ดู: 6075|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ประสบการณ์กับการแก้จมูก 4 ครั้ง

[คัดลอกลิงก์]
การศัลยกรรมขึ้นอยู่กะดวงจริงๆนะคะ
-ครั้งแรกกับการคิดเสริมจมูก ก็ไม่มีความรู้อะไรเลือกทำที่ยันฮี
บริการดี สะอาด แต่ที่ไม่ดีก็คงเป็นเพราะคุณหมอวันๆรับเครสเยอะเลยมือสั่นมั้ง เลยเหลาซีลีโคนเป็นคลืน พอผ่านไป 6 เดือนก็ยิ่งรัดตัดกะเนื้อจมูกทำให้เห็นรอยหยักบนสันจมูกน่าเกลียดมากเลยเลือกทำที่ใหม่
-ครั้งที่สองเลือกทำที่คลีนิคศัลยกรรมทรงเกาหลีแถวทองหล่อ บีบี คลีนิค
อันนี้คลีนิคค่อนข้างหรู สะอาด บริการแทบจะอุ้มเราขึ้นเตียงราคาแก้ก็ปาไป 30,000 แพงแสนแพงแต่คิดว่าคงทำออกมาสมราคาแหละน่า ครั้งที่สองทรงสวยปลายยาว แต่คงเป็นเพราะเวรกรรม ผ่านไป 2 เดือนซีลีโคนโค้งยังกะคันธนูพอเวลามันแห้งเลยไปปรึกษาหมอ หมอก็แก้ให้ฟรีเพราะเห็นชัดขนาดนั้น
-แก้ รอบที่ 3 ทีนี้หมอวางเบี้ยวอีกอย่างเห็นได้ชัดท้วงตั้งแต่ฟื้นจากการผ่าตัดมาส่องกระจกแต่หมอบอกว่าตรงแล้วๆแถมคราวนี้ปลายเชิดไม่สวยเหมือนครั้งที่แล้ว เศร้าไงคะหมอเริ่มพูดปัดๆ อ้างแต่ว่าไม่เบี้ยวทั้งที่ไปทำงานใครๆก็ทักว่าเบี้ยว เลยช่างมะง้อก้ได้
-ทำครั้งที่ 4 ครั้งนี้เห็นคนรู้จักไปทำที่สวยงามมาก็เอาลองดูเผื่อจะจบความสวยที่นี่ ก้าวขาไปตกใจกับสภาพคลีนิดเหมือนคลีนิคเถื่อน เก่ามากๆ ทรุดโทรม สกปรก อยากจะเดินออกแต่ก็มาแล้ว เจ้าหน้าที่เรียกไปจ่ายเงินคิวนัดบ่ายโมงได้ทำบ่าย4 นั่งรอจนเครียดดดด พอถึงคิวขึ้นไปชั้น 4 มายก๊อตไมมันสกปรกอย่างนี้ หมอเรียกเข้าห้องบอกทรงหมอและบอกสาเหตุว่าเจออะไรมาบ้างกับจมูกหมอก้พูดว่าครั้งนี้จะไม่ทำให้ผิดหวัง ค่อยใจชื้นหน่อย ขึ้นเตียงผู้ช่วยหมออยากจะบอกว่าบริการเล้วเลวอย่างแรงพูดจาไม่ดีเลยเหมือนเราไปทำฟรี เราร้องบอกเจ็บมันเสือกด่าว่าจะร้องไมเนี่ยคนอื่นตกใจหมดโรคจิตเปล่า อยากบอกว่ามันดิโรคจิตเปล่า โอยเลวร้ายมากที่นี่ พอเห็นทรงละยิ่งอยากร้องไห้ปลายสั้นแถมเอียงไม่สมราคาที่หมอคุยไว้เลย แต่การแก้ครั้งที่ 5 ยังไงก็จะไม่ไปแก้ที่เดิมเด็ดขาด บริการสุดห่วย
ส่วนครั้งต่อไปครั้งที่ 5 กำลังดูที่ใหม่ยังไงก็คงต้องแก้เพราะมันเอียงและเบี้ยวมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลย4ครั้งแร้วกำลังหาแก้ครั้งที่5อยู่ 5555+  โพสต์ 2011-2-8 13:50
555 จาก บีบี ไป สวยงาม แหม คนละ ระดับ และราคา แต่ งานออกมาห่วยพอกัน น่าเศร้า  โพสต์ 2011-2-8 13:01
เหมือนกันเลย สี่หน เจ็บใจๆ  โพสต์ 2011-2-8 13:00
โอ้วววว มายก๊อด ...เราสองครั้งก้อเกินพอ
ขอแนะนำคุณหมอสุชาติค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง
หมอสุชาติ ใจดี เข้าใจปัญหาของเราอย่างแท้จริงค่ะ โชคดีนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nonglyza เมื่อ 2011-2-8 12:57
การศัลยกรรมขึ้นอยู่กะดวงจริงๆนะคะ
-ครั้งแรกกับการคิ ...

มีหมอเทพๆ หลายคน ดูข้อมูลก่อนนะคะ ขอให้ได้จมูกสวย สมใจ ไวไว
เป็นเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกันค่ะ
ลองคุยคุณหมอธนยศดูค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัชนก เมื่อ 2011-2-8 13:06

ครั้งแรกมันเบี้ยวอ่า แก้ให้ฟรี ซีลี่เดิม ก้อไม่โด่งสวยสมใจ  แต่โอเคแล้วล่ะ ไม่อยากไปเจ็บตัวอีก แค่มันไม่เบี้ยวก้อโอแระ  สวยแบบของเราก้อพอ ใครบอกว่าแก้แล้วจะสวยสมใจ ปัญหาจุกจิกเยอะแยะจะตาย ดีไม่ดีแก้รอบสาม รอบสี่ จิงมะ? แก้มาแล้วสวยก้อมี แล้วแต่ดวง  อิอิ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 13:06:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
>_< น่าเศร้ามากค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 13:09:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะไม่คิดเสริมจมูกอีกเลยค่ะ เพราะจมูกเดิมก็ไม่ได้น่าเกลียด
แต่ตอนนี้เห็นหน้าตัวเองละเครียด นอยไปเลยค่ะ
เหมือนกันเลยค่ะ ไม่น่าทำตั้งแต่ทีแรกของเราทำตั้งแต่อายุ18 ตอนนี้34 ก้อ 4 ครั้ง เบี้ยวทุกครั้ง  จะเอาออกก้อมีคนบอกว่าทำนานจมูกมันทับกระดูกจะยิ่งจมูกแบนกว่าเดิม ก้อเลยต้องทนได้แต่ทน คอยหมอดีๆๆลงมาจากสวรรค์ให้ทำหน้าให้มันดูได้หน่อยส่องกระจกเครียดทุกที เปนกำลังใจให้เหมือนกันคะ

ใช่เลยค่ะเอารูปสมัยยังไม่เสริมมาดูทีไรเศร้าใจทุกที  โพสต์ 2011-2-9 08:50
อุ่ย ขอโทษค่ะ กดแสดงความคิดเห็นผิดช่อง กะจะใส่ช่องตัวเอง ขอโต้ดดดด  โพสต์ 2011-2-8 15:06
ส่วนจมูกเราคิดว่า ไม่ทะลุก็บุญละ บริการแย่ ผลงานก็.......นะ  โพสต์ 2011-2-8 15:04
โห เอาใจช่วยนะคะ ขอให้รอบที่ห้า ได้จมูกที่สวยสมใจ อยากให้ศึกษาข้อมูลเยอะๆ เผื่อจะเจอหมอที่เป็น  เนื้อนาบุญกะเรา ส่วนเปิ้ลกะลังหาข้อมูลอยู่อยากแก้เหมือนกัน  ทำที่ ส ง เหมือนกัน แต่ทำมา4ปีละ คิดว่าไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ แต่กลัวไปแก้รอบ3จะไม่ดีกว่าเดิม สู้นะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-9 08:52
เอาใจช่วยนะค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆ แนะนำหมอญาณิณร์นะค่ะ
สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าหมดหวัง...
ไปแก้มากับหมออะไรบ้างง้าค่ะ คือว่าจะไปแก้เหมือนกันค่ะกำลังเจาะหาข้อมูลอยู่กลัวไปเจอหมอไม่ดีเหมือนกันง้าค่ะ

สวยงามกะหมอเกมส์ค่ะ บีบี กะหมอชัยรัตน์  โพสต์ 2011-2-9 08:51
สวยงามเปนคลินิกที่ขึ้นอยู่กับดวงจิงๆๆๆส่วนมากไปแล้วจิตตกกลับมาเยอะ
เหนใจมากเลยค่ะเปนกำลังใจขอให้เจอหมอดีๆๆๆน่ะค่ะ
แต่อยากให้เก็บคุนหมอท่านนี้ไว้พิจารณาก้อด้าย คุนหมอกรีชาติโดยส่วนตัวคิดว่าหมอเค้ามีจรรยาบรรณค่ะ ขอให้ครั้งนี้ประสบความสำเร็จน่ะค่ะ หาข้อมูลให้เยอะๆๆๆก่อนก้อได้ค่ะอย่ารีบ ปล.เปนห่วง
รบกวนถามว่าแก้จมูกมันเจ้บไหมค่ะ แล้วมันจะบวมมากกว่าทำครั้งแรกหลายวันป่าวค๊า พอดีผ่านมาหนึ่งปีแล้วถึงคิวแก้จมูกพอดี เลยแอบเครียดค๊า
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-10 16:07:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 5112712 เมื่อ 2011-2-9 19:53
รบกวนถามว่าแก้จมูกมันเจ้บไหมค่ะ แล้วมันจะบวมมากกว่ ...

แก้จมูกจะเจ็บกว่าเสริมเพราะหมอต้องเลาะเอาพังผืดออกค่ะ ส่วนระบมมากน้อยแล้วแต่มือหมอค่ะมือเบามือหนักต่างกัน
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-10 16:09:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่อย่ากลัวเลยค่ะ เพราะยังไงถ้ารู้สึกเจ็บบอกหมอได้ค่ะหมอจะเติมยาชาให้
ว่าจะไปแก้เหมือนกันอ่ะค่ะตัดสินใจอยู่ไปทางไหนดี..เฮ้อออกลุ้ม
ยังไงก้ขอเป็นกำลังใจให้ได้ทำครั้งที่5 เป็นครั้งสุดท้ายจิงๆ และให้ได้เจอที่ที่ดีและถูกใจนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  สู้ๆค่ะ

อิอิ ขอให้เป็นงั้นจริงๆค่ะเจ็บหลายรอบแล้ว  โพสต์ 2011-2-10 17:44
ขอให้ได้หมอดีๆไวๆนะคะ อ่านแล้วเจ็บแทนเลย สู้ๆนะคะ
เห็นใจคุณมากค่ะ ครั้งที่ 5 ก้อขอให้คุณได้จมูกที่ดีและพอใจที่สุดมานะคะ
อย่ายอมแล้วค่ะ ยังไงก็ทำใหม่นะคะ สู้ต่อไป
เป็นกำลังใจให้ค่ะ...เข้าใจหัวอกคุณเลยยย

ของเราก้อ 3 ครั้ง แล้ว ไม่ดีเลยสักครั้ง อยากจะแก้ครั้งที่ 4 เป็นสุดท้าย  โพสต์ 2011-2-19 14:10
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้