่ะ มีหลายแบบ หลายรุ่น หลายชนิด  และควรเลือกหมอ ที่ดีและเก่งจริงๆด้วย อันนี้สำคัญที่สุด

ราคาจะอยู่ที่ 45,000-180,000 บาท  ราคาขึ้นอยู่กับฝืมือหมอและ ความเชี่ยวชาญของหมอแต่ละคน เทคนิคต่างๆ ที่จะทำให้สวยและ เป็นแผลเป็นน้อยที่สุด และก็ขึ้นอยู่กับคุณหมอด้วยว่าจะทำให้ดูเป็นธรรมชาติเหมือนจริงที่สุด   ต้องเลือก ต้องคิดให้ดีค่ะ

ข้อดี คือ ปลอดภัยสูง ซึ่งมี ยี่ห้อเดียวเท่านั้น ที่ผ่าน อย แต่ถามว่ายี่ห้ออื่น ก็คุณภาพเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้ขึ้น อย ไทยเท่านั้นเอง เรื่อง อย ปวดหัวค่ะ  วิธีนี้  เป็นวิธีที่นิยมทำกันค่ะ   เพราะ ในสมัยก่อนมีวิธีนี้วิธีเดียวค่ะ ที่ทำกันในบ้านเรา สาวๆหลายคนก็ไม่มีทางเลือกเลยต้องทำนมแบบนี้กันเยอะ เหมือนกันค่ะ

ข้อดี คือ สามารถเอาออกได้ เมื่อเราอายุมากขึ้นหรืออยากจะเอาออก แต่ก็จะเจ็บมากๆ

ข้อดี คือ ไม่รั่วไหล ไปทางอื่น  สารซิลิโคน จะอยู่ในถุงไม่ไปปะปนกับร่างกาย แต่อย่าให้แตกนะค่ะ  ถ้าแตก ก็ จะมีปัญหาและต้องเอาออก เจ็บมากค่ะ

ข้อดี คือ เป็นที่ยอมรับกันในวงการแพทย์ศัลยกรรมของบ้านเรา

ข้อเสีย เป็นแผลเป็นแน่นอนค่ะ แผลเป็นจะมีให้เลือก อยู่  2 ที่ คือ  ใต้ฐานราวนม กับ ใต้รักแร้ค่ะ   เลือกเอาเลยว่าจะมีแผลเป็นตรงไหน

ข้อเสีย  ส่วนมาก จะดูไม่เป็นธรรมชาติ นมจะเป็นบล็อคๆ  ขึ้นอยู่กับฐานนมของเราตั้งแต่ต้นด้วยนะค่ะ  แต่ ร้อยละ 90  จะรู้ทันทีค่ะว่า ไปเสริมโดยการผ่าตัดหน้าอก หรือที่เรียกว่าไม่ใช่ของจริง

ข้อเสีย  การสัมผัส จะสัมผัสไม่ธรรมชาติ100% อย่างแน่นอน ต้องพักฟิ้นระบมอย่างน้อย 2 เดือน และไปทำงานก็ไม่ได้ ทำอะไรก็เจ็บไปหมด ต้องคอยนวดตลอด เพราะถ้าไม่นวด ผังผืดจะมาเกาะถุงซิลิโคนได้ในอนาคตทำให้แข็งยิ่งขึ้น และจะยิ่งเป็น หุ่นยนต์มากขึ้นอีก หรือที่เรียกว่า  I ROBOT

ข้อเสีย  สัมผัสตรงนัวนมจะไม่เหมือนเก่า จะไม่ค่อยรู้สึก อันนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยค่ะ จะเกิดขึ้นได้ ร้อยละ 40   ถ้าไม่รู้สึกก็หมดสนุกไปเลย สำหรับคนที่โดนดูด แต่ถ้าคนดูดมันก็สนุกเหมือนเดิมค่ะ

ข้อเสีย  เจ็บมากแน่นอนค่ะ ลองไปถามเพื่อนๆที่ทำดูได้นะค่ะว่า เจ็บแค่ไหน อิอิแต่ อยากสวยก็ ต้องทนเจ็บ  อีกอย่างก็คือ เมื่อผ่านไป5ปี ถุงซิลิโคนก็จะเสื่อมลงตามการเวลา ต้องดูแลเป็นพิเศษถ้าแตกหรือรั่วก็ต้องผ่าตัดเอาออกมาค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไปเอาข้อมูลมายันได้ค่ะ ถ้าเป็นซิลิโคนเหลว เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 08:25
ป้าวุ้นเส้น คือใครทำไม ไร้มารยาทค่ะ ไปหาว่าคือซิลิโคนได้ยังไง  โพสต์ 2011-5-18 08:25
คนในห้องนี้ มีความรู้พอ ควรหาข้อมูลมาค่ะ ถ้าคิดว่าเป็นซิลิโคนเหลว  โพสต์ 2011-5-18 06:40
ไปหาข้อมูลมาค่ะ ถ้าคุณคิดว่าเป็นซิลิโคนเหลว อย่ามั่วนะค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 06:40
aqua lift เป็นน้องซิลิโคนเหลวนะค๊ะ อย่าฉีด อันตราย  โพสต์ 2011-5-18 03:18
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 02:25:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[color="#FF0000"]วิธีที่ 2 การฉีดฟิลเลอร์เพื่อเสริมหน้าอกและสะโพก ซึ่งเป็นที่นิยมสุดๆในเกาหลีค่ะ  และยุโรปก็มีการผ่านการรับรองแล้วว่า ปลอดภัย แต่ในเอเชียยังไม่เป็นที่นิยม เมื่อเทียบกับการผ่าตัดเสริมซิลิโคน

แต่ ฟิลเลอร์แต่ละ ชนิดก็มีความแตกต่างกันออกไป นะค่ะ ซึ่ง ต้องดูและเลือกให้ดีด้วยค่ะ เพราะ ฟิลเลอร์ มีหลายบริษัท หลายยี่ห้อมากๆ และ ก็จะมียี่ห้อที่ดีผ่าน อย และยี่ห้อที่ดีแต่ยังไม่ผ่าน อย บ้านเรา และมีที่ ไม่ดีไปเลยก็มีค่ะ  มาดูกันเลยค่ะว่า ฟิลเลอร์แบ่งแยกออกเป็นกี่ชนิดยังไง บ้าง  

ฟิลเลอร์เป็นทางเลือกหนึ่งของ การฉีด  โดยฟิลเลอร์สามารถเติมเต็มให้ความสดใส อ่อนเยาว์ ความเป็นรูปเป็นร่างและเรียบเนียนแก่ผิวหน้าได้มากเช่นเดียวกับไขมันแล้ว นอกเหนือไปจากการฉีดฟิลเลอร์ที่ใบหน้าแล้วฟิลเลอร์ยังสามารถฉีดที่หน้าอก และสะโพกได้อีกด้วยและเป็นที่ยอมรับในวงการแพทย์ต่างประเทศ

[size="4"][color="#FF0000"]ชนิดของฟิลเลอร์
ฟิลเลอร์มีอยู่หลายชนิดในโลก ได้แก่

• โพลี อาคริลาไมด์  เช่น Aqualift  Hydrophilic gel  ฟิลเลอร์ชนิดนี้ จะเป็นที่นิยมใช้ในยุโรป เพราะจะ มีอายุเมื่อฉีดไปแล้วจะอยู่ได้นานกว่า ไฮยาลูโลนิก แอซิด หลายเท่า ซึ่งผิวหน้าของ คนยุโรปและ คนเอเชียต่างกัน เพราะ คนยุโรป จะมีริ้วรอยและร่องลึกที่มีปัญหามากกว่า คนเอเชีย  ทำให้ฟิลเลอร์ชนิดนี้นิยมมากที่สุด และผ่าน อย และ ​CE ของ ยุโรป  ซึ่ง ฟิลเลอร์ชนิดนี้จะแบ่งออกเป็น 2 ชนิดด้วยกัน ก็คือ สำหรับฉีดใบหน้าจะอยู่ได้นานถึง 12-18เดือน  และ อีกชนิดก็คือ สำหรับ ฉีดหน้าอก และ สะโพก จะอยู่ได้นานถึง 5- 6ปี  ขึ้นอยู่กับการใช้ชีวิตของแต่ละคน

• โพลีอาคริลาไมล์ อีกชนิดคือ Aquamid  ฟิลเลอร์ชนิดนี้ เพิ่งเปิดตัวได้ ไม่นานมาก และ จะมี แค่ ชนิดที่ฉีดใบหน้าได้ อย่างเดียวเท่านั้น

• ไฮยาลูโรนิก แอซิด เช่น  Restylane , Hylaform,Estalis  จะอยู่ได้นาน6-8เดือน หรือน้อยกว่านี้ เหมาะกับฉีดเสริมปรับรูปใบหน้า เติมเต็มใบหน้า ฟิลเลอร์ชนิดนี้จะนิยมใช้กันมากในเอเชีย แต่ไม่เหมาะกับ ฉีดเสริมหน้าอก หรือสะโพกเพราะ จะมีอายุอยู่ได้ไม่นานมากแล้วจะสลายไป อีกอย่าง  แพงมากกกกกกกกกกก ถ้าจะใช้ในปริณมาณมากๆๆ แพงสุดๆค่ะและอยู่ได้ไม่นาน จึงเหมาะกับ ใบหน้ามากกว่า

• คอลลาเจน เช่น  Zyplast , Cosmoderm จะอยู่ได้นานแค่3-6เดือนหรือน้อยกว่านี้ เหมาะกับฉีดเสริมปรับรูปใบหน้า แต่ไม่เหมาะกับ ฉีดเสริมหน้าอก หรือสะโพก

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 02:26:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
]ขอย้ำนะค่ะ ซิลิโคนเหลวที่นิยมใช้กันในสมัยคุณแม่เรายังสาวๆ ไม่สามารถเอามาฉีดได้ ทุกส่วนของร่างกายค่ะ อันตรายมากค่ะ โปรดระวังและเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพด้วยค่ะ

ราคาเสริมหน้าอกและ สะโพก จะอยู่ที่ 60,000-180,000 บาท

มาดูรูปที่ฉีดเสริมด้วยฟิลเลอร์Hydrophilic gel กันค่ะ  

ข้อดี  การฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอกและสะโพกด้วย สาร Hydrophilic gel  ปลอดภัย  สามารถทำได้โดยง่ายๆ และผ่านการรับรองโดย อย และ CE ของต่างประเทศเรียบร้อยแล้ว สารชนิดนี้จะไม่ไหลย้อยไปที่อื่นโดยเด็ดขาด หลังจากฉีดก็จะยึดติดอยู่ตรงนั้น แล้วก็ ค่อยๆสลายไป 100%

ข้อดี เป็นทางเลือกของสาวๆและสาวประเภทสองที่ กลัวเจ็บ กลัวไม่อยากผ่าตัด วิธีนี้ไม่มีแผลผ่าตัด ไม่มีแผลเย็บ ไม่ต้องพักฟิ้นให้เสียเวลาทำงาน ที่สำคัญใช้เวลาทำการฉีดไม่เกิน 1 ชั่วโมง เสร็จแล้วก็สามารถทำกิจกรรมต่างๆได้ปรกติ โดยไม่มีอาการปวดเจ็บ หรือ บวมช้ำใดๆทั้งสิ้น

ข้อดี แลดูเป็นธรรมชาติที่สุด  ผิวสัมผัส จะเป็นธรรมชาติ ไม่มีใครรู้ว่า ไปทำอะไรมา เป็นวิธีการเสริมที่ดีมาก  

ข้อดี ไม่ก่อให้เกิดผังผืดมาเกาะจับ ตั้งแต่เริ่มต้นฉีดจนสลายไปเอง ฉีดเข้าไป100% สลายไปก็ 100%  ผ่านการรับรองและการวิจัยมานับ10ปี จนมาได้ CE และ อย ยุโรป เมื่อปี 2007 ที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน

ข้อดี สามารถเลือกขนาดของหน้าอก หรือ เลือกทรงของหน้าอกได้ว่า อยากได้หน้าอกแบบไหนเช่น หน้าอกที่เป็นแบบหยดน้ำ หน้าอกแน่น ชูชัน หรือ ต้องการแบบธรรมชาติ  

ข้อเสีย  ฟิลเลอร์ชนิดนี้จะอยู่ได้แค่5-6ปี ก็จะสลายไป เมื่อสลายไปก็ต้องมาฉีดใหม่ เสียเงินเพิ่ม

ข้อเสีย ยังเป็นนวัตกรรมที่ใหม่สำหรับเมืองไทย และ การเทรนนิ่งต่างๆ ของการฉีดฟิลเลอร์hydrophilic gel สำหรับหน้าอกและสะโพก  ก็ต้องไปเทรนนิ่งที่ต่างประเทศซึึ่ง จะมีหมอศัลยกรรมเก่งๆในเมืองไทยไม่กี่ท่านที่ รู้เทคนิคการต่างๆ ของการฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอก และสะโพก  ซึ่งจะทำให้ หาฉีดได้ยากตามคลินิคทั่วไป  

ข้อเสีย  ราคาค่อนข้างแพง เหมาะสำหรับคนที่มีทุนทรัพย์ พร้อม แต่ก็คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

ถ้าไม่มีความรุ้เรื่องนี้ก็ไปหาข้อมูลมาก่อนค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 08:27
มาโพสกระทู้คนอื่นแบบนี้ เอาอะไรมาพูดค่ะว่า คือซิลิโคนเหลว  โพสต์ 2011-5-18 08:26
ไปหาข้อมูลมาค่ะว่า เป็นซิลิโคนเหลว อย่ามาบัฟสินค้าเขาค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 06:41
คนเราก็พูดให้ ยี่ห้อเขาเสียหายได้หมดเนอะ จะพูดอะไรก็ได้ ค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 06:41
aqua lift เป็นน้องซิลิโคนเหลวนะค๊ะ อย่าฉีด อันตราย  โพสต์ 2011-5-18 03:18
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 02:27:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[color="#FF0000"]วิธีที่ 3 การฉีดด้วยการเอาไขมันตัวเองจากส่วนอื่นของร่างกาย มาฉีดเข้าไป เสริมในหน้าอก  เป็นวิธีที่เพิ่งเข้ามาในวงการแพทย์ในเมืองไทย ได้ 2ปี นี่เอง ค่ะ

การฉีดด้วยไขมันเป็นที่นิยมใช้  เป็นวิธีการช่วยลดหรือกำจัดริ้วรอยได้ ไขมันจะเตรียมมาจากตัวผู้ฉีดเอง เพราะฉะนั้นจะไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้ และสามารถใช้ในปริมาณที่มากได้เมื่อเปรียบเทียวกับสารอื่นๆ  ซึ่งหมายความว่าแทนที่จะลดหรือกำจัดริ้วรอย และตีนกาเพียงแค่เล็กน้อย  แ ต่การฉีดไขมันสามารถแก้ไขรอยย่น ความเป็นเหลี่ยมมุมได้ในปริมาณมากกว่า ซึ่งจะทำให้หน้าอ่อนเยาว์ขึ้น รูปหน้า และผิวที่เรียบเนียนทดีขึ้นได้อย่างเห็นได้ชัด ไขมันจะถูกฉีดเข้าไปที่เนื้อเยื่อชั้นลึกใต้ผิวหนังของใบหน้า ทำให้สามารถกำจัดริ้วรอยได้อย่างหมดจด  

แต่ ถ้าใช้ฉีดเข้าไปเสริมหน้าอกเพื่อเพิ่มขนาดหน้าอก ต้องใช้ปริมาณที่เยอะ ทำให้ ไขมันที่ดูดออกไป ต้องใช้ปริมาณมาก อาจทำให้รูปร่างที่ดูดไขมันออกมา เสียสัดส่วนไปได้  

ราคาจะอยู่ที่ 45,000-90,000 บาท    การฉีดเสริมหน้าอกด้วยวิธี เอาไขมันตัวเองจากส่วนอื่นของร่างกายมาฉีด ต้องให้คุณหมอที่มีความเชี่ยวชาญสูง มีประสบการณ์ เป็นคนทำนะค่ะ เพราะ การเลือกหมอที่ดีที่สุด และเก่ง ก็จะ ทำให้ ไม่เกิดผลต่างๆ ตามมาค่ะ  เพราะวิธีนี้ มันซับซ้อน  หลายขั้นตอนค่ะ และอีกอย่าง  การดูดไขมันมาเสริมส่วนอื่นๆ ส่วนมากนิยมใช้กับ ใบหน้ามากกว่า บอดี้ ค่ะ เพราะถ้าใช้ในปริมาณเยอะๆ เช่น ใช้กับหน้าอก หรือ สะโพก  อาจจะเกิดปัญหาได้ และยังไม่เป็นที่ ยอมรับในวงการแพทย์เท่าที่ควร

มาดูนมที่ฉีดด้วยไขมันตัวเองกันค่ะ

ข้อดี  ปลอดภัย สำหรับการใช้ที่ใบหน้า เพราะเป็นไขมันจากตัวเราเอง  และทำได้ง่าย

ข้อดี  อีกทั้งยังช่วยขจัดไขมันส่วนเกินออกไป จากส่วนที่เราดูดออกมาด้วยค่ะ

ข้อดี  แลดูเป็นธรรมชาติ เพราะจะไม่มีแผลเป็น และแผลผ่าตัดใดๆทั้งสิ้น

ข้อเสีย  ไขมันจะสลายตัวเมื่อถึงเวลา ซึ่งจะอยู่ได้ ไม่เกิน 2ปี  และจะต้องเสียเงินเพิ่ม บ่อยเกินไป

ข้อเสีย  ในระยะยาวถ้าฉีดเสริมหน้าอก และ สะโพก  ทำให้เกิดผังผืดเกิดขึ้น อาจทำให้เป็นไตและก้อนแข็งได้ ซึ่งยังไม่ปลอดภัยสำหรับการฉีดเสริมหน้าอก และสะโพก ในปริมาณมากๆ

ข้อเสีย  ขั้นตอนการดูดไขมันจากร่างกาย และก่อนนำมาฉีดเข้าอีกส่วนหนึ่ง อาจก่อให้เกิดการติดเชื้อได้ ในระหว่างการทำการดูดไขมัน ซึ่งจะต้องใช้ความสะอาดอย่างมากและจะต้องใช้ความชำนาญในการทำวิธีการนี้

ข้อเสีย  ถ้าการสกัดของไขมันไม่บริสุทธิ์ อาจมีการหลงเหลือของแคลเซียม  ซึ่งจะทำให้แคลเซียมไปอุดตันเส้นเลือด ได้ ต้องสกัดให้เหลือแต่ไขมันบริสุทธิ์จริงๆ เสียก่อน  

ข้อมูลทั้งหมดนี้ เอามาจากบอร์ดของแพทย์ศัลยกรรมของต่างประเทศมาด้วยและ เอาข้อมูลเพิ่มเติมมา เพื่อให้อ่านเข้าใจง่ายขึ้นและก็ให้ เกิดประโยชน์กับทุกคนค่ะ แปลภาษาอังกฤษกันนานมากเลยทีเดียว

ส่วนเพื่อนๆคนไหน มีประสบการณ์การเสริมหน้าอก และ สะโพก มาด้วยวิธีไหน มาเล่าสู่กันฟัง เป็นประสบการณ์ให้กับ คนที่กำลังจะไปทำ และ คนที่ต้องการความรู้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยว ว่างๆจะ เอาข้อมูลเรื่อง สะโพก มา เพิ่มเติมอีกทีนะค่ะ  

ป่วน กระทู้คนอื่นไปทั่วเลยค่ะ ป้าวุ้นเส้นเป็นไรมากปะค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 08:27
ป้าวุ้นเส้นไปหาความรู้เพิ่มเติมนะค่ะ ขอร้องค่ะ www.aqualift-world.com  โพสต์ 2011-5-18 06:42
aqua lift เป็นน้องซิลิโคนเหลวนะค๊ะ อย่าฉีด อันตราย  โพสต์ 2011-5-18 03:19
ได้ความรู้เยอะเลย... ขอบคุณคร้าาาา
ได้ความรู้ และ ได้ดูนม แหะๆ :)
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 07:06:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนหนูไปฉีดมาแล้วค่ะ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆ  เดือนหน้าก็กะว่าจะไปฉีด  เหมือนกัน คุณหมอบอกว่าของเราต้องใช้ ข้างละ 150  CC  ก็โอเค ถ้าฉีดมาเสร็จแล้วจะ รีบมาลงรูป ให้ดูกันค่ะ  แต่ตอนแรกกะว่าจะไปบินไปทำที่เกาหลี แต่ ตอนนี้ไม่ต้องแล้ว เพราะมีการนำฟิลเลอร์ตัวนี้เข้ามาในไทยแล้ว แล้วคุณหมอก็เก่งด้วย
บอกได้ไหมค่ะ ว่า คุณ หมอ ชื่ออะไร ทีไหน อยากไปทำมัง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 07:46:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เออว่า แต่ใครรู้จักคนขายฟิลเลอร์ชนิดฉีดบ้างค่ะ  ที่เป็นแบบฉีดหน้าอก ต้องการความรู้ด่วนๆ เลย เห็นเพื่อนแนะนำว่า ชื่อพี่พีท ที่ได้ราคาพิเศษมากๆเกือบทุกตัว   ใครมีเบอร์บ้าง ขอเบอร์ด่วน ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 07:50:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooklookka เมื่อ 2011-5-14 07:52

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooklookka เมื่อ 2011-5-14 07:50

ตอบกระทู้ pooklookka ตั้งกระทู้

คนขายชื่อ คุณพีท เห็นมีเพื่อนน้องบอกว่า ได้ฟิลเลอร์แบบฉีดหน้าอก ราคาโอเค เลยค่ะ  แล้ว คุณพีทก็ แนะนำคุณหมอศัลยกรรมให้ด้วย  คือ เห็นน้องคนที่ทำบอกว่า คุณหมอจะไม่โปรโมตมาก ต้องผ่านคุณพีท เพราะสินค้ากำลังจะผ่าน อยไทย แต่ทำแบบเงียบๆไปก่อน แต่ปลอดภัยชัวน์เพราะว่า อย นอกผ่านแล้ว จร้า   แต่บอก ทุกคนกันก่อนเลยค่ะ  วิธีแบบฉีด แพงมาก แต่ ดีที่สุด เช่นเดียวกัน ค่ะ  ราคาถ้าจะทำ ก็ ต้องเตรียมเงินไว้เลยค่ะ อย่าง น้อย 80,000 up- 150,000 บาท  คอนเฟริม ราคามาแล้วค่ะ

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าค่ะ แล้วป่วนไปหลายกระทู้มากค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 08:29
ไปเอาเปเปอร์ทางการแพทย์มาค่ะว่า เป็นซิลิโคนเหลว  โพสต์ 2011-5-18 08:28
หนูก็ตอบของหนู ทำไมเหรอค่ะ ผิดตรงไหนค่ะ แล้วมาโพสอะไรแย่ๆค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 08:28
เอ มันยังไง ตั้งกระทู้เอง ตอบเอง ชื่อล๊อคอินขึ้นอยู่โต้ง ๆ  โพสต์ 2011-5-18 03:37
คุณพีท นี้ ติดต่อ ได้ ทางไหน บ้างนะคะ
แพงจังเสริม ซิลิดคนไม่ดีกว่าหรออยู่ได้ตลอดชีวิตเลย ไม่ต้องไปเติมบ่อยๆ
ไปฉีดเสริมหน้าอก มาแล้วค่ะ  ดีมากค่ะ ตอนแรกก็กลัวๆ กล้าๆ แต่  เพื่อนที่เกาหลีบอกว่า ดีมาก และ ที่เกาหลีทำแพงมาก 300,000บาท อะค่ะ  เลยตัดสินใจหา ฟิลเลอร์ชนิดนี้ แล้วก็ซื้อกับคุณพีท  คุณพีทจะแนะนำให้ทุกอย่างค่ะ เพราะว่า คุณพีท  เขามี หมดค่ะ ทั้ง ถุงซิลิโคนmentor ทั้้งฟิลเลอร์ฉีดเสริมหน้าอก ฉีดหน้า ทั้งโบท็อกซ์  แล้วเรื่องราคา ขอบอกค่ะว่า เริดมาก   คือเรื่องเสริมหน้าอก  ก็เป็นทางเลือกหนึ่งที่ ดีที่สุด แต่ ก็ต้องมีทุนทรัพย์แต่ละบุคคลด้วย   เอาเป็นว่า สรุปง่ายๆคือ  มีเงินก็ทำแบบที่ดีที่สุด  ค่ะ  

เบอร์คุณพีท  083-2488897   คุณพีทเป็นดีเทลนำเข้ายาหลายตัวค่ะ  ส่งให้กับคลินิก ในกรุงเทพ แล้วให้ความรู้ที่ถูกต้อง   

เดี๋ยวเพื่อนหนูจะไปฉีด แล้ว จะเอารูปมาลงให้ดู แบบด่วนค่ะ  เพื่อนหนูมันมาจับแล้วมาดู ก็เลยทำตาม อิอิ     
เพื่อนไปฉีด เสร็จแล้วค่ะเมื่อวันที่ 09 05 54 ที่ผ่านมา เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดูกันค่ะ  ของเพื่อนดูนมเป็นสาว ธรรมชาติดีค่ะ
aqua lift เป็นน้องซิลิโคนเหลวนะค๊ะ อย่าฉีด อันตราย
ไม่มีหมอจริง ๆ ที่ไหนเค้าฉีดกัน ได้โปรดเชื่อป้า
อย่าฉีด ขอร้อง
ป้าวุ้นเส้น

สงสัยมี คู่แข่งจ้างให้ มาโพสแน่เลยค่ะ เสื่อมค่ะ ใครๆก็รู้อยู่แล้วค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 08:30
เอ๊ะ ทำไมป้าวุ้นเส้นคนนี้ป่วนไปทุกเว็บเลย ใครรู้ช่วยบอกที  โพสต์ 2011-5-18 08:29
อย่างนี้ หนูก็ เสียหมดสิค่ะ หนูก็ศึกษามาดีมากแล้วนะค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 06:45
อย่าเพิ่งอคติ กับ สิ่งที่ยังไม่รู้สิค่ะ หนูแนะนำเพื่อนไปทำหลายคน  โพสต์ 2011-5-18 06:44
หนูขอร้องจริงๆค่ะ ขอร้องให้ป้าวุ้นเส้น ไปอ่านข้อมูลก่อน  โพสต์ 2011-5-18 06:44
เอาอะไรมาพูดค่ะ  ไปหาเอกสารมาเลยค่ะ ว่าอันตราย มาพูดมั่วๆแบบนี้ ไม่แฟร์ค่ะ เพราะหนูก็ฉีดแล้วก็ แนะนำเพื่อนไปฉีดอยู่เหมือนกัน   ป้าวุ้นเส้น ได้แต่พูดๆๆ  ใครๆก็พูดได้   ถ้าสินค้าไม่ดีและ เป็นซิลิโคนเหลวจริง สินค้าเขาไม่ผ่าน CE ยุโรป หรอกนะค่ะ  และผ่าน อย ในหลายๆประเทศ  

หนูเองก็ไม่แนะนำนะค่ะ ถ้าไปฉีดซิลิโคนเหลว เพราะซิลิโคนเหลว มันจะอันตราย แต่สารไฮโดรฟิลิคเจล ไม่ใช่ซิลิโคนเหลวแน่นอน  อีกอย่าง  หมอศัลยกรรมก็ทำให้หนูค่ะ หมอก็รู้ว่า สารตัวนี้ ไม่อันตรายกับร่างกายมนุษย์
เข้าไปดูเว็บไซต์ อันนี้ได้เลยค่ะ  ทางบริษัทเขามี ใบCertificate ยุโรป ได้มาตั้งแต่ ปี 2007 แล้วจนถึงปัจจุบัน และ สินค้ากำลัง รอเรื่องผ่าน FDA ของอเมริกาอยู่ค่ะ  

ป้าวุ้นเส้นเข้าไปดูนะค่ะแล้ว เวลาจะพูดอะไรออกมาก็ได้โปรดตรวจสอบให้ดีเสียก่อนค่ะ

เพราะที่หนูปกป้องเพราะว่า หนูก็ทำฉีดเสริมด้วยวิธีนี้ อีกอย่าง เพื่อนหนูก็เป็นหมอ  ถ้ามีข้อสงสัยอะไร ก็สอบถามได้ค่ะ

www.aqualift-world.com

เข้าไปดูแล้วค่ะ เป็นคนใช้แพทย์ แล้วยังไง  โพสต์ 2011-5-18 08:45
ไปดูแล้วหนิค่ะ เป็นคนใช้แพทย์หนิค่ะ หรือถ้าเรียกสวยๆก็คือผู้ช่วยแพทย  โพสต์ 2011-5-18 08:40
แล้วซิลิโคนเหลวอะไรกันค่ะ อย่ามาโพสผิดๆนะค่ะ อย่าป่วนด้วยค่ะ ขอร้อง  โพสต์ 2011-5-18 08:32
ป้าวุ้นเส้นจะเป็นใคร ไม่สนหรอกค่ะแต่รู้ว่า ไร้มารยาท  โพสต์ 2011-5-18 08:31
นู๋ก็ควรเข้าไปดู ประวัติป้าวุ้นเส้นซักนิดนะค๊ะ ว่าป้าวุ้นเส้นคือใคร  โพสต์ 2011-5-18 07:17
ป้าวุ้นเส้น ขอยกตัวอย่าง

hyaluronic acid ที่ผ่าน อย เมืองไทย
มียี่ห้อเดียวคือ เรสทิเรน
โดยหมอสว่างเจ้าของ ด็อกเตอร์ยังเกอร์คลีนิค  
เป็นตัวแทนจัดจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย
และเป็นคนเทรนหมอที่ฉีดด้วย หมอทุกคนในไทยต้องมีใบอนุญาติจาก หมอสว่าง
จึงจะฉีดได้ ปลอดภัย และถูกต้องตามกฏหมาย
ไอ้ที่ขายกันทาง อินเตอร์เน็ตนี่ป้าก็ยัง งง ว่าขายกันได้ยังไง เอาที่ไหนมาขาย

ของที่คุณเอามาโพสนี่ ใครเป็นตัวแทนจำหน่ายที่ถูกต้องตามกฏหมายของประเทศไทยค๊ะ
ใครมีอำนาจในการเซ็นต์รับรองอนุญาตให้หมอในเมืองไทยฉีดได้  ของทราบชื่อจริง และหลักแหล่งหน่อย ค่ะ คุณNongpong

ถ้าตอบได้ หาหลักฐานมายืนยันความบริสุทธฺ์ ได้ ป้าสัญญา ว่าจะเลิกตามตอแยคุณ
แต่ที่ตามคุณไม่เลิกนี่ เพราะเป็นห่วงคนไข้ จะได้รับสารอันตรายโดยรู้เท่าไม่ถึงกาล

ก็ไหนบอกว่า มียี่ห้อเดียว ดูหลักฐานข้างบนค่ะ  โพสต์ 2011-5-21 15:33
ผิดแล้วยังไม่ยอมรับผิด คนแบบนี้ เรียกว่า น้ำเต็มแก้วค่ะ  โพสต์ 2011-5-21 15:29
อีกบริษัทที่คุณกล่าวถึง ผ่านแค่เบสิคค่ะ  โพสต์ 2011-5-20 07:24
ดูกระทู้ของนางนี้มานาน เลยรู้ว่าตบเปอร์เซนต์ลูกค้า  โพสต์ 2011-5-18 17:55
แค่เรื่องไฮยาลูโลนิก แอซิด ข้อมูลยังผิดเพี้ยน ใครจะเชื่อถือค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 08:37
Dermalink Thailand  เป็นผู้จัดจำหน่าย Aqualift แต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย  

โทรไปเลยนะค่ะ คุณป้าวุ้นเส้น  คุณพีท คุณพีท เป็น มาเก็ตติ้ง ของบริษัทนี้ค่ะ  083-248-8897  

เลิกตอแย ได้แล้วนะค่ะ

จะได้คำตอบทุกอย่างค่ะ  แล้วเลิกเสียมารยาท มาโพสเสียๆหายกับกระทู้คนอื่นนะค่ะ แล้วคุณคิดว่า คุณมีความรู้มาก แต่ คนอื่นเขาก็มีความรู้เหมือนกันค่ะ  

กำลังสนใจฉีดนม แต่แหม เห็นมาขายของอย่างงี้หมดศรัทธา อายุเท่าไหร่กันแล้วค่ะ ทำใมดูขายของไม่เก่งเลย มีการถามเองตอบเองด้วย ไม่เอา ไม่ทำนะคะ ทั้งคู่แหละค่ะ ป้าวุ้นเส้นคะ แล้วป้าได้ % จากหมอที่ป้าแนะนำสาว ๆ ไปทำรึเปล่า พอ ๆ กันแหละ อ่านแล้วเสื่อม
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 20:41:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooklookka เมื่อ 2011-5-18 20:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooklookka เมื่อ 2011-5-18 20:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooklookka เมื่อ 2011-5-18 20:42

ขออนุญาติ คุณเล็ก คัดลอกมาเป็นความรู้ให้กับทุกคน เพื่อไม่ให้หลงเชื่อ อะไรง่ายๆอีกต่อไปค่ะ ถ้าคุณเป็นคนที่มาเผยแผ่ความรุ้จริงๆ ทำไมต้องมีดิว กับคุณหมอ แล้วกินคอมมิชชั่นกันหลังไมล์ด้วยค่ะ ส่วนมากลูกค้าต่างจังหวัดจะโดนเยอะค่ะ  รบกวนทุกๆท่าน โปรดระวัง คนแบบนี้ด้วยค่ะ

เห็น ป้าวุ้นเส้น ปะทะกะเพื่อนๆๆคนอื่นในหลายกระทู้แล้วดูท่าทางจะเครียดกันทั้งหมดค่ะ ความรู้เรื่องศัลยกรรมมีนวัตกรรมอะไรใหม่ๆมาเสมอ การผ่าน อ.ย. เมืองไทยหรือไม่ปัจจุบันไม่ได้ตอบว่าทุกอย่างคือบทสรุปว่าถูกต้องแต่เพียง อย่างเดียว ลองดู FDA ของอเมริกา หรือ CE ของยุโรปประกอบ หรือถ้าสามารถเข้าถึงข้อมูลได้ก็อ่าน pubmed ก็ได้ค่ะ เราคงได้ยินเรื่อง Dermaroller ที่ อ.ย. เมืองไทยไม่ผ่าน แต่ก็ยังมีทำอยู่โดยคุณหมอผิวหนังมือวางระดับต้นๆแถวสาทร การไม่ผ่าน อ.ย. ไม่ได้หมายความว่าทำไม่ได้ เพราะ อ.ย. ก็เป็นกลุ่มแพทย์ หรือ นักวิชาการกลุ่มหนึ่งที่ทำงานตัดสินประกอบกับข้อมูลและความเชื่อที่ตัวเอง ยึดถือ
แพทย์แต่ละท่านชอบวิธีหนึ่งก็อาจจะไม่ชอบอีกวิธีหนึ่ง แพทย์แต่ละท่านมีเครื่องมือ A ท่านก็จะเชียร์ให้คนไข้ที่ไปปรึกษาท่านทำเครื่องมือ A เพราะฉะนั้น เล็กว่าเราต้องศึกษา อ่าน ดูรีวิว และตัดสินใจอย่างรอบด้านค่ะ ปัจจุบันก็ทำได้ไม่ยากนักน่ะค่ะ  
ป้าวุ้นเส้นค่ะ ป้าก็ยอมรับน่ะค่ะและทุกคนก็ทราบว่าป้าเป็นตัวแทนของคุณหมอต่างๆๆที่ทำ ศัลยกรรม ป้าก็บอกเองว่าป้ามีค่าคอมมิสชั่นจากการพาคนไข้ไปทำศัลยกรรมจากคุณหมอที่ป้า มี deal อยู่ การให้ความรู้หรือออกมารีวิวต่างๆ ถามว่าป้าออกมาให้ความรู้จริงๆโดยไม่ได้หวังให้คนอื่่นไปทำศัลยกรรมกับคุณ หมอของป้า หนูว่ากำกวมมากค่ะ ภาษานักการเมืองชอบใช้คือ ผลประโยชน์ขัดกัน (conflict of interest) ขอโทษน่ะค่ะ ถ้าหนูเล็กว่า ป้าก็เป็นหน้าม้าเหมือนกับที่กระทู้อื่นๆๆที่โดนลบไป ยกตัวอย่างง่าย มีกระทู้ถามว่าหมอท่านไหนเก่งเรื่องปรับโครงหน้า ป้าก็เข้ามาตอบให้ติดต่อป้า พร้อมทั้งโพสต์ email ป้า คำตอบที่น้องคนนั้นคงได้คือ คุณหมอสุทัศน์ที่ยันฮี ทำไมป้าไม่แนะนำ อาจารย์จรัญ หรือ อาจารย์นนท์ ที่จุฬาอ่ะค่ะ ทั้งสองท่านจบ craniofacial surgery มาโดยตรง มี paper ทางวิชาการอย่างชัดเจน การที่ป้าออกมาบอกว่าคุณหมอสุทัศน์ออกรอบตีกอล์ฟกับอาจารย์จรัญเสมอๆๆ ป้าจะสรุปได้ไงค่ะว่า คุณหมอสุทัศน์เก่งเรื่องการผ่าตัดโครงหน้า การจับแพะชนแกะแบบนี้หนูว่ามันประหลาดค่ะ
จากกระทู้เห็นได้ชัดว่าป้าให้ข้อมูลผิดค่ะ Aqua lift ไม่ใช่ซิลิโคนเหลว หรือน้องซิลิโคนเหลว คนที่มาตอบก็ให้คำตอบไปแล้ว ป้ามีข้อมูลทางวิชาการมาแย้งไหมค่ะ หรือเรื่อง ไฮยา ในเมืองไทยที่ผ่าน อ.ย. ก็มีสองตัวที่น้องข้างบนบอกค่ะ
ป้าวุ้นเส้นค่ะ เล็กว่าเปิดใจรับฟังความแตกต่างหรือความคิดเห็นอื่นที่แตกต่าง แล้วหาความรู้เพิ่ม การยึดติดแบบที่ท่านพุทธทาสสอนว่า ตัวกูของกู จะทำให้ป้ายึดติดแต่สิ่งที่ป้าเชื่อ ซึ่งถ้าป้าเชื่อคนเดียวแล้วป้ามีความสุข เล็กก็ไม่ไปรบกวนป้าค่ะ แต่ถ้าความเชื่อหรือข้อมูลที่ป้าให้มาทำให้คนอื่นหลงเชื่อตามป้าไปด้วย และถ้าความเชื่อหรือข้อมูลที่ป้าให้มานั้นไม่ถูกต้องหรือไม่รอบด้าน หรือมีผลประโยชน์แอบแฝง หนูเล็กว่าอันตรายค่ะ
ป้าคงไม่ว่าหนูเปลี่ยนล็อกอิน หรือสร้างล็อกอินขึ้นมาใหม่เพื่อมาโจมตีป้าน่ะค่ะ  เลขที่ ID หนูคงบอกได้ว่าหนูอยู่ที่นีมาพอสมควรแล้วค่ะ
อยากฉีดเสริมสะโพกอยู่เหมือนกัน พอเจอโพสกันไปมาแบบนี้ เกิดความกัววลนิดๆๆในการตัดสินใจจังอะ

เหมือนกันอ่ะ กัว  โพสต์ 2011-5-26 01:20
อยากเสริมสะโพกคะ พอดีเป็นสาวประเภทสอง สะโพกไม่ผายเท่าไหร่คะ อยากไปทำบ่างจังเลยคะ จะได้ดูใส่างเกงออกมาเต็มๆคะ
ตอนนี้มีการเติม Filler ที่สะโพกด้วยหรอคะ เพราะเราอยากจะไปทำ เคยไปปรึกษาคุณหมอที่ Lebangkok มาอะคะ คุณหมอให้คำตอบดีมากเลย คิกหว่าจะไปทำกับคุณหมออยู่เราจะไดมีความรู้เพิ่มมากขึ้นด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้