เจ้าของ: joyjoyjoyok
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำที่ เวตาลล่า คลีนิคมาค่ะ กับคุณหมอ ด.

[คัดลอกลิงก์]
151#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-23 01:15:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jibjibjaung ตั้งกระทู้

เค้า บอกหั้ย ดูรอยซิลิลโคลนก่อนอ่ะค่ะ
แต่คือว่าหนูจะมั่ยไปพบหมอที่นั่นแร่ะค่ะ  

ยังไงก้อจะเปลี่ยนที่ไหม่ถ้าเก็บตังแก้ได้
ตอบกระทู้ joyjoyjoyok ตั้งกระทู้

หมอพูดว่านี่ยังเห็นแกนแค่ด้านเดียวมี คนอื่นก่อนหน้านี้เห็นเยอะกว่า อ้าวทำไมทำให้เกิดแกนชัดละคะ
หมอคนอื่นไม่เห็นจะเกิดขี้นเลยนี่คะถ้าฝังดีๆมันก็จะไม่ต้องมานั้งลุ้นว่า มันจะหายไปไหมนะคะ
ทางที่ดีหมอน่าจะบอกว่ารอแผลหายดีแล้วเข้ามาแก้นะคะและคราวหน้าหมอจะทำไห้ละเอียดดีกว่านี้ ใช้สิลิอันเดิมคือฟรีคะ ไม่ต้องรอลุ้นให้ปวดกระบาลคะ สงสารเด็กเค้าคะ ถ้ามีเคสหลุด มีอย่างเดียวคือรับผิดชอบและปากว่าจะแก้ให้ฟรีแบบไม่มีข้ออ้างคะ จะทำให้น้องสบายขึ้นคะคุณหมอขา สู้ๆๆคะ น้องอย่างน้อยหมอก็เริ่มเห็นแล้วคะ

แสดงความคิดเห็น

อันนี้ตองถูกหวยก่อนนะคะ จะทำแน่นอน มีสมาชิกผู้สวยใจดีสองท่านแล้ว ฮิ  โพสต์ 2011-4-23 18:48
คือ ทำงานหาเงินเองได้เเล้วเเต่ขัดสนอะค่ะ  โพสต์ 2011-4-23 17:10
เเจมด้วยคนค่ะ เเต่ต้องคนที่มีปัยหาจริงๆนะคุณดรีม เเละถึงวัยทำเเล้ว  โพสต์ 2011-4-23 17:09
ทุนสนับสนุนโครงการ ก้อคนมันอยากมีดั้งหง๊ะ อิอิ  โพสต์ 2011-4-23 16:35
พี่อาร์ ถ้ามีเงิน เรามาตั้งกองทุนที่พี่อาร์บอกกันมั้ยค้า  โพสต์ 2011-4-23 16:34
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-23 02:06:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

คุนหมอน่าเสียยังงัยมั่ยรุ๊ค่ะพี่อาร์ วันนี้
ตอบกระทู้ joyjoyjoyok ตั้งกระทู้

หมอคงเห็นใจเราแล้วละคะ ดูสิก็มันจริงนี่คะ แกคงเห็นความเสียใจและไม่พอใจของน้องนะคะแต่ดีแล้วนคะที่เข้าไปพบและคุยถึงความรู้สึกให้หมอฟัง ดีสำหรับคนใข้รายต่อไปคะผิดเก็บเป็นประสบการณ์ที่ดี จะได้แก้ใขให้ถูกต้องคะในรายอื่นด้วยมิใช่ อะไรๆ ก็สวยแล้ว หมอท่าทางยังสาวนะคะน้อง
รอหายบวมนะคะ เดี๋ยวค่อยแก้กันคะ
155#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-23 10:24:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คืออะรัยหรอค้ะพี่ ไปดูมาแร้วทำไมแก้แพงจังเรย ?

คนยังหนุ่มสาว มือใหม่ประสบการณ์น้อยหรือเปล่าคะสงสัย  โพสต์ 2011-4-23 18:56
ที่นี่ถูกที่สุดแล้วคะน้องผลงานดีด้วยที่อื่นสองหมื่นอับคะพี่ถึงแก้  โพสต์ 2011-4-23 18:55
156#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-23 13:42:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พี่สาวช่วยเล่าประสบการหน่อยค่ะ ที่พี่ไปทำกะหมอดารินมา แก้ถึง 3ครั้งจนตอนนี้ต้องเอาออกแร้ว สงสารพี่จังเลย
157#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-23 14:52:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joyjoyjoyok เมื่อ 2011-4-23 14:53

ข่าวด่วน......ค่ะ  

มีพี่คนนึงชื่อพี่นัทค่ะ เค้าเปนสาวประเภทสอง คือว่าครั้งแรกที่หนูมาทำจมูกอ่ะค่ะ หนูเจอพี่เค้า ก้อเหนว่าน่าตาเค้าสวยดี จมูกโด่งสวย ก้อเรยทักเค้าก้อเรยรุ๊จักกัน  หนูก้อถามเรื่องทำจมูกพี่เค้าบอกว่า ทำจากที่ไปแต่ต้องมาแก้ 2 รอบแร้ว ครั้งแรกก้อเหมือนเบี้ยวและตึงไปมันใสๆ ครั้งที่ 2คือว่ามันเบี้ยวยังไงไม่รู๊ แร่ะเห็นขอบซิลิโคลน ตรงปลายหยดน้ำ หนูยังเห็นชักเรยค่ะเมื่อวานพี่เค้าไห้หนูดู แร้วเมื่อวานนี้ พี่นัทเค้ามาที่คลีนิคหนูก้อถามเค้าว่ามาไห้หมอตรวจหรอเค้าบอกว่ามาเอาออกค่ะ  อ้าว เอาออกเลยหรอ พี่เค้าบอกว่าเอาออกเรยเพราะเครียดมาก แก้ไป 2รอบก้อเปนแบบเดิม  เสียเงินฟรีๆเรยค่ะ สงสารพี่คเ้ามากเรย และ พี่เค้าเสียใจที่สุดคือปีนี้เค้าจะต้องปัยประกวดทิฟานี่ ด้วยค่ะ  สงสารพี่เค้าจังเรย  ขนากทำกะคุณ หมอ ดารินทำครั้งแรกเรยน้ะมั่ยชั่ยมาแก้หรืออารัย ยังต้องแก้เลยค่ะ แก้ จนต้องเอาออกเรย  แร่ะเมื่อวานตอนที่หนูรอพบคุนหมอก้อไป ทานข้าวกะพี่เค้า แต่มีคนมาทำจมูกกะหมอดาริน ทำจมูกใหม่นี่แหร่ะค่ะ แต่คือว่าเค้ามาถามพวกหนูว่าเปนยังไงทำดีมั้ยค้ะ หนูก้อไม่ค่อยกล้าพูดอารัยมากแต่เมื่อวานนี้มันเหมือนแบบมีแต่คนมาพบคนหมอแบบ เครียดๆกันมีทั้งหนูทั้งพี่ น้ท  แร่ะสักพักระหว่างรอคุนหมอเรียกพี่นัทไปพบ ก้อไปทานข้าวกัน แร่ะพี่ที่เค้ากะลังจะทำจมูกกะคุณหมอเค้าก้อเดินออกมาด้วย ก้อเรยคุยกันค่ะ หนูมั่ยดั้ยห้ามพี่เค้าน้ะค้ะ ว่ามั่ยหั้ยทำที่นี่แต่แนะนำ ว่าให้เค้าคิดให้ดีดี แร่ะพี่ที่เค้าจะทำจมูกใหม่กะหมอวันนี้ แม่เค้าก้ออยู่ด้วยแต่แม่เค้าพูดกะพวกหนูว่าไม่ไห้ทำแล้วเพราะดูจากพวกหนูแร่ะพี่นัท เห็นแร้วน่ากลัว เค้าก้อเรยตัดสินจัยไม่ทำเรยค่ะ แร่ะพอหนูไปนั่งกินข้าวกะพี่นัทได้สักพักคลินิคก้อรีบโทรมาเรยไห้พี่นัทไปพบคุนหไมอเพื่อจะเอาซิลิโคลนออก พี่นัทเค้าก้อบอกว่า ทานข้่าวแปปนึง แต่เค้าเร่งบอกว่าเร็วๆคุนหมอจะกลับแร้ว อารัยกันค้ะ อันนี้ไม่รุ๊น้ะค้ะว่าโมโห พวกหนูรึป่าวหาว่าพวกหนูไป บอกอารัย คนที่จะมาเสริมจมูก วันนี้รึป่าว ถ้าพวกหนูผิดก้อขอโทดด้วยแระกันน้ะค้ะ  แร่ะพอทานข้าวเสดก้อรีบไปแต่หนูกำลังจะกลับบ้านพอดี  หนูเลยตัดสินใจไม่กลับดีกว่าไปรออยู่เปนเพื่อนพี่เค้าดีกว่า เพราะพี่เค้าอยู่คนเดียวเค้าก็กลัว หนูเลยไปนั่งรอค่ะ และพี่เค้าก้อเดินขึ้นไปทำ สักพักเค้าลงมาเลือดเต็มเลยอ่ะ น่าสงสารอ่ะ แร่ะพี่ที่คลินิคเค้าจัดยาให้ไปทาน 300 บาท แต่ไม่น่าเอาไปทานเรยค่ะมันแพง แร่ะคุนหมอก้อลงมา พี่นัทเค้าเรยถามคุนหมอว่า ลดไม่ได้หรอค้ะ คุนหมอเค้าก้อมองแระยิ้ม แระไม่พูดไร เหมือนน่าเสียๆ ยังไงไม่รุ๊ค่ะพี่  และ พอเดินออกมาจากคลินิค พี่นัทเล่าไห้ฟังว่า เนี่ยตอน ขึ้นไปนนะนอน แร่ะ มี พยาบาล เค้าเช็กหน้าไห้พี่นัทเช็ดแรงมากอ่ะจนพี่เค้าต้องบอกเบาๆหน่อย  นิสัยมั่ยดีเรยอ่ะ ทำแบบนี้ แร่ะ ตอนคุนหมอเอาออกพี่นัทเค้าบอกว่าเจ็บมากอ่ะ ค่ะ น่าสงสารพี่นัทจังเรย แต่กรณีแบบนี้ เค้ามั่ยรับผิดชอบอารัยเรยหรอค่ะ ทำไม ทำที่นี่ครั้งแรก เค้ารับประกัน 3เดือน พอมาแก้ก้อมั่ยรุ๊ว่าฟรีรึป่าวรอบแรก กับรอบสองพอมารอบเมื่อวานนี้ คุนหมอพูดดั้ยคำเดียวเรยว่าต้องเอาออก เอาออกแระทำไงต่อค้ะ คือพักฟื้นแระมาทำ กะหมออีก แร่ะมีการบอกไห้เสริมปลายจมูกหลังไปใบหูเพิ่มอีก  6000-7000 แร่ะไหนจะค่าเสริมจมูกไหม่อีกอ่ะ แระบอกรับประกกันมาเรียกเงินเพิ่ม พี่นัทเรยบอกว่า คนดวงมันจะซวยก้อต้องซวย  แร่ะ เค้าก้อประกวดไม่ดั้ยเรยปีนี้ ทั้งๆที่มีสปรอนเซอร์พร้อมแร้ว  เค้าเสียใจที่สุดเรยค่ะ น่าสงสารพี่เค้าจังเรย

คลีนิคที่ไร้จรรณยาบรรณแบบนี้ ต้องช่วยกันแบน  โพสต์ 2011-4-27 15:07
ดีแล้วคะที่บอกให้คนที่จะไปทำได้รู้ เค้าจะได้ไม่เจ็บตัวฟรี  โพสต์ 2011-4-27 15:06
เลวมาก เห็นเนื้อหนังคนไข้เป็นอะไร  โพสต์ 2011-4-26 20:37
โหหหห ฟังแล้วสุดยอดเลยอ่ะ สาธุ ขอให้คางผมหายแบบไม่มีปัญหาแถอะ  โพสต์ 2011-4-26 01:16
ฟังแล้วอยากบอกต่อคะว่าอย่าไปทำที่นี่เลยคะ จรรยาบรรณอยู่ไหนกัน  โพสต์ 2011-4-23 18:53

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

oh!! ฟังเเล้วดูเเย่จัง... ยังงัยก็ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะค่ะ เเต่อย่าพึ่งไปเย็บกระดูกอ่อนนะค่ะ เดี๋ยวมันจะเเย่ไปกว่านี้ รอสัก 2 เดือนถ้ามันไม่ดีขึ้นก็ให้หมอเเก้ใขเถอะค่ะ ... สู้ๆๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สวยแล้วค่ะคุงน้อง น่ารักขึ้นตั้งเยอะ โด่งแล้วด้วย สวยกว่าของพี่ตั้งเยอะเลย
อ่านเเล้วมึนเเทนน้องจริงๆค่ะ เป็นพี่จะไม่ไปเหยียบให้เป็น.......เลย
อย่างที่พี่ๆเพื่อนๆเเนะนำนะคะ เพื่อนสุขภาพของหนูเองคือ รักษาเนื้อเยื่ออย่างน้อย 3 เดือน เพราะหากไปทำอะไรตอนนี้ส่วนจมูกจะบอบช้ำ ถ้าไม่เข้าใจว่าบอบช้ำอย่างไร ลองไปดูปลาที่ไม่สดหรือเนื้อที่ไม่สดเเล้วเอามือกดดูนะคะ มันจะบุ๋ม จะไม่สมานกันเหมือนเนื้อสดๆค่ะ
พี่เข้าใจเเละพี่ๆหลายคนก็เข้าใจว่า เราต้องเเบกอะไรเเผลงๆบนหน้าเรา ตอนที่ยังไม่ทำยังจะดูดีเสียอีก
ไหนจะคนคอยจ้องมองจับผิดเราอีก เเต่ในเมื่อมันเป็นเเบบนี้เเล้วทำใจยอมรับกับมันค่ะ เเล้วค่อยเก็บสะสมเงินไปเอานะ
อย่างพวกพี่ๆทำงานหาเงินกันเองได้เเล้ว จะงัดเข้างัดออกตอนไหนก็ได้ หมอนั่นไม่ดีไม่สวยก็หาที่ใหม่ไปเรื่อยๆ เเต่น้องยังเรียนยังต้องรบกวนเงินผู้ปกครอง สิ่งที่ควรทำเเละคิดคือ ทำไงให้เรียนได้ดีมีสมาธิ สอบได้คะเเนนดีๆเพราะหากเเต่จะมาคิดเฉพาะเรื่องจมูก มันจะทำให้ไม่มีสมาธิ พะว้าพะวง ไม่เป็นอันทำอะไร
น้องลองเเต่งหน้าช่วยนะคะเพราะพี่เคยทำมาเเล้ว เอาคอนซีลเลอร์ทาทับรอยนั้นเเล้วรองพื้นทับเเล้วตบเเป้งทับอีกเเต่หาที่สีเข้ากับผิวนะคะ เเล้วใช้สีขาวครีมไฮไลท์ส่วนสันจมูก เเละใช้สีน้ำตาลด้านอ่อนๆไลท์ข้างจมูกทั้งสองข้างให้ดูเท่ากัน เท่านี้ก็ช่วยได้เเล้วค่ะ

ถูกต้องเเล้วครับ  โพสต์ 2011-4-23 20:34
ดีๆ ก้อนางฟ้า แต่ถ้าร้ายก้อนางมารดีๆ ค่า  โพสต์ 2011-4-23 20:32
สองท่านนี้สวยและจิตใจดีอีกด้วยนะคะ  โพสต์ 2011-4-23 18:58
อันก่อนเเพมต้องเมคอัพพราง เเต่ผลคือ คนไม่รู้นะว่าจมูกเบี้ยวค่ะ  โพสต์ 2011-4-23 17:38
เมคอัพช่วยได้จริงๆ แล้วเก็บเงินไปเจ็บตัวผ่าดีๆ หมออื่นที่มีแต่งปลาย  โพสต์ 2011-4-23 17:36
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เท่าที่อ่านมาเราว่าหมอจบด้านศัลยกรรมโดยตรงหรือจบด้านไหนมาต่อให้เริศเล่อ Perfect ขนาดไหน ขาดประสบการ์ณก็ตายอยู่ดีหล่ะ สงสารน้องเขาอ่ะ เท่าที่เราดูนะ หมอเขาไม่ใส่ซิฺลิโคนแบบเป็นขาให้ไม่ได้ดูฐานจมูกไม่ได้ดูเนื้อจมูกให้น้องเขาเลยอ่ะ...ทั้งๆที่น้องเขาสามารถทำทรงสวยได้แค่เสริมเพียงอย่างเดียว เราดูจากการวางซิลินะ เหลาแล้ววางเฉยๆไม่ได้ทำการตกแต่งปลายให้น้องเขาเลยไม่ต้องรอค่ะ เปลี่ยนหมอเลยย....ตอนแรกกะจะไปใส่กระดูกหลังหูที่นี่นะ แต่ดูจากผลงานคงมะ....ร....ด แน่

ถูก  โพสต์ 2011-4-24 17:57
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

เหมือนที่พี่ดรีมพูดเท่าที่ดูมาหมอไม่ได้ดูฐานจมูกเลยว่าเล็กหรอใหญ่เล่นเอา ซิลิขนาดเดียวกันยัดเข้าไปในฐานจมูกแต่ละคนที่ต่างกันโดยไม่คำนึงถึงผล  สิ่งที่ตามมาไม่ใช้ความเดือดร้อนของหมอและคลีนิคเพราะได้เงินจากคนไข้แล้วนิ  แต่เป็นความเดือดร้อนของคนไข้ที่ต้องมานั่งเดือดร้อนหรือเสียตังเพิ่ม สงสารน้องเขาพูดคำเดียว

น้องเรียกมาดูตั้งแต่ต้น บอกได้คำเดียวว่าสงสารเด็กค่ะ จมูกแรกด้วย  โพสต์ 2011-4-23 18:10
ถึงทุกท่าน เรื่องราวได้นัทได้ไปเจอกับคลินิคมาเป็นจริงทุกอย่าง อย่างที่น้องพูด สงสัยเป็นคราวซวยที่สุดในชีวิตของนัท และจะรีวิวให้ทุกท่านได้ทราบกัน

เป็นกำลังใจให้นะ  โพสต์ 2011-4-26 01:20
หน้าสวยจริงๆ หน้าเรียวมากกกก ทำใหม่จัดสวยๆ เลย  โพสต์ 2011-4-23 19:11
สู้ๆค่ะ มารีวิวเลยค่ะ จะได้เป็นอุทาหรให้เพื่อนๆค่ะ  โพสต์ 2011-4-23 19:11
ติดเชื้อพอถอดออกแล้วอาทิตย์สองอาทิตย์ก็ทำใด้ทราบมาจากน้องทีเอาออก  โพสต์ 2011-4-23 19:06
น้องนัทสวยคะสู้ๆคะไปเสริมใหม่ได้คะถ้าแผลก่อนหน้านี้ไม่มีการ  โพสต์ 2011-4-23 19:05
แต่มีเรื่องที่บอกแจ้งให้ทุกท่านได้ทราบ ความจริงก้อคือ รีวิวต่าง ๆ ของคลินิคนี้ที่รีวิวให้ชมในเว็บนี้ ไม่ว่าจะเป็นจมูก คาง โบท็อกซ์นั่น ล้วนแต่เป็นพนักงานที่ทำงานในคลินิคหรือคนที่รู้จักคนทั้งนั้นเลยค่ะ
   ตอนที่นัทเข้าไปถึงกับอึ่งเลยค่ะ ก้อว่าทำไมพนักงานที่นี้หน้าคุ้น ๆ กันทั้งนั่น จะเรียกว่าหลอกล้วงผู้บริโภครึป่าวค่ะ

กด like  โพสต์ 2011-4-24 17:52
ชื่อเสียไปเลย หนับหนุน  โพสต์ 2011-4-23 19:06
เดี๋ยวนี้มันเป็นโลกออนไลน์แล้วค่ะ ทำไรไว้มันเปิดเผยหมดล่ะค่ะ  โพสต์ 2011-4-23 18:50
กะสร้างชื่อเสียง แต่จะกลายเป็นชื่อเสีย ..  โพสต์ 2011-4-23 18:43
ใช่เลยค่ะ หลอกลวงผู้บริโภคจิงๆ เกือบหลวมตัวไปแล้วเรา  โพสต์ 2011-4-23 18:39
เจอแบบนี้ไม่ทำแล้วครับ แต่ดันจองคิวไปแล้วนี่สิ ไปเอาเงินคืนได้ป่ะครับเนี่ย TT

ได้ยินมาว่าคืนได้ครับ  โพสต์ 2011-4-26 01:22
มัดจำเหมอนกันเลยค่ะ จะไปเอาคืนวันไหนค่ะ ไปพร้อมกันมั้ยย  โพสต์ 2011-4-23 19:19
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

ใช่คะน้องดรีม ที่นี่ถ้าทำไม่ดี ไม่มีใครดันทุรังสนับสนุนให้ใครอื่นไปทำหรอกค่ะ หมอน่าจะมาอ่านรีวิวนะคะแต่พี่คิดว่าอ่านแน่นอนเพราะพนักงานที่ร้านก็มารีวิวโปรโมทชั่นร้านอยู่นะคะ ถ้าหมออ่านก็ขอให้ดูผลงานที่ทำใว้กับน้องคนนี้และคนอื่น และกรุณาแกใข้ปรับปรุงด้วยนะคะ

ดรีมเขียนให้คุณหมออ่านค่า ..ฟังเสียงรอบข้างบ้าง ปรับนิดนึงก้อจะดีขึ้น  โพสต์ 2011-4-23 20:36
ตอบกระทู้ jibjibjaung ตั้งกระทู้

ปกติทำศัลยกรรมมานะ ราคาเป็นไม่รู้เท่าไหร่ เเพงๆเขาก้ไม่เอาเงินมัดจำ เอาเเต่มัดจำด้วยใจ คิวก็ตรงเป๊ะ ขออย่างเดียวถ้ามีอะไรเปลี่ยนเเปลงโทรไปเเจ้ง
เเต่เท่าที่ดูมาเห็นมัดจำกัน บอกได้คำเดียวค่ะว่า
ถ้ามัดจำไปเเล้วได้คืนยากเพราะที่เขาเอาเงินมัดจำเนื่องจาก หากเราโทรยกเลิกอย่างน้อยเขาก็ยังได้ค่าเสียเวลา
ขอให้ได้คืนนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Garuda เมื่อ 2011-4-23 20:20

น้องสาวหละใจเย็นๆนะ อย่าเครียด พี่หละ่ห่วงหนูเหลือเกิน

ถ้ามีเงินเยอะๆ อยากจะช่วยสมทบทุน ให้ทำจมูกใหม่เลย

เคสของจอย ถ้่าพี่เป็นคุณหมอ พี่จะแก้ให้ใหม่ เพราะของแบบนี้ มันปากต่อปาก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Garuda เมื่อ 2011-4-23 20:22
ต้นฉบับโพสต์โดย boombalaka555 เมื่อ 2011-4-23 18:05
ถึงทุกท่าน เรื่องราวได้นัทได้ไปเจอกับคลินิคมาเป็นจ ...

น้องนัทตัวจริงสวยมากกกก
แต่ปัญหาที่เห็นชัดๆคือปลายจมูกอ่ะค่ะ วันที่พี่เ็ห็น

ตอนนี้น้องนัทเป็นยังไงบ้างค่ะ อัพเดทด้วยนะ

หายไวๆนะน้องนัท  โพสต์ 2011-4-24 11:27
ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกท่าน ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ  โพสต์ 2011-4-24 09:26
แต่เหมือนว่าทรงจมูกมันเปลี่ยนไปค่ะ มันไม่เหมือนเดิม  โพสต์ 2011-4-24 09:25
ถึงคุงพี่ ตอนนี้นัทได้ถอดสิริโคนออกแล้วค่ะ ยังบวมอยู่อยู่  โพสต์ 2011-4-24 09:25
ไม่ได้เข้าข้างใครแต่ผมว่ารอดูอีกซักพักไม่ดีเหรอครับ ส่วนตัวไปทำคางกับคุณหมอมาหมอก้อแนะนำดี

ส่วนเรื่องรีวิวผมทราบตั้งแต่ไปหาหมอแล้วครับว่าเป็นเช่นนั้น ส่วนผลงานที่หมอทำให้ผมผมว่าลงตัวดีนะ

จมูกคุณพูดตรงๆเลยว่าไม่ต่างจากผมเท่าไหร่คือโด่งขั้นเวอร์ๆหน่อยเวลาจะช่วยเป็นอย่างมากผมทำตอนแรก

เป็นรอยซิลิโคนแยกจากกระดูกสองข้างเลยเป็นเส้นคู่ขนานเลย ผ่านไปเดือนก้อไม่หาย สองเดือนดูตื้นขึ้น

รอถึงเดือนที่สามนั่นหล่ะมันหายไปเองจิงๆนะ ถ้าหมอให้แก้ฟรีตกลงว่าฟรี คุณรอไปก่อนดีกว่า

การเอาจมูกลงอีกเกิดคุณไม่พอใจเอ๊ะยังไงทำไมมันไม่เฉี่ยวเหมือนแท่งหลอกๆ ไม่แน่คุณอาจจะอยากได้

จมูกที่สูงเหมือนเดิมก้อเป็นได้ ฉนั้นอย่ารีบทำร้ายเนื้อเยื่อที่ยังบอบช้ำเลยรอให้มันเข้าที่ก่อนดีกว่า

ถ้าสงสัยว่าอาการยุบยุบได้มากแค่ไหนผมพี่เอ็มเฟสบุ๊คให้ไปดูรูปผมก้อได้ทำใหม่ๆโด่งหัวคิ้วพอยุบลงมาอีก

ประมาณสองถึงสามมิลเลยในเดือนที่สาม ใจเยนๆเด๋วก้อดีผมว่าคุณจมูกโด่งๆสูงๆสวยเฉี่ยวเลยนะ

เท่าที่ดูมานะคะหมอทำคางผู้ชายสวย ถ้ามีโครงเดิมดีๆ ค่ะ  โพสต์ 2011-4-24 18:21
คางเหรอคะ ดูรูปหน่อยได้ไหมคะ เราำทำมาเหมือนไม่ได้ทำเลย  โพสต์ 2011-4-24 17:53
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะน้อง เท่าที่อ่านรีวิวมานะคะพี่ก็ไม่รู้ว่าที่นี่เป็นยังไง เพราะไม่ได้ทำที่นี่ แต่พี่ว่าถ้าน้องไม่พอใจนะคะใจเย็นๆค่อยๆไปดูรีวิวคนอื่นที่เขาทำที่อื่น สวยๆเยอะแยะไป น้องอย่ามัวไปนั่งฟังคนอื่นที่เขาทำมา4~5รอบแล้วก็ยังไม่สวยเลยคะ เสียเวลาเปล่า รอเวลาให้เนื้อจมูกเข้าที่ซิคะ ถ้าไม่อยากเสียเงินเพิ่มก็กลับบไปแก้ที่เดิมซึ่งเขาต้องทำให้แบบไม่มีเงื่อนไข แต่ถ้าน้องขยาดแล้วลองไปหมอเฉลิมซิคะอย่าเพิ่งเชื่อพี่ปายดูรีวิวคนอื่นที่เขาทำแล้วสวยก่อนค่ะอย่าเสียเวลาฟังคนอื่นที่ทำแล้วไม่สวย ให้ตัวเองวิตกจริตปายปล่าวๆค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Yayeebeauty เมื่อ 2011-4-24 11:24
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะน้อง เท่าที่อ่านรีวิวมานะคะพี่ ...

เราว่าคนที่ทำหลายๆรอบมักจะมีประสบการณ์มากกว่าคนที่ไม่เคยทำนะค่ะ ทุกคนที่ทำศัลยกรรมก็อยากทำรอบเดียวแล้วสวย ไม่มีใครอยากทำหลายรอบหรอกค่ะ ทั้งเจ็บตัว เสียเวลา เสียเงิน
174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-24 15:00:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Yayeebeauty ตั้งกระทู้

คุนเป็นใครค้ะคุนมาทำเป็นรู้ดี คุนพึ่งจะสมัครสมาชิกดั้งโด่งวันนี้เองตอน 10โมง คุณมาทำเป็นรู้ดีทำอย่างกับตัวเองอยู่เว็บนี้มานานแล้ว มาสอน หนู  หนูว่าขนาดหนูเป็นเด็กยังมีความคิดมากกว่าคุณซ๊อีก หนูว่าเอาคำแนะนำของคุณไปสอนตัวเองเตือนตัวเองดีกว่านะคะ

ม้ามีขาสองขาค่ะคุณดรีม  โพสต์ 2011-4-24 19:45
สมัครวันนี้ เพื่อการนี้โดยเฉพาะ มาตอบ 1 ครั้ง พยายามดีค่ะ รูปล่างชัดๆ  โพสต์ 2011-4-24 17:00
สงสัยจะสมัครมาเม้นกระทู้นี้โดยเฉพาะ  โพสต์ 2011-4-24 15:04
175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-24 15:00:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aomiizmp ตั้งกระทู้

เห็นด้วยค่ะพี่ออม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้