ดู: 2487|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันกับทำจมูกควรทำอย่างไหนก่อนดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
จัดฟันกับทำจมูกควรทำอย่างไหนก่อนดีคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 21:26:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ  ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะทำอย่างไหนก่อนดี
ทำฟันเลยก่อนจ้า
ถ้าเป็นผมทำฟันก่อนอะ
ทำฟันคับซัก หกเดือนค่อยทำจมูกเพราะหน้าจะเปลี่ยนชัดเจนประมาณ หกเดือน จากประสบการณ์นะคับ
เหมือนกันค่ะ จัดฟันก่อนดีกว่า เคยถามหมอจัดฟันว่าถ้าจะไปทามดั้งนี่ จะสามารถทำได้เลยไหมแต่หมอที่จัดให้บอกว่าไม่ต้องไปทำ เพราะถ้าเอาเหล็กออกแล้ว ดั้งมันจะมาเอง ไม่รู้มานจะมาจริงหรือป่าว 555  ใจจริงว่าจะรอซัก 6 เดือนแล้วจะไปทามดั้ง เดวรอดูรูปหน้าไปก่อนดีกว่าค่ะ ยังไงก้อไปปรึกษาทั้งหมอจัดฟัน แล้วก้อหมอที่จะทำดั้งด้วยแล้วกันค่ะ ประกอบการตัดสินใจอีกที
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 12:13:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ  ทุกท่านนนะคะ
ของผมทำจมูกก่อนแล้วคอยจัดฟันครับ อิอิอิอิ
ผมบอกหมอจัดฟันได้ว่าแค่ไหน ปากจะหุบเข้ารูปพอดีหน้า เหมาะกับจมูกพอดีๆ
จัดฟันก่อนคะเพราะเราเองก่อกะว่าจัดฟันเสดจะเสริมจมูกเลย...ขอบอกว่ารูปหน้ารูปปากของเราเปลี่ยนไปมากกกกกก
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 14:35:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำแนะนำและความคิดเห็นนะคะ  ขอสอบถามต่ออีกนิดว่า  ถ้าไปจัดฟันแล้ว  นานเท่าใดจึงจะสามารถทำจมูกได้คะ
จัดฟัน ก่อนดีกว่าคะ เพราะจัดฟันแล้ว อาจเปลี่ยนใจไม่อยากทำจมูกก็ได้นะคะ :)
จัดก่อนค่ะ เหน้าเราจะเปลี่ยนไปมากเพราะการจัดฟัน จัดฟันได้ 80% แล้วค่อยทำจมูกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้