ดู: 20885|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เอารูปปากมาขอคำปรึกษาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamsaii เมื่อ 2011-2-13 17:03

มีคิวนัดทำปากบางกะหมอภู วันที่สิบเก้ามีนานี้นะคะ เราจัดฟันใกล้จะเสร็จแล้วค่ะ อีกสองเดือนก็เอาเหล็กออก
ตอนนี้กังวลหน่อยๆค่ะ เพราะเท่าที่ดูรีวิวปาก ส่วนมากคนที่ทำจะอยากได้ปากบางแบบโคมิ แนวนั้น
แต่เราอยากให้บางลงน้อยที่สุดอะค่ะ โดยเฉพาะติ่งตรงกลาง คืออยากได้แหลมๆ แต่บริเวณข้างๆบางลงหน่อยก็ได้
วันนี้ เอารูปปากของตัวเองในมุมต่างๆกันมาให้ดูค่ะ เทียบกับแบบที่เราอยากได้
ขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวดั้งโด่งหน่อย ว่าจะพอเป็นไปได้มั้ยคะ??

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 16:58:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamsaii เมื่อ 2011-2-13 17:04

ดูรูปด้านล่างนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 16:59:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamsaii เมื่อ 2011-2-13 17:01

ได้แล้ว ลองดูนะคะ นี่เป็นปากของเรา มุมต่างๆค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 17:02:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อเป็นแบบที่เราอยากได้ค่ะ ไม่บางมาก ยังดูอิ่มอยู่ แต่จะมีติ่งแหลมๆ

หมอจัดให้ได้แน่นอนค่ะ สวยแบบรูปแน่ๆ คอนเฟิร์ม

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย จะพยายามคุยกับหมอให้เคลียร์ที่สุดนะคะ  โพสต์ 2011-2-13 20:13
จากรูปปากคุณ Gamsaii ยิ้มนิดๆรูปสุดท้ายกับปากแบบรูปแรก ไกล้เคียงกันอยู่นะ  โพสต์ 2011-2-13 18:35
เข้าใจแระ แค่อยากให้จับตรงกลางปากบนให้เป็นติ่ง V หน่อยใช่ป่ะคะ  โพสต์ 2011-2-13 18:33
น่าจะได้นะครับ  แต่ตอนก่อนทำแจ้งหมอให้ดี
ถ้าบางอย่างทำแล้วไม่โอเค หมอก็จะแย้งเรามาเอง
เพราะหมอก็ไม่ตามใจคนไข้นะ  ถ้าทำออกมาแล้วไม่โอเค
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 17:51:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Alisa_Shampoo เมื่อ 2011-2-13 17:36
หมอจัดให้ได้แน่นอนค่ะ สวยแบบรูปแน่ๆ คอนเฟิร์ม  ...

ขอบคุณนะคะ แต่เราเป็นคนมุมปากไม่ชัดอะค่ะ ก็เลยไม่แน่ใจเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 17:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rayong555 เมื่อ 2011-2-13 17:44
น่าจะได้นะครับ  แต่ตอนก่อนทำแจ้งหมอให้ดี
ถ้าบางอย่า ...

ตอนนี้กำลังศึกษาวิธีการตัดของหมออะค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าตัดลักษณะต่างกัน แล้วผลจะออกมาต่างกันด้วยมั้ย คือเราไม่ได้อยากได้แบบโคมิ ที่จะตัดแบบหยักขึ้นไปมากๆ แล้วลงมาเป็นติ่งกลางปาก เป็นรูปตัวเอ็ม แต่เราอยากได้แบบตัววีอะค่ะ คือ มุมปากบางหน่อย แล้วก็ลากลงมาเป็นติ่งตรงกลางแหลมๆ ไม่ต้องลากหยักขึ้นไปอะค่ะ งงมั้ยคะ?? ฮ่าๆ
ตอบกระทู้ Gamsaii ตั้งกระทู้

เคสอย่างนี้ต้องคุยกับหมอให้ชัด ๆ เข้าใจตรงกันทั้งสองฝ่าย
ทางที่ดี  เตรียมแบบไป  อาจเตรียมของโคมิไปก็ได้  แล้วเอา
ดินสองลากทับลงไป ว่าอยากให้ตรงไหนเป็นยังไง  จะได้ออก
มาตามที่ใจอยากได้   ถ้าทำให้ได้สวยหมอก็น่าจะทำให้

แต่ถ้าความเป็นไปได้น้อยในการทำ หรือทำแล้วไม่สวย  หมอก็จะ
แย้งมา  แล้วไม่ทำให้ครับ  ถ้าหมอทำให้ก็ถือว่าโอเคครับ  แต่ถ้าหมอ
แย้งมาคุณก็เชื่อหมอดีกว่า  เพราะหมอผ่านการทำปากมาเยอะ น่าจะ
เลือกสิ่งที่ดีที่สวยให้คนไข้คับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2011-2-13 18:46
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 20:14:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอความเห็นจากศิษย์พี่ปากบางหมอภูเพิ่มเติมอีกนะคะ อิอิ
โห.. ก่อนทำก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ คุณหมอจะทำให้ป่าวคะเนี่ย^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 19:14:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย helloshop เมื่อ 2011-2-17 15:08
โห.. ก่อนทำก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ คุณหมอจะทำให้ป่าวคะเ ...

ไม่น่ารักหรอกค่ะพี่ อยากทำเพราะอยากสวยขึ้นนี่แหละค่ะ อิอิ
แค่อยากได้ทรงปากเป็นตัววีแหลมๆ แต่ไม่เชิงว่าจะเป็นปีกนกอะค่ะ ไม่รู้ว่าคุณหมอจะเข้าใจหนูรึเปล่าน้า
พี่ว่าทำปีกนกอย่างเดียว ส่วนความหนาเท่าเดิมหรือเท่าที่หมอจะเก็บไว้ได้ ก็สวยแล้วค่ะ  สำหรับพี่คิดว่า
ปากอิ่มสวยกว่าปากบางๆจ้ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 15:26:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sasas เมื่อ 2011-2-18 04:28
พี่ว่าทำปีกนกอย่างเดียว ส่วนความหนาเท่าเดิมหรือเท่ ...

หนูก็ชอบปากอิ่มๆค่ะพี่ แค่อยากได้ทรงตัววีสวยๆ กะว่าจะบอกให้หมอเอาออกให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่ก็มากพอที่จะทำเป็นทรงอะค่ะ
ตัดสินใจแล้วว่าจะไปทำเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คิวหลัง 25เมษา กันเลยทีเดียว
พี่ก็ทำกับหมอภูนะ ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไร แค่คิดเอาเองว่า หมอคงกลัวยิ้มแล้วปากหายหรือเปล่า ถ้าตัดน้อยก็อาจไม่เห็นทรง เพราะจริงๆแล้วเวลาทำใช้เวลาแป๊ปเดียวเอง คุณหมอคงไม่ได้อยากไม่ทำให้หรอกนะคะ เพราะถ้าตัดแล้วมันเอากลับไม่ได้ ไม่เหมือนจมูกนะ แก้ได้หลายครั้ง ลองปรึกษาคุณหมอท่านอื่นหลายๆที่ก่อนก็ได้นะคะ ก่อนจะกลุ้มใจไปเอง สู้ๆค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-29 17:23:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย doojtawan เมื่อ 2011-3-29 16:18
พี่ก็ทำกับหมอภูนะ ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไร แค่คิดเอาเอง ...

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ก็กำลังพยายามเปลี่ยนมุมมองอยู่ค่ะ ^^"
ดูจากรูปแล้วเทียบสเกลหน้าแล้ว ปาก คุณ Gamsaii เล็กนะครับ ผมว่าเรื่องศัลยกรรมปากนั้นสำคัญมากนะครับ ต้องมีการตัดชิ้นเนื้อออกไปเพื่อจัดทรง เพราะถ้าพลาดไปแล้ว ต้องอยู่กับมันตลอดนะ ลองปรึกษาหลายๆที่ แล้วคิดดีๆนะครับ เข้าใจคุณ Gamsail และคุณหมอภู เป็นกำลังใจให้นะครับ
ยังงัยรอชมนะคะ ขอให้ออกมาสวยๆนะค๊า
ปากสวยยุแล้วนะคะ++:)
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-30 18:01:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากบน-ล่าง มันหนาเท่ากันเลยอะค่ะ แค่อยากให้ปากบนเป็นทรงขึ้นนิดนึง ไม่ต้องบางลงมากก็ได้ค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ปากก็ไม่ได้บางมากนะคะ แต่แบบที่อยากได้มันไม่ใช่แบบบางค่ะ แต่มันเป็นทรงกระจับ ถ้า จขกท.ทำก็คงไม่ออกมาเหมือนแบบหรอกค่ะเพราะมันจะบางกว่านั้นแน่นอน อีกอย่างปาก จขกท.ก็สวยอยู่แล้วด้วย เวลาถ่ายรูปก็แอ๊บนิดนึงก็สวยแล้วค่ะ ปากเราก็บางประมาณ จขกท.นะแต่หมอก็ทำให้ คงเป็นเพราะแบบที่เราต้องการคือปากบนบางกว่าปากล่าง ยังไงก็ไม่ต้องเสียใจนะคะ เพราะไม่ทำปาก จขกท.ก็สวยแล้วค่ะ
อยากเปลี่ยนทรงแต่ไม่อยากให้บางลงเหมือนกันเลย แบบนี้ทำยากอะ ^ ^" จนถึงบัดนี้ก็ยังไม่ได้ทำ
เอาทรงกระจับสวยๆนะคะ อย่าเอาออกเยอะ แต่ปากจิ้มลิ้มอยู่แล้ว ทำมาคงน่ารักเลยหล่ะ หน้าบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ โอเค๊ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้