เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณมนอีกคนหนึ่งค่ะ  
ขอให้พบคุณหมอที่ช่วยแก้ไขให้ได้นะคะ

สู้ต่อไปนะคะ อย่างน้อยเราก้อยังมีกำลังใจคนสำคัญของเราอยู่
ก้อคือแม่กับลูกของเราค่ะ
เมื่อก่อนเราก็เคยฉีดซิลิโคนเหลวที่จมูกค่ะ แต่ขูดออกหมดแล้วเพราะมันไม่สวยเหมือนเสริมซิลิโคนแท่ง
คุณมนไม่ต้องกังวลค่ะที่เราเห็นเคสของคุณมนยังแก้ไขได้ค่ะ  ถึงมันจะทะลุไปแล้วก็ยังแก้ได้ค่ะ
แต่ใจจริงเราอยากเห็นรูปชัดๆกว่านี้นะคะ  เพราะเราเองก็ขูดออกเหมือนกัน
อยากจะลองเอาไปให้คุณหมอที่เคยขูดให้เราดูว่าเขาจะทำได้ไหมน่ะค่ะ
ถ้าหมอทำได้ คุณมนก็จะได้ไม่ต้องรอไปถึงปีหน้าค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกปัญหามีทางออก....สู้ๆ เพื่ออุตตร้าแมนน้อยนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคับพี่

สู้ๆ
เอาใจช่วยนะคะ

ขอให้กลับมาเป็นดั่งเดิมเร็วๆๆๆ

อย่าคิดมากนะคะ เด๊วจิตใจจะไม่สดใส  สุ้ๆๆๆ
ใจเย็นๆๆนะค่ะ  ลองไปปรึกษาแพทย์แผนจีนดูไหมค่ะ คือเคยเห็นดาราคนนึงมีปัญหาคล้ายแบบนี้ แต่ไม่รู้ว่าเครสเดียวกันหรือป่าวนะค่ะเพราะเค้าเป็นที่คาง หมอจีนใช้วิธีแบบธรรมชาติคือ นำป้องของต้นไผ่ขนาดเล็กไปอบให้ร้อน หลังจานนั้นนำป้องไผ่ไปทาบไว้ที่หน้าเพื่อดูดสิ่งแปลกปลอมออกจากหน้า ประมานนี้ค่ะ ลองดูน้ะค่ะ สู้ๆน่ะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หมอเก่งๆ ยังมีอีกเยอะ ต้องแก้ไขได้แน่นอนค่ะ
ที่สำคัญลูกคุณมนรักแม่มากนะคะ.... สู้ สู้ ค่ะ
อยากรู้ว่าตอนนี้พี่มลหายดีรึยังอ่าคับ...
สวัสดีค่ะคุณมนเราก็เป็นคนนึงที่เป็นเหยื่อไบโอ เกือบจะเคยฆ่าตัวตายก็เพราะคำพูดของหมอบางคนที่ตอบว่าไม่รับแก้ แต่เราอยากจะบอกว่าหมอที่รับแก้น่ะมีหลายคนครั้งแรกเราก็แก้ที่เมโกะคลีนิค ถึงแม้ว่ารูปทรงอาจไม่สวยมากแต่ยอมรับว่าสะอาดจิงๆหมอตามดูผลตลอดตอนแรกที่ไปแก้ก็เพราะว่าจมูกแดงใหญ่และเบี้ยวเลยตัดสินใจแก้ 40000 บ. ด้วยความที่เข้ามาอ่านกระทู้อยากสวยเพิ่มเลยไปที่หมอเฉลิมทั้งที่ลืมคิดว่าเคสของตัวเองมีความเสี่ยงสูงต่อการติดเชื้อนึกว่ามันจะไม่มีผลอะไร ความซวยเริ่มมาเยือน ติดเชื้อเป็นหนองจมูกบวมไม่ยอมยุบ เห็นเพื่อนทำจมูกมาสวยที่หลุยส์เพื่อนเป็นพริตตี้ยืนงานมอเตอร์โชว์ทำที่หลุยส์ชีวิตดีขึ้นมากมายงานมาตรึมอยากแก้ที่นี่ พอไปปรึกษาทั้งที่จมูกเป็นหนองต้องรีบแก้ไขเตรียมคำพูดมากมายแต่ยังไม่ทันจะพูดหมอตอบคำเดียวเคสเคยทำไบโอมาไม่รับแก้ จบ..เอาซิลิโคนออกอย่างเดียวเป็นหนองแล้วอีก 1 ปีค่อยมาเสริม แต่ไม่ควรจะเสริมอีกเลยเพราะว่าเสี่ยงต่อการติดเชื้อสูงผลนานๆอาจมีได้เสมอตอนแรกอาจจะไม่มีอะไร แต่หมอไม่รับแก้ให้ไปหาหมอคนเดิมแก้ไขประหยัดค่าใช้จ่ายด้วย เรานึกในใจเราติดเชื้อมาจากที่นั่นเราก็ไม่อยากกลับไปอีกเห็นห้องหมอคนเดินเข้าออกประตูเปิดเข้าเปิดออกแล้วเรากลับไปอีกมันจะดีเหรอเนี่ยถ้าเน่าอีกจะทำไงเดินไปร้องไห้ไปรอรถไฟฟ้าสถานีสุรศักดิ์ร้องไห้อยากกระโดดสะพานตายยอมรับการเอาจมูกออกไม่ได้เคยสวยใครๆก็มองถ้าจมูกผิดรูปจมูกเน่าพิการไปจะทำยังไง(ความคิดชั่ววูบ)พอดีเพื่อนโทรมาหาตรึมบอกใจเย็นๆทุกอย่างต้องมีทางแก้ให้กลับไปหาหมอเฉลิม เลยนั่งรถไปหาหมอเฉลิมด้วยน้ำตานองหน้า หมอรีบหาคิวให้โดยด่วนไม่เกินอาทิตย์แก้ได้เลย เราทานยาตามที่หมอบอกก่อนผ่าตัดไม่ทานของเผ็ดเลยนอนมากๆพักผ่อนเยอะๆไม่เที่ยวไม่ดื่มคาดหวังว่าเราต้องหาย แก้ครั้งที่ 2กับหมอเฉลิมผ่านไปอีก 1 เดือน หนองมาเยือนทานยาก็หาย ถ้าเครียดก็หนองมาเยือนอีกเป็นๆหายๆ แต่ยังไม่ยอมเอาซิลิโคนออกอีกดื้อมาก เหมือนคนเป็นโรคจิตส่องกระจกตลอดเวลา ผ่านไป 9 เดือนจนวันนึงซิลิโคนตรงปลายโผล่ออกมาเนื้อเริ่มใสตรงปลายจมูกแข็งมากผังพืดมาเกาะ จมูกเจ็บมาก กลับไปหาหมอหลุยส์คิดว่าต้องแก้ที่นี่ให้ได้ชอบจมูกเพื่อนมาก คำตอบที่ได้คือไม่แก้ แต่หมอสงสารบอกว่าซิลิโคนมันจะออกมาแล้วมีวิธีเดียวคือเอาเนื้อที่ก้นมาหุ้มจมูกแผลจากร่องก้นประมาณ 3-4 นิ้วทำใจได้มั้ยช่วงแรกจมูกจะโตประมาณโน๊ตอุดม แต่มันจะค่อยๆยุบลงประมาณ 1 ปี ไม่การันตีเรื่องทรงจมูกเพราะตอนนี้อยากให้คิดเรื่องความปลอดภัยมากกว่าสวยงาม ค่าใช้จ่ายประเมินไม่ได้แต่ให้ไปทำที่ รพ.เลิดสิน หมอรักษาที่นั่นราคาไม่แพงไม่เกิน 2 หมื่นให้กลับไปคิดดูดีๆคิดเยอะๆแต่จมูกหนูมันคงรอนานไม่ได้ เอากระดูกหูมารองก็แค่เลื่อนระยะเวลาการทะลุออกไปเท่านั่น ความคิดของฉันคือใจเสียหมดหวังหมดเงิน ที่สุดก็กลับไปหาหมอเฉลิม หมอบอกว่าแค่เอากระดูกหลังหูมารองก็ไม่มีอะไรแล้ว แต่เรารู้คำตอบในใจอยู่แล้ว เลือกไม่ได้เพราะไม่มีเงินแล้ว
หมอคิด 12000 เพื่อนๆลองคิดดูเราใช้ซิลิโคนแท่งเดิม เอากระดูกหูเรามารองไว้เท่านั้นเสีย 12000 ทุกครั้งที่เรามาแก้เสียค่าใช้จ่ายตลอด ไม่ได้แก้ฟรี แต่เหตุการณ์บังคับ กรณีไบโบไม่มีใครอยากมาเสี่ยงหรอกถ้ามีปัญหาคนไข้ก็มาด่าหมออีก ตอนนี้เราเจ็บหูมากผ่านมา 1 เดือนยังระบมอยู่เลย แต่จมูกหายแล้วตอนนี้ไม่มีหนองแต่อนาคตไม่รู้ ถ้ามีอะไรอีกเราเสียกระดูกหูฟรีแน่ๆ เราคงตัดสินใจเอาซิลิโคนออกไปเลยให้มันจบๆไป พอกันทีเจ็บตัวหลายรอบแล้ว 4 ครั้งแล้วกับการผ่าจมูก เราก็นึกว่าหมอเฉลิมจะมีใจขูดผังพืดออกให้เราไหนๆก็ผ่าจมูกทั้ง 2 ข้างแล้ว แต่หมอเปิดไปดูเฉยๆว่าไม่มีหนองไม่มีอะไรที่จมูก สรุปเราเจ็บฟรีอีก 1 ข้าง ตอนนี้รูจมูก 2 ข้างไม่เท่ากันเนื่องจากแผลผ่าตัดบ่อย อีก 3 เดือนไปเสียตังค์ฉีดยาสลายผังพืดอีก ถ้าหมอขูดออกให้มันก็คงไม่ต้องมาเสียตังค์อีก แต่นั่นก็แล้วแต่หมอ เพื่อนเรายังถามว่าซิลิโคนอันเดิม แล้วเค้าเอาออกแล้วใส่ใหม่มันจะไม่ติดเชื้ออีกเหรอ ระหว่างเอาออกได้ฆ่าเชื้อซิลิโคนอีกรึป่าว เราตอบคำเดียวว่าเราไม่รู้ อะไรจะเกิดขึ้นอีกในอนาคตไม่มีใครการันตีได้ เราอยากบอกคุณมนให้ตัดสินใจดีๆในการแก้ไข อย่าคิดว่าหมอทำจมูกสวยอย่างเดียวให้คิดว่าตอนนี้ควรที่จะเลือกที่สะอาดปลอดภัยดีกว่า ถ้าหมอไม่ว่างหาหมอคนอื่นเลยอย่ารอคิดถึงความปลอดภัยของตัวเองก่อนดีกว่า ขนาดเรายังเกิดความผิดพลาดได้เลย เจ็บแล้วเจ็บอีก อ่านเรื่องของเราไว้เป็นอุทาหรณ์คนอยากสวยไม่มีที่สิ้นสุด ตอนนี้ใครมองจมูกเราไม่มีใครชมเลยว่าสวยบอกจมูกแปลกๆ เบี้ยวไปมา แต่เราก็ทำใจแล้วแค่ไม่เป็นหนองอีกก็พอแล้ว พอซะที..
แก้ไขล่าสุดโดย J_2009 เมื่อ 2010-6-14 14:53

พอดีผ่านเข้ามาในกระทู้ของพี่มลอ่านแล้วอยากร้องให้ตามเข้าใจความรู้สึกพี่เลยสู้ต่อไปน่ะค่ะ

นู๋มีเรื่องๆหนึ่ง อยากเล่าให้พี่ฟัง (เป็นเรื่องจิงเกิดขึ้นไม่ถึงปี)
นู๋มีเพื่อนคนนึงแถวบ้านเป็นผู้ชาย (ชื่อบอย 25 ปี) หน้าตาหล่อม๊ากขาวหุ่นเท่ห์ (นิสัยดีม๊าก) รับราชการเป็น ทหารเรือ ที่เพชรบูรณ์กำลังจะสอบนายทหารอีกไม่กี่วันข้างหน้า
เค้ามีพี่สาว (พี่อ้อย 27 ปี) อีกคนนึงอายุห่างกัน 2 ปีได้ สวยหุ่นดี รับงานราชการเป็นผู้ช่วยพยาบาลที่ กทม. บอยมีพี่น้องร่วมสายเลือด 2 คน บอยไม่ได้เจอพี่สาวมาหลายเดือนคิดถึงก้อโทรหาพี่สาวให้ลงมาบ้านมาเจอกานแล้วทั้งคู่ก้อมาถึงประมาณ 19.00 น. ที่บ้านก้อครื้นแครงมีความสุขมีเสียงหัวเราะตอนเช้าของวันรุ่งขึ้นประมาณ 08.00 บอยชวนพี่อ้อยและญาติอีก 1 คน (ผู้ชายอายุ 24ปี) ไปดูดวงและวันแต่งงานของบอยกันแฟน ที่วัดแถวบ้าน โดยขับรถกระบะของพ่อแม่ไปที่ออกมาได้ 2-3 ปี แล้วพระท่านบอกว่าดวงชะตาไม่ค่อยดีเลยนะ แต่พวกเค้าไม่เชื่อเท่าไรก้อเลยขับรถเปิดเพลงฟังไปดูอีกที่ เป็นหมอดูชาวบ้านที่แม่นแต่ต้องขับรถไป ประมาณ สิบกว่าโลได้ พอใกล้จะถึงอีกแค่ข้ามทางรถไฟไปก้อถึงแล้ว พอกังข้ามทางรถไฟเครื่องรถไปดับตรงกลางรางรถไฟ รถไฟกำลังมาพอดีคนที่เลี้ยงวัวอยู่ข้างๆตะโกนบอกว่ารถไฟก้อไม่ได้ยินกันเพราะเค้าเปิดเพลงกันดัง สรุปเย็นวันนี้พวกเค้าไม่มีชีวิตอยู่บนโลกใบนี้แล้ว พ่อแม่ของเค้าร้องไห้สลบแล้วสลบอีก จนหมอต้องให้น้ำเกลือ งานศพทั้ง 3 ถูกจัดขึ้นเรียงกันบนศาลาหลังเดียวอย่างยิ่งใหญ่ ทั้งทหาร,หมอ,พยาบาล,เพื่อน,มาช่วยกันในงานอย่างดีวันเผามีพิธีให้อย่างสมเกียรติเก้าอี้ไม่พอนั่งคนเยอะมากๆไม่ต่ำกว่า 2000 คนได้ เงินประกันชีวิต,เงินราชการ,เงินประกันภัยชั้น 1 ของรถยนต์ ละอื่นฯ ที่พวกเค้า 2 คนทิ้งไว้ให้พ่อแม่อีกไม่ต่ำกว่า 2,000,000 กว่าได้ พ่อแม่เค้ายกสิ่งของทุกอย่างที่เป็นของลูกที่บ้านพักข้าราขการให้เพื่อนเค้ากันหมด ไม่ได้เอามาเก็บไว้ที่บ้านเพราะว่าทำใจไม่ได้พ่อแม่เค้ามีแผงผักอยู่ในตลาดสด มีฐานะอยู่แล้ว แล้วพ่อก้อมีโรคประจำตัวไม่รู้จะอยู่ได้อีกกี่ปีต้องเสียเงินรักษาอยู่ทุกเดือน วันนี้บอยกับพี่อ้อยจากไปพ่อแม่เค้าจะต้องอยู่กับใครแล้วยามแก่เฒ่าใครจะดูแลทั้งๆที่ 2 ชีวิต ที่เค้าเลี้ยงดูจนเติบใหญ่มีความมั่งคงในชีวิตได้จากเค้าไปอย่างไม่มีวันกลับ.............!!!!!!!

อย่าสิ้นหวังนะลูกชายและแม่ของพี่ให้กำลังใจพี่เสมอ รอดูแลพี่ยามพี่แก่เฒ่าพี่ไม่มีใครร่างกายเราเป็นสิ่งไม่แน่นอนเพียงแต่พี่รักษาให้หายเป็นปกติก้อพอนะค่ะและพี่อย่าคิดมากนะทุกอย่างๆ บนโลกถ้วนมีทางออกเสมอน่ะค่ะนู่ก้อเคยเป็นอย่างพี่จนถึงขนาดต้องพึ่งวัด แต่ปัญหาที่นู๋เจออาจไม่เหมือนกับพี่ นู่อยากให้พี่มองคนที่เค้าแย่ๆ กว่าเราน่ะค่ะแล้วทุกๆอย่างที่เราสิ้นหวังก้อจะมีกำลังสู้ต่อไป
(ขอให้พี่มีกำลังแรงใจที่แข็งแกร่งและสู้ต่อไปนะค่ะ)  สู้ๆๆๆๆๆๆๆ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=73&extra=page%3D1
ลองไปปรึกษาหมอท่านนี่ดูนะครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ
อย่าคิดมาก นะคับ ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางออก เป็นกำลังใจให้นะคับ
อย่าเพิ่งคิดไม่ดีสิคะ เทคโนโลยีสมัยนี้ก้าวหน้า คุณมณก็ได้ไปปรึกษาคุณหมอแล้วนี่คะไม่ได้นิ่งนอนใจซะหน่อย ขนาดลูกชายยังให้กำลังใจเลย เราก็ต้องให้กำลังใจตัวเองด้วย คิดในทางที่ดีทุกอย่างมีทางออกค่ะ เริ่มต้นที่คิดดีค่ะ
ตอนนี้เป็นยังไงมั่งครับคุณมล อยากทราบผลและอาการล่าสุด เป็นกำลังใจให้นะครับ ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ ค่อยๆคิด ที่นี่มีเพื่อนๆเป็นกำลังใจให้อีกหลายคนนะครับ มีอะไรก็มาคุยปรึกษาได้ครับ :)
217#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-22 14:25:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้ว่ากระทู้นี้ยังมีอยู่ วันนี้มีเวลาว่างมากเลยมาท่องเว็บดั้งโด่ง  อ่านไปดีใจมากๆ
ที่เพื่อนใหกำลังใจมน ขอบคุณมากเลยนะค่ะ มนไปแก้แล้วค่ะกับคุณหมอเฉลิม
โดยมีเพื่อนในดั้งโด่งนี้แหละ ใจดีที่ช่วยเหลือมน ( รูปงามน้ำใจงาม ) ให้ได้คิวด่วน
มนผ่าตัดไปเมื่อวันที่ 23 ม.ค. 53 ผลก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ตอนนี้ก็รักษาไปตามอาการ
หมอกำลังฉีดสลายผังพือให้อยู่ อาจได้เลาะอีกรอบ ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ
นี้เป็น link กระทู้ที่มนไปแก้ค่ะ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=5530&highlight=
อย่าคิดมาก นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ สู้ ๆ
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
แวะมาเติมกำลงัใจให้คร่า
สู้ๆ ค่ะ เปนกำลังใจให้
เป็นกำลังใจครับ
224#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-12 09:21:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
202#
โพสต์เมื่อ เมื่อวานนี้ 20:48 | แสดงเฉพาะเนื้อหาของเจ้าของกระทู้
ทำใจได้แล้วละ...........เราคงไม่ไปหาหมอแล้ว
เก็บตังค์ไว้ดูแลครอบครัวดีกว่า ถ้าเราเสียโฉมครั้งนี้
ใครๆ ถามก็จะได้บอกว่าเป็นเพราะหลงผิดไปทำศัลยกรรมกับไบโอ
เราว่าคุณหมอเฉลิมช่วยเรามากแล้วแต่ของเรามันเยอะมาก จนจะทะลุ
ไม่ตัดจมูกทิ้งก็บุญแล้ว ถ้าไม่เอาออก วันดีคืนดีเลือดก็จะพานไหลออกรูจมูก
เมื่อไรก็ไม่รู้ ทุกวันนี้ทนเห็นสายตาใครต่อใครสมเพช ดูเราเหมือน
คนพิการในครั้งนี้ ก็เพราะการตัดสินใจผิดพลาด เพราะเชื่อใจคนที่ได้ชื่อว่าเป็นแพทย์
...........................................................................เกลียดเมืองไทย
..........ที่กฏหมายมีไว้ให้แหก ........หน่วยงานของรัฐเชื่อใจไม่ได้
ผู้บริโภคต้องเสี่ยงดวงกันเอง คอรัปชั่นก็ที่ 1 ...............ทุกวันนี้เขายังบริการ
ฉีดไบโอเป็นล่ำเป็นสันกันอยู่ สาธุ ....ขอให้ใครที่ตัดสินใจศัลยกรรมได้มาอ่าน
กระทู้นี้ด้วยเถอะ
เป็นกำลังใจให้นะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้