ดู: 1333|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรทำจมูก] อยากทำจมูกค่ะไม่รู้จะทำกับหมอท่านไหนดี ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะพอดีเข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่นานเกิดความรู้สึกว่าเริ่มอยากเสิรมจมูกแล้วแต่ไม่รู้จะทำกับหมอท่านไหนดีแบบว่าอยากได้หมอที่ทำแล้วไม่ต้องมานั่งแก้อีกอ่ะค่ะและรับกับใบหน้าเราด้วย ถ้าใครมีแบบจมูกมาให้ดูก้ยินดีนะค่ะเพราะทำไม่เป็นน้องใหม่มากๆๆๆๆๆขอบคุณค่ะ
งง เหมือนกัน ตัดสินใจไม่ได้สักทีค่ะ อยากทำให้เร็วที่สุด
เราเป็นคนหนึ่งที่ไม่สบายใจกับจมูกไบโอที่เราฉีดมาประมาณ 6 ปีได้ ก็เลยไปแก้กับคุณหมอชาลีที่ชาลีคลีนิคห้วยขวางเพราะคุณหมอมีความเชี่่ยวชาญเรื่องจมูกเป็นพิเศษ อาจเป็นเพราะว่าคุณหมอเป็นหมอหูคอจมูกด้วย และท่านก็เรียนศัลยกรรมความงามมาจาก โตรอนโต้ ประเทศแคนนาดา ก็เลยมั่นใจว่าท่านต้องมีเทคนิคพิเศษๆ หลายอย่างในการทำจมูก  วิธีที่ชาลีคลีนิคทำก็คือ เลาะเอาซิลิโคนบดที่ติดกับผิวหนังของเราออก  แล้วเหลาซิลิโคนแท่งใส่เข้าไปใหม่ แต่งกระดูกอ่อนปลายจมูกใหม่เย็บให้สูงขึ้น ดั้งนั้นปลายจมูกที่ได้ก็คือปลายจมูกจริง ไม่มีการทะลุตลอดชีวิต ปลายจมูกที่ได้ใหม่จาการแต่งก็ จับ บีบ กด โยกได้ ไม่เจ็บ (หลังการผ่าตัดประมาณ 6 เดือน)  คนที่ปลายจมูกงุ้มก็ทำให้เชิดได้ หรือคนที่อยากมีจมูกงุ้มนิดๆ ก็ทำให้งุ้มได้ แล้วหมอก็ทำให้ปลายจมูกเล็กลงได้ด้วย
แล้วหมอก็เหลาซิลิโคนแท่งเสริมเข้าใปตรงช่วงเหนือปลายจมูกจนถึงดั้งจมูก หมอเขาจะเน้นเรื่องโด่งเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่ว่าไม่โด่งนะค่ะ โด่งค่ะ แต่ไม่ได้โด่ง เวอร์ จนลอยออกมาจากหน้าผากนะค่ะ จมูกที่ได้ใหม่ก็ดูเนียนมาก มีส่วนเว้าส่วนโค้ง เป็นธรรมชาติมาก ถ้ายังไงก็สอบถามได้ที่ thanmj@yahoo.com ได้นะค่ะ หรือโทรสอบถามที่ 0875751928
อยากทํา..เช่นกันค่ะ
ดูรีวิวจนตาลายเเว้ววยังตัดสินจัยมิได้เรยย
อยากสวย..อิอิ
เข้าใจน้องเป็นอย่างมาก พี่ก็เคยเป็นอย่างนี้ ดูยังไงก็ไม่เข้าใจ ดูหมอไหนก็สวยหมด ยิ่งดูยิ่งงง เอางี้นะ เริ่มดูจากทรงที่ชอบก่อน ดูบ่อยๆซักพักก็คงแยกออกว่าชอบแบบสูงๆ ทรงสโลปนิดๆ โด่งธรรมชาติ แล้วค่อยดูว่าจมูกเราน่าจะทำได้ขนาดไหน ใจเย็นๆค่ะ บอกได้แต่กว่าพี่จะแยกออกก็ทำไปเรียบร้อยแล้ว ถึงรู้ว่ามันเป็นแบบไหน เอาทรงที่ชอบก่อนค่ะ จะได้ไม่ผิดหวัง
ดูทีละหมอ
ดูซัก 20 หมอ
หมอละ 20 รีวิวขึ้นไป
แต่ละหมอ ให้ดูรีวิว จมูก ที่อายุ ถึง 1 ปีด้วย
ดู ทั้งด้านบวกและลบ
หาข้อมูล ความพอใจ และ ไม่พอใจ จาก กูเกิ้ลด้วย เค้า ชม และ ว่า กัน ในเวบอื่นก็มี

ทั้งหมดนี้ ใช้เวลา ประมาณ 1 เดือน เป็น อย่างน้อย

สุดท้ายยยยยยยยยย อ่าน 100 ข้อคิด จากการศัลยกรรมด้วย
ไปล่ะ  โชคดีนะน้อง ฟิ้วววววววววววววววว  

แสดงความคิดเห็น

ศึกษามาเป็นเดือนละค่ะแต่ยังหาข้อสรุปไม่ได้อยู่ดี ฮือๆ  โพสต์ 2011-3-29 15:44
ลองศึกษาผลงานหมอหลาย ๆท่านนะครับ หมอไหนพลาดบ่อยก็ตัดออกเพราะความเสี่ยงทำรอบ2จะเยอะกว่านะ แล้วก็ดูสไตล์แต่ละหมอนะครับว่าถูกใจหมอไหน ขอให้โชคดีทำออกมาสวย ๆนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค่ะที่แวะมาให้คำแนะนำแต่ก็ยังเลือหมอไม่ได้อยู่ดี อิอิ  โพสต์ 2011-3-29 08:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้