12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: ninjabadboy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากมา 3วัน มีรอยม่วงๆในปากบนอะครับ (ลงรูปให้แล้วนะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกระทู้ BOBBY ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่า แหะๆ พัชก็คิดว่า ถ้าโดนน้ำเยอะๆแล้วแผลจะเปื้อยอะค่ะ 555 ขอบคุณมากๆค่าสำหรับคำตอบ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BB.Kub เมื่อ 2011-3-26 19:29

ระวังอย่าให้มีเลือดกังนะคับ
แผลออกมาสวยๆๆนะค๊าปปปป
แล้วมาอัฟรูปบ่อยๆนะคับ^^
เราทำพุธนี้อะ กลัวมากๆ ใครทำแล้วบอกทีว่าเจ็บมากไหม กินยาไรแก้ปวดแบบแรงๆ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 14:07:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอบถามคุณหมอแล้วครับ หมอบอกว่าอาจจะเกิดขึ้นได้ในบางคน สักพักจะหาย และดีขึ้นตามลำดับครับ
ในรูปคราบเลือดเยอะไปหน่อยตอนนี้เช็ดออกเรียบร้อยแล้วครับ^^

ไม่เจ็บนะครับ มันตึงซะส่วนใหญ่ ใครเห็นรูปผมอย่าพึ่งถอดใจนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2011-3-25 01:28
วิธีการดูแล รักษาแผลให้หายไวๆ น่ะครับ
อย่าให้แผลโดน ...

คุณBobbyคะ
คือวี ทำปากบางหมอภู จันทร์ที่ 28 มีนาที่ผ่านมา  6 วัน
และวันเสาร์ ที่ 2 เมษา  ซึ่งคือ  พรุ่งนี้จะไปแก้จมูกกับหมอสุชาติค่ะ
ถ้าแผลโอเค จะรบกวนขอให้คุณหมอสุชาติตัดไหมดีไม้
คุณBobbyว่าไงคะ  เห็นด้วยไม้เอ่ยยย

ขอบคุณนะคะ  
เอาใจช่วยคุณ จขกท ให้ปากบางๆสวยๆน้าจ๊าาาา  ^^

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะคุณBobby งั้นสู้ตายค่ะ รอดีกว่า แหะๆ  โพสต์ 2011-4-2 04:59
ถ้ารอได้ก็ให้ชัวร์ๆ ดีกว่าน่ะครับ ^^  โพสต์ 2011-4-2 03:47
ไม่ให้ตัดก่อน 7 วันครับ  โพสต์ 2011-4-2 03:47
ต้องดูว่าแผติดกันยังรึยังน่ะครับ แต่โดยทั่วไปแล้วหมอ  โพสต์ 2011-4-2 03:47
เห็นมีคนพูดถึงเรื่องน้ำเกลือก็เลยขอพูดถึงบ้างนิดนึง (ไม่รู้จะได้สาระอะไรเพิ่มขึ้นป่าว)
น้ำเกลือเป็นสารละลายที่มีความเข้มข้นเท่ากับของเหลวในร่างกายคับ  ดังนั้นมันจึงใช้ล้างทำความสะอาดแผลได้โดยไม่ทำให้แผลแสบ (ถ้าใช้สารละลายที่ความเข้มข้นอื่นจะทำให้ระคายเคืองได้)
เรื่องการติดเชื่อ  น้ำเกลือหลังการผลิตจะมีการ autoclave (ก็คือการฆ่าเชื้อ) ทำให้ปราศจากเชื้อโรค  ดังนั้นจึงใช้ล้างแผลได้อย่างปลอดภัย  แต่ถ้าใช้น้ำอื่นที่ไม่สะอาดอาจทำให้แผลติดเชื่้อและแย่ลงได้คับ
นอกจากนั้นในน้ำเกลื่อจะประกอบด้วยไอออนของธาตุที่สามารถฆ่าเชื้อโรคบางชนิดได้ด้วย  จึงเหมือนเป็นการฆ่าเชื้อโรคไปในตัวด้วยคับ  ดังนั้นผมจึงคิดว่าถ้าใช้นำเกลือเช็ดบ่อยๆก็น่าจะดีนะ(ถ้าสำลีสะอาด)

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  โพสต์ 2011-4-2 03:49

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-26 16:36:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ หลายเดือนละครับ หาย ดูดีขึ้นแม้ไม่ยิ้มถ่ายรูป 555
อยากทำค่ะ แต่เห็นรูปทีน่ากลัวมากมาย

เจ็บมากกว่าตัดปีกจมูกอีกใช่ไหมคะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-31 02:53:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อไม่ทราบอะครับไม่เคยตัดปีก แต่ทำปากถามว่าเจ็บไหม ไม่เจ็บครับ
เจ็บ1ครั้งคือ วันตัดไหม T T
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้