ดู: 20919|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เอารูปปากมาขอคำปรึกษาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamsaii เมื่อ 2011-2-13 17:03

มีคิวนัดทำปากบางกะหมอภู วันที่สิบเก้ามีนานี้นะคะ เราจัดฟันใกล้จะเสร็จแล้วค่ะ อีกสองเดือนก็เอาเหล็กออก
ตอนนี้กังวลหน่อยๆค่ะ เพราะเท่าที่ดูรีวิวปาก ส่วนมากคนที่ทำจะอยากได้ปากบางแบบโคมิ แนวนั้น
แต่เราอยากให้บางลงน้อยที่สุดอะค่ะ โดยเฉพาะติ่งตรงกลาง คืออยากได้แหลมๆ แต่บริเวณข้างๆบางลงหน่อยก็ได้
วันนี้ เอารูปปากของตัวเองในมุมต่างๆกันมาให้ดูค่ะ เทียบกับแบบที่เราอยากได้
ขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวดั้งโด่งหน่อย ว่าจะพอเป็นไปได้มั้ยคะ??

เหนแล้วอยากจัดบ้างจัง
ปากเดิมสวยอยู่แล้ว ปากใหม่สวย มากกว่าแน่ๆๆเลยคร้า
เอาทรงกระจับสวยๆนะคะ อย่าเอาออกเยอะ แต่ปากจิ้มลิ้มอยู่แล้ว ทำมาคงน่ารักเลยหล่ะ หน้าบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ โอเค๊ อิอิ
อยากเปลี่ยนทรงแต่ไม่อยากให้บางลงเหมือนกันเลย แบบนี้ทำยากอะ ^ ^" จนถึงบัดนี้ก็ยังไม่ได้ทำ
ปากก็ไม่ได้บางมากนะคะ แต่แบบที่อยากได้มันไม่ใช่แบบบางค่ะ แต่มันเป็นทรงกระจับ ถ้า จขกท.ทำก็คงไม่ออกมาเหมือนแบบหรอกค่ะเพราะมันจะบางกว่านั้นแน่นอน อีกอย่างปาก จขกท.ก็สวยอยู่แล้วด้วย เวลาถ่ายรูปก็แอ๊บนิดนึงก็สวยแล้วค่ะ ปากเราก็บางประมาณ จขกท.นะแต่หมอก็ทำให้ คงเป็นเพราะแบบที่เราต้องการคือปากบนบางกว่าปากล่าง ยังไงก็ไม่ต้องเสียใจนะคะ เพราะไม่ทำปาก จขกท.ก็สวยแล้วค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-30 18:01:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากบน-ล่าง มันหนาเท่ากันเลยอะค่ะ แค่อยากให้ปากบนเป็นทรงขึ้นนิดนึง ไม่ต้องบางลงมากก็ได้ค่ะ
ปากสวยยุแล้วนะคะ++:)
ยังงัยรอชมนะคะ ขอให้ออกมาสวยๆนะค๊า
ดูจากรูปแล้วเทียบสเกลหน้าแล้ว ปาก คุณ Gamsaii เล็กนะครับ ผมว่าเรื่องศัลยกรรมปากนั้นสำคัญมากนะครับ ต้องมีการตัดชิ้นเนื้อออกไปเพื่อจัดทรง เพราะถ้าพลาดไปแล้ว ต้องอยู่กับมันตลอดนะ ลองปรึกษาหลายๆที่ แล้วคิดดีๆนะครับ เข้าใจคุณ Gamsail และคุณหมอภู เป็นกำลังใจให้นะครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-29 17:23:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย doojtawan เมื่อ 2011-3-29 16:18
พี่ก็ทำกับหมอภูนะ ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไร แค่คิดเอาเอง ...

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ก็กำลังพยายามเปลี่ยนมุมมองอยู่ค่ะ ^^"
พี่ก็ทำกับหมอภูนะ ไม่รู้ว่าจะแนะนำอะไร แค่คิดเอาเองว่า หมอคงกลัวยิ้มแล้วปากหายหรือเปล่า ถ้าตัดน้อยก็อาจไม่เห็นทรง เพราะจริงๆแล้วเวลาทำใช้เวลาแป๊ปเดียวเอง คุณหมอคงไม่ได้อยากไม่ทำให้หรอกนะคะ เพราะถ้าตัดแล้วมันเอากลับไม่ได้ ไม่เหมือนจมูกนะ แก้ได้หลายครั้ง ลองปรึกษาคุณหมอท่านอื่นหลายๆที่ก่อนก็ได้นะคะ ก่อนจะกลุ้มใจไปเอง สู้ๆค่ะ
ตัดสินใจแล้วว่าจะไปทำเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คิวหลัง 25เมษา กันเลยทีเดียว
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 15:26:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sasas เมื่อ 2011-2-18 04:28
พี่ว่าทำปีกนกอย่างเดียว ส่วนความหนาเท่าเดิมหรือเท่ ...

หนูก็ชอบปากอิ่มๆค่ะพี่ แค่อยากได้ทรงตัววีสวยๆ กะว่าจะบอกให้หมอเอาออกให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่ก็มากพอที่จะทำเป็นทรงอะค่ะ
พี่ว่าทำปีกนกอย่างเดียว ส่วนความหนาเท่าเดิมหรือเท่าที่หมอจะเก็บไว้ได้ ก็สวยแล้วค่ะ  สำหรับพี่คิดว่า
ปากอิ่มสวยกว่าปากบางๆจ้ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 19:14:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย helloshop เมื่อ 2011-2-17 15:08
โห.. ก่อนทำก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ คุณหมอจะทำให้ป่าวคะเ ...

ไม่น่ารักหรอกค่ะพี่ อยากทำเพราะอยากสวยขึ้นนี่แหละค่ะ อิอิ
แค่อยากได้ทรงปากเป็นตัววีแหลมๆ แต่ไม่เชิงว่าจะเป็นปีกนกอะค่ะ ไม่รู้ว่าคุณหมอจะเข้าใจหนูรึเปล่าน้า
โห.. ก่อนทำก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ คุณหมอจะทำให้ป่าวคะเนี่ย^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 20:14:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอความเห็นจากศิษย์พี่ปากบางหมอภูเพิ่มเติมอีกนะคะ อิอิ
ตอบกระทู้ Gamsaii ตั้งกระทู้

เคสอย่างนี้ต้องคุยกับหมอให้ชัด ๆ เข้าใจตรงกันทั้งสองฝ่าย
ทางที่ดี  เตรียมแบบไป  อาจเตรียมของโคมิไปก็ได้  แล้วเอา
ดินสองลากทับลงไป ว่าอยากให้ตรงไหนเป็นยังไง  จะได้ออก
มาตามที่ใจอยากได้   ถ้าทำให้ได้สวยหมอก็น่าจะทำให้

แต่ถ้าความเป็นไปได้น้อยในการทำ หรือทำแล้วไม่สวย  หมอก็จะ
แย้งมา  แล้วไม่ทำให้ครับ  ถ้าหมอทำให้ก็ถือว่าโอเคครับ  แต่ถ้าหมอ
แย้งมาคุณก็เชื่อหมอดีกว่า  เพราะหมอผ่านการทำปากมาเยอะ น่าจะ
เลือกสิ่งที่ดีที่สวยให้คนไข้คับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2011-2-13 18:46
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 17:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rayong555 เมื่อ 2011-2-13 17:44
น่าจะได้นะครับ  แต่ตอนก่อนทำแจ้งหมอให้ดี
ถ้าบางอย่า ...

ตอนนี้กำลังศึกษาวิธีการตัดของหมออะค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าตัดลักษณะต่างกัน แล้วผลจะออกมาต่างกันด้วยมั้ย คือเราไม่ได้อยากได้แบบโคมิ ที่จะตัดแบบหยักขึ้นไปมากๆ แล้วลงมาเป็นติ่งกลางปาก เป็นรูปตัวเอ็ม แต่เราอยากได้แบบตัววีอะค่ะ คือ มุมปากบางหน่อย แล้วก็ลากลงมาเป็นติ่งตรงกลางแหลมๆ ไม่ต้องลากหยักขึ้นไปอะค่ะ งงมั้ยคะ?? ฮ่าๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 17:51:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Alisa_Shampoo เมื่อ 2011-2-13 17:36
หมอจัดให้ได้แน่นอนค่ะ สวยแบบรูปแน่ๆ คอนเฟิร์ม  ...

ขอบคุณนะคะ แต่เราเป็นคนมุมปากไม่ชัดอะค่ะ ก็เลยไม่แน่ใจเลย
น่าจะได้นะครับ  แต่ตอนก่อนทำแจ้งหมอให้ดี
ถ้าบางอย่างทำแล้วไม่โอเค หมอก็จะแย้งเรามาเอง
เพราะหมอก็ไม่ตามใจคนไข้นะ  ถ้าทำออกมาแล้วไม่โอเค
หมอจัดให้ได้แน่นอนค่ะ สวยแบบรูปแน่ๆ คอนเฟิร์ม

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย จะพยายามคุยกับหมอให้เคลียร์ที่สุดนะคะ  โพสต์ 2011-2-13 20:13
จากรูปปากคุณ Gamsaii ยิ้มนิดๆรูปสุดท้ายกับปากแบบรูปแรก ไกล้เคียงกันอยู่นะ  โพสต์ 2011-2-13 18:35
เข้าใจแระ แค่อยากให้จับตรงกลางปากบนให้เป็นติ่ง V หน่อยใช่ป่ะคะ  โพสต์ 2011-2-13 18:33
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 17:02:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อเป็นแบบที่เราอยากได้ค่ะ ไม่บางมาก ยังดูอิ่มอยู่ แต่จะมีติ่งแหลมๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้