ดู: 32518|ตอบกลับ: 114
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเห็นรอยต่อชัดมาก เครียด

[คัดลอกลิงก์]
เห็นรอยตั้งแต่จมูกได้ 15วันแล้ว นึกว่าไปเรื่อย ๆมันจะหาย เพราะจับดูหว่างตามันยังปูด ๆอยู่
อีก 3 วันก็ครบ 3 เดือนแล้วครับ รอยต่อมันไม่หายสักที ไปไหนก็มีแต่คนถามไปทำจมูกมาเหรอ

เพื่อน ๆว่าจะรอดูไปอีกให้มันยุบกว่านี้อีกดีมั้ยเผื่อรอยมันจะหาย  หรือว่าจะให้หมอแก้ให้เลยดีครับ
แล้วถ้าฉีดเป็นซิลิโคนออยมันจะมีผลเสียไรป่าวครับ แล้วต้องฉีดบ่อย ๆรึป่าว เครียด
มีใครเป็นแบบนี้บ้างป่าวครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-19 22:24:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกคนสำหรับคำแนะนำนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-19 22:27:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย se7entime เมื่อ 2011-2-19 20:09
ผมคิดว่า มันจขึ้นอยู่กับโครงหน้า คนนะคับ ผมทำมาสองร ...

ใช่ครับ หมอบอกว่ากระดูกผม มันมาโค้งตรงรอยต่อนั้นพอดี เลยเห็นรอยอ่ะครับ ตอนนี้ปลายยังบวม ๆอยู่ ถ้ารอยุบอีกว่ารอยมันคงไม่หายแล้วใช่มั้ย  สงสัยต้องแก้อีกรอบแล้ว

แสดงความคิดเห็น

ครั้งพี่คงต้องย้ำหมอ ดีดี เลยละครับ ขอให้สำเร็จนะครับ  โพสต์ 2011-2-20 15:10
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 16:54:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย vanatchaya เมื่อ 2011-2-21 12:34
หมอไรคะ อยากรู้อีกคน

คุณหมอวรวิทย์ครับผม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 18:13:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Bom13 เมื่อ 2011-2-21 18:11
ผมว่าอยู่ที่โคลงหน้าเรา แนะนำให้ไปทำกะหมอเฉลิมฟอจู ...

หมอเฉลิมคิวถึงไหนแล้วอ่ะครับ ได้ข่าวว่าคิวยาวมาก
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 12:08:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย noopuk เมื่อ 2011-2-21 16:40
เหมือนมันใส่แท่งสั้นเกินไป ทำให้เห็นรอยต่อ ค่ะ  ...

ใช่ครับ เพื่อนผมหลายคนก็บอกแบบนี้ เหมือนซิลิสั้นไป
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 12:17:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปปรึกษาคุณหมอวรวิทย์มาแล้วครับ ครั้งก่อนหมอแนะนำว่าให้ฉีดเป็นซิลิโคนครับ เพราะถ้าแก้มันจะสูงไป
แต่ตอนนั้นใจไม่อยากแก้ครับคิดว่ามันอาจจะยุบได้อีก คุณหมอบอกช่วงรอยต่อมันจะยุบแคบลงอีกหน่อย ก็เลยรอ
ครั้งนี้หมอก็แนะนำให้ฉีด  บอกว่าแก้ยาก ถ้าแก้ก็จะสูงเกินและก็เห็นรอยอยู่ดี ผมก็เลยจะถามเรื่องฉีด คุณหมอก็พูดว่าที่นี่ไม่มีฉีดซิลิโคนเหลวด้วยสิ แต่ถ้าำไปฉีดมันจะดูเนียนไม่เห็นรอย แต่รอยคุณมันก็ไม่ได้เห็นชัดนะ เกี่ยวกับแสงเงารึป่าว  (ผมก็กำลังจะบอกว่าคนทักหลายคนเลย ) ยังไม่ทันพูด แต่หมอก็พูดแทรกขึ้นมา ว่าหน้าผากคุณหักตรงนีั เสริมขึ้นมันก็เห็นอยู่ดี ผมเลยถามที่มันปูดตรงหว่างตามันจะยุบอีกมั้ยครับ คุณหมอบอกว่าไม่ยุบครับ นัี่่นมันคือฮัมพ์ของคุณ อืม ถ้าจะไม่ให้เห็นรอย งั้นก็ต้องเหลาลงอีกถ้าไม่อยากเสียเงินก็ เหลาลงอีก (ในใจตอนนั้นคิดว่าถ้าจ่ายค่าซิลิโคนใหม่แล้วรอยมันหายก็ยอม) นัดวันมาเลย หรือจะกลับไปคิดดูก่อนก็ได้นะ สรุปคุยไม่ถึง5นาที
เฮ้อ กลุ้ม เพื่อนที่ทำงานทักว่าเหมือนซิลิใส่ต่ำไป มันดูสั้น ๆ แถมที่ทำมันก็ไม่โด่งด้วย  
สงสัยต้องเหลาลงอีกแล้ว กลัวเหลาลงแล้วยังเห็นอีกนี่สิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 15:11:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย joy_sasiwimol เมื่อ 2011-2-24 13:59
หมออะไรค่ะ เริ่มกังวลแล้ว เพราะจะไปทำบ้างอ่ะค่ะ ...

ผมทำกับหมอวรวิทย์ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 01:36:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ลอง เมื่อ 2011-2-28 04:58
จขกท ทำกะหมอวรวิทย์เหรอคะ ราคาเท่าไรคะ ...

ใช่ครับ ผมทำ 15000 ครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 01:35:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย we_we' เมื่อ 2011-3-5 01:15
เราก็จะไปแก้เหมือนกันอ่ะ วันที่ 22 นี้ แต่ของเรามีปัญ ...

แล้วได้ลองคุยกับหมอคนเดิมยังครับ หมอว่าไงบ้าง แล้วจะแก้กับหมอคนเดิมหรือหาหมอท่านอื่นครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 01:46:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย we_we' เมื่อ 2011-3-5 01:45
ไม่ได้คุยค่ะ คือมันเล็กจริงๆ พอรู้ว่าตัวเองไม่ชอบ ก ...

ครับ ขอให้แก้ออกมาสวย ๆนะครับ:)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 18:18:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย noomalmonso เมื่อ 2011-3-24 17:11
ผมว่าเห็นรอยต่อก็สวยดีคับ   เป็นธรรมชาติดีอะ  แต่ที่ ...

ถ้ามันเป็นธรรมชาติผมคงไม่อยากเอาออกหรอกครับ คือตอนนี้มันยุบกว่าเดิมรอยมันชัดกว่าในรูปนั้นอีกครับ พอลูบลงมามันตกร่องตรงหว่างตาเลย กด ๆ กระดกได้อีก แถมจมูกสองข้างไม่เหมือนกัน ปลายเชิดด้วย ไปปรึกษาหมอท่านอื่นบอกว่าเหลาลงมันก็ยังเห็น หมอบอกว่าเกี่ยวกับใส่ซิลิี่สั้นไป และเหลาไม่พอดีกับกระดูก แต่ค่าแก้แพงมาก
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 18:37:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย CoYoTe19 เมื่อ 2011-3-24 18:31
ทำหมอบุญถิ่นทำราคาถูกและดีนะจะบอกให้ บางทีทำดีกว่า ...

ครับ ดู แล้วเห็นบางคนปลายสวย ทำแล้วออกมาสวยกว่าหมอแพง ๆก็มี แต่เห้นมีปัญหาก็เยอะครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 19:00:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังเลยครับ หมอที่ดู ๆไว้คิวยาวๆกันทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 19:29:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับผม  สำหรับผมตอนนี้อยากได้แบบธรรมชาติดูไม่รู้ว่าทำมามาก ๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 10:54:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-3-27 08:08
เหตุการณ์แบบนี้เกิดมากับพี่คะ ทิ้งใว้แปดเดือน เป็นร ...

ตอนนี้ของผมเดือน มีขีดตรงหว่างตา เหมือนคนขมวดคิ้วอารมณ์เสีย โดนเพื่อนแซวว่าตั้งแต่ทำมาหน้าเครียดตลอดเลย หน้าดูแก่ขึ้นด้วย  ที่พี่อาร์บอกมาผมไปปรึกษาหมอที่อื่นเค้าพูดคล้าย ๆพี่อาร์เลยครับ เค้าบอกว่าหมอเหลาซิลี่ตัด ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าตัดยังไง และไม่เหลาบางเผื่อไปถึงหว่างคิ้ว ที่ปูดนิ่ม ๆตรงหว่างคิ้วคือเนื้อเรา เพราะเหลาไม่สโลบ

และจริงอย่างที่พี่บอกครับ ผมก็เพิ่งสังเกตหลังจากที่ผมมีปัญหานะว่าคนที่ทำกับหมอวรวิทย์ ส่วนใหญ่จะมีรอยตรงหว่างตา ตื้น ชัดต่างกันไป นี่ผมเลยไม่อยากแก้กับแกแล้ว แถมแกก็ไม่ยอมเปลี่ยนซิลิ่ใหม่แล้วเสริมเผื่อไปหว่างคิ้วให้บอกเผื่อไปก็เห็นรอยอยู่ดี  บอกให้ไปฉีดซิลิโคนเอา

ขอบคุณพี่อาร์มากนะครับ ช่วงนี้กะลังชั่งใจอยู่ว่าจะเอาออกเลยหรือแก้ดี
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 16:18:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-3-27 16:11
ครบสามเดือนแล้วไปแก้ใหม่นะคะน้องชาย อย่าแบกรับทุกข ...

ขอบคุณพี่มากนะครับ ได้ยินคำพูดพี่ผมหายเครียดไปเยอะเลยครับ คุยกะหมอแล้วแกบอกเปลี่ยนซิลิใหม่ก็เหนรอยอยู่ดีเป็นที่กระดูกผม แกบอกให้ไปฉีดซิลิโคน ถ้าจะแก้ก็ต้องใช้ซิลี่เดิม (แต่ผมว่าแกเหลาสั้นไปกัวแก้แล้วเจ็บตัวฟรีแล้วยังเหนรอยอีก )ผมเลยเอาออกแล้วครับ บวกกับที่บ้าน ญาติ ว่า ด้วย ไม่ให้ทำแล้ว เอาออกแล้วก็สบายใจขึ้้นเยอะครับ จากตอนแรกไม่อยากออกไปไหนเลย  เดี็ยวจะเอารูปซิลี่มาให้ดูว่าที่หมอที่ผมไปปรึกษาบอกว่าแกเหลาตัดเปนยังไง
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 16:33:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปซิลี่อยู่อีกกระทู้นี้นะครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23340
ปล.นึกว่าจะโพสรูปต้องตั้งกระทู้ใหม่ซะอีกเลยตั้งเพิ่ม ที่แท้ต้องไปที่โหมดขั้นสูง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 16:57:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-3-27 16:52
ตอบกระทู้ huangxiao ตั้งกระทู้

หมออ้างกระดูกละซิไม่อยาก ...

ครับพี่อาร์ ผมก็ว่าหมอคงกลัวเสียซิลี่ใหม่อ่ะ ไปกี่ที่เค้าก็ว่าแก้ได้โดยเหลาบาง ๆเผื่อไปหว่างคิ้ว แล้วยิ่งดูซิลี่ที่เอาออกมาแล้วรู้เลยว่าทำไมมันเป็นรอยต่อได้

แสดงความคิดเห็น

ถูกต้องที่สุดคะ  โพสต์ 2011-3-27 17:54
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 09:35:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ basszozaa ตั้งกระทู้

แต่ของผม หมอให้ไปฉีดซิลิโคนเหลว บอกว่าที่เป็นรอยต่อ เพราะกระดูกผม หมอเลยไม่ยอมเปลี่ยนซิลิโคนให้ แต่พอเอาซิลิโคนออกมาแล้วผมรู้เลยทำไมเป็นรอยได้ เคยไปปรึกษาหมออื่นเค้าบอกว่าหมอวรวิทย์เหลาซิลี่ไม่พอดีกับกระดูกและเหลาตัด หนา และสั้น เกินไป ตอนนี้เชื่อแล้วพอดูซิลี่ที่เอาเป็นจริง ๆด้วย แต่หมอวรวิทย์กลับบอกผมว่าเหลาบางมากแล้วเผื่อไปข้างบนด้วย  ลองดูกระทู้น้องปิ๊กนะครับ ซิลิโคนที่เหลา http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20636 ตรงหว่างตาหมอเค้าเหลาบางจริง ๆ แต่ของผมมันไม่ใช่ครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-30 09:37:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ninanraya เมื่อ 2011-3-30 09:21
ตอบกระทู้ huangxiao ตั้งกระทู้

ตอนเอาออกให้หมอคนเดิมเอา ...

ผมเอาออกกับหมอคนอื่นครับ สู้สู้ครับ เข้าใจความรู้สึกครับผมก็เป็นเหมือนกัน ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 10:19:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ouy30 เมื่อ 2011-3-31 10:00
สวัสดีคะ เป็นอาการเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย ทำหมอเดี ...

อ่านแล้วเห็นใจคุณouy30 มากครับ ยังไงลองรอให้ยุบดี ๆก่อนนะครับ ค่อยตัดสินใจ ของผมตอนทำผมมองจากแสงเงาบนจมูก ก็เห็นว่าเอียงปลายครับ แต่ตอนนั้นเชื่อใจหมอครับ เลยถามหมอว่าหมอว่าตรงยังครับ หมอบอกต่รงเราก็เชื่อครับ เกิดเราบอกไม่ตรง ถ้ามันตรงจริงแล้วหมอขยับอาจเบี้ยวได้ด้วยประสบการณ์หมอน่าจะรู้ดีกว่าเราว่าตรงไม่ตรง เพราะมันบวม แต่พอ 4 เดือน ยุบเกือบหมด ปลายผมก็เบี้ยวนิด ๆครับ ส่วนจมูกเชิดของผมก็เป็นตั้งวันแรกเลย ตอนนั้นเครียดเลย บอกหมอว่าจมูกมันเชิดอ่ะคับ หมอบอก มันไม่เชิดหรอกนะ เดี่ยวปลายหยดน้ำมันจะลงมาอีก จนครบ 4เดือนลงมานิดเดียวยังเชิดเหมือนเดิม แต่ของคุณouy30  เพิ่งทำมา 6วันยังมีโอกาศเปลี่ยนอีกเยอะครับ อ่อ ตอน ผมทำได้ 7 วันเหมือน แกนตรงหัวตาจะเอียงให้หมอดูหมอบอกไม่เอียง พอยุบก็ไม่เอียง่ครับ อย่าเพิ่งใจร้อนครับ หมอแกทำสวย ๆหลายคนครับ เกิดทำแล้วออกมาสวยแต่เราเอาออกก่อนทำกับเสียเงินฟรีเลยนะครับ เอาใจช่วยครับ  
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 15:31:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ouy30 เมื่อ 2011-3-31 11:29

ขอบคุณมากคะ แต่อุ๊ยมีหลาย ...

ตอนผมทำก็เหมือนกันครับ หมอรับโทรศัพท์ ประมาณ 2 ครั้งได้ ทำเสร็จก็เดินออกไปเลย ดูรีบ ๆด้วย เห็นผู้ช่วยบอกมีคนมาขอทำเลยอีกราย เห็นกระทู้อื่นบอกหมอปราณีต ทำ 3 ชม แต่ของผมแป๊บเดียวเองครับ  ถ้าไม่โอเคลองขอหมอแก้ใหม่นะคับ ถ้าไม่เปลี่ยนซิลิโคน น่าจะไม่เสียเงิน แต่ของคุณอุ๊ยมันสั้นเหมือนผม ถ้าจะแก้ให้สวยคงต้องเปลี่ยนซิลี่นะครับ ดูในรีวิว บางคนหมอก็เปลี่ยนฟรี บางคนก็คิดตังค์เพิ่ม ไม่รู้เพราะอะไร แต่ถ้าไม่เชื่อมัั่นแกแล้ว เปลี่ยนหมอก็ดีครับ ลองไปหาปรึกษาหมอท่านอื่นดูว่าปัญหาเกิดจากอะไร จะได้ข้อมูลหลายด้าน ผมก็ทำแบบนี้ครับ ถึงได้รู้ว่าปัญหาจริง ๆเกิดจากอะไร เจ็บอีกรอบใครก็อยากให้ดี ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปได้ด้วยดีนะครับ เคยเป็นเหมือนกัน
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 15:32:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ouy30 เมื่อ 2011-3-31 11:29

ขอบคุณมากคะ แต่อุ๊ยมีหลาย ...

ตอนผมทำก็เหมือนกันครับ หมอรับโทรศัพท์ ประมาณ 2 ครั้งได้ ทำเสร็จก็เดินออกไปเลย ดูรีบ ๆด้วย เห็นผู้ช่วยบอกมีคนมาขอทำเลยอีกราย เห็นกระทู้อื่นบอกหมอปราณีต ทำ 3 ชม แต่ของผมแป๊บเดียวเองครับ  ถ้าไม่โอเคลองขอหมอแก้ใหม่นะคับ ถ้าไม่เปลี่ยนซิลิโคน น่าจะไม่เสียเงิน แต่ของคุณอุ๊ยมันสั้นเหมือนผม ถ้าจะแก้ให้สวยคงต้องเปลี่ยนซิลี่นะครับ ดูในรีวิว บางคนหมอก็เปลี่ยนฟรี บางคนก็คิดตังค์เพิ่ม ไม่รู้เพราะอะไร แต่ถ้าไม่เชื่อมัั่นแกแล้ว เปลี่ยนหมอก็ดีครับ ลองไปหาปรึกษาหมอท่านอื่นดูว่าปัญหาเกิดจากอะไร จะได้ข้อมูลหลายด้าน ผมก็ทำแบบนี้ครับ ถึงได้รู้ว่าปัญหาจริง ๆเกิดจากอะไร เจ็บอีกรอบใครก็อยากให้ดี ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปได้ด้วยดีนะครับ เคยเป็นเหมือนกัน
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 17:06:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ouy30 เมื่อ 2011-3-31 16:16

ใช่คะหมอดูรีบๆๆ ที่อุ๊ยตั ...

ผมคิดนานมากว่าจะแก้กับหมอไหน ที่คิดไว้ตอนแรกหมอเฉลิมครับแต่คิวนานมาก เลยดูหมอจำรูญ หมอบอกจมูกผมที่ทำกับหมอวรวิทย์สันตรงกลางมันจะทะลุแล้ว มันเป็นตั้งแต่ทำเลยครับ หมอวรวิทย์บอกไปโดนเส้นเลือดฝอยแตก เด๋วจะหายไปเอง เนื้อตรงนั้นแตะ ๆดูโดนซิลี่เลยครับบางมาก ค่าแก้รวมทั้งหมดก็แพงเหมือนกัน (ตอนนี้เอาออกแล้วยังเห็นเป็นวง ๆตรงสันอยู่เลย) และเห็นหลายเคสมีปัญหา เลยว่าจะแก้กับหมอยุทธพงศ์ไม่ก็หมอศรัณย์ แต่ที่บ้านบอกไม่ให้ทำแล้วครับ เลยเอาออกอย่างเดียวเลยครับ เพราะถ้ารอคิวทำนานขนาดนั้นคงรอไม่ไหวครับ วัน ๆแทบไม่อยากมองกระจก  ไม่ไหวครับ ทั้งวันก็คิดแต่ว่าจะทำไงดี สุขภาพจิตเสียแน่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้