12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: themodtrix
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พี่น้องครับ นัทตัดสินใจแล้วว่าจะทำจมูกครับ ลังเลครับช่วยหน่อยครับ..??

[คัดลอกลิงก์]
รอชมครับ
เชียร์หมอสุชาตินะ
นัทหน้าตาเเละบุคลิคดูดีมาก ถ่ายรูปขึ้น ดูคมเข้ม เเมนๆดี
จมูกนัทมีฮัมพ์ ทรงโด่งด้วย พี่ว่าสวยดีออก ทำไมถึงจะทำหละคะ
ทรงนี้ถ้าทำก็คงต้องกรอตะไบหรือกรอกระดูกออกถึงวางซิลิโคนได้นะพี่ว่า ถ้าเสริมอย่างเดียวคงโก่งๆ งอๆ
เห็นเพื่อนไปทำมา เค้าเป็นผู้หญิงนะ พอไปทำเสร็จดูไม่ได้เลย มันเบี้ยวๆคดๆ ต้องเเก้เเล้วเเก้อีก 3-4 รอบ เห็นเเกบ่นว่าถ้าย้อนเวลาได้จะไม่ทำเลย
เเต่ยังไงเลือกหมอเเละเทคนิคที่่ดีๆนะคะ ทำออกมาขอให้หล่อขึ้นๆนะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 12:04:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

คือนัทอยากให้มันมีตรงปลายน่ะครับ ปลายนัทไม่มีเลย T-T
ต้นฉบับโพสต์โดย themodtrix เมื่อ 2011-3-15 12:04
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

คือนัทอยากให้มันมีตรงปลา ...

เหมือนพี่เลยจ้า กำลังจะไปเเก้เพราะทำมาทั้งเบี้ยวทั้งปลายจมูกสั้นไม่มีหยดน้ำ จมูกโด่งๆอย่างนัทเเต่ขาดปลายนี่น่าจะปรึกษาหมอที่เติมปลายสวยๆด้วยการตัดปีกจมูกมาเเต่งปลาย(ถ้ารูจะมูกกว้างมีปีกนะ) หรือใช้กระดูกหลังใบหูมาเติมปลายจะช่วยเพิ่มหยดน้ำ้ขึ้น โดยวิธีโอเพ่นเทคนิคเกาหลีอะจ้า เเต่ราคาค่อนข้างสูงหน่อย  หมอที่ชำนาญเเละทำออกมาสวยมีไม่กี่คน เช่นหมอฉันทัสกับหมอศรันย์ ลองดูรีวิวข้างล่างนะ อันเเรกหมอฉันทัส อันที่ 2 หมอศรันย์
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=17594
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D9
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 16:26:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แล้ว ตรงระหว่างตาล่ะคับต้องทำไงอ่า  ส่วนทำปลายมันมีวิธีอื่นหรือเปล่าคับ นอกจากการใช้กระดูกหลังหูน่ะคับ (เสียดาย หูดี ๆครับ 55+ พอดีหูผมรักมันมาก มันทำให้ผมชอบดนตรีมาถึงทุกวันนี้ ผมเลยไม่อยากแตะมันน่ะคับ ^^~)
ต้นฉบับโพสต์โดย themodtrix เมื่อ 2011-3-15 16:26

แล้ว ตรงระหว่างตาล่ะคับต้ ...

เขาก็มีการใช้กระดูกเชิงการอะค่ะ หรือกระดูกภายในจมูกเราเอง เเต่ค่อนข้างจะยุ่งยาก หรือการฉีดคอลลาเจลดดยเเพทย์ผู้เชี่ยวชาญ เเต่ค่อนข้างจะสิ้นเปลือเพราะอยู่ได้ไม่กี่เดือนมันจะย่อยสลายในร่างกายเราไปเอง การเสริมเเบบธรรมดาก็เสริมได้เเละราคาไม่เเพงเเต่เสี่ยงกับเอียงเบี้ยวได้มากกว่า ทีนี้ก็ต้องหาหมอนั่นนี่เเก้เเล้วเเก้อีก หมอบางท่านสามารถใช้ซิลิโคนเสริมเฉพาะส่วนได้ก็มี เเต่พี่ก็ยังไม่เห็นรีวิวในนี้นะ เเต่เคยอ่านผ่านๆ
ต้องหมอมีฝีมือเเละมีเวลาพร้อมกับความตั้งใจจริงๆถึงจะทำสวยเพราะเขาต้องปรับพื้นที่ด้านในเช่นการตะไบ กรอ หรือ ทุบ กระดูก
ใจเย็นๆนะค่อยๆหาหมอดีๆ มีหลายท่าน เลือกหมอที่ผิดพลาสน้อยที่สุด หมอเก่งๆมีหลายคนจ้า

พี่เห็นจมูกนัทเเล้วเสียดายอะ ถ้าเกิดไปทำเเล้วเบี้ยวเอียงหรือเสียรูปไปเลยนี่จะเสียใจน่าดู
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 16:51:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

กำ -*- งี้แหละครับมนุษย์ ไม่รู้จักพอ นัทก็คนนึง 55+ ที่อยากทำเพราะอยากลองครับ ยังไงถ้ามันแย่ ก็เอาออกได้ใช่ไหมครับ งั้นจะลองให้หมอจัดปลายให้อย่างเดียวดีกว่า จมูกนัทมันกลมมากๆ ไม่มีปลายเลยหน้าเลยดูอ้วนๆ -*- อะคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย themodtrix เมื่อ 2011-3-15 16:51

กำ -*- งี้แหละครับมนุษย์ ไม ...

นั่นดิ ตอนที่พี่ไม่ได้ทำก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ เพราะเเต่งหน้าไลท์สันจมูกช่วยได้ เเต่พอไปทำมาก็เบี้ยวเอียง เเก้เเล้วเเก้อีก ไม่จบสักที เเต่ก็ยังดีกว่าดาวมยุรีนะคะที่เบี้ยวทั้งหน้า หุหุ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 17:17:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แล้วตอนนี้โอเครึยังครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย themodtrix เมื่อ 2011-3-15 17:17

แล้วตอนนี้โอเครึยังครับ ...

กำลังจะไปเเก้กับหมอศรันย์วันที่ 17 นี้จ้า หลังจากเก็บข้อมูลทั้งในดั้งโด่งกับเวบอื่นๆ ยังไม่เห็นเคสที่มีปัญหาเลย น่าจะโอเค เพราะทรงโด่งเนียนธรรมชาติดี เทคนิคเกาหลี เเละที่สำคัญราคาไม่เเพงค่ะ
เเอบสนใจหมอยุทธเเต่พี่เนื้อบางหนะ  อืมหมอยุทธเเต่งปลายสวยนะเหมาะกับจมูกโด่งๆหรือมีเนื้อค่อนข้างหนา นัทลองเข้าไปดูรีวิวสิ มีหลายคนไปทำมาสวยๆทั้งนั้นเลยทั้งหญิงทั้งชาย ปลายพุ่งเชียว
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 17:40:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เอ่อ พี่ชื่ออะไรครับ แล้วหมอยุทธพง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับถ้านัททำ
ชื่อ เเพม ค่ะ หมอยุทธราคา ทำใหม่อยู่ที่ 12,000 ค่ะ
ลองเซิทค้นหาชื่อ หมอยุทธพงษ์ เข้าไปดูรีวิวนะ มีหลายรีวิวทั้งหญิงชาย หรือลองเข้าไปดูกระทู้พี่อาร์ตามลิงค์นี้นะคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=22071
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 18:38:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคร๊าบพี่แพม น่ารักที่ซูดดดด ^^
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้