ดู: 6875|ตอบกลับ: 10

หมอเฉลิมหรือหมอจำรูญดีคะ แก้จมูกค่ะ มันเอียง

[คัดลอกลิงก์]
ได้คิวหมอเฉลิมกลางเดือนพฤษภา แต่หลังๆนี่เห็นมีเพื่อนๆในบอร์ดไปทำหมอจำรูญกันกลับมาสวยๆกันเยอะ เลยแอบมีอาการลังเลเล็กน้อย คิอจมูกเราทำมากะหมอแถวสุขุมวิท39 เมื่อสามปีก่อน เอียงอย่างเห็นได้ชัด เสียดายเงิน 35000 มากๆ เสียเงิน เจ็บตัวแถมไม่สวย จิตตกมากอ่ะ
พอมาอ่านดั้งโด่งแล้วรู้สึกมีกำลังใจ ไปทำใหม่ดีกว่า เพื่อนๆทั้งสองศิษย์ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2011-3-2 23:07:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเราๆเลือกหมอเฉลิมนะคะ หากไม่เอาส่งต่อให้เราไหม.....เราขอคิวคุณคนแรกเลยนะหากไม่เอา
หมอเหลิมอะ เป็นหมอที่อยู่อันดับที่ 1 ในใจสำหรับเราเลยหากจะเลือก (เสียอย่างเดียวคิวยาวววววว)
โพสต์ 2011-3-2 23:23:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากประสบการนะค่ะหมอฉลิมเค้าจะถอดสิลิโคนเก่าออกแล้วใส่สิลิโคนใหม่่ แต่ถ้าป็นหมอจำรูณเค้าจะดูค่ะว่าโครงสร้างเก่าเราเป็นอย่างรัยก่อนนะค่ะ   อีกอย่างแล้วแต่เจ้าของกระทู้ชอบทรงของหมอท่านไหนด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

น่าสนจังคับ  โพสต์ 2011-5-29 18:10
สนับสนุนค่ะ ถ้าแก้อาการเบี้ยวหมอจำรูญจะแก้โครงสร้างให้ด้วยค่ะ  โพสต์ 2011-3-3 00:58
โพสต์ 2011-3-3 00:02:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรากำลังไปเเก้กับหมอเฉลิมอ่ะคะ เเต่ได้คิวเดือนสิงหาเเนะ นานมากมาย >_<
โพสต์ 2011-3-3 01:01:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าต้องการทรงโด่งสวยงามก็แนะนำคุณหมอเฉลิมค่ะ แต่ถ้าแก้อาการเบี้ยว แนะนำคุณหมอจำรูญค่ะเพราะท่านจะปรับโครงสร้างกระดูกก่อนใส่ซิลิโคนเข้าไป ดังนั้นผลที่ออกมาจะไม่เบี้ยวค่ะ
ถ้าไม่มีการปรับแต้งโครงสร้างแล้วไปแก้ใหม่ก็ต้องเบี้ยวเหมือนเดิมค่ะ เพราะโครงด้านในเราเบี้ยว

อันนี้ถ้าคุณหมอเฉลิมท่านทำด้วยก็โอเคค่ะ ส่วนเรื่องทรงก็แล้วแต่ความชอบค่ะว่าจะเลือกคุณหมอท่านไหน
โพสต์ 2011-3-3 22:56:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามรีบนๆบอกเรยครับ
แต่ชอบหมอทั้งสองท่านเรย
^^
โพสต์ 2011-3-4 22:08:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าอยู่ที่เราด้วยค่ะ เก่งทั้งสองท่านนะค่ะ  ต้องดูที่จมูกเราด้วยพื้นฐานเป็นแบบไหนค่ะ ชอบเทคนิคของใคร เราจองคิวไว้ตอนนี้ก็เปลี่ยนใจค่ะ เพราะทั้งสองท่านขอบอกค่ะว่าเทคนิคต่างกันค่ะ
โพสต์ 2011-3-5 01:25:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loognam เมื่อ 2011-3-5 01:26

เราทำจมูกกะหมอจำรูญ คุณหมอจะเน้นธรรมชาติ ที่สำคัญคุณหมอมือเบา ไม่เขียวไม่ช้ำ บวมนิดหน่อยค่ะ

และราคาก็ไม่แพงเว่อร์ไปด้วย
โพสต์ 2011-3-14 03:47:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nugun เมื่อ 2011-3-14 03:48

ถ้าไม่ทำขอคิวนะค่ะ
โพสต์ 2011-3-14 04:26:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอเฉลิมทำสวยนะ  ชอบฝีมือ เราก็กำลังจะแก้จมูกใหม่เหมือนกันเพราะที่ทำมาครั้งแรกเอียง  แต่คิดว่าจะทำกับหมอจำรูญ เอาแบบปลอดภัย พอดูได้ เข้ากับหน้าเรา  เพราะเราอยากจะทำครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายให้อยู่จนแก่ไปเลย  
โพสต์ 2011-3-14 06:01:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลายๆคน บอกในแง่บวกไปแล้ว
พี่จะบอกให้หนูทำใจ เผื่อ ในแง่ลบบ้าง

หมอเฉลิม เป็นหมอฝีมือดี ที่ราคาถูก หมายถึง
ระดับฝีมือหมอ นั้น
โดยเฉพาะ งานชิ้นโบว์แดง จมูกหนุ่มๆ ของแก ไม่แพ้ งานศัลยกรรมระดับต้นๆของเอเชียเลยทีเดียว

แต่ราคานั้น ต้องยอมรับว่า หมอแกตั้ง ในระดับ 2 หมื่นนี้ ถือว่า คิดราคา ฝีมือ ไม่แพง
ดังนั้น ลูกค้า จึงเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
การเข้าพบ เข้าปรึกษา บริการ อาจจะไม่สะดวก ไม่ทันใจ
เคสหลุด( ที่หลุดเพราะหมอ ) ก็ อาจจะมีเยอะ เพราะทำเยอะ แต่ ด้วย ชั่วโมงบิน และ ประสบการณ์ คิดเป็นเปอร์เซ็น จะน้อยมากค่ะ  มันอาจดูเยอะ เพราะ จำนวนคนเยอะไงคะ

ถ้า แกคิดแพงๆ ตามฝีมือ แบบ ราคา 4 หมื่น 5 หมื่น คนไข้ ก็คงลดลง บ้าง ปรับปรุง บริการ ให้โปรขึ้นบ้าง
แต่ บรรดา ลูกค้า ที่เป๋าไม่หนัก คงแย่  ขอราคาถูกๆ  รอนาน หน่อย ก็ ไม่เป็นไร ใช่ไหมคะ

ต้องทำใจหน่อยนะคะ หมอเทพ ราคาไม่เทพ คนก็ต้องแห่มาทำกันเป็นธรรมดา

ส่วนหมอ จำรูญ ก็ ต้องศึกษา ดูงานหมอ เอาเองนะคะ
ทรงชอบไหม ตัวจริงแต่ละคนเป็นไง  อันนี้สำคัญมากๆๆๆ ไม่แพ้ความปลอดภัย
ระยะยาวเป็นไง
ความปลอดภัย

มีกระทู้ เชียร์ หมอทุกหมอ อยู่ในเวบ
แล้วพี่ก็เห็น กับตาตนเอง ที่รพ. ว่า บางคนที่เชียร์ หมอดังๆนั้น ต้องไปแก้จมูก เพราะมีปัญหา
บางคน ภายหลัง ต้องมากลับคำ จมูกที่เคยปลื้ม  นานวันไป ถึงพบปัญหา
เยอะแยะ ค่ะ ที่นานวันไป ไม่ชอบ

ศึกษาให้ดี
ต้องปลอดภัย ควรทำคิวแรกๆ  เลือกแบบดีๆ ให้หลายๆคน ช่วยดู หน้าตัวเอง เหมาะกับหมอไหน

พี่ไม่อยาก เชียร์ หมอไหน หูดับ ตับไหม้ มีปัญหาขึ้นมา ไม่ได้อย่างใจ โดนด่าไป หลายเดือน หลายปีเลย

แต่ถ้าให้ช่วยวิเคราะห์ ก็ ตามนี้นะคะ หนู

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-14 18:11
ตามนั้นเลยครับ พี่มินนี้  โพสต์ 2011-3-14 06:25

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้