ดู: 5419|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากบาง จะเป็นเนื้อแข็งเป็นไตๆ ไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Viss เมื่อ 2011-5-2 18:31

คือ ศึกษาการทำปากบางมานานแล้วคะ

แล้วเห็นบางรีวิว บอกว่า ตรงบริเวณรอยเย็บปาก จะเป็นเนื้อตาย เป็นแข็งๆไตๆ

อยากทราบว่าเมื่่อเวลาผ่านไปเนื้อ ส่วนนี้จะหายไปรึป่าวคะ
หรือ จะติดตัวเราไปตลอด

ยังลังเลอยู่ว่า จะทำดีรึป่าว?  เพราะกลัวจะมีปัญหาดังกล่าว อ่ะคะ
รอฟังด้วยคนครับ
มันจะเป็นเนื้อที่เลือดไปหล่อเลี้ยงไม่ถึง แล้วมันจะเปนเนื้อตาย แต่สักระยะมันจะหลุดออกไปเองแต่ต้องให้เวลาประมาณสามสิบถึงสี่สิบปี แปปเดียวไตๆก็หายไปคับ
เด๋วมันก็หายไปนะไม่ต้องไปกังวน
อยากทำอ่ะ รักษาตัวนานมั๊ย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 16:23:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Viss เมื่อ 2011-5-5 16:24

ขอคุนคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 16:24:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gulorh เมื่อ 2011-5-4 04:04
มันจะเป็นเนื้อที่เลือดไปหล่อเลี้ยงไม่ถึง แล้วมันจะ ...

30 -40 ปี ???

จริงไหมเนี้ย
นวดบ่อยๆค่ะ
ช่วง 3-4 เดือนแรกจะเป็นไตแข็งๆคะ และปากจะลอกตรงรอยเย็บตลอดคะ ต้องทาวาสลีนก่อนนอนเพื่อไม่ให้ปากปริแตก ไตจะเริ่มนิ่มหายไปเรื่อยๆคะ ไม่นาน ตอนนี้ก้ 5 เดือนแล้วคะ นิ่มจนจะปกติแล้ว ไม่ต้องกังวลนะคะ
แล้วอาการชาจะหายไปไหมครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 03:11:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Warin21 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ ได้อย่างนี้ แล้วตัดสินใจได้เลย
อยากถามผู้ที่รู้เรื่องทำปากน่ะค่ะ  ว่าเวลาเปงไตเนี่ย นวดไปเรื่อยๆ ไตก็จะหาย แต่ถ้าเกิดตรงรอยเย็บ มันนูนๆขึ้นมานิดหนึ่งน่ะค่ะ มันจะหายไหมค่ะ ตรงรอยเย็บที่นูนขึ้นอะค่ะมันเป็นสีขาวๆ เวลาไม่ได้ทาปากก็จามองเห็น แต่ที่ทำนี่คือยังไม่ถึง 2 อาทิตย์ เลยยังไม่ได้ลองทาปากดูว่าจากลบเกลื่อนไปได้ไหม  
เด๋วตรงที่เป็นสีขาวๆ มันจะเป็นสีแดงเอง ถ้านวดบ่อยๆ ส่วนเรื่องแผลเป็นที่นูนขึ้นเด๋วมันจะค่อยๆยุบไปเอง แต่จะยุบหมดเมื่อไหร อันนี้ไม่ทราบครับ เพราะของผมทำมาได้ 4 เดือน ครึ่งแล้วรอยนูนก็มีอยู่ แต่ถ้าไม่ไปบอกให้ใครๆมาดูแผลของเรา ก็จะไม่มีใครเห็นครับ
ตอบกระทู้ gulorh ตั้งกระทู้

30-40ปีเลยหรา...
ตอบกระทู้ yaya2534 ตั้งกระทู้

เปนเปนสีขาวๆคือเซลล์ที่ตายลอกออกมา แต่เนื่องมันเกิดตรงรอยแผลเย็บมันจึงหลุดได้ไม่หมด ก้เหมือนปากลอกอ่ะคะ เวลาปากชื้นๆจะเปนเยื่อขาวๆ แนะนำให้ตอนอาบน้ำถูออกตอนมันเปื่อยๆอ่ะให้ได้มากที่สุด พอรอยเย็บเริ่มนุ่มหายเปนไต มันก้จะลดการลอกตัวไปเองคะ แต่ปากผลัดเซลล์เนี่ยเปนปกติของมันอยู่แล้วน่ะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Warin21 เมื่อ 2011-6-21 15:55
ตอบกระทู้ yaya2534 ตั้งกระทู้

เปนเปนสีขาวๆคือเซลล์ที่ตา ...

ค่ะๆๆๆ  ตอนนี้หายแล้ววว แถมไม่แข็งด้วยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้