เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-3-27 02:15:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราก็แก้กับหมอสุชาติค่ะ ช่วง1-2-3เดือนแรกก็ดูปีกจมูกไม่เท่ากันเหมือนกันค่ะ
และตรงรอยตัดปึกเห็นเป็นร่องข้างนึงชัดเจนเหมือนเนื้อปิดกันไม่สนิทค่ะ
และเหมือนสันเอียงไปทางซ้ายด้วย แต่จมูกมันยังบวมอยู่เราก็เลยต้องรอให้หายบวมก่อน
และตรงปีกเราก็รอให้แผลมันสมานเองนะค่ะไม่ทายา
ไม่ทาครึมโดนปีกทั้งสิ้นค่ะ ถึงตอนนี้ก็เข้าเดือนที่4 บวมก็ลงมามากแล้ว แต่ปีกจมูกยังตึงๆนิดๆ
แผลที่ปึกก็เริ่มสมานกันดีจนเกือบเป็นปกติ และก็ปีกจมูกดูเท่ากันแล้ว และสันที่ดูเหมือนเอียงก็ตรงแล้ว
เพราะตอนแรกๆมันยังบวมมาก และก็บวมแต่ละด้าน ก็ไม่เท่ากันเลยดูเบี้ยวๆบูดๆค่ะ
ช่วงแรกๆจมูกของเราก็ดู ไม่สวยเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ก็เริ่มโอเค ยังไงเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ถ้าอยากแก้ถามคุณหมอตรงๆเลยค่ะว่าแก้ได้ไหมนะคะ หรือว่าต้องรอให้หายบวมก่อน
เพราะจะได้รู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่ ในความคิดเรานะถ้ามันยังบวมอยู่มาก
อาจจะยังดูไม่ออกว่าปัญหามันอยู่ที่ตรงไหน
เหมือนของเรานะเดือนแรกเราก็บอกหมอว่ามันเบี้ยวและปีกข้างนึงสูงข้างนึงต่ำด้วย
แต่หมอบอกว่ามันยังบวมอยู่เยอะเลยนะ รอให้มันหายบวมก่อนนะ ไม่ใช่ว่าหมอไม่รับผิดชอบนะ
จริงถ้าอยากแก้ก็แก้ได้ แต่ถ้าเราแก้ป่านนี้คงได้เบี้ยวจริงๆสมใจเราแหละ
เพราะว่าที่จริงมันตรงอยู่แล้วและปีกก็เท่ากันอยู่แล้ว แต่เพราะการฟื้นตัวของเนื้อไม่เท่ากัน
เลยดูเบี้ยวๆบูดๆช่วงแรกๆ และอย่าลืมว่าของเราเป็นเคสแก้จะให้หายทันใจเหมือนคนที่ไม่เคย
เสริมมาก่อนก็คงเป็นไปได้ค่ะแต่น้อยค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะ และเป็นกำลังใจให้กำลังสองเลยคะ
แต่ถ้าไม่ชอบจริงๆ ก็ขอให้หาคุณหมอดีๆ เอาแบบสไตล์ที่เราชอบ
และขอให้ทำออกมาแล้วสวยสมใจนะคะ
เราไม่ได้มาเชียร์คุณหมอหรือว่าแก้ต่างอะไรให้คุณหมอทั้งนั้นนะคะ แต่ช่วงแรกๆของเราก็
เป็นอย่างที่เราอธิบายไปจริงๆ แต่เราไม่จิตตกเท่าไหร่เพราะเรารู้อยู่แล้วว่า
ศัลยกรรมต้องมีความเสียงอยู่ มันแล้วแต่ดวงด้วยค่ะ
2#
โพสต์ 2011-12-26 22:23:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็แก้กับหมอสุชาติคะ
ดูตามรูปแล้วก็สวยดีนะคะ
สู้ๆๆค่ะ มาอัพเดท เรื่อยๆนะคะว่าเป็นไงบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้