ดู: 12374|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ขอคำแนะนำหน่อยคะ เพิ่งไปตัดโหนกแก้มกับยืดคางมา

[คัดลอกลิงก์]
อยากได้กำลังใจให้ใจชื้นหน่อยคะ เพิ่งไปตัดโหนกแก้มกับยืดคางมา วันนี้เข้าวันที่ 4 แล้ว เมื่อคืนลุกมาอาเจียนตอนสามทุ่ม ทรมานมากๆ หน้ายังบวมอยู่เลย แล้วก็บวมไปจนถึงคอเลย

1.มันจะบวมอย่างนี้ไปเป็นอาทิตย์ใช่ไหมค่ะ อาการปกติใช่ไหม
2.สัก สองอาทิตย์นี่จะดีขี้นไหมคะ
3.บริเวณคางที่ชาๆ มันขยับไม่ได้นี่จะหายไปเองใช่ไหมคะ
4.ยังมีความรู้สึกอยากอาเจียนอยู่เลยทั้งที่วันที่ 4 แล้ว
5.พอมีคำแนะนำดีๆ ให้ฟื้นตัวเร็วๆไหมค่ะ

ตอนนี้ปวดมากเลยคะ ไม่รู้จะปรึกษาใครดี ใครพอมีประสบการ์ณช่วยแนะนะหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 21:15:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะ ที่เข้ามาตอบและให้กำลังใจ รู้สึกดีจังเลยคะ
ตอนนี้เข้าหนึ่งอาทิตย์แล้วคะ ที่หายไปไม่ใช่อะไร ไม่มีแรงเลยคะ อาเจียนจนถึงเมื่อวานเลย วันนี้ก็รู้สึกดึขึ้นมาหน่อยแต่ยังมึนหัวเวลาอ่านอะไรมากๆ เลยไม่มีโอกาสเข้ามาตอบเลย ตอนนี้หน้าด้านขวาใต้ตาเหลืองเลยคะ เหลืองจนไปถึงต้นคอเลย แต่ไม่มีเสลดในคอแล้วคะ ไม่ทราบว่าต้องประคบร้อนหรือเปล่า เพราะเลิกประคบเย็นไปสองวันแล้ว
ขอเวลาอีกสักระยะนะคะ จะเข้ามาตอบคำถามทุกคน ขอบคุณจริงๆคะ ใจชื้นขึ้นมาเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 13:07:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ ของเราทำสองอย่างพร้อมกันเลย คือ โหนกแก้มกับ ยืดคาง ต้องมีเวลาพักฟื้นอย่างน้อย สิบวันนะคะ ของเราอาทิตย์แรกยังเดี้ยงอยู่เลย แต่ก็ลดบวดไปเยอะแล้ว ถ้ามีอะไรก็ถามกันได้นะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 13:09:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ welaiwan ตั้งกระทู้

ดูหน้าคุณแล้วก็ไม่เห็นมีโหนกแก้มเลยนะคะ แต่ถ้าคิดดีแล้วก็เดินหน้าเลยคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 13:14:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ ammacita ตั้งกระทู้

ก็งดอย่างน้อย หกชั่วโมงนะคะ สงสัยจะแพ้ยาสลบอย่างแรง เพราะคนที่ไปทำวันเดียวกันเห็นเค้าเดินกันป๋อเลยคะ แต่วันนี้ก็เกือบปกติแล้ว ขอบคุณนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 13:17:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ pavoonsen ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะป้าวุ้นเส้น เชื่อเลยคะว่าป้านี่ดูแลคนไข้ถึงใจมากๆ แล้วแผ่นเทอร์มาพลัสเนี่ย แปะไว้ทั้งวันเลยเหรอคะ หนูแปะตอนนี้ได้ไหมคะ เลิกประคบเย็นมาสามวันแล้ว แต่มันยังบวมกับปวดอยู่

แสดงความคิดเห็น

แปะได้ตลอดเวลาค่ะ วันละกี่ชมก็ได้ แต่แผ่นนึงมันอยู่ได้ 10 ชมค่ะ  โพสต์ 2011-5-13 19:11
แปะได้เลยค่ะ แต่อย่าให้โดนผิวโดนตรงนะ เดี๋ยวหน้าไหม้ เอาผ้ารองด้วย  โพสต์ 2011-5-13 19:10
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 13:20:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Ploytaphat ตั้งกระทู้

ขอบคุณคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 13:22:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ IIsJ__Love ตั้งกระทู้

โหนกแก้ม หกหมื่นคะ เวลาทำไม่รู้สึกเลยคะ แต่ทำเสร็จนี่สิคะ สุดๆๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 22:01:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การยืดคางเนี่ยเราใช้กระดูกตัวเองไม่เหมือนกับเสริมคางแบบซิลิโคน ตอนนี้เลยสงสัยว่ามันจะยุบลงไปได้อีกไหมคะ เพราะตอนนี้มองคางด้านข้างแล้วมันดูงอนมากเลยคะ ใครที่เคยยืดคางรบกวนช่วยตอบได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

ยุบค่ะ ใจเย็น ๆ  โพสต์ 2011-5-13 19:12
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้