12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: ytp
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปรึกษาหมอแล้วคุณหมอบอกว่าจมูกสั้น ทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
     จมูกพี่สั้น เเหงน เคยทำให้คิดว่ารูมันบาน อยากตัดปีกมากๆ ทำมาสามรอบ ไม่มีหมอคนไหนยอมตัดเลย เพราะหมอทุกคนว่ารูไม่ได้บาน ถ้าตัดปีกรูจะเหลือนิดเดียวไม่เป็นธรรมชาติ (พี่คิดไงว่าถ้าตัดปีกออกมันจะทำให้จมูกดูยาวขึ้นเเละมีหยดน้ำ เเต่คิดผิด อิอิ)เคยเสริมคราวก่อนโด่งกว่านี้ทีนี้ยิ่งมองเห็นว่ารูมันบานอะเปล่า พอดีอันก่อนมันสันเเดงเนื่องจากซิลิโคนวางไม่เเนบ สันใหญ่กว่ากระดูก ทำให้วิลิโคนดีดตัวไปทำปฏิกิริยากับเนื้อหนังโดยตรง พี่เลยไปเเก้หมอเหลาซิลิโคนเเกนเรียวเล็ก ทำให้ปลายดูเรียวเล็กเเละไม่บานละ
ทีถามเรื่องซิลิโคนนั้น คือมันเเล้วเเต่ว่าหมอไหนใช้ซิลิโคนเเบบไหน บางที่ก็ให้คนไข้เลือกได้ เเต่บางที่จะมีเเบบเดียว อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับหนูว่าจะไปเสริมที่ไหน ทำเเบบไหนอะค่ะ เเต่ส่วนมากที่มาตฐานดีหน่อยไม่นิ่มหรือเเข็งเกินไปก็ซิลิโคนอเมริกา บางเเบรนด์จะมีความเเข็งตรงสัน ปลายนิ่ม บางเเบรนด์ก็เเข็งนิ่มเท่ากันทั้งเเท่ง ตัวที่พี่เสริมมารอบเเรกเลยเป็นของญี่ปุ่น นิ่มเกินบี้ไปมาจับบิดได้สบายนั่นเเหละเลยเบี้ยว หุหุ
รอบสองทำซิลี่อเมริกา เเบบเเข็งปานกลางความเเข็งนิ่มเท่ากันทั้งเเท่ง เเต่หมอดันเหลาใหญ่เกิน
รอบนี้รอบที่สามของอเมริกาเเต่เป็นเเบบทูินวัน สันเเข็งปานกลาง ปลายนิ่มบี้บิดไปมาได้
ผลก็ชอบรอบนี้ที่สุดเพราะเหมือนเป็นกระดุก หรือ เนื้อเราเองเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ytp
ขอบคุณนะคะ ได้ความรู้เยอะขึ้นเลย :) ตอนนี้คือกังวลอย่างเดียวเลย 55  โพสต์ 2011-4-17 22:25
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-17 22:18:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาแบบมีหยดน้ำหน่อยๆอะคะ พอจะไหวไหมคะ กับปลายจมูกแบบนี้ 55
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-17 22:24:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของหนูเลือกแบบของอเมกาปลายนิ่มคะ
พี่คะ อยากรู้ว่าไอ่แบบปลายนิ่มมันจะช่วยไม่ให้ทะลุมากกว่าแบบปลายแข็งหรือเปล่าคะ

ก็ช่วยได้ระดับหนึ่งหละเเต่ก็ขึ้นอย่กับการเหลาเเล้วความสูงต่ำด้วย  โพสต์ 2011-4-17 23:00
ตอบกระทู้ ytp ตั้งกระทู้

ซิลิโคน หมื่นแปดค่ะ จะเข้าไปวันไหนอ่ะคะ เผื่อจะเจอกันได้ แต่ของเราทำมาแล้วหน้าก็ดูมีมิติขึ้น แต่ว่ายังบวมๆ นอยๆ อยู่ค่ะ ตอนนี้

ytp
น่าจะเปนวันที่ 29 คะ  โพสต์ 2011-4-18 14:27
ต้นฉบับโพสต์โดย ytp เมื่อ 2011-4-16 14:08
javascript:;

ประมาณนี้คะ

ทรงเดียวกับเราก่อนทำเลยค่ะ แต่เราไม่เอาหยดน้ำ เพราะเสียดาย ทำเสร็จมันก็ยังจะเชิดอยู่นะคะ แต่ว่าตอนนี้ของเรายังบวมอยู่ เลยยังไม่รู้ทรงเท่าไร
ปอลิง. เราทำมาสองอาทิตย์แล้วค่ะ

ytp
มีรูปเปล่าคะ ขอดูหน่อยๆ :))  โพสต์ 2011-4-18 14:28
หมอไทยเก่งทำได้ทุกอย่างครับ มั่นใจได้ เป็นกำล้งใจให้ครับ
แล้วตกลงคุณ ytp ไปทำวันที่ 29 นี้รึป่าวคะ เราเปนกำลังใจให้นะขอให้สวยๆๆๆนะ
alexandra ตอบกลับเมื่อ 2011-4-13 12:15
จมูกสั้นเหรอค่ะ เเพมก็จมูกสั้นไม่เห็นต้องใช้หลัง ...

อยากเห็นจมูกคุณแพมมากค่ะ ตามไปที่กระทู้ไหนได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ เราก็สั้น รั้น เชิด แหงน
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้