เจ้าของ: lshq
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผลงานคุณหมออภิชาญ (เฟิร์สแคร์คลีนิค) ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รอชมค่ะ......

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณจ้า ^^  โพสต์ 2011-3-18 12:56
โด่งดีจังสวยเลยอ่า อิฉา มาเปลี่ยนกับเค้าเลยนะ 555+
ถ้ายุบลงก่านี้สวยโด่งสวยคอนเปิม...+อิฉาความโด่ง หุหุ

ซะง๊าน 55+ เค้าก้อิจฉาตัวเองไม่เขียวไม่ช้ำ แลกกานคนละครึ่งมาเลยๆ 55  โพสต์ 2011-3-18 21:21
ว้าว จมูกสวยจังค่ะ ดูหน้าเรียวขึ้นเลย ถ้ายุบคงสวยเลยล่ะ อับรูปบ่อยๆนะค่ะ รอชมๆ

ขอบคุณมากนะคะ ^^ พรุ่งนี้อัพแล้วแวะมาช่วยดูอีกนะค๊า  โพสต์ 2011-3-18 21:22
สวยยยยยยค่ะ ชักจะลังเลแล้วอ่ะ

ลังเลว่าอารัยอ่าตัวเองง  โพสต์ 2011-3-18 21:23
อับรูปบ่อยๆน้าาา รอชมทุกวันเลย

ขอบคุณนะจ๊าที่ติดตามจ้าา  โพสต์ 2011-3-18 21:24
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 10:12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบอาทิตแล้วค่ะ! ยังไม่ยุบยังไม่หายเขียว 55 เหมือนเดิมเลยอ่ะค่ะรู้สึก
เบี้ยวมั้ยคะพี่น้อง -*- กังวลลล ช่วยดูหน่อยนะคะ ทำไมข้างซ้ายมันไม่ยอมยุบหง่ะ

ต้องรอให้หายบวมอ่าค่ะ ตอนนี้ยังบวมอยู่อดใจรอ สวยๆค่ะ ^^

ฮือๆ จะทนต่อไปค่ะ ขอบคุณนะค ^^  โพสต์ 2011-3-19 12:10
ไม่นะ คงเพราะแสงและยังบวมอยูมากกว่าจ๊ะ เพราะเราดูตรงกลางซิลิโคนก็ตรงนี่นา สวยด้วย
ยังบวมอยู่ๆ ขอให้ออกมาสวยๆนะคะ:)
รอยช้ำเริ่มจากแล้วอีกไม่นานก็สวยแล้วค่ะ รอให้หายบวมก่อนนะค่ะใจเยนๆนะจ๊ะ จะติดตามชมทุกวันเลย อิๆๆเหมือนเรียลลิตี้เลยค่ะ
นัดหมอนานมั้ย ถ้าพี่จะทำช่วงวันวันที่ 12 เม.ย.นี้ จะได้คิวมั้ย แล้วมีเบอร์หมอป่าว

ไม่นานค่า ของหนึ่งขอปรึกษาแล้วทำเลยค่ะ เบอร์คลีนิคนะคะ 02-434-6876 ค่า  โพสต์ 2011-3-19 19:51
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 19:50:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ lose ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ วันนี้ไปตัดไหมมาแล้ว หมอบอกว่าตรงเป๊ะ แต่ดูเบี้ยวเพราะรอยช้ำไม่เท่ากันจ้ะ ดีจายยย
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 19:53:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Peet_in ตั้งกระทู้

ต่อๆ ตอบเพิ่มนะคะ
ต้องลองโทรไปถามดูนะคะ มีเบอร์มือถือคลีนิคด้วยค่ะ
0863509030 นะคะๆ วันนี้หนึ่งก้เห็นมีคนไปปรึกษาแล้วทำเลยค่ะ
มีอะไรถามได้นะคะ ^^
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 19:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ backbeauti ตั้งกระทู้

55 ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ตัวเองชื่ออะไรเอ่ย เราชื่อหนึ่งนะจ๊ะ ถือโอกาศแนะนำตัว อิอิ ยินดีที่ได้รุ้จักนะคะ
วันนี้ไปตัดไหมมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าดั้งตรงดีค่ะ โล่งง 55
คุณหมอบอกว่าขอเวลาอีกหนึ่งอาทิต รอยช้ำน่าจะหายจ้า
ทรงจมูกสวยจังค่ะ อยากได้แบบนี้มั่งจัง
ทรงจมูกสวยจังค่ะ อยากได้แบบนี้มั่งจัง
สวยอ่าแต่นางแบบอย่าเอาคิ้วชนกันจิเวลาถ่ายภาพคริๆแอบแซว

555 คนมันหน้าตาเครียดอ๊าจ้า 55 วันนี้ตัดไหมไปแร้วว  โพสต์ 2011-3-19 20:28
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 20:26:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sugargirl ตั้งกระทู้

โหย เราก็อยากได้แบบของคุณ sugargirl ค่ะ ที่จริงเพราะเห็นรีวิวของตัวเองด้วยเลยติดสินใจไปหาคุณหมอค่ะ แหะๆ

อยากตัดปีกแต่หมอบอกว่าไม่โอเคเลยไม่ทำค่ะ แหะๆ
ทำมาเท่าไหร่คะ เจ็บมากมั้ย ถ้าจะให้ดีช่วยเล่าขั้นตอนด้วยจะขอบคุณมากเลยนะ แล้วซิลิโคลนใช้แบบไหนเพราะเห็นที่ยันฮีเค้าบอกว่ามีแบบมาตรฐานกับแบบพิเศษ พี่กำลังหาข้อมูลอยู่อะ ไม่รู้จะตัดสินใจทำที่ไหนดี
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-20 07:39:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Peet_in ตั้งกระทู้

สวัสดีค่ะ ตอนไปทำ ตอนแรกเราตั้งใจจะไปปรึกษาคุณหมอก่อนคะ่ แต่ไปๆมาๆก็ขอทำเลย อย่างแรกคือเชื่อใจคุณหมอมากๆ 55 แล้วอีกอย่างคือบ้านอยู่ไกลด้วยค่ะไม่อยากไปหลายๆรอบ
ก่อนอื่นคุณหมอก็จะคุยก่อนว่าจมูกเราได้แบบไหน คุณหมอให้ดูซิลิโคน ให้ลองจับ ดูด้วยค่ะ ก็นุ่มประมาณหนึ่งนะคะ ประมาณยืดหยุ่นได้ ซิลิโคนของคุณหมอน่าจะมีแบบเดียว ถ้าเราเข้าใจไม่ผิดค่ะ

คุณหมอบอกว่าความนุ่มของซิลี่ไม่ค่อยเีกี่ยวกับการทะลุค่ะ เกี่ยวกับความพิภีพิถันในการเหลามากกว่าค่ะ
วันนั้นคุณหมอเอาซิลี่อื่นๆ ที่จากงานแก้ที่คุณหมอเคยเอาออกมา ขอบอกว่าน่ากลัวมากก เหลาแบบ แย่มากๆเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าพวกนี้เหลาแค่ 10-15 นาทีก็ทำเสร็จ แต่หมอเหลาอันนึงชั่วโมงกว่าค่ะ (ของเราเนี่ยตอนทำประมาณสองชั่วโมงแน่ะค่ะ) เชื่อว่าคุณหมอตั้งใจเหลามาก อิอิ
อ้อเป็นแบบมีขา นะคะ

ตอนทำ คุณหมอจะให้เซ็นเอกสารต่างๆก่อนอ่ะค่ะ แล้วพอถึงคิวก็เรียกเราเข้าห้องผ่าค่ะ ต้องเปลี่ยนชุดเป็นชุดทึ่ฆ่าเชื้อแล้ว ล้างหน้า ล้างจมูกก่อนขึ้นเดียวค่ะ คุณพยาบาลจะเอาผ้าเขียวๆมาคลุมๆปิดๆจนมิดเหลือแต่จมูกค่ะ 55

จากนั้นคุณหมอจะใช้อะไรไม่ทราบมาวาดไก์ที่จมูกค่ะ (มองไม่เห็นเพราะโดนปิดหน้าไปแล้ว) แล้วก็บอกว่าจะฉีดยาชา เอ่ถ้าจำไม่ิผิดน่าจะ 4-5 เข็มนะคะ ที่ข้างแก้ม สันจมูก แล้วก็ใต้จมูกค่ะ เจ็บเหมือนกันค่ะแต่ก็เจ็บแบบทนได้ค่ะ

หลักจากนั้นเค้าจะเช็ดทำความสะอาดในรูจมูกอีกทีค่ะ อันนี้เรารู้สึกว่ามีอะไรไม่รุ้แหย่เข้าไปลึกมากๆ แต่ว่าไม่เจ็บค่ะ เพราะฉีดยาชาไปแล้ว คุณหมอเริ่มผ่าตอนนไหนไม่ทราบเลยค่ะ รู้อีกทีตอนที่หมอบอกว่าจะรู้สึกเหมือนถูกขูดกระดูกนะ จะมีเสียงครืดๆน่ะค่ะ แต่ก็ไม่เจ็บอีกเหมือนกัน อิอิ

ขั้นตอนดำเนินไปเรื่อยๆ เราไม่รู้เวลาค่ะ รู้แต่เมื่อยคอ 55 น่าจะผ่านไปเกือบสองชม. คุณหมอก็ทำเสร็จค่ะ แปะพลาสเตอร์แล้วก็ออกจากห้องผ่าค่ะ เราเข้าตอน 5โมงครึ่ง ออกมาตอนหนึ่งทุ่มครึ่งเลยค่ะ ถึงว่าโอ้เมื่อยคอมาก 55

จากนั้นคุณพยาบาลจะให้ทานยาก่อนกลับ พร้อมแนะนำวิธีการทำความสะอาดแผล การดูแลแผลค่ะ พร้อมให้ยากลับมาทานที่บ้าน แบบครบ 1 อาทิตค่ะ

เมื่อวานหนึ่งเพิ่งไปตัดไหมมาค่ะ หมอก็บอกว่าแผลแห้งดีไม่มีอะไร แต่เราเ็ช็ดไม่ค่อยดี (เพราะไม่กล้าเช็ดหนักอ่ะ 55) หมอบอกว่าคราบเลือดติดอยู่เลย แต่หมอก็ช่วยทำความสะอาดให้ค่ะ ตอนนี้โล่งแล้ว รอแค่ยุบค่ะ หมอเอาใจใ่ส่ดีมากๆ ถามตลอดว่ามีอะไรอยากถามมั้ย แต่เรานึกคำถามไม่ออกค่ะ 55 เลยบอกว่าไม่มี หมอก็ถามอีกว่ามีคนทักรึยังว่าสวยขึ้นมั้ย แฟนเราชอบมั้ย อะไรงี้ คือคุณหมอดุเอาใจใส่เราอ่ะ ชอบค่ะ ^^

หวังว่าประสบการณ์นี้มีส่วนช่วยในการตัดสินใจของพี่ๆเพื่อนๆนะคะ ขอบคุณคะ่ ^^
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-20 09:17:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันที่ 8 แล้วค่ะ
อย่างที่บอกเมื่อวานไปตัดไหม หมอบอกวาแผลแห้งดี จมูกตรงเป๊ะดีค่ะ เย้

ขอบคุณมากจ้ะ ช่วยได้มากเลย

ค่า ยินดีค่ะ^^  โพสต์ 2011-3-20 16:41
หายเร็วๆนะจ้าปลายจมูกสวยจัง
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-20 16:42:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mu_moo ตั้งกระทู้

ขอบคุณจ้า เพี้ยงๆ 55+
คุณหมอบอกว่าแอบมีหยดน้ำด้วยนิดนึงง
วันนี้จะบอกว่าลูกสาวเอามือมาปัด 55 เกือบโดนจมูก ฮือๆ โดนตาพอดีน้ำตาเล้ดเรย จิ้มเข้าลูกตา ฮ่าๆ
แต่ก้ยังดีกว่าโดนจมูกก
จมูกตัวเองสวยมากๆๆๆ โห หยดน้ำตรงปลายสวยจัง จมูกในฝันของเราเลยนะเนี่ย

ขอบคุณมากๆจ๊า เริ่มมีกำลังใจๆ จมูกตัวเองก้สวยมากๆ เป็นแรงบันดาลใจเลย  โพสต์ 2011-3-21 10:12
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้