ดู: 1993|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้คิวหมอเฉลิม เกือบข้ามปีเลยทีเดียว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hooverdamn เมื่อ 2011-2-24 16:17

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hooverdamn เมื่อ 2011-2-24 16:15

หลังจากที่ ดูเว็บนี้อยู่นาน ก็ตัดสินใจไปจอง แต่ไม่ได้จองเองครับ ให้แฟนไปจองให้ ก่อนหน้าที่แฟนจะไป ก็โทรไปคุยกับผู้ช่วยคุณหมอ เสียงมีอายุหน่อยๆ แนะนำดีมาก แต่ราคาแอบแพงง่า ต้องเก็บตังค์ ผมถามว่า
" แล้วที่คลีนิกคุณหมอทำใม แพงจังเลยครับ ตั้ง 22000 มันต่างกับ คลีนิก 6-7000 ยังใงครับ"
" มันอยู่ที่ประสบการณ์ค่ะ" แล้วแกก็อธิบายถึงประสบการณืคุณหมอ ทำให้ผมคิดเลยว่า
" เอาวะ แพงก็เอา ดีกว่า ไปที่ถูกๆแล้ว ต้องมานั่งแก้ทีหลัง ทำมาไม่สวย โดนที่ทำงาน ล้ออีก " ผมเลย โทรกริ๊งจิกหัวแฟนไปจองให้ด่วน พอดีมาทำงาน ต่างจังหวัด ได้คิววันที่  13 ธันวา (OMG) อีกสิบเดือน ก็ดี เก็บเดือนละ 2000 ก็ครบละ จะได้มีเวลาเก็บตังค์และ ศึกษาไปด้วย
ตอนนี้ แพลน หลายอย่างครับ  กำลังไล่ถอนฟัน เพื่อเตรียมปากไปไว้จัดฟัน อายุ 25 แล้ว เหลือ อีก สองซี่ด้านบน โคตรเจ็บเลยตู
หลังจากนั้น ก็แพลนว่า จะไป ทำปาก บนให้เล็กลง และ ทำจมูก ครับ ปีหน้า ก็หวังว่าจะดูดี รับสิ่ง ใงอะใรบ้าง อะไรบ้าง

1000 บาท สามารถคือ ได้ครับ ถ้า เค้ายังไม่เปลี่ยนระบบเป็นค่า ปรึกษา แต่เห็นว่า มีแพลน จะ นะ
สู้ๆๆครับ อีกสิบเดือนเอง ทำวันครบรอบวันเกิด เราเลยอะครับ
ใช่ ค่ะ คิวยาวจริงๆ  จิ๊บก็ไปจอง ไว้ 1 ธันวา อ่ะค่ะ  มีเวลาทำใจอีกนาน
แหม่ ถ้าคิดว่า สองหมื่นนี่แพงแล้วยังมีอีกหมอที่แพงโคตร ขั้นต่ำ 1 แสนอ่ะ ทำจมูกอย่างเดียวนะ

แสดงความคิดเห็น

คุนหมอสมศักดิ์ ชิมิ 555  โพสต์ 2011-5-2 12:52
ของผม 16 ธันวา ก็เก็บตังค์เหมือนกันนะ...แต่ใจก็อยากทำเร็วๆๆอ่ะ..อายุก็มากแล้ว ..แต่ก็แพงอยู่น้า..
อย่าคิดมากคับเรื่องราคา คิดซะว่าอย่างน้อยไม่ต้องถ่อไปทำเกาหลี ที่แพงก็แพง แต่คนไทยเห่อ ที่ไหนได้หมอไทยเก่งกว่าเยอะคับ แถมที่เกาหลีค่าทำจมูก เริ่ม 70000-200000 นะคับขอบอก ไทยถูกและดีกว่าคับ พอดีผมเคยทำงานในโรงบาลที่ภูเก็ต รู้ไหมคับก่อนหน้านี้ สัก 6 ปี เกาหลี ฝรั่ง สเปน เมกา บินมาทำศัลยกรรมบ้านเราตรึมเลยคับ ประสบการณ์หมอบ้านเราเก่งกว่า แต่เครื่องมือเราอาจจะด้อยกว่าเพราะที่เกาหลี เครื่องมือวิทยาการ แปลกๆเยอะคับ เพราะต้องการฉีกแนวจากทั่วไปไงคับ เลยดูว่าดีไปหมด
เพราะประสบการณ์นี่แหละ ชอบๆ คำนี้จัง!!

ของผม ก้อรอนานเหมือนกันคับ จองตั้งแต่กลางปีที่แล้ว ได้มี.ค.นี้
ผมก็นานเหมือนกัน 5 ธันวานโน้นนนนนนนนนนน
คิวยาวยังเลยค่ะ
ดีนะค่ะ ได้ธันวาก็ยังดีปีนี้ ตอนนี้ไม่รับจองแล้วด้วยค่ะ เรายังเสียใจอยู่เลย
ได้นานหน่อย แต่รอคิวยาวหน่อย ถ้าจมูกออกมาสวยเทพก็คุ้มนะ ก็ถือซะว่าเก็บเงินรอทำดีกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้